[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

xebobabanh17201

Xe điện
Hôm trước có em HR nó cứ bắt em kể quá trình kiếm ăn, em bẩu" mày éo biết Tiếng anh sao hay mày ko dọc CV của tao mà hỏi", Tao mà thành thạo tiếng Tàu thì tao đi buôn hàng Tàu cho nhanh :). Thế mới biết tự chúng ta cũng ko chịu áp lực hay kiên nhẫn được nữa khi U50.

Dunga_otf

Xe buýt
Thời này là thời của gu gồ tran sờ lết rồi không nhất thiết phải biết tiếng đâu cụ ơi, biết thì tốt hơn thôi :D

holland

Xe tăng
Giá kể bảo hiểm.XH nó cho mình nghỉ hưu non mà không bị trừ % thì tốt quá. Chờ đến tuổi hưu chắc chết đói hic.

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Cháu gần U40 rồi mà chơi vơi ... không đóng bảo hiểm XH ở đâu cả các cụ ơi, lúc già sao đây ???

Honghen2008

Xe container
Nhiều người kêu chết đói mà thớt này vẫn đông nhỉ?🥰

zaihn8x

Xe tải
Bên công ty vợ em vẫn tuyển nhân sự các cụ mợ nhé. Mới nhất là có 1 bạn từ sóc sơn hàng ngày đi sang Vin Oceanpark làm việc (23km) apply cho partner bên usa thuê làm việc nhờ tại nhà máy bên này.
Đang khuyết chân xếp lịch sản xuất cho nhà máy yêu cầu phải biết tiếng anh, đã làm ở các cty tương tự trong ngành dệt may (sản phẩm hơi đặc thù liên quan đến y tế).
Nhân sự làm phòng mẫu ( chuyên mổ xẻ, làm lại mẫu OEM của khách, quản lý phát triển sản phẩm theo yêu cầu khách hàng).
Nhân sự hiện tại 2 mục này cũng 3x tuổi nhưng bị đuối về năng lực, trình độ nên quá tải, hay sai sót. Các cụ mợ thấy cáng đáng được thì ib em.

langthangnoidau

Xe buýt
Đáng sợ nhất tuổi 4x là thất nghiệp, xin việc khó vô cùng còn tự kinh doanh thì ko phải ai cũng làm được, chưa kể áp lực nợ nần, chi tiêu cho gia đình, vì tầm này vẫn phải nuôi nấng con cái.
Nhiều khi em cứ lăn tăn muốn chuyển việc vì cv giờ thu nhập thấp, nh chuyển sang vị trí quản lý cấp trung thì rủi ro ra đường sau 6T- 1 năm, đặc biệt khi kinh tế khó khăn là rất lớn. Còn làm thêm thì lâu lâu được 1 vụ, nh mà cò con vài triệu.

Covid ảnh hưởng rõ rệt lắm rồi, khách hàng của em tèo làm doanh thu năm nay của bọn em tèo theo. EX thì chuẩn bị thất nghiệp, con cái nợ nần lại 1 mình gánh tiếp :( Hic thấy đường vất vả còn dài quá

DidiLe

Xe container
Đáng sợ nhất tuổi 4x là thất nghiệp, xin việc khó vô cùng còn tự kinh doanh thì ko phải ai cũng làm được, chưa kể áp lực nợ nần, chi tiêu cho gia đình, vì tầm này vẫn phải nuôi nấng con cái.
Nhiều khi em cứ lăn tăn muốn chuyển việc vì cv giờ thu nhập thấp, nh chuyển sang vị trí quản lý cấp trung thì rủi ro ra đường sau 6T- 1 năm, đặc biệt khi kinh tế khó khăn là rất lớn. Còn làm thêm thì lâu lâu được 1 vụ, nh mà cò con vài triệu.

Covid ảnh hưởng rõ rệt lắm rồi, khách hàng của em tèo làm doanh thu năm nay của bọn em tèo theo. EX thì chuẩn bị thất nghiệp, con cái nợ nần lại 1 mình gánh tiếp :( Hic thấy đường vất vả còn dài quá
Mợ có bị thất nghiệp không?

