[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

DidiLe

Xe container
Hehe. Cụ làm em phì cười vì tự nhiên nửa đêm thức giấc lại ngồi nhẩm nhẩm tính tính xem một ngày hết khoảng bao nhiêu tiền ăn - trước giờ em không để ý lắm mấy khoản này vì nó không đáng bao nhiêu trong tổng chi 1 tháng. Mà bài toán tính bữa ăn đủ chất với mức chi thấp nhất luôn là một bài toán khó đối với người không để ý đến tiền lắm như em.
Có tuổi. Khó ngủ hả mợ.

• Vodka
Reactions: Aug

pinkday

Xe buýt
Mợ làm một account Linkedin, bắt đầu với thông tin cơ bản về bản thân và các vị trí công tác đã trải qua. Khi có thời gian thì tìm cách viết hay và bổ sung vào nội dung chi tiết của các công vị trí công tác trước đây. Lâu lâu làm một tus mang tính tích cực về nghề nghiệp, đồng đội, ....
Em đang tìm hiểu cái App đó đây ạ..

tungLam.nwl

Xe tăng
Chả có ông chủ nào chấp thuận việc làm không công đâu ạ, trừ khi xin học việc.
Hồi mới ra trường công ty đầu tiên của mình nhận nhân viên tiêu chí đầu tiên là thử việc 1 tháng không lương, ưu tiên sinh viên :)). Xã hội này chả có gì là không thể.

Daisynguyen78

Xe buýt
Cụ ơi osin tháng 5tr bao ăn ở là cao nhất rồi, 5 củ mua đc thực phẩm gì 4 người ăn cả tháng thế cụ. Chắc ngủ gầm cầu xong ngày đi ăn xin ah cụ. Cái phòng trọ con con 4 Ng ở chắc phải 3tr ý cụ.
Chắc cụ ý nghĩ mua chục kg gạo và ít rau là sống được qua ngày đoạn tháng cụ ạ

DidiLe

Xe container
Chắc cụ ý nghĩ mua chục kg gạo và ít rau là sống được qua ngày đoạn tháng cụ ạ
Theo mợ thì bây giờ được đề nghị nhận việc tổng thu nhập khoảng bao nhiêu thì đi làm. Quản lý cấp sau TGĐ.

nunachuoi

Xe điện
Hồi mới ra trường công ty đầu tiên của mình nhận nhân viên tiêu chí đầu tiên là thử việc 1 tháng không lương, ưu tiên sinh viên :)). Xã hội này chả có gì là không thể.
Vâng, thử việc không lương với xin làm không lương cũng không giống nhau đâu ạ. Hơn nữa thử việc cũng tùy người, ai có trình độ và kinh nghiệm thì không có chuyện đấy đâu ạ.

Daisynguyen78

Xe buýt
Theo mợ thì bây giờ được đề nghị nhận việc tổng thu nhập khoảng bao nhiêu thì đi làm. Quản lý cấp sau TGĐ.
Cái này em khó trả lời cụ được vì còn căn cứ vào quy mô công ty-vị trí- trách nhiệm nữa

holland

Xe tăng
Giả sử cứ thất nghiệp mãi thì phải làm sao giờ cccm? Làm tạp vụ cũng chỉ giới hạn đến 45 tuổi.
Hic, đang yên bị ném tọt xuống đất, có bằng đại học,có tiếng Anh nhưng cao không tới, thấp không thông, thật đau lòng.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Cái gọi là "tầm" của một con người là một khái niệm rất phù phiếm.
Vấn đề cốt lõi là mình cần ai, ai cần mình thôi.

Đọc mấy post trước em đoán là cụ gì nóng lòng tìm việc lắm rồi, bị sức ép về chi phí cuộc sống hàng ngày vì phải ngồi nhà mấy tháng nay. Thế nên em mới bảo là nếu em bị như vây thì em sẵn sàng làm việc chân tay, làm không công (ở vị trí cao hơn) để tìm cơ hội...

