[Funland] Có tiền tỷ nhưng vợ chồng tôi vẫn ở nhà thuê chứ không mua nhà

naviphar

Xe tải
Trong thớt này, em thấy rất nhiều cụ cho rằng mình thông thái, khi xuống tiền mua nhà đất với quan điểm đấy mới là BĐS, mới gia tăng giá trị. Sau đó các cụ sẽ đi thuê chung cư của kẻ khác để sống và hưởng thụ.
Em băn khoăn là: Theo ý các cụ ấy, những người mua chung cư cho các cụ thuê chắc đều không thông thái hay thậm chí là dốt nữa ?

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Cảm ơn vợ chồng bác kia có tư tưởng mới, để người cho thuê nhà như em có cơ hội làm ăn:D

hanhhdvn

Xe tải
Ổn định nhà cửa nó còn liên quan đến ổn định cuộc sống và học hành của con cái nữa. Cứ đi thuê nhà khác gì dân du mục. Tiền để đầu tư nhỡ thua lỗ mất hết thì sao. Lúc trẻ khỏe còn làm ra tiền sao ko tranh thủ mua nhà để ổn định cuộc sống cho gia đình, đến lúc già ko làm ra tiền muốn mua cũng éo cố đc. Nên nhìn xa một chút chứ.

pimbim

Xe tăng
Rất tây, ngày đẹp trời đổ gió là ra đường, vô gia cư.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Có 3 tỉ thì thuê nhà hợp lí hơn là mua nhà. Mua xong hết tiền k có vốn làm ăn, trong khi 3 tỉ nhàn rồi nếu biết quản lí tốt thì 2-3 năm có thể biến thành 6 tỉ.
Bài báo nói chỉ gửi tiết kiệm để lấy lãi trả tiền nhà.

duongbinh07

Xe điện
Sau này giá thuê sẽ cao lên mức chiếm nhiều phần trăm thu nhập hơn.
Còn người có 3 tỷ thì ở xã hội nào cũng được xem là người có tiền rồi. Có tiền thì thích sống kiểu nào tùy ý.
Cái ông ko có 1/10 số đó ấy.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Trong thớt này, em thấy rất nhiều cụ cho rằng mình thông thái, khi xuống tiền mua nhà đất với quan điểm đấy mới là BĐS, mới gia tăng giá trị. Sau đó các cụ sẽ đi thuê chung cư của kẻ khác để sống và hưởng thụ.
Em băn khoăn là: Theo ý các cụ ấy, những người mua chung cư cho các cụ thuê chắc đều không thông thái hay thậm chí là dốt nữa ?
Không, họ chọn kênh đầu tư phù hợp. Còn thông hay thái kia mới chỉ là nghĩ, để có thành quả như suy nghĩ lại chỉ được ít người.

hanhhdvn

Xe tải
Đi xe taxi tính ra rẻ hơn việc sở hữu xe riêng rất nhiều. Tại sao người ta vẫn mua xe hơi để đi? Chắc cả tỷ người trên hành tinh này ngu hết.

Khanhnho

Xe buýt
Ngày trước độc thân, mỗi lần chuyển cái phòng trọ thôi mà đã ngại ốm người. Em ko tưởng tượng nổi có gia đình vợ con, nhất là con nhỏ mà phải chuyển nhà thì nó khốn nạn ntn. Chắc bây giờ thuê nhà chuyển nhà nó pro hơn xưa nhiều chăng. Chưa kể cảm giác nhà thuê nó bần tiện kinh khủng, thấy mình chẳng thuộc về nơi nào.

Bigcat1

Xe buýt
Em là số đông ít tiền nên thẽ thọt tí. Đa phần vợ chồng trẻ cgir tích cóp được một ít tiền. Cho là 20-30 phần trăm tiền nhà đi. Đến tuổi con đi học lớp 1 mới cần an cư lạc nghiệp. Có hộ khẩu, ko phải chuyển chỗ, con cái học đúng tuyến, thích mua đồ dùng cũng ko sợ cảnh chuyển nhà...nên quyết định mua nhà. Thế là bên nội góp một ít, bên ngoại cho một tẹo, vốn vợ chồng bỏ ra, vay mượn họ hàng bạn bè (ko lãi), còn lại vay ngân hàng với tiền lãi bằng tiền thuê nhà.
Thế là có cái nhà để ở. Có hộ khẩu. Con cái học ko lo.
Bình thường hô mua đất hay đầu tư kinh doanh thì còn lâu nội ngoại mới cho nhé.
Trả lãi ngân hàng đôi ba năm thì hết nợ. Dĩ nhiên tập trung trả tiền vay ko lãi trước đã. Tầm 5 năm cũng coi như tạm ổn ( tiền bố mẹ cho chưa tính).
Em tính cả thiên hạ đến 80 phần trăm gặp cảnh này. Đội tài năng đủ tiền ko vay mượn để mua nhà hoặc được ông bà bô cho nhà chiếm 20 phần trăm thôi.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Gì thì gì cứ phải có cái chỗ ở ỏn định đã. Đi thủe nhà tâm lý tạm bợ, chán lắm

