[Funland] Có nên mua 1 mảnh đất làm nhà cuối tuần Cư Yên Lương Sơn HB?

Yeuphunu

Xe điện
Cụ mua ở khu vực nào đấy?
Em mua rải nhiều nơi. Tiêu chí cứ một vài trăm mét có đất ở nhiều hay full càng tốt. Sổ đẹp, đường ổn, vị trí tốt càng ưu tiên.
Ven ven các khu du lịch noii tiếng, có du lịch hiện hữu. Giá từ 2-10tr/m2 tuỳ khu và giá mua luôn cần tốt hơn giá thị trường từ trên 10%.

Vova

Xe container
Cư Yên Nhuận Trạch nói chung chỉ đỡ bụi hơn HN chứ nóng thấy bà nội.
Nhu cầu cuối tuần mỗi năm tầm 60 đêm thì làm, còn ko thì xách tiền đi du lịch. Đâu đẹp thì đi.
Không lẽ nhà vườn có rồi quanh năm đi mãi chỗ nhà mình hay sao các cụ.
Đồ chơi thôi cụ, kết hợp sau này tăng giá nữa thì càng tốt.

KHÔI MẬP

Xe buýt
em cũng đang quan tâm mảng này mà đọc tư vấn của các cụ thì đúng là để duy trì hoạt động cũng mệt phết, mà vứt ko đấy thì cũng lăn tăn so với đầu tư chỗ khác :D vào đây nhìn thấy cơ ngơi của nhiều cụ đẹp quá nên vẫn ham hehe
Hay là anh em mình làm liều đi cụ... Kkk :)

KHÔI MẬP

Xe buýt
Đồng ý với cụ, mấy cụ mạnh mồm x3, x5 với x10 là toàn chém.
Mặt hồ chỗ Mường Hoa/Suối Hoa mảnh 1.400m2 có 400m2 đất ở đẹp như mơ ôm mặt hồ 40-50m Hè 2021 chúng em qua thấy cậu MG nói trước đó mua 700tr, giờ lên 1.4 tỷ rồi.
Nay cũng chỉ gấp 3-4 ban đầu là cùng thôi. Đấy cũng là giá mồm chứ bán thực tầm này 3-4 tỷ ai mua.
Mà những mảnh này nhỏ xinh, sổ đẹp, nhiều đất ở còn thế.
Chứ đi mua đất miền núi hay có trò MG hoặc đôki đi trước mua mảnh nhỏ có đất ở rồi ghép thêm đất CLN hay đất rừng vào, đôi khi là một mảnh gồm 2-3 sổ rồi bán trung bình giá.
Nghe giá nhỏ nhưng ra số tiền cực to.
Em lượn mạn Lương Sơn, Ba Vì từ 2015 đến giờ nhiều lắm mà sau đi mua mạn khác. Dù hiệu quả không bằng do mua sau 2018-2019 về sau. Nhưng nó là đất du lịch mở rộng, đỡ ảo hơn mấy thửa đất rừng rú này.
Mạn khác là ở đâu cụ ơi? Chia sẻ thêm cho em xem với :)

Quê bầm

Xe container
Thích thì quyết cụ ạ! Về lâu dài giá đất vẫn tăng mà, lo gì!
Với lại nhà cháu đi khắp rồi, ven Tp lớn ( Hn và Tp HCM) chẳng có chỗ nào giá rẻ như Cư yên cả 😁!
Cư Yên nóng như Hà Nội, rét cũng rét như HN mà cụ vẫn bồ kết vậy ạ, sao cụ không ưng cái cái bờ sông Sài Gòn, về hưu ngày ngày ra hóng gió sông chiều bên ly bia ngắm tàu bè qua lại trên sông là phê chứ cụ ?

KHÔI MẬP

Xe buýt
Cư Yên nóng như Hà Nội, rét cũng rét như HN mà cụ vẫn bồ kết vậy ạ, sao cụ không ưng cái cái bờ sông Sài Gòn, về hưu ngày ngày ra hóng gió sông chiều bên ly bia ngắm tàu bè qua lại trên sông là phê chứ cụ ?
Vấn đề là trong bán kính lái xe không quá 1 tiếng thì thời tiết nó cũng xêm xêm như Hà nội? (Hay còn chỗ nào gần mà em không biết?) Còn không phải lái xe 2-3 tiếng trở lên khí hậu nó mới khác biệt được. Khó là ở chỗ đó?

babeo

Xe điện
Sao cụ ko nghĩ rộng ra tí ạ 😄, Hn cũng có Sg cũng có , thêm Lương sơn và căn nhà ven biển thì càng tốt chứ có sao đâu 😄!

KHÔI MẬP

Xe buýt
Sao cụ ko nghĩ rộng ra tí ạ 😄, Hn cũng có Sg cũng có , thêm Lương sơn và căn nhà ven biển thì càng tốt chứ có sao đâu 😄!
Cũng thích nhưng chắc khó đi xa như vậy được. Em con trưởng chắc loanh quanh Hà nội còn hương khói các cụ. Chứ không em bỏ phố về biển từ lâu rồi cụ ợ :)

Quê bầm

Xe container
À vầng em quên mất cụ đã sưu tập đủ SG, ven biển rồi nên thêm cái nữa núi cho vui, tụi em mà có đk như cụ chắc cũng nghĩ như vậy

Quê bầm

Xe container
Cũng thích nhưng chắc khó đi xa như vậy được. Em con trưởng chắc loanh quanh Hà nội còn hương khói các cụ. Chứ không em bỏ phố về biển từ lâu rồi cụ ợ :)
Trẻ con cho nó vào SG lập nghiệp và sinh sống cụ ạ, em tính dù F1 nhà em học đâu ra trường em cũng khuyến khích vào SG, khí hậu tốt hơn đỡ cái bệnh xương khớp xoang mũi, cơ hội việc làm hay muốn tát ắp trong đó cũng thuận lợi hơn.

babeo

Xe điện
À vầng em quên mất cụ đã sưu tập đủ SG, ven biển rồi nên thêm cái nữa núi cho vui, tụi em mà có đk như cụ chắc cũng nghĩ như vậy
À, vườn ở Cư yên nhà cháu mua từ lâu rồi cụ ạ! Ý nhà cháu là cứ có khả năng thì mua thôi vì ở đâu có thế mạnh ở đó! Cụ chủ thớt thích làm vườn và muốn vườn gần Hn thì mua ở Cư yên cũng hay mà, cứ mua là được, hỏi ý kiến người khác nhiều khác gì đẽo cày giữa đường.
Đây cụ KHÔI MẬP , vườn nhà cháu ở Cư yên, đơn sơ lắm, nhưng cháu rất gắn bó với nó 😁!

KHÔI MẬP

Xe buýt
À, vườn ở Cư yên nhà cháu mua từ lâu rồi cụ ạ! Ý nhà cháu là cứ có khả năng thì mua thôi vì ở đâu có thế mạnh ở đó! Cụ chủ thớt thích làm vườn và muốn vườn gần Hn thì mua ở Cư yên cũng hay mà, cứ mua là được, hỏi ý kiến người khác nhiều khác gì đẽo cày giữa đường.
Đây cụ KHÔI MẬP , vườn nhà cháu ở Cư yên, đơn sơ lắm, nhưng cháu rất gắn bó với nó 😁!
Tuyệt vời cụ ơi. Niềm ao ước bao người...!!!

Yeuphunu

Xe điện
Đây, kính các cụ đọc chủ đề này:

binh77

Xe tăng
Đỉnh quá mợ ơi, diện tích tổng bao nhiêu đấy mợ, nhìn thế này chắc mợ phải thuê người trông nom, chăm sóc thường xuyên nhỉ

babeo

Xe điện
Căng đét cụ ơi :) Chính vì những bài báo như thế này mà em không dám quyết đây này... Kkk
Có Hội zalo Nhà vườn Lương sơn đấy, nếu cụ thích làm vườn và nhà vườn thì vào đó nhiều thông tin lắm. Cứ tìm hiểu kỹ rồi hãy quyết, giá đất đi ngang 2 năm nay rồi , và cũng chưa tăng giá ngay được đâu, chẳng việc gì phải vội 😁

babeo

Xe điện
Đỉnh quá mợ ơi, diện tích tổng bao nhiêu đấy mợ, nhìn thế này chắc mợ phải thuê người trông nom, chăm sóc thường xuyên nhỉ
Nhà cháu lắp cam và nhờ hàng xóm đảo qua hàng ngày thôi ạ! Chăm sóc thì đa số là tự làm vì vc cháu thích làm vườn mà!

Bonjovi

Xe hơi
[/QUOTE]
gần Hà Nội trung tâm, có 2 khu vực khí hậu tốt hơn hẳn Hà Nội đó là khu vực núi ba vì và tam đảo .
Dưới chân 2 dãy núi này đất cũng rẻ , chỉ nhỉnh hơn cư yên chút ít, mà địa điểm du lịch , cảnh đẹp hơi nhiều
Một nhược điểm ở Cư Yên mà nhiều người định mua không biết đó là nguồn nước vào mùa khô rất hiếm , đào giếng khoan khó hơn các vùng xung quanh Hà Nội rất nhiều .
Ở ba vì hoặc tam đảo , nguồn nước dồi dào và đất đai rất mầu mỡ.

Chỉnh sửa cuối: