[Funland] Có nên học cấp 1 ở trường Vinschool hay không? Học ở đó thì ưu điểm và nhược điểm là gì ạ?

duongbinh07

Xe điện
Cụ thử ra ngoài xem có ai cam kết 100% khi cung cấp dịch vụ ? Ngoài chất lượng dịch vụ thì còn sự hấp thụ của người học. Về tổng thể, số lượng người sử dụng dịch vụ và tốc độ tăng trưởng phản ánh mức độ chấp nhận của thị trường. Các trường tư và vin đang có được điều này.
Dưng lập luận của cụ cũng rất hay, đó là liệu pháp an ủi cho những người vì nhiều lý do ko đủ điều kiện cho con học trường tư.
Em nói thẳng nhé. Dạy bơi mà học xong ko biết bơi thì muốn khen cũng chẳng được.
Cụ ơi phân bổ tiền nó cũng có nhiều cách.
Nhưng bỏ tiền ra học kỹ năng bơi, năng khiếu các kiểu, kể cả toán tính... Mà thu về là méo biết bơi, cái gì cũng chỉ cưỡi ngựa xem hoa thì cần gì quan tâm nó lừa được bao nhiêu khách.
Nếu trường tư làm nghiêm túc thì em nghĩ tiền đóng cao hơn gấp vài lần cũng xứng đáng. Nhưng sự thực phản hồi cho thấy còn nhiều bất cập đấy.
Vấn đề chính các cụ pro tư hay dùng là học công đồng nghĩa ko thể có tiền học tư. Nhưng có cụ lại nói học công và bỏ hẳn mấy triệu học tiếng Anh trung tâm. Cả VS và Ngôi sao em cũng biết chắc rất nhiều hs vẫn đi học thêm ngoài.

Để các cụ đá nhau xong rồi em nói tiếp.
Cái chính là nhiều trường công được chọn vì uy tín và độ tin cậy cao trong việc chính là học văn hoá. Trung tâm thể thao thì dạy bơi cam kết biết bơi, tiếng Anh cam kết điểm ielt toefl đạt mức xác định.
Do đó combo trường công + học trung tâm ko dễ bị đánh bại.

Chỉnh sửa cuối:

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Em nói thẳng nhé. Dạy bơi mà học xong ko biết bơi thì muốn khen cũng chẳng được.
Cụ ơi phân bổ tiền nó cũng có nhiều cách.
Nhưng bỏ tiền ra học kỹ năng bơi, năng khiếu các kiểu, kể cả toán tính... Mà thu về là méo biết bơi, cái gì cũng chỉ cưỡi ngựa xem hoa thì cần gì quan tâm nó lừa được bao nhiêu khách.
Nếu trường tư làm nghiêm túc thì em nghĩ tiền đóng cao hơn gấp vài lần cũng xứng đáng. Nhưng sự thực phản hồi cho thấy còn nhiều bất cập đấy.
Em thường ko quan trọng kết quả với trẻ con, chỉ quan tâm nó có được bằng cách nào. Vì dụ nó học được bơi bằng sự cố gắng tự thân hay do sự khắc nghiệt của thầy dạy. Kỹ năng tính toán của nó có được tự sự tự giác, say mê hay chỉ là kết quả xử lý của 1 cái máy.
Vẫn biết nhiều chủ đề cụ còm theo định hướng dưng hy vọng chủ đề này ko nên có vài lời với cụ và xin dừng tại đây. Góc nhìn khác nhau khó mà hiểu được.

phuongmit

Xe cút kít
Vậy e với cụ chả có khúc mắc gì cả.
Vâng cụ, tranh luận để tìm ra sự khác biệt, nguyên nhân và nếu học hỏi của nhau dc để áp dụng thì tốt mà cụ. Kể cả cãi nhau ra vấn đề, k lạm dụng để công kích, phỉ báng nhau cũng cụ ạ :D

duongbinh07

Xe điện
Em thường ko quan trọng kết quả với trẻ con, chỉ quan tâm nó có được bằng cách nào. Vì dụ nó học được bơi bằng sự cố gắng tự thân hay do sự khắc nghiệt của thầy dạy. Kỹ năng tính toán của nó có được tự sự tự giác, say mê hay chỉ là kết quả xử lý của 1 cái máy.
Vẫn biết nhiều chủ đề cụ còm theo định hướng dưng hy vọng chủ đề này ko nên có vài lời với cụ và xin dừng tại đây. Góc nhìn khác nhau khó mà hiểu được.
Cụ cứ trầm trọng hoá, đi học bơi bố mẹ ngồi xem thấy rõ mồn một thầy dạy ntn. E cũng chả hiểu Vin dạy bơi thế nào mà sau 1 năm nhiều hs ko bơi được nữa. Rõ ràng là cần xem lại phương pháp và hiệu quả. Ví dụ em thấy học bơi mà tập bể vầy sâu 80 phân thì lâu biết bơi lắm... Rồi số học sinh trong 1 buổi học có nhiều quá ko? Học liên tục không? Bơi học phải đều, tuần vài lần mới được.
Có gì khó mà phải lôi khái niệm say mê với khắc nghiệt ra nhỉ.
Em là bình luận độc lập, cam đoan ko ăn tiền của ai để khen chê nhé.

Chỉnh sửa cuối:

bachlamhqhg

Xe buýt
Vâng cụ, tranh luận để tìm ra sự khác biệt, nguyên nhân và nếu học hỏi của nhau dc để áp dụng thì tốt mà cụ. Kể cả cãi nhau ra vấn đề, k lạm dụng để công kích, phỉ báng nhau cũng cụ ạ :D
Vâng, các cụ con học công thì không hiểu hết tư và ngược lại nên cũng nên trao đổi để hiểu hơn. Thật ra mô hình nào cũng có cái hơn, kém. Phụ huynh tùy điều kiện để lựa chọn cái phù hợp cho con mình thôi cụ.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ trầm trọng hoá, đi học bơi bố mẹ ngồi xem thấy rõ mồn một thầy dạy ntn. E cũng chả hiểu Vin dạy bơi thế nào mà sau 1 năm nhiều hs ko bơi được nữa. Có gì khó mà phải lôi khái niệm say mê với khắc nghiệt ra nhỉ.
Chuyện bình thường. Con em 2 thằng mất 12tr dạy 2 đợt mà chẳng thằng nào biết bơi. Đơn giản vì chúng còn nhỏ và sợ nước mà thằng bố nó cứ cố bắt nó học. Đến khi nó dạn dạn tí thì tự học bạn bè, chẳng cần người dậy. Giờ 1 chú đã biết 1 chú đang bập bõm.----> Thời điểm là rất quan trọng, bắt chúng chín ép là ko thể.
Khả năng của thày cô ở trường nào cũng có giới hạn. Chỉ có điên mới đòi hỏi tuyệt đối 1 cái gì đó.

bachlamhqhg

Xe buýt
Cụ cứ trầm trọng hoá, đi học bơi bố mẹ ngồi xem thấy rõ mồn một thầy dạy ntn. E cũng chả hiểu Vin dạy bơi thế nào mà sau 1 năm nhiều hs ko bơi được nữa. Rõ ràng là cần xem lại phương pháp và hiệu quả. Ví dụ em thấy học bơi mà tập bể vầy sâu 80 phân thì lâu biết bơi lắm...
Có gì khó mà phải lôi khái niệm say mê với khắc nghiệt ra nhỉ.
Nếu cụ dựa vào 1 2 trường hợp ko biết bơi mà đánh đồng Vin dạy 1 năm ko biết bơi thì hơi oan cho họ. Có trường hợp bạn e con học 3 cái hè mới biết bơi cụ ạ. Học ngoài ko phải trong trường cụ nhé.

duongbinh07

Xe điện
Nếu cụ dựa vào 1 2 trường hợp ko biết bơi mà đánh đồng Vin dạy 1 năm ko biết bơi thì hơi oan cho họ. Có trường hợp bạn e con học 3 cái hè mới biết bơi cụ ạ. Học ngoài ko phải trong trường cụ nhé.
Phương pháp cụ nhé. Ko phải số tiền bỏ ra nhiều là biết. Học sinh VS đa số là cư dân, tức là có đk hơn làm quen với bể bơi bất kỳ lúc nào. Trường có bể có dạy ( nhưng có thể trường quá đông ).
Nên em lấy làm lạ có nhiều đứa ko thể bơi.
Hè trẻ con đi học đông lắm, đó cũng là 1 lý do. Nên học đâu cũng nên chọn dựa trên uy tín của trung tâm ( như con bé nhà em mất 1.5tr khoá 30 buổi ngay Quán Thánh gần nhà ) chứ ko phải nộp nhiều tiền có nghĩa là đảm bảo hơn.
Trung tâm của công, phục vụ rèn kỹ năng chống đuối nước, dạy quá hiệu quả, giờ học tùy chọn, nhà em chọn sáng sớm, tuần 3 buổi, thay tập thể dục sáng luôn, xong đưa về kịp ăn sáng đi làm.
Bể chuyên dụng, sâu 1.2m, 2 bên thành có thanh bám dưới nước cho trẻ. Nhanh biết bơi và bơi đúng kỹ thuật. Đk tháng 6 học 30 buổi sang đến tháng 8. Rèn luôn nề nếp giờ giấc sinh hoạt cho con.

Có thể nói tương tự về các môn khác dựa trên phương pháp.
Ko phải bỏ nhiều tiền ra là học văn hoá tốt hơn nơi ko tốn tiền nhé.

Chỉnh sửa cuối:

bachlamhqhg

Xe buýt
Phương pháp cụ nhé. Ko phải số tiền bỏ ra nhiều là biết. Học sinh VS đa số là cư dân, tức là có đk hơn làm quen với bể bơi bất kỳ lúc nào. Trường có bể có dạy ( nhưng có thể trường quá đông )
Nên em lấy làm lạ có nhiều đứa ko thể bơi.
Có thể nói tương tự về các môn khác dựa trên phương pháp.
Ko phải bỏ nhiều tiền ra là học văn hoá tốt hơn nơi ko tốn tiền nhé.
Vâng, e cũng mới bàn đến giáo dục thể chất và âm nhạc e nghĩ là hơn, còn văn hóa thì phải định nghĩa thế nào là tốt? Phụ huynh trường công thì nghĩ học thật nhiều và giải được nhiều bài khó là tốt. Phụ huynh trường tư lại nghĩ học vừa đủ những cái cần là tốt vì học nhiều quá thì dễ quên và thừa, sau này ra đời không cần dùng đến. Vd con e ở trường nó được học cách làm slide về bài học sắp tới, lưu trên đám mây, lên lớp mở ra và thuyết trình trước lớp bằng tiếng Anh. Trong khi mấy bài toán hóc búa thì chúng nó chịu cứng.

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Mua combo chứ ai lo cho free.
Nhưng khổ nỗi cái cụ phải trả tiền đó bản thân cụ còn tưởng free.
Nên kết quả của nó cụ lại ko đặt nặng.
Có cụ con học hết tiểu học Vin nói trên kia, năm bơi được mấy lần? Còn dạy bơi mà học sinh vẫn không biết bơi thì em cũng chẳng biết nói gì nữa.
Học bơi là phải biết bơi. Có thế mới chống đuối nước được chứ.
B cứ bốc phét, sv Trung cấp vs hvcs nhiều khi học toàn bơi cạn vẫn tốt nghiệp nhưng đầy ông ko biết bơi đấy!!

duongbinh07

Xe điện
Vì kinh doanh giáo dục nên dễ hiểu là có nhiều người có liên quan chỉ tô hồng điểm khác của trường tư và bôi đen trường công.
Nhưng sự thực không phải toàn hồng toàn đen.
Trường công giờ cũng ko tệ như xưa đâu.
Tư cần tự hoàn thiện phương pháp, chú trọng hiệu quả vì công giờ đã thêm hệ CLC.
Nếu xem kỹ, ngay hệ CLC của công vì mới còn bị nghi ngại chất lượng thì tư làm kém là gay ngay.

duongbinh07

Xe điện
Vâng, e cũng mới bàn đến giáo dục thể chất và âm nhạc e nghĩ là hơn, còn văn hóa thì phải định nghĩa thế nào là tốt? Phụ huynh trường công thì nghĩ học thật nhiều và giải được nhiều bài khó là tốt. Phụ huynh trường tư lại nghĩ học vừa đủ những cái cần là tốt vì học nhiều quá thì dễ quên và thừa, sau này ra đời không cần dùng đến. Vd con e ở trường nó được học cách làm slide về bài học sắp tới, lưu trên đám mây, lên lớp mở ra và thuyết trình trước lớp bằng tiếng Anh. Trong khi mấy bài toán hóc búa thì chúng nó chịu cứng.
Vâng cụ, con em cũng được cấp tài khoản MS Teams từ đầu năm làm mấy thứ đó cả. Hay lắm.
Thuyết cả Ngữ văn bằng tiếng Hán luôn. Câu này em đùa.
Cụ cứ nghĩ vậy chứ con gái em ko học thêm, gặp bài * là bỏ, là bt.
Hay dựa vào đó cụ bảo con em sẽ ko được đánh giá cao? Ko. Vẫn được cô khen đều.
Có cụ còn đưa giả thuyết trường công phụ huynh lưu manh tráo trở. Nhưng e ko thấy việc đó, học sinh kỷ luật rất tốt. Mà nghe cụ ở trên nói VS học sinh nói bậy bạ ko thiếu, lại còn doạ đuổi cả gv.

Chỉnh sửa cuối:

bachlamhqhg

Xe buýt
Vâng cụ, con em cũng được cấp tài khoản MS Teams từ đầu năm làm mấy thứ đó cả. Hay lắm.
Thuyết cả Ngữ văn bằng tiếng Hán luôn. Câu này em đùa.
Cụ cứ nghĩ vậy chứ con gái em ko học thêm, gặp bài * là bỏ, là bt.
Hay dựa vào đó cụ bảo con em sẽ ko được đánh giá cao? Ko. Vẫn được cô khen đều.
Có cụ còn đưa giả thuyết trường công phụ huynh lưu manh tráo trở. Nhưng e ko thấy việc đó, học sinh kỷ luật rất tốt. Mà nghe cụ ở trên nói VS học sinh nói bậy bạ ko thiếu, lại còn doạ đuổi cả gv.
Con cụ học trường công mà không phải làm toán khó, có làm slide và thuyết trình trước lớp. E mạn phép hỏi con cụ học trường công nào? Hệ nào mà ko làm toán sao vẫn đc điểm cao(cô khen). Lớp công tầm 50 cháu mà từng cháu lên slide thuyết trình chắc mất vài ngày mới xong 1 môn.

dayaolang

Xe buýt
Cháu nó đỗ chuyên hóa CVA (cũng chẳng to tát gì, trường chuyên hạng 2), còn song bằng không phải là chuyên, đang là giai đoạn thử nghiệm.
Cháu đó khoe không học luyện thi, còn nếu cháu này nói dối thì chịu rồi, thì đó là sự thất bại của Vinschool, đưa quảng cáo sản phẩm của mình là một học sinh nói dối.
Cháu này chắc không phải lứa 2005 phỏng ạ?

duongbinh07

Xe điện
Con cụ học trường công mà không phải làm toán khó, có làm slide và thuyết trình trước lớp. E mạn phép hỏi con cụ học trường công nào? Hệ nào mà ko làm toán sao vẫn đc điểm cao(cô khen). Lớp công tầm 50 cháu mà từng cháu lên slide thuyết trình chắc mất vài ngày mới xong 1 môn.
Nhà em 3 đứa ko đứa nào lớp đến 50 đứa cả. Tầm 40. Bọn nó làm việc theo nhóm chứ. Phân chia nhiệm vụ. Nhiều bài vở up lên Teams chứ cụ.
Còn lớp 1 thì vụ dịch ngồi laptop hỏi nhanh đáp gọn là ngon lắm rồi.
Học công hệ bình thường, mấy tháng dịch ngồi nhà học, cô dạy ko tốn xu nào ấy.

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em 3 đứa ko đứa nào lớp đến 50 đứa cả. Tầm 40. Bọn nó làm việc theo nhóm chứ. Phân chia nhiệm vụ. Nhiều bài vở up lên Teams chứ cụ.
Cụ trên hỏi tên trường công cụ đang cho cháu nhà theo học, câu hỏi đơn giản mà cụ :-bd

duongbinh07

Xe điện
Cụ trên hỏi tên trường công cụ đang cho cháu nhà theo học, câu hỏi đơn giản mà cụ :-bd
Ơ. Em cũng hỏi cụ ấy con học đâu, học phí bn. Cụ ấy cũng chỉ trả lời em: 25tr.
Tôn trọng quyền riêng tư, e chả hỏi cụ tỷ làm gì.
Con nhà em 3 đứa 3 trường.

Chỉnh sửa cuối:

bachlamhqhg

Xe buýt
Cái teams đấy là do dịch nên trường nào cũng triển khai để học online. Cái e nói là làm slide powerpoint thường xuyên để trình chiếu, thuyết trình về bài học trên lớp cơ. Nếu trường công mà làm đc như vậy thì chắc phải là trường chuyên rồi