[Funland] Có tiền tỷ nhưng vợ chồng tôi vẫn ở nhà thuê chứ không mua nhà

xuan2020

Xe hơi
Em cũng có sở thích giống cụ. Còn gì
bằng đêm về ngồi đếm sổ đỏ. :))
Đùa thôi, đó là cách tích luỹ tài sản, mà nhà cửa nó gắn bó lắm nên em chả bán chỉ mua thêm.
Có mấy chục cái rồi bác?
Trên này cũng nhiều bác có vài chục sổ đỏ trong két nhỉ

kingsman2020

[Tịch thu bằng lái]
Sau đó thì vác 3 tỷ đi mua CC 80m2 mới ở vị trí hiện nay cũng k mua được. Vì đất hết rồi nên k có dự án nữa.
Nếu muốn đếm tài sản là vài cái nhà 1 cái xe dăm ba miếng đất thì mua.
Còn nếu muốn đếm tài sản là 3 tỏi tiền tiết kiệm rồi 10 tỏi tiền tk thì giữ tiền.
Từ dạo 20 năm trở lại đây thì phương án trên luôn hơn.
3 tỏi mua time city ổn rồi cụ ơi

xuan2020

Xe hơi
Giữ 3 tỷ tiết kiệm, ở nhà thuê. Rồi vk nó đi ngủ với thằng khác.
Làm con oto đi rồi phá là bay.
Để tiền phá nhanh lắm. Tốt nhất cứ mua bds vứt đó. Không dám phá.

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe cút kít
Vâng về THNC thì vi trí đắc địa, dân ở đó đa phần cũng dân giàu, nhiều nhà để có cho thuê, toàn quan chức HN và quan chức Vinaconex được phân nhà ngày xưa.
Chất lượng xây dựng thì vì là những tòa xây đầu tiên ở HN nên chất lượng XD khá ổn, thậm chí rất ổn. Sau bao năm nó cũ đi là bt.
Những điểm cụ nói là cái quyết định giá trị của một căn chung cư. Phải cân nhắc đầu tiên vì chất lượng xd và vị trí là mình ko thay đổi được.
Còn đắp thêm hoa hoè hoa sói để có một căn hộ đẹp rất đơn giản trong khả năng của chủ nhà làm được hết.

114hangbong

Xe cút kít
Chuẩn cụ ơi. Chỉ thích mua thêm chứ ko thích bán. Nhà cửa nó như con cái. Ko nỡ bán luôn.
Ngay cái nick của em cũng là địa chỉ căn nhà em ra đời. Nhà nào với em sau này cũng gắn với em như khúc ruột. :)

Hoanft

Xe buýt
Mua cái nhà thì chính xác nó là bất động sản. Ở đâu không biết chứ ở Việt nam khó có ai cầm đủ tiền mà không mua nhà. Tóm lại : ông nhà báo chém gió lấy nhuận bút.
Cụ chuẩn, giá bất động sản và lạm phát thì Vài năm món 3 tỷ chắc cũng không có Giá trị như cũ được.

114hangbong

Xe cút kít
Có mấy chục cái rồi bác?
Trên này cũng nhiều bác có vài chục sổ đỏ trong két nhỉ
Như này lom dom nhặt tiền lẻ cho thuê nhà hàng tháng thôi cụ. Bằng sao được các cụ có hệ thống doanh nghiệp nọ kia. :)

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
3 tỏi mua time city ổn rồi cụ ơi
Em bảo nhà mới mà.
Chứ 3 tỏi mà gửi ngân hàng đi thuê nhà, sau đó lại quẳng 3 tỏi mua nhà cũ thì thà mua mới từ đầu được sướng bao nhiêu năm rồi.
Cứ làm như đội có xiền mua nhà để dành cho thuê nó cũng k biết tính ấy.

