[Funland] Có nên mua chung cư nội đô thời điểm này? Tư vấn chung cư quanh khu vực Vành Đai 3, Định Công Linh Đàm

tuan2681

Xe điện
nếu mua để ở thì k nên đợi, em gặp mấy trường hợp thế rồi,
giá càng tăng thì càng sợ k dám mua, giá giảm thì lại đợi thêm.
cuối cùng vẫn là người đúng ngoài thị trường.

duongtver

Xe tăng
nếu mua để ở thì k nên đợi, em gặp mấy trường hợp thế rồi,
giá càng tăng thì càng sợ k dám mua, giá giảm thì lại đợi thêm.
cuối cùng vẫn là người đúng ngoài thị trường.
Quan trọng giá giờ cao quá, nên chưa chọn được căn nào ưng ý lại hợp túi tiền cụ ạ. thế nó mới khổ.

Maruko_2609

Xe tải
2.65 căn đấy tầng 21 áp mái với ko phải căn góc bác ạ, chứ mấy căn góc em thấy giao dịch là 2.8 rồi, Rice thì đợt rồi chuyển nhượng lại bị tăng phí sử dụng đất nữa lên cũng cao lên 1 chút nhưng em thấy rao ngáo thật sự
Em vừa thấy rao hnay đây ạ

MrTomCangTo

Xe buýt
Ngoài cạnh tranh với đội nhu cầu thực, mua để ở, còn phải cạnh tranh với các đội nhóm đang mua, tút tát, bán chênh lệch. Đội này đang hoạt động rất sôi nổi, nên giá chưa giảm đc đâu cụ ạ.

Maruko_2609

Xe tải
Nếu chưa sang tên lần nào thì nhà xã hội hình như chi phí sang tên khá cao đấy cụ ạ, tầm gần 200tr căn này. Tính ra giá cũng khét phết. 2,6 tị cho 63m2 nhà xã hội
Công nhận e thấy giá cao quá thật, khu này cho thuê ko đồ cũng chỉ 8-9tr là cùng, so vs giá nhà thì ko ăn thua😂

Pigwalk

Xe container
Chung cư nội đô tăng là đúng rồi vì nguồn cung cạn do không có dự án mới được cấp phép. Cho nên nếu tìm được căn nào ưng thì xuống tiền thôi. HN đang có KH triển khai các dự án cải tạo hạ tầng, thế nên giá chung cư nội đô chỉ có tăng thôi. VD tòa River Park giá tăng gần gấp đôi khi dự án mở đường Vũ Trọng Phụng xong, kéo theo những tòa xung quanh như Hei tower, Hapulico,...cũng tăng theo. HN đang khởi động dự án mở đường Nguyễn Tuân thì giá CC khu vực này lại lập mốc mới tiếp. Mà khu vực này tập trung chung cư nhiều nhất HN. Căn em mua ở đây mới được hơn 6 tháng mà đã tăng 600 củ rồi đây. Không biết các cụ bảo vài ba tháng nữa giá giảm thì dựa vào đâu? Em mà gom được xèng thì làm tiếp căn nữa ở khu này.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Chung cư nội đô tăng là đúng rồi vì nguồn cung cạn do không có dự án mới được cấp phép. Cho nên nếu tìm được căn nào ưng thì xuống tiền thôi. HN đang có KH triển khai các dự án cải tạo hạ tầng, thế nên giá chung cư nội đô chỉ có tăng thôi. VD tòa River Park giá tăng gần gấp đôi khi dự án mở đường Vũ Trọng Phụng xong, kéo theo những tòa xung quanh như Hei tower, Hapulico,...cũng tăng theo. HN đang khởi động dự án mở đường Nguyễn Tuân thì giá CC khu vực này lại lập mốc mới tiếp. Mà khu vực này tập trung chung cư nhiều nhất HN. Căn em mua ở đây mới được hơn 6 tháng mà đã tăng 600 củ rồi đây. Không biết các cụ bảo vài ba tháng nữa giá giảm thì dựa vào đâu? Em mà gom được xèng thì làm tiếp căn nữa ở khu này.
Cụ không đọc à?
Nguyên nhân là giá cao quá rồi, không có tiền, không mua nổi. :))

Để xem thu nhập với giá chung cư thằng nào chạy nhanh hơn?

Pigwalk

Xe container
Cụ không đọc à?
Nguyên nhân là giá cao quá rồi, không có tiền, không mua nổi. :))

Để xem thu nhập với giá chung cư thằng nào chạy nhanh hơn?
Bộ phận có tiền vẫn nhiều lắm cụ ơi.

nhatanhark

Xe hơi
Lãi suất thấp và giá lên cao quá nên em định đi vay mua căn 2 ngủ Imperia Sky Garden rồi cho thuê tự nuôi chính nó, sang năm sợ còn lên nữa ko mua nổi. Nhưng giờ thấy ít hàng để xem quá vì căn ổn ổn vừa giá thì toàn bị vợt rồi, còn toàn những căn tầng thấp, tk xấu, view xấu ồn, hướng nóng v.v

issie

Xe tải
Em là người hoàn toàn không hiểu gì về BĐS, chỉ là người cũng đang muốn mua chung cư thôi, nhưng em thấy mọi người bảo giá đang cao, nên em lại kệ đấy không tìm hiểu nữa. Em thấy mấy người bạn đang ở chung cư đều bảo có nhiều người gọi hỏi bán nhà không, thì em cảm giác như đang có một kịch bản gì âm thầm diễn ra vậy :) . Cách đây mấy năm em có mua condotel ở Đà Nẵng, thời mà condotel đang hót hòn họt ý, cũng có rất nhiều người gọi hỏi bán không, trả giá chênh kha khá so với giá em mua. Em mua với mục đích dùng nên không bán, nhưng hồi đó nếu em đồng ý thì có khi người hỏi ấy cũng chạy mất. Và sau đó một thời gian thì condotel nó rơi vào tình trạng nào các cụ biết rồi đấy :))

vanhai493

Xe điện
Em k hiểu gì về chung cư cũng như bds
May quá 2020 xúc dc con kia 74m2 giá 1ty7
Giờ có nhà rao bán 2ty7. Vãi nồi
Giờ tầm 3ty mới mua dc cái gọi là ok
Còn hơn 2ty thì nhà chán đời lắm
Thị trường ảo thật
Có nhiều ng có suy nghĩ là giá cao thì bán đi, rồi đi thuê
1,2 năm nữa nó tụt thì lại mua lại

nhaque_tb

Xe tăng
Cho em ké với. Em Đông tứ mệnh. Có những chung cư nào khu vực Hoàng Mai, Thanh Trì, Hà Đông mà hướng của cả tòa là hướng Đông Tứ Mệnh các cụ liệt kê hộ em với. Cảm ơn các cụ ạ!
Giờ em mới thấy mua cc xem hướng của cả toà nhà thì kinh thặc😁. Em mua cứ đc Nam hoặc Đông Nam là phệt. Quê em cả làng đều hướng đó mát mẻ vẫn làm ăn ầm ầm

maximax903

Xe điện
Công nhận với cụ khu này giờ tăng gớm mặt thật. Nhưng mình ở thì tăng 10 lần vẫn kệ, bán làm gì vì đi đâu giá nó cũng tịnh tiến lên. Hy vọng mở được cái nút cổ chai trong năm nay bà con đi lại dễ thở hơn.