Có thật xe Toyota tiết kiệm nhiên liệu nhất không các bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng

hungpm

Xe tải
Tôi chạy Vios số tự động đường trường 100km hết 5,8l chạy đường Hn thì 100km hết 10,5l , không biết nhiều hay ít.

Mazspeed

Xe container
Em cũng thấy TOY ngoài các vấn đề trọng lượng...ra thì còn vấn đề nữa là bản mặt lốp cùng phân khúc thì TOY thường làm mỏng hơn ví dụ như ALTIS 1.8 bản lốp là 195 trong khi đó FORTE 1.6 bản lốp đã là 215 vì thế cho nên cũng là 1 yếu tố dể tiết kiệm nhiên liệu hơn và đồng thời cũng gia tăng khả năng bị lật hơn khi cua ,phanh....
Audi A6 xài lốp 205/60-R16, hóa ra ăn bớt đểu hơn cả phọt tè nhỉ =)) =)) =)).

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn

linhsan

Xe hơi
Audi A6 xài lốp 205/60-R16, hóa ra ăn bớt đểu hơn cả phọt tè nhỉ =)) =)) =)).
Em thấy bác chém quá, nói vô thưởng vô phạt mà không có bằng chứng, chủ yếu là spam. Em chả biết bác lấy thông số lốp Audi ở đâu ra nữa, bác vô đâyđể xem lại thông số nhé bác.

nguyenhaiha

Xe buýt
em đoán bác đi Hyundai, cảm nhận thực tế chứ chém nỗi gì. Người Việt mình đi Hyundai, chứ trên thế giới này tìm mỏi mắt ra mới thấy một con ngoài đường
Engine của hyundai cũng chỉ mới có thôi, chứ ngày xưa toàn nhập các hãng khác về. Chắc công nghệ của Hyundai thua anh nhật 30 năm và thua các xe Đức tới 70, 80 chục năm.

Hyundai xe giá rẻ, nhiều option, thế nên để tham chiếu tâm lý nhiều người mua, nhưng quan trọng nhất là cái engine thì chắc còn phải xem như thế nào. tuổi thọ xe ra sao thì mới phán được
Cụ này chém gió vớ vẩn, hyundai có cái vài tỉ trong khi toyota cũng có cái vài trăm triệu. Cụ có biết hyundai là một trong những hãng xe bán chạy nhất ở Mỹ không, mà bên Mỹ làm gì có cái thể loại quái thai FORTUNER hay INNOVA, những cái xe chất lượng kém đó chỉ có bán ở những thị trường kém phát triển,bon TOY bán xe đấy cho những fan cuồng và kém hiểu biết thôi.

tuananh030393

Xe buýt
Cụ MAtocdo này động vào TOY lại chém thế cụ xem các loại của Đức có loại nào bản lốp bé hơn toy trong cùng phân khúc o hay chỉ có cam 3.5 nhà cụ kịch kim bản lóp là 215 thôi còn ngay nhu Ford 1.8 đã là 205 = cam 2.4 nhà cụ đấy.Audi Â6 nó là 245 cụ nhá,tinh vi quá hóa nhầm

Chỉnh sửa cuối:

lmtuan

Xe tăng
Em lót gạch ngồi hóng cái vụ lốp đây. Các cụ chém tiếp đi ợ >:D<

phuongtv_76

Xe container
Cụ này chém gió vớ vẩn, hyundai có cái vài tỉ trong khi toyota cũng có cái vài trăm triệu. Cụ có biết hyundai là một trong những hãng xe bán chạy nhất ở Mỹ không, mà bên Mỹ làm gì có cái thể loại quái thai FORTUNER hay INNOVA, những cái xe chất lượng kém đó chỉ có bán ở những thị trường kém phát triển,bon TOY bán xe đấy cho những fan cuồng và kém hiểu biết thôi.
Cụ này tinh tướng quá,ai đi toy cụ nghĩ đều thiếu iod ah, sao cụ chủ quan thế, mấy cụ kiếm đc tiền để sắm toy là đã nể phục rồi

danmexe

Xe điện
Động chạm vào Fan cụ Toy chỉ có Tạch thôi...:-bd

Mazspeed

Xe container
Em thấy bác chém quá, nói vô thưởng vô phạt mà không có bằng chứng, chủ yếu là spam. Em chả biết bác lấy thông số lốp Audi ở đâu ra nữa, bác vô đâyđể xem lại thông số nhé bác.
Cụ MAtocdo này động vào TOY lại chém thế cụ xem các loại của Đức có loại nào bản lốp bé hơn toy trong cùng phân khúc o hay chỉ có cam 3.5 nhà cụ kịch kim bản lóp là 215 thôi còn ngay nhu Ford 1.8 đã là 205 = cam 2.4 nhà cụ đấy.Audi Â6 nó là 245 cụ nhá,tinh vi quá hóa nhầm
Tinh vi qué gì, các bác cứ nói thế oan cho em chết. Đây nhá, tại vì em thấy có cái lốp xe này:

Đang định đổi lên cái lốp này:

Nên mới hỏi ngô nghê thế. Các bác còn bảo em không có bằng chứng với spam nữa không hả hả hả? Vứt bà nó mấy cái link lăng nhăng của các bác đi, phóng to cái ảnh của em lên mà xem nhá :D :D :D.

Chỉnh sửa cuối:

beebee

Xe hơi
Toyota vào Việt Nam từ cái thời Việt Nam còn đang xóa mù chữ. Bây giờ em biết đọc biết viết rồi nên ai mà giảng suông Toyota tiết kiệm nhiên liệu blabla, em chả tin. Cái gì cũng phải có nguyên do của nó. Em phải công nhận là Toyota VN vì chạy theo tiêu chí tiết kiệm nhiên liệu mà chấp nhận hy sinh tiêu chí an toàn. Hơn nữa về mặt tư cách mà nói, là một hãng xe con lớn nhất Việt Nam mà không đề cao tiêu chí an toàn Toyota là một hãng xe vô trách nhiệm với người tiêu dùng. Về khoản này ít ra Honda motor còn có nhân tính hơn.

Chưa kể đến trường hợp Toyota vì chạy theo lợi nhuận mà quyết định cắt giảm công đoạn lắp ráp đúng quy chuẩn quốc tế thời gian gần đây. Liệu có phải chất lượng Toyota Việt Nam hiện nay đang ngày càng xuống dốc và bị bưng bít, phớt lờ ?

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Em tin bác ạ, ít nhất là giữa Matiz 0.8 và Vios 1.5 MT, e ko hay để ý xăng cộ, nhưng ngạc nhiên là Vios ăn ít hơn Matiz nhiều, cả 2 cùng xe mới, đời 2004. Còn so Toyota với hãng khác thì e ko bít, nhưng Fote của e thì ăn uống bình thường.

bitme

Xe buýt
Xe Hàn tiến bộ, điều đó là đúng, vì e cũng đang dùng xe Hàn (vì rẻ hơn xe Nhật cùng hạng), Nhưng nói vượt qua Nhật, thì ...chưa đến lúc ạ. Vì Nhật nó đâu có đứng yên nhìn Hàn qua mặt. Các bác khen đồ điện tử Hàn, thì cũng chỉ vì rẻ hơn, e cũng ngắm nghía em D7000 và NX 720, nhưng cuối cùng phải chịu móc tiền mua Sony, vì chất lượng ko dám nói, cũng đẹp cả (e ko phải chuyên gia AV), nhưng design của NX 720 quá đỉnh, đẹp tuyệt vời. Chứ Samsung nhìn design vẫn lòe loẹt lắm!
Lúc cụ đang nói thì JVC đã rút lui khỏi thị trường TV http://sohoa.vnexpress.net/sh/hinh-anh/2011/02/3b9b3acb/ và SonyEricsson bị liệt kê vào danh sách những thương hiệu sẽ bị biến mất năm 2012 http://www.tinhte.vn/tin-tuc-su-kien-10/du-doan-thuong-hieu-nokia-sony-ericsson-se-bien-mat-trong-nam-2012-a-744506/

bitme

Xe buýt
cụ vũ phương chém cũng hơi quá rồi, thực ra FV máy xăng thì tốn chứ máy dầu thì không hề tốn, mà phải nói là rất tiết kiệm... mặc dù F máy dầu chạy không sướng nhưng có cái xe che nắng theo em là ngon rồi :)
Nếu so sánh máy dầu thì phải so với Ford Everest, Hyundai Santa Fe và Kia Sorento máy dầu ạ.

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Theo e thì ăn xăng hay ko nó cũng phụ thuộc vào người lái tới 20% ý chứ

beebee

Xe hơi
Em tin bác ạ, ít nhất là giữa Matiz 0.8 và Vios 1.5 MT, e ko hay để ý xăng cộ, nhưng ngạc nhiên là Vios ăn ít hơn Matiz nhiều, cả 2 cùng xe mới, đời 2004. Còn so Toyota với hãng khác thì e ko bít, nhưng Fote của e thì ăn uống bình thường.
Em cũng không rõ lắm đâu, nhưng em dự là cái gói công nghệ bên trong xe nó không cùng năm 2004 đâu bác ạ. Em muốn nói cái thế hệ động cơ ý.
Cụ thể là nếu xe mà động cơ yếu quá so với trọng lượng toàn tải của xe thì mình phải đạp nhiều ga, phí xăng lắm bác ạ. Từ xưa ở phương tây nó có phép toán đơn giản kiểm định độ bốc của một xe cơ dựa trên tỉ lệ Mã lực (HP)/ Ton mà theo đó xe nào mà cho tỉ lệ 100 mã lực/ 1 Ton là xe đó tốt. Tốt là đang xét về khả năng tăng tốc của xe và tốc độ đối đa của xe.

Ở trên có cụ phân tích xe tải 50 T phải cần động cơ 2000 mã lực thì mới bốc. Em không biết nên nhận xét sao cho phải, em nhớ không lầm thì xe tăng Leopard II của Đức nó nặng gần 50 T nhưng nó chỉ dùng động cơ diesel 1000 mã lực thôi ạ, và nó được coi là xe tăng lanh lẹ nhất châu Âu với tốc độ tối đa khoảng 50km/h gì đó, còn thời gian để xe đạt đến tốc độ này thì em chịu.

Venus

Xe buýt
24 trang vẫn chưa có kết luận à. Em giúp các cụ nhé.

Toy hao xăng lắm các cụ ạ, em chỉ có thế để nói thôi.

Em vẫn xài Toy các cụ ạ, chưa có ý định chuyển hãng nào dù vài đời Toy rồi.

HUNGNVQ

Xe hơi
Em cũng không rõ lắm đâu, nhưng em dự là cái gói công nghệ bên trong xe nó không cùng năm 2004 đâu bác ạ. Em muốn nói cái thế hệ động cơ ý.
Cụ thể là nếu xe mà động cơ yếu quá so với trọng lượng toàn tải của xe thì mình phải đạp nhiều ga, phí xăng lắm bác ạ. Từ xưa ở phương tây nó có phép toán đơn giản kiểm định độ bốc của một xe cơ dựa trên tỉ lệ Mã lực (HP)/ Ton mà theo đó xe nào mà cho tỉ lệ 100 mã lực/ 1 Ton là xe đó tốt. Tốt là đang xét về khả năng tăng tốc của xe và tốc độ đối đa của xe.

Ở trên có cụ phân tích xe tải 50 T phải cần động cơ 2000 mã lực thì mới bốc. Em không biết nên nhận xét sao cho phải, em nhớ không lầm thì xe tăng Leopard II của Đức nó nặng gần 50 T nhưng nó chỉ dùng động cơ diesel 1000 mã lực thôi ạ, và nó được coi là xe tăng lanh lẹ nhất châu Âu với tốc độ tối đa khoảng 50km/h gì đó, còn thời gian để xe đạt đến tốc độ này thì em chịu.
Cái công thức đó chắc của em đó ạ. Cụ đọc không kĩ, em ví dụ một cái công thức bát nháo đó mà. Cái xe người ta tính công suất rất kĩ dựa trên tính năng xe, kết hợp với hộp số nữa cụ ạ. Nếu cái xe tải nặng, chủ yếu là bò thì người ta chế tạo hộp số có tỷ số kéo lớn dựa trên công suất tương ứng. Nếu là xe cần tăng tốc nhanh, tốc độ cao thì không thể chế tạo bánh răng truyền động nhỏ (vì nếu thế nó có tốc độ chậm), bánh răng truyền động phải lớn, như thế lại cần công suất rất cao để tạo lực kéo lơn. Nhìn chỉ vào công suất động cơ chưa thể kết luận xe yếu hay khoe bác ợ.
Các bác cứ nhìn vào bộ nhông xich của cái xe đạp đua đó thì sẽ luận ra. Để lên dốc cần lực kéo lớn thì cần chuyển sang bánh răng nhỏ, cần vận tốc lớn thì chuyển sang bánh răng lớn, công suất động cơ thì vẫn chỉ cái ông đạp xe đó thôi.

hangcai

Xe tải
nói chung cũng bình thường thui, hôm trước em lái con ỉn g về hà tĩnh, về đi lòng vòng rùi trở ra hà nội. tính cũng tầm 800km gì đấy mà hết 2,2 milion đvn các cụ ợ. theo các cụ thì tốn hay ko??????????????

hangcai

Xe tải
à đấy là chi phí xăng thui các kụ nhé. e chưa tính các khoản khác, ỉn đời 2008

Trạng thái
Thớt đang đóng