DidiLe

Xe container
Em thì không, và nếu có thất nghiệp thì em cũng apply đc việc khác ngay, nh lương và thu nhập chắc chắc càng lớn tuổi càng giảm, chứ khó có cơ tăng được :(
Em đang đau đầu vì chọn việc.
Haizzz.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ còn có đường tiến.
Chứ em, nữ IT, U40, bỏ nghề 2 năm ra kinh doanh giờ làm ăn khó khăn, quay lại nghề thì đã lạc hậu quá tuổi tuyển dụng rồi.
Em loay hoay ko biết vận dụng chuyên môn mình vào gì.
Nhà vẫn 4 cái miệng há mồm.
Tết năm nay chán chả thèm nghĩ đến nữa.
Mợ cố gắng kiếm ít tiền. Cầu chúc mợ chân cứng đá mềm!
guru.com

langthangnoidau

Xe buýt
Em đang đau đầu vì chọn việc.
Haizzz.
Cụ còn có lựa chọn mà, như em thì chọn MINH CHỦ là ưu tiên hàng đầu, ở đây có thể gói chung lại là DN to to hoặc ông chủ to to, thì các rủi ro bớt đi 1 tí, tiếp theo là cv cụ thể kèm theo thu nhập, còn lại cuối cùng mới là sếp trực tiếp, cuối cùng là ngành nghề. Nếu cụ tầm quản lý cấp trung thì yếu tố (1) càng phải xét kỹ.
Xưa nay em làm nhiều DN, thấy DN to, ông chủ kha khá thì còn bền, chứ các DN cò con làm vài năm lại toang, mệt nhắm :(

langthangnoidau

Xe buýt
Vô cùng lắm cụ ơi, 8tr cũng có bạn làm mà 15tr có người chưa chắc đã nhận

Nghề kế toán là một trong những nghề bị mất giá nhiều theo thời gian các cụ mợ ạ,
Kế toán nếu làm được tổng hợp, thì có thể làm thêm ngoài mà mợ, làm lặt vặt ít tiền, nh cũng là thêm thu nhập.
Em biết nhiều DN ở tỉnh, DN nhỏ, họ cần kế toán cứng lắm, mà ở tỉnh thì khó tuyển vô cùng. Nhất là kế toán tổng hợp, kế toán thuế đã từng làm cho các công ty lớn, các công ty đã niêm yết rồi

DidiLe

Xe container
Cụ còn có lựa chọn mà, như em thì chọn MINH CHỦ là ưu tiên hàng đầu, ở đây có thể gói chung lại là DN to to hoặc ông chủ to to, thì các rủi ro bớt đi 1 tí, tiếp theo là cv cụ thể kèm theo thu nhập, còn lại cuối cùng mới là sếp trực tiếp, cuối cùng là ngành nghề. Nếu cụ tầm quản lý cấp trung thì yếu tố (1) càng phải xét kỹ.
Xưa nay em làm nhiều DN, thấy DN to, ông chủ kha khá thì còn bền, chứ các DN cò con làm vài năm lại toang, mệt nhắm :(
Em làm với chủ to. Càng to em thấy càng quan liêu.

ngocmai227

Xe lăn
Các cụ còn có đường tiến.
Chứ em, nữ IT, U40, bỏ nghề 2 năm ra kinh doanh giờ làm ăn khó khăn, quay lại nghề thì đã lạc hậu quá tuổi tuyển dụng rồi.
Em loay hoay ko biết vận dụng chuyên môn mình vào gì.
Nhà vẫn 4 cái miệng há mồm.
Tết năm nay chán chả thèm nghĩ đến nữa.
Mợ có những 3 đứa con cơ à?

minhmo

Xe cút kít
Em đang cần tuyển kỹ sư xây dựng cầu hầm, thủy lợi, kỹ sư trắc địa đi làm công trường thuộc tỉnh Lai Châu.
Ai có nhu cầu thì liên lạc với em.