Nhưng có lẽ không phải vậy. Thường những người đã từng ở vị trí cao thì không bị thế, vì dù thế nào thì cũng đã tích lũy được kha khá rồi, chả cần phải vất vả làm gì. Tiền lãi tiết kiệm thôi cũng thừa trang trải chi phí cuộc sống. Ngồi nhà mà nhâm nhi cốc cafe rồi ủ mưu tính tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Ơ em tưởng là 5-6tr là đủ tiền ăn (mức bình dân nhưng đủ dinh dưỡng) cho gia đình 4 người ở HN?
Có thể khoản này em hơi lạc hậu chút.
Cụ bảo 5tr ở quê có gạo có rau thì đủ chứ HN đi chợ 5tr chắc còn tiền ga, tiền điện nước abc chưa tính tiền nhà trọ. Còn bài toán có sẵn nhà HN thì ko bàn tới cụ ạ ;)) Ng có sẵn nhà HN thì tự bản thân đã nhạy bén hơn Ng ở quê lên rồi nếu ko phải loại ham ăn lười làm.

vo nho

Xì hơi lốp
Ông anh em ở đà lạt bán hàng cho khách du lịch. Năm nay đúng buồn... Mặt bằng vẫn phải trả tiền thuê mà khách thì vắng teo. Buồn ghê...
Muốn chửi thằng tiếp viên với thằng giáo viên kia quá. Khách mới có 1 tý thì 2 thằng này phá hết...

VNM

Xe điện
Tầm tuổi đấy thì Em công nhận là khó rồi. Chị có tính đến bán hàng online không ạ? Không dễ vì Em thử mấy lần failed do không có duyên.
Em đang phải đi bán online để trụ đây!

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Ông cắt tóc mà em quen cắt gần nhà hơn chục năm nay, sau đợt giãn cách XH trả cửa hàng, thuê cửa hàng nhỏ hơn 1 nửa, bớt khoản gội.
Đến sáng nay thấy nhắn tin: Anh trả cửa hàng tiếp rồi, có cắt tóc thì qua nhà anh ở đại chỉ..xyz nhé.
Em nhắn lại: Vâng ạ,
Nhưng chắc không đến đấy cắt được vì nhòm các địa chỉ cách mấy cây số.

DidiLe

Xe container
Ông cắt tóc mà em quen cắt gần nhà hơn chục năm nay, sau đợt giãn cách XH trả cửa hàng, thuê cửa hàng nhỏ hơn 1 nửa, bớt khoản gội.
Đến sáng nay thấy nhắn tin: Anh trả cửa hàng tiếp rồi, có cắt tóc thì qua nhà anh ở đại chỉ..xyz nhé.
Em nhắn lại: Vâng ạ,
Nhưng chắc không đến đấy cắt được vì nhòm các địa chỉ cách mấy cây số.
Ủng hộ lúc khó khăn cụ ơi.

• Vodka
Reactions: Aug

quy la tien

Xe điện
Cụ bảo 5tr ở quê có gạo có rau thì đủ chứ HN đi chợ 5tr chắc còn tiền ga, tiền điện nước abc chưa tính tiền nhà trọ. Còn bài toán có sẵn nhà HN thì ko bàn tới cụ ạ ;)) Ng có sẵn nhà HN thì tự bản thân đã nhạy bén hơn Ng ở quê lên rồi nếu ko phải loại ham ăn lười làm.
Em đọc thấy cụ ý nói:".... đủ tiền ăn ở mức bình dân..." mà cụ, ngĩa là có thể có cá thịt, trứng; em kg sống Hn nhưng hay ra ct, đi chơi có thấy rằng nếu chi cho thức ăn bình dân cho 4 người( ăn 3 bữa ở nhà) 4 người thì 5tr có lẽ đủ.

Daisynguyen78

Xe buýt
Em đọc thấy cụ ý nói:".... đủ tiền ăn ở mức bình dân..." mà cụ, ngĩa là có thể có cá thịt, trứng; em kg sống Hn nhưng hay ra ct, đi chơi có thấy rằng nếu chi cho thức ăn bình dân cho 4 người( ăn 3 bữa ở nhà) 4 người thì 5tr có lẽ đủ.
Cụ ơi, nếu 5tr chỉ chi cho tiền ăn thì cũng đủ. Nhưng 5tr mà chi cho tất tật các khoản thì không thể đủ được cụ ạ

quy la tien

Xe điện