IP man

Xe lăn
Đi xe taxi tính ra rẻ hơn việc sở hữu xe riêng rất nhiều. Tại sao người ta vẫn mua xe hơi để đi? Chắc cả tỷ người trên hành tinh này ngu hết.
Thím đi taxi ở nước ngoài bao giờ chưa? 1 năm đi taxi bên Tây thì bằng tiền mua cái ô tô mới nhé :))
Cả tỷ người trên hành tinh này ko ngu, chỉ có mấy ông ngồi dưới giếng ngu thôi ;))

Khanhnho

Xe buýt
Trên đời này có những thứ ta không thấy nhưng không có nghĩa là nó không có nhé. Ban e nó là 1 nhà đầu tư đúng nghĩa luôn, thấy cơ hội là nhảy vào, nó có khá nhiều bitcoin, có cty về công nghệ thông tin, suất ăn công nghiệp, cty khẩu trang...nhưng đi lên từ bđs chuyên mua nền chia lô ra bán. Thuê nha lấy vốn làm ăn là hồi khởi nghiệp thôi nhưng giờ nó vẫn k mua nhà, thuê toàn chung cư cao cấp với resort thôi cụ
Thế tóm lại bạn cụ có bn tiền? Cụ rành về chuyện làm ăn của nó thế, chắc toàn nghe “khoe khéo” =)). Dân giàu thực sự thường cụ éo biết nó làm cái gì mà giàu đâu. Câu đầu tiên nghe quen lắm, của đội chuyên lùa gà :)). Em tin cụ ko phét, cụ chỉ tin mấy thằng phét lác thôi. :)) Dân có tiền người ta nhìn vào nhà cửa, đầu tư cho con cái, trang sức, đồng hồ. Còn dân vẫn phông bạt, ngưỡng mộ ba cái xe o to kiểu mẹc mủng là đám éo có tiền. Mer hay Porche cũng chỉ ngang cái nhà trung bình đến rách thôi. Trên thế giới này, nhất là ở Việt Nam chẳng có thằng giàu nào mà ko có bds, thậm chí rất nhiều bđs. Bọn “giàu” nhưng ko có cái sổ đỏ nào, ko phải là vì nó có “phong cách sống”, mà rơi vào vài trường hợp:
- Mới có thu nhập cao, chưa có tích luỹ, an toàn tài chính thấp
- Bọn phông bạt hạ đẳng
Nói thẳng vậy cho nó vuông.

114hangbong

Xe cút kít
Hjc, vậy cụ là đại gia đích thực, nhà hơn 100m nữa thì nhân lên nhiều số 0 lắm :D
Nhà 230m2 có hai khu giếng trời. :)
Đại gia đình cụ ơi. Ông bà em có tận 7 người con, 13 người cháu....nên với hàng cháu ngoại như em nó chỉ là kỷ niệm thôi ạ. :)

Chỉnh sửa cuối:

tieunhupha

Xe điện
Em biết 1 anh có cả triệu đô nhưng vẫn đi thuê nhà, thuê 1 cái biệt thự xong bỏ tiền sửa theo ý anh ấy, ở 3 năm a ây lại chuyển chỗ khách nếu cảm thấy chán :))
Được sửa theo ý mình thì còn gì phải ý kiến nữa hả cụ. Sửa theo ý mình cả cái biệt thự mà 3 năm sau chưa chắc hết khấu hao đã bỏ đi thì tiền ko phải vấn đề rồi cụ ạ.

114hangbong

Xe cút kít
Trước tôi bán nhà 17T, đi mua đất. Giờ quay lại chắc mua được 2.5 căn cũ
Bán ngay cách đây chục năm ý cụ nhỉ. Giá 36t /m2 ngon choét mà mua
gốc có 5.5t /m2 thôi. :)

114hangbong

Xe cút kít
114 hình như đi về đầu Cửa Nam, bác gái em lấy chồng ở 98
Vậy gia đình thông gia với nhà cụ gần phố Đường Thành rồi. Nhà em ở 114 đã bán lâu rồi, giờ còn lại bên 116 làm nhà thờ Tổ thôi ạ. :)