Có thật xe Toyota tiết kiệm nhiên liệu nhất không các bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng

lapin

Xe container
Ai bảo cụ là dân xe tải đới?:21:

maybayfun

Xe buýt
Hix công nhận là ăn uống của em Toy này ít thật. Em đang chạy 1 em Altis2.0 đời 2013 mới đc 1 tháng với gần 1500km mà thấy trong phố đồng hồ báo có 9,5l/100km còn đi về quê thấy nó báo có 6,5l/100km thôi ặc ặc chắc tầm 2v hết rotda chắc còn ăn ít nữa hề hề

raklei

Xe điện
Hix công nhận là ăn uống của em Toy này ít thật. Em đang chạy 1 em Altis2.0 đời 2013 mới đc 1 tháng với gần 1500km mà thấy trong phố đồng hồ báo có 9,5l/100km còn đi về quê thấy nó báo có 6,5l/100km thôi ặc ặc chắc tầm 2v hết rotda chắc còn ăn ít nữa hề hề
e thấy xe Nhật nó báo cũng tương đối chính xác đấy
chứ ko như anh xe hàn đồng hồ báo là một chuyện còn ra cây xăng lại là chuyện khác ~X(

DangHoangDe

Xe điện
chứ ko như anh xe hàn đồng hồ báo là một chuyện còn ra cây xăng lại là chuyện khác ~X(
Cụ đi xe Hàn gì thế cụ? nó báo láo à cụ/ Altis cũng chả tin được, nhà e cũng có mà.:D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Kụ lại thần thánh hóa đồ Nhật với đồ Hàn nào, cho dù độ tin cậy có thể thua đồ Nhật song nó k phải kém quá như kụ nghĩ ra đâu.

DangHoangDe

Xe điện
Kụ lại thần thánh hóa đồ Nhật với đồ Hàn nào, cho dù độ tin cậy có thể thua đồ Nhật song nó k phải kém quá như kụ nghĩ ra đâu.
Mà hình như những cái Option các hãng xe đều đặt các nhà sản xuất cả, có làm ra được đâu.
Ví dụ : âm thanh : ông thì JBL< ông thì sony...

CR-Vic

Xe container
Vẫn chưa có gì mới nhỉ! :D

lapin

Xe container
Mà hình như những cái Option các hãng xe đều đặt các nhà sản xuất cả, có làm ra được đâu.
Ví dụ : âm thanh : ông thì JBL< ông thì sony...
Động cơ và khung gầm thì sony hay cambridge kô làm được. Bác chạy lac hay cruze, tiêu chuẩn gm nhưng hình như được n/cứu và phát triển ở Hàn. Trc em lọ mọ bên ấy thấy có cả trang web nhập part từ đâu về cho rất nhiều dòng xe. Có điều lâu quá chả nhớ, chỉ nhớ mang máng ecotec đời II cũng mới được phát triển thoai. Đời 1, em kô biết nhưng lướt qua các com bên ấy có cảm giác kô «lành». Đời 2 mới chưa biết thế nào (cách đây 2-3 năm). Còn dòng 1.8 ld thì chả thấy trên các web nước ngoài. Vào edmunds, ví dụ, toàn thấy 2.0?
Thực ra so sánh với tv hay điện thoại di động cho vui chứ kô kể đến giá trị tính bằng tiền, việc sắm ô tô có tính chất hoàn toàn khác và đòi hỏi thời gian tìm hiểu lâu hơn nhiều (cũng phụ thuộc vào túi tiền nữa). Nếu bác xem cái bài em viết từ hồi reg nick là tìm morning cách đây phải 4 năm. Ông bạn em mua sau 1 thời gian ngắn bán mua civic. Em hỏi sao lại thế thì ông nói xe nhỏ lái chán (kô nói đến chuyện lành hay kô). Từ đấy em mới mở rộng phạm vi tìm kiếm dù ban đầu chỉ nhằm thay cho cái ab!
Còn tìm hiểu ntn thì tùy từng người, chọn ntn cũng tùy người nhưng nói như bác ở trên dễ dẫn đến hiểu nhầm mấy ông lớn sx ô tô như mấy hãng cms hay fpt, hay cao cấp như Táo dở là kô nên!:D

coolpix8700

Xe ngựa
...Còn tìm hiểu ntn thì tùy từng người, chọn ntn cũng tùy người nhưng nói như bác ở trên dễ dẫn đến hiểu nhầm mấy ông lớn sx ô tô như mấy hãng cms hay fpt, hay cao cấp như Táo dở là kô nên!:D
Có mấy bác rất tích cực "tìm hiểu" nhưng hình như tìm thì nhiều nhưng hiểu thì không lắm!
Toy bán nhiều xe, nhưng thị phần ô tô nguyên chiếc trên thế giới lại kém rất xa thị phần về phụ tùng của họ.
Có lần em có hỏi bác ấy về phụ tùng trong cái xe A ê do sờ bây, nhưng hình như bác ấy chưa bao giờ đi sửa xe dù khoe có lúc sở hữu tới hơn 2 chục cái. Vì người đi sửa thì sẽ phải xem trực tiếp phụ tùng sẽ được thay cho cái xe trước khi quyết định!
Thời gian đầu (2000-2001) cái xe buýt hàn này em thấy chủ yếu nhập xe si đa, nhiều cái xe còn mang logo DENSO to đùng ngay bên thành xe chứ không chỉ in chữ nhỏ bên trong!

Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện
Động cơ và khung gầm thì sony hay cambridge kô làm được. Bác chạy lac hay cruze, tiêu chuẩn gm nhưng hình như được n/cứu và phát triển ở Hàn. Trc em lọ mọ bên ấy thấy có cả trang web nhập part từ đâu về cho rất nhiều dòng xe. Có điều lâu quá chả nhớ, chỉ nhớ mang máng ecotec đời II cũng mới được phát triển thoai. Đời 1, em kô biết nhưng lướt qua các com bên ấy có cảm giác kô «lành». Đời 2 mới chưa biết thế nào (cách đây 2-3 năm). Còn dòng 1.8 ld thì chả thấy trên các web nước ngoài. Vào edmunds, ví dụ, toàn thấy 2.0?
Thực ra so sánh với tv hay điện thoại di động cho vui chứ kô kể đến giá trị tính bằng tiền, việc sắm ô tô có tính chất hoàn toàn khác và đòi hỏi thời gian tìm hiểu lâu hơn nhiều (cũng phụ thuộc vào túi tiền nữa). Nếu bác xem cái bài em viết từ hồi reg nick là tìm morning cách đây phải 4 năm. Ông bạn em mua sau 1 thời gian ngắn bán mua civic. Em hỏi sao lại thế thì ông nói xe nhỏ lái chán (kô nói đến chuyện lành hay kô). Từ đấy em mới mở rộng phạm vi tìm kiếm dù ban đầu chỉ nhằm thay cho cái ab!
Còn tìm hiểu ntn thì tùy từng người, chọn ntn cũng tùy người nhưng nói như bác ở trên dễ dẫn đến hiểu nhầm mấy ông lớn sx ô tô như mấy hãng cms hay fpt, hay cao cấp như Táo dở là kô nên!:D
Chả hiểu cụ nói gì. :D e đang nói ví dụ như Cruze or LAC dùng dàn âm thanh Pana, Ford Focus mới e thấy dùng Sony... thế thôi.

lapin

Xe container
Có mấy bác rất tích cực "tìm hiểu" nhưng hình như tìm thì nhiều nhưng hiểu thì không lắm!
Toy bán nhiều xe, nhưng thị phần ô tô nguyên chiếc trên thế giới lại kém rất xa thị phần về phụ tùng của họ.
Có lần em có hỏi bác ấy về phụ tùng trong cái xe A ê do sờ bây, nhưng hình như bác ấy chưa bao giờ đi sửa xe dù khoe có lúc sở hữu tới hơn 2 chục cái. Vì người đi sửa thì sẽ phải xem trực tiếp phụ tùng sẽ được thay cho cái xe trước khi quyết định!
Thời gian đầu (2000-2001) cái xe buýt hàn này em thấy chủ yếu nhập xe si đa, nhiều cái xe còn mang logo DENSO to đùng ngay bên thành xe chứ không chỉ in chữ nhỏ bên trong!
Chuẩn ạ! Em chi tiết hơn chút nữa riêng cái chữ made in japan trên xe rem 2 là khác hẳn, dù wave Thái với rem 2 cùng nhập từ Thái, cùng của Honda, cùng dung tích máy. Nhưng em vẫn kú cái đoạn trả hơn gần ngàn mẽo (so với giá lúc kô khan hàng):21:

X-trails

Xe cút kít
Chuẩn ạ! Em chi tiết hơn chút nữa riêng cái chữ made in japan trên xe rem 2 là khác hẳn, dù wave Thái với rem 2 cùng nhập từ Thái, cùng của Honda, cùng dung tích máy. Nhưng em vẫn kú cái đoạn trả hơn gần ngàn mẽo (so với giá lúc kô khan hàng):21:
Đúng là khác hẳn rồi, thế nên người ta mới chuộng và đẩy giá lên để kụ phải mua chênh gần 1000$.

raklei

Xe điện
cụ Cun, bên bốc nc ngoài otofun có mấy bác ở Đức ở Nga đấy, ko biết cụ có quen ko

Vinvision

Xe điện
Xét về cách toàn diên, mercedes từ 05 trở đi tết kiệm nhất

X-trails

Xe cút kít

X-trails

Xe cút kít
Lại có iem Mỹ Hàn siêu tiết kiệm này:
Chevrolet Cruze Diesel – Siêu tiết kiệm nhiên liệu

- Phiên bản trang bị động cơ diesel của Chevrolet Cruze chỉ mất 5,1 lít dầu để đi được quãng đường 100 km.

Theo Carscoop, khi chính thức giới thiệu chiếc Chevrolet Cruze trang bị động cơ Turbo Diesel tại Chicago Auto Show 2012, General Motors đã khẳng định chiếc xe có thể đi được 100 km trên đường cao tốc mà chỉ mất 5,6 lít dầu. Nhưng khi con số chính thức được đưa ra, Chevrolet Cruze còn gây ấn tượng hơn khi chỉ tiêu tốn có 5,1 lít xăng để đi được 100 km trên đường cao tốc.
Hãng sản xuất xe có trụ sở tại Detroit cho biết con số ấn tượng của Chevrolet Cruize là “ấn tượng hơn so với bất kỳ mẫu xe du lịch nào không phải bản hybrid tại Mỹ”.
Tại Mỹ, có ba chiếc xe trang bị động cơ diesel cũng rất tiết kiệm nhiên liệu của Volkswagen là Jetta TDI, Golf TDI và Passat TDI, lượng nhiên liệu tiêu thụ của ba chiếc xe này lần lượt là 5,6 lít/100 km, 5,6 lít/100 km và 5,5 lít/100 km.
Theo Carscoop, lượng nhiên liệu tiêu thụ của Chevrolet Cruze Diesel cũng tốt hơn chiếc Honda Civic Hybrid, chiếc xe hybrid của Honda cần 5,35 lít xăng để đi được 100 km. Một vài mẫu xe hybrid khác như Toyota Prius và Volkswagen Jetta Hybrid đều cần khoảng 4,9 lít xăng dể đi được 100 km.
Theo kỹ sư trưởng của dự án Chevrolet Cruze Diesel, “Cruze Diesel là chiếc xe du lịch trang bị động cơ diesel tốt nhất hiện có. Chevrolet đã xác định lại được ý nghĩa của việc tiết kiệm nhiên liệu với chiếc xe này.”
Mức giá cơ bản của Chevrolet Cruze Diesel là 25.695 Đô la Mỹ, đã bao gồm các khoản phí. Chiếc xe được trang bị động cơ turbo-diesel 2.0 lít, với công suất tối đa 148 mã lực, momen xoắn cực đại 350 Nm, sức mạnh này được truyền đi thông qua hộp số tự động sáu cấp. Chevrolet Cruze Diesel cần 8,6 giây để tăng tốc từ 0-96 km/h.
http://autopro.com.vn/tin-tuc/chevrolet-cruze-diesel--sieu-tiet-kiem-nhien-lieu-20130419033159659.chn

coolpix8700

Xe ngựa
cụ Cun, bên bốc nc ngoài otofun có mấy bác ở Đức ở Nga đấy, ko biết cụ có quen ko
Em chỉ biết mấy ông dưới box Volkwagen thôi. Otofun rộng lắm, hôm nay em phải gửi xe ngoài đường vì họ làm đường cống chắn mất lối vào xi nghiệp. Gửi xong lúc về vào ngồi một lúc lại đúng 1 ông Offer Thái Nguyên!

Trạng thái
Thớt đang đóng