[Funland] Có nên học cấp 1 ở trường Vinschool hay không? Học ở đó thì ưu điểm và nhược điểm là gì ạ?

duongbinh07

Xe điện
Cái teams đấy là do dịch nên trường nào cũng triển khai để học online. Cái e nói là làm slide powerpoint thường xuyên để trình chiếu, thuyết trình về bài học trên lớp cơ. Nếu trường công mà làm đc như vậy thì chắc
Trường công lớp nào cũng máy chiếu xì xoẹt hết cụ nhé. Cấp 1 có học cả lập trình gì mà con rùa tiến lui xoay xoay.
Còn thằng lớp 7 nhà em đang game developer luôn rồi.

bachlamhqhg

Xe buýt
Trường công lớp nào cũng máy chiếu xì xoẹt hết cụ nhé. Cấp 1 có học cả lập trình gì mà con rùa tiến lui xoay xoay.
Còn thằng lớp 7 nhà em đang game developer luôn rồi.
Máy chiếu phục vụ cô giáo giảng bài thôi cụ. Nếu con cụ soạn powerpoint để thuyết trình trên lớp thì về nhà soạn ở nhà cụ phải biết chứ ạ?

duongbinh07

Xe điện
Máy chiếu phục vụ cô giáo giảng bài thôi cụ. Nếu con cụ soạn powerpoint để thuyết trình trên lớp thì về nhà soạn ở nhà cụ phải biết chứ ạ?
Ko những biết mà còn xem luôn đủ các bài các cháu đã up lên Teams. Đang đau đầu vì giao nó 1 máy sợ ham quá. Teams là giao acc từ đầu năm học năm 2019, cụ nghĩ họ đoán sẽ có dịch hay sao?
Em xem ppt của nó còn phải bảo hôm nào hướng dẫn bố làm với. Mà mình cũng đâu phải ko biết gì về ppt. Vì nó làm hay lắm.
Bọn lớp con em vừa phải thi vòng 2 chứng chỉ tin học văn phòng IC3 nên ko lạ gì IT nhé. 1 bạn trong lớp đạt giải 3 quốc gia, mà nghe đâu thi tốt còn sang Mỹ thi nữa.
Nhưng lớp 1 thì ko có vụ này nhé.
Còn đang tìm từ có vần oét.

Chỉnh sửa cuối:

bachlamhqhg

Xe buýt
Ko những biết mà còn xem luôn đủ các bài các cháu đã up lên Teams. Đang đau đầu vì giao nó 1 máy sợ ham quá.
Em xem ppt của nó còn phải bảo hôm nào hướng dẫn bố làm với. Mà mình cũng đâu phải ko biết gì về ppt. Vì nó làm hay lắm.
Nhưng lớp 1 thì ko có vụ này nhé.
Còn đang tìm từ có vần oét.
Trường công mà phương pháp tiến tiến quá. Dạy cả lập trình game. Nếu cụ ngại đưa thông tin lên đây thì inbox e xin tên trường để e xin cho cháu nhà e theo học trường con cụ cho đỡ tốn tiền.

duongbinh07

Xe điện
Trường công mà phương pháp tiến tiến quá. Dạy cả lập trình game. Nếu cụ ngại đưa thông tin lên đây thì inbox e xin tên trường để e xin cho cháu nhà e theo học trường con cụ cho đỡ tốn tiền.
Con cụ đang học cấp 1 thì cụ nên để tâm thật đó. Trường này dạy từ cấp 2.
Nhưng con cụ học trường 25tr rồi thì chắc cứ mài tiền của bố là chắc nhất vì trường công lớp 25 hs hiện nay chỉ có hệ song bằng.