114hangbong

Xe cút kít
Em thì lại thích mua. Thích là mua thôi. Giờ có 5 cái nhà rồi. Hehe
Em cũng có sở thích giống cụ. Còn gì
bằng đêm về ngồi đếm sổ đỏ. :))
Đùa thôi, đó là cách tích luỹ tài sản, mà nhà cửa nó gắn bó lắm nên em chả bán chỉ mua thêm.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Toàn cụ ở cc thấp cấp hoặc chả bao h ở mới chê cc, rồi tiêu sản, e rất dị ứng vs người mở mồm ra là kể lể cái này là tài sản, cái kia tiêu sản... nghe hệt bọn đa cấp chết đói nói chuyện tiền tỷ. Đời sống mấy tí, quất cái cc tử tế cho nó phục vụ mình, đầu óc thoải mái kiếm tiền làm việc khác. Mà e thật, tầm này mà cầm tiền tỷ chưa mua được nhà, nhìn tốc độ mất giá của VND trong mùa covid này thì cccm đang cầm tiền chắc chân đi lạnh toát mỗi ngày.
Nếu lấy usd để so thì vnd tăng giá cụ ah.

Cẩu 2 bánh

Xe hơi
Đùa thôi, đó là cách tích luỹ tài sản, mà nhà cửa nó gắn bó lắm nên em chả bán chỉ mua thêm.
Em cũng giống các cụ, có cơ hội là em lại nhòm đất cát. Như nhà kia đi thuê nói dại 1 trong 2 thằng ốm đau tai nạn hoặc thất nghiệp thôi thì vợ alo sớm

xuan2020

Xe hơi
Một cái sai rất thường xuyên bình thường của các gia đình VN là để tiền tiết kiệm, rồi giá đát lên ào ào, thấy thiên hạ đổ đi mua đất, không mua nỏi thành phố lại về quê mua đất ở quê giá cao. Hoặc mua mấy dự án vớ vẩn, không có sổ đỏ hoặc không có đất, treo đó mất tiền ngồi chửi xã hội. Đất ở tỉnh thì mất thành khoản, rồi nản chí thất vọng coi mình không có số đất đai.
Bài học này đã xảy ra rất nhiều lần từ khi bắt đầu mở cửa, năm 198x. Nhưng chắc giờ vẫn ít người hiểu. .

attackershd

Xe đạp
3 tỉ đấy mua đất hoặc nhà cho thuê mà tiền cho thuê dư dả cả ăn uống sinh hoạt ok, giữ lại được khoản lương. Chứ 3 tỉ ngồi đi thuê ôm bank là dở rồi. Kể cả 2 vc đứa con đi làm chỉ ở nhà lúc tối :)))
Còn nhiều người đi làm, hưởng thụ ít chỉ chăm chăm đi làm -> kiếm tiền -> mua đất -> đi làm; về suy nghĩ ngta ko sai. Nhưng hại người, có 500 đến 1 2 tỉ hoặc nhiều hơn. Mưa nắng ko dám mua xe hoặc ăn uống bồi dưỡng

Cụ chém nó vừa phải thôi. Em chưa thấy thằng nào đi cái loại tiêu sản khủng khiếp như xe Tây Đức mà lại đi thuê nhà cả. Hoặc làm màu cho oai. Những thằng thuê nhà lấy vốn làm ăn nó ko đi cái xe 1 năm đốt cả trăm triệu tiền bảo dưỡng cả. Bạn cụ làm bóng hay lô đề, hay đa cấp?
Trên đời này có những thứ ta không thấy nhưng không có nghĩa là nó không có nhé. Ban e nó là 1 nhà đầu tư đúng nghĩa luôn, thấy cơ hội là nhảy vào, nó có khá nhiều bitcoin, có cty về công nghệ thông tin, suất ăn công nghiệp, cty khẩu trang...nhưng đi lên từ bđs chuyên mua nền chia lô ra bán. Thuê nha lấy vốn làm ăn là hồi khởi nghiệp thôi nhưng giờ nó vẫn k mua nhà, thuê toàn chung cư cao cấp với resort thôi cụ

114hangbong

Xe cút kít
Em cũng giống các cụ, có cơ hội là em lại nhòm đất cát. Như nhà kia đi thuê nói dại 1 trong 2 thằng ốm đau tai nạn hoặc thất nghiệp thôi thì vợ alo sớm
Chỉ cần một cái đại dịch Covid thôi mà cơ quan em còn giảm lương, khuyến khích nghỉ ở nhà. Đang lương đủ chi cả gia đình lại chả lao đao, lúc này nếu thuê nhà hay vay ngân hàng hoặc bạn bè thì lấy đâu ra mà trả. :))

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Nếu bạn có 2 đứa con. Bạn phải thuê cái cc 3pn. Mà muốn ở cccc bạn trả 16-18tr 1 tháng trong thời điểm bình thường chứ ko phải 12tr đâu. Cc tái định cư thì ko nói

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Toàn các đại gia thế này :D