[Funland] Có nên mua chung cư nội đô thời điểm này? Tư vấn chung cư quanh khu vực Vành Đai 3, Định Công Linh Đàm

Pigwalk

Xe container
Lượm trên mạng. Thì đúng là giá CC cũ mới gì đều tăng lên nền giá mới. Quỹ đất cho CC mới gần như là ko có thêm mới.
Mấy tòa T ở Trung Hòa - Nhân Chính gần 20 tuổi rồi mà giá vẫn cao ngất ngưỡng

duongtver

Xe tăng
Nó rẻ ko phải ồn, vì có phải căn nào cũng quay ra VD3 đâu. Chỗ này rẻ vì vị trí kém. Nó ngoài VD3 và mạn ngoài này thì chả có cái vẹo gì. 2 bên đường Nguyễn Xiển toàn kinh doanh buôn bán linh tinh, và đi lại ko thuận tiện
Em thấy vị trí nó tiện đấy chứ cụ, ngay mặt đường Vành Đai 3, đất xung quanh chắc sau dự án hết. Từ đấy đi các ngả khá tiện, ra cao tốc gần, lên ngã tư sở hay Mỹ Đình, Hà Đông, Giải Phóng đều tiện mà cụ. Còn kinh doanh thì em không care lắm. Nhưng sau này dự án lên đông đúc chắc sẽ dễ kinh doanh thôi.

SrImmanoob

Đi bộ
nhà em đang ở Thanh Trì đây. Trước cũng nghía mấy căn ở Hoàng Mai mà không ưng lắm. Sau xuống dưới này nhìn quả chung cư bồ kết quá xúc luôn cụ ạ. Em ở Hồng Hà Eco City. Cụ cứ nghía xem ăn đứt mấy con trên Hoàng Mai
Bác ơi hiện tại Hồng Hà Eco City thế nào ạ? Vợ chồng em đang tính đi xem Tòa Ct6 ở đó ạ

Nghiant96

Xe buýt
Bác ơi hiện tại Hồng Hà Eco City thế nào ạ? Vợ chồng em đang tính đi xem Tòa Ct6 ở đó ạ
CT6 bây giờ giá k dưới 1t9 đâu cụ ạ. Khu này ở thì từ lúc về đến giờ e chưa thấy có vấn đề gì. Sống đúng kiểu người già yên bình cụ ạ :D

Nghiant96

Xe buýt
ct14 à cụ? tòa này PR ầm ĩ để đặt chỗ từ đợt dịch
còn mướt cụ ạ. CĐT giờ k bán khu này cho ông khác thì còn lâu mới thi công nốt mấy tòa khác đc. :D
Lãnh đạo to thì dính vụ covid không biết giờ đang đâu nữa

tuan2681

Xe điện
còn mướt cụ ạ. CĐT giờ k bán khu này cho ông khác thì còn lâu mới thi công nốt mấy tòa khác đc. :D
e chạy bộ vòng từ PV- đường gom- HH suốt, đợt này vẫn im lìm quây tôn để đó

duongtver

Xe tăng
Triển khai được đợt sốt này thì có khi hốt bạc ấy cụ nhỉ, tranh nhau mua như mua rau luôn. :D

kien0707

Xe đạp
CT6 bây giờ giá k dưới 1t9 đâu cụ ạ. Khu này ở thì từ lúc về đến giờ e chưa thấy có vấn đề gì. Sống đúng kiểu người già yên bình cụ ạ :D
Sao em nghe nói khu này có vấn đề về nguồn nước cụ?

Nghiant96

Xe buýt
E biết mà. E chạy 1 vòng HH ấy mà. Ct14 gần cổng bảo vệ.
K phải đâu cụ. Ct14 nằm giữa công viên cạnh trường cấp 2 cụ nhé. Ở cổng là toà văn phòng trung tâm thương mại xây cuối cùng. Cđt đợt dẹp cái bến xe cho thuê nên dọn để đấy thôi cụ ạ

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
CĐT ko thiếu tiền. Anh T anh ấy bán cái lô đầu đường cho Viettel làm trung tâm csdl. Thu cả mớ. Bởi thế ông ấy mới delay mấy cái tòa này & cả mấy tòa noxh chứ ko thì cũng xong cả r. Chính bởi xử lý đc cái tòa đầu đó nên kế hoạch loading đến 99% còn thay đổi.
Noxh còn lên hết cả module thiết kế xong cả rồi mà.

Chỉnh sửa cuối:

tuan2681

Xe điện
CĐT ko thiếu tiền. Anh T anh ấy bán cái lô đầu đường cho Viettel làm trung tâm csdl. Thu cả mớ. Bởi thế ông ấy mới delay mấy cái tòa này & cả mấy tòa noxh chứ ko thì cũng xong cả r. Chính bởi xử lý đc cái tòa đầu đó nên kế hoạch loading đến 99% còn thay đổi.
Noxh còn lên hết cả module thiết kế xong cả rồi mà.
Viettel về đây làm trung tâm dữ liệu á? nghe hơi sai nhỉ
khu vực này làm j tập trung nhân lực IT mấy đâu?

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Viettel về đây làm trung tâm dữ liệu á? nghe hơi sai nhỉ
khu vực này làm j tập trung nhân lực IT mấy đâu?
Mua xong quây tôn rồi nhưng công năng tòa nhà là văn phòng nên đang vướng chuyển đổi. Trung tâm cơ sơt dữ liệu là nơi chủ yếu đặt máy trạm và người vận hành chứ ko cần nhân viên it. Chính vì khác công năng nên quây xong mới để đó để thay đổi

SrImmanoob

Đi bộ
Cảm ơn bác, t muốn tìm chỗ gần cơ quan đang ở Tecco Garden, xem bên Tecco Sky chưa sổ đỏ nên bỏ qua, chấm IEC lắm mà giờ chưa sang tên đc phải mua bán vi bằng nên cũng đành lỡ hẹn. Giờ thử qua Hồng Hà mà ko quen ai ở đó để tìm hiểu 😂😂

Nghiant96

Xe buýt
Cảm ơn bác, t muốn tìm chỗ gần cơ quan đang ở Tecco Garden, xem bên Tecco Sky chưa sổ đỏ nên bỏ qua, chấm IEC lắm mà giờ chưa sang tên đc phải mua bán vi bằng nên cũng đành lỡ hẹn. Giờ thử qua Hồng Hà mà ko quen ai ở đó để tìm hiểu 😂😂
IEC có 2 toà vẫn bán bình thường mà cụ. Em thấy ở IEC còn thích hơn ở noxh bên hồng hà đấy cụ bên này đc mỗi cái công viên ra thì tiện ích thua xa IEC