Chỉnh sửa cuối:

Dở người

Xe điện
Con cụ học lập trình game do trường dạy hay nó tự học hả cụ?
cái này thì em biết cụ, con nhà em cũng học và làm.
Từ lớp 5 môn tin đã dậy chúng nó lập trình game. Em nhớ nó làm cái trò gì mà táo rơi liên tục xuống, dưới hứng rổ ấy cụ. Phải tự lập trình, xong bài gửi giáo viên chấm.
Trường f1 nhà em có clb karatedo, cờ vua, bóng rổ, học phí 200k/tháng.
Còn học trống, kèn trumpet, lập là thì miễn phí, do sinh hoạt đoàn đội hỗ trợ.
Muốn các môn năng khiếu thì mời đến ntn thành phố, đủ tất cả luôn. Học phí 400k/ khoá 12 tuần. Bạn nào giỏi vào đội năng khiếu thì miễn phí, ntn thường xuyên tài trợ cho đi giao lưu các loại trong tỉnh, ngoài tỉnh luôn. Như em có 1 bé là VDV dancesport, đi biểu diễn cho đội còn có tiền rủ bạn đi ăn chè. Con nhà em học trường công ở dalat cụ nhé, học phí 0 đồng, 1 năm đóng đủ các loại tiền không quá 2t.
Nói chung liệu cơm gắp mắm thôi, bàn chuyện xấu tốt thì vô cùng lắm.

duongbinh07

Xe điện
Cụ đừng hiểu lầm em chọc ngoáy. Cụ lo được cho con học kể cả UNIS càng tốt.
Nhưng có vẻ cụ tô đen trường công hơi quá. Hay quá say đắm với hoàn mỹ của trường tư.
Em cũng khách quan mà nói, trường công mình khá ổn, bị trói buộc bởi cơ chế nên có thể ko có lấp lánh như tư, nhưng hệ CLC là 1 lời đáp. Khi chưa có thì các trường cũng có cách để liên kết và bổ sung ghê phết đấy.
Combo trường công và giáo dục chuyên biệt rất khó bị tư vượt qua.
Vì giáo dục có tính tương thích cả đấu trường trong nước và quốc tế. Học tư sợ chỉ có 1 con đường nếu ko học thêm.
Bản tính của con người là vươn lên mà cụ.
Ko thần thánh hoá chứ hầu như có thể tự học miễn phí nhiều ngôn ngữ, cả lập trình, thể thao... chỉ cần ý chí là chính.

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Chen ngang 2 cụ 1 chút là trường công con em học thì 52-55hs/lớp và vụ làm quen, sử dụng và ứng dụng tin học cho các cháu là kém hơn hẳn trường tư (cụ thể là Vin như em biết). Lớp 1 thì hoàn toàn k sờ động gì đến máy tính, lớp 2 em đoán khả năng cao cũng k. Bạn em con học Vin, lớp 2 đã phải làm slide theo nhóm, thảo luận và thuyết trình trên lớp rồi. Hôm đi chơi nói chuyện em mới biết và khá giật mình, hè lớp 1 em mua cho thằng lớn nhà em bộ máy tính để nó làm quen. Vài buổi nó cũng làm quen chuột phím, tiếp đến biết dùng chơi sudocu, đuổi hình bắt chữ và bật từ điển để nghe phát âm cho chuẩn. Con nhà cụ duongbinh07 học trường công lớp ít hs thế cũng là trường khá vip và điểm của quận rồi chứ k phải là trường top dưới

LuckyCar

Xe container
Hội theo nho giáo thì đâu cũng nặng nề học thi cử, cháu k bảo trẻ họ đi chơi k học , kỳ thi ĐH của HQ thì nó vẫn căng thẳng nhất thế giới này, nhưng tại sao cùng một dân tộc, người Pháp tuy họ đô hộ nhưng về khoản giáo dục của họ lọc dc ra rất nhiều người giỏi, chứng tỏ GD VN rất có vấn đề
Cụ ơi, em hỏi thực lòng vì em không biết, cụ có thể nói rõ hơn nguyên nhân giáo dục của Pháp lọc ra được nhiều người giỏi không ạ.

bachlamhqhg

Xe buýt
Chen ngang 2 cụ 1 chút là trường công con em học thì 52-55hs/lớp và vụ làm quen, sử dụng và ứng dụng tin học cho các cháu là kém hơn hẳn trường tư (cụ thể là Vin như em biết). Lớp 1 thì hoàn toàn k sờ động gì đến máy tính, lớp 2 em đoán khả năng cao cũng k. Bạn em con học Vin, lớp 2 đã phải làm slide theo nhóm, thảo luận và thuyết trình trên lớp rồi. Hôm đi chơi nói chuyện em mới biết và khá giật mình, hè lớp 1 em mua cho thằng lớn nhà em bộ máy tính để nó làm quen. Vài buổi nó cũng làm quen chuột phím, tiếp đến biết dùng chơi sudocu, đuổi hình bắt chữ và bật từ điển để nghe phát âm cho chuẩn. Con nhà cụ duongbinh07 học trường công lớp ít hs thế cũng là trường khá vip và điểm của quận rồi chứ k phải là trường top dưới
E làm IT hơn 20 năm rồi, nghe các cụ ấy nói lớp 5 đã lập trình game rồi mà hãi quá. À mà ko, cụ duongbinh07 nói là nhà phát triển game còn hãi hơn.

Chỉnh sửa cuối:

bachlamhqhg

Xe buýt
Cụ đừng hiểu lầm em chọc ngoáy. Cụ lo được cho con học kể cả UNIS càng tốt.
Nhưng có vẻ cụ tô đen trường công hơi quá. Hay quá say đắm với hoàn mỹ của trường tư.
Em cũng khách quan mà nói, trường công mình khá ổn, bị trói buộc bởi cơ chế nên có thể ko có lấp lánh như tư, nhưng hệ CLC là 1 lời đáp. Khi chưa có thì các trường cũng có cách để liên kết và bổ sung ghê phết đấy.
Combo trường công và giáo dục chuyên biệt rất khó bị tư vượt qua.
Vì giáo dục có tính tương thích cả đấu trường trong nước và quốc tế. Học tư sợ chỉ có 1 con đường nếu ko học thêm.
Bản tính của con người là vươn lên mà cụ.
Ko thần thánh hoá chứ hầu như có thể tự học miễn phí nhiều ngôn ngữ, cả lập trình, thể thao... chỉ cần ý chí là chính.
E chỉ phản ánh thực tế thôi cụ, có thể các trường công quanh khu e nó khác trường công mà con cụ học. Nếu cụ ko thể cho biết được tên trường thì e coi như trường ở trên Fun vậy.

phuongmit

Xe cút kít
E làm IT hơn 20 năm rồi, nghe các cụ ấy nói lớp 5 đã lập trình game rồi mà hãi quá. À mà ko, cụ duongbinh07 nói là nhà phát triển game còn hãi hơn.
em k rõ món này nên k dám ý kiến gì, cứ lắng nghe xem thế nào đã cụ ạ. Hàng xóm nhà em, con học lớp 3 trường Ban Mai đã biết vẽ tranh trên phần mềm paint của máy tính, cái này thì thực sự là em cũng k làm dc nên cũng k dám và k đủ thông tin để đánh giá :D

LoveMy

Xe tải
Các cụ toàn bình luận tích cực, topic này rất hay. Xin phép các cụ cho tên trường công, tư con mình học được không, toàn điểm tốt cả có gì mà phải dấu. Con em 2 đứa đều học Vin, e rất hài lòng. Bé nhà cụ Duongbinh học trường công nào mà chất lượng tốt quá vậy ?

bachlamhqhg

Xe buýt
em k rõ món này nên k dám ý kiến gì, cứ lắng nghe xem thế nào đã cụ ạ. Hàng xóm nhà em, con học lớp 3 trường Ban Mai đã biết vẽ tranh trên phần mềm paint của máy tính, cái này thì thực sự là em cũng k làm dc nên cũng k dám và k đủ thông tin để đánh giá :D
E vừa bật gúc lên tìm hiểu thì scratch là một công cụ giúp trẻ em học lập trình thôi. Làm game thực thụ thì ko dùng cái scratch đấy được.

bachlamhqhg

Xe buýt
Cháu viết bằng C# cụ nhé
Nếu cụ đang nói về cái game hứng táo, thì nó là phần mềm tên scratch dùng để hỗ trợ trẻ em 1 cách trực quan, dễ nhất để học về lập trình, chứ ko phải C# cụ nhé. Còn nếu con cụ mới lớp 7 mà lập trình game bằng C# đc thì 1 là tự học, 2 là học ngoài thôi cụ. Gv tin học dạy ở trường cũng chả làm game đc.

duongbinh07

Xe điện
Game con em đã chia sẻ cho ai đâu mà biết là hứng táo?
Code C# một game có đồ hoạ cơ bản, 2 người chơi, kiểu như Street Fighter. Có cơ chế tính dame, power... Cơ bản là vậy

Chỉnh sửa cuối: