[Funland] Có nên học cấp 1 ở trường Vinschool hay không? Học ở đó thì ưu điểm và nhược điểm là gì ạ?

Chép Vàng

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra một số trường tư, vì chỉ phải học học trong trường ko phải học thêm nên tính ra còn rẻ hơn khối nhà cho con học công rồi đi học thêm cụ ạ.
Chả biết các cụ con học trường tư thế nào. F1 em học trường công thấy nhẹ nhàng. Không như các cụ trên ọp nói

phuongmit

Xe cút kít
Vậy con cụ được học bn môn thể thao? Có cầu lông, đá cầu, bóng rổ, bóng đá, bóng chuyền... Ko?
Con em học lớp 1, năm nay lên lớp 2 thì mấy môn cụ nói cần hay k :)) mà học hay k còn phụ thuộc sở thích từng cháu, chứ cứ nhồi nó đi học là tốt hả cụ :)) em hơi tò mò lớp 1 lớp 2 dạy full thể thao như cụ nói đấy, em sẽ kiểm chứng lại xem tnao ;))

bachlamhqhg

Xe buýt
Xin lỗi cụ, qua ví dụ trên, cụ nghĩ chất lượng giảng dạy thể thao cụ thể là bơi ở Vin ko đáng lo hay sao?
Chứ em MẤT TIỀN MỘT LẦN, 1.5tr là con em phải biết bơi thạo. Học xong mang ra Tăng Bạt Hổ bơi ác luôn.
Biết bơi hay ko thì còn phụ thuộc đứa trẻ, đây ta chỉ bàn về sự tiện lợi và csvc trường cung cấp phục vụ cho hs thôi, rõ ràng trường công không cung cấp được là thua kém toàn diện rồi.

bachlamhqhg

Xe buýt
Con em học lớp 1, năm nay lên lớp 2 thì mấy môn cụ nói cần hay k :)) mà học hay k còn phụ thuộc sở thích từng cháu, chứ cứ nhồi nó đi học là tốt hả cụ :)) em hơi tò mò lớp 1 lớp 2 dạy full thể thao như cụ nói đấy, em sẽ kiểm chứng lại xem tnao ;))
E ko nói là lớp 1, 2 học full cái đấy, mà trường cung cấp full, các cháu sẽ học hết trong quá trình từ lớp 1 đến 12.

duongbinh07

Xe điện
Vậy con cụ được học bn môn thể thao? Có cầu lông, đá cầu, bóng rổ, bóng đá, bóng chuyền... Ko?
Ái chà, cụ bị nó lừa rồi.
Nếu tập thể thao thật sự, ai cũng hiểu chỉ cần thạo 1 món kể trên trong năm học đã là ước mơ rồi.
Thạo thế méo nào được 2-3 món.
Còn giới thiệu thì chắc cụ ko biết trường làng có cả võ thuật và dancesport trong giờ thể dục.

bachlamhqhg

Xe buýt
Ái chà, cụ bị nó lừa rồi.
Nếu tập thể thao thật sự, ai cũng hiểu chỉ cần thạo 1 món kể trên trong năm học đã là ước mơ rồi.
Thạo thế méo nào được 2-3 món.
Còn giới thiệu thì chắc cụ ko biết trường làng có cả võ thuật và dancesport trong giờ thể dục.
Cụ ko hiểu đc đâu, ng ta cung cấp rất nhiều môn, hs sẽ học dần trong cả quá trình phù hợp với độ tuổi chứ ko phải 1 năm học hết tất cả.

phuongmit

Xe cút kít
Chả biết các cụ con học trường tư thế nào. F1 em học trường công thấy nhẹ nhàng. Không như các cụ trên ọp nói
Con em trường công cũng thế, bài nó làm hết trên lớp rồi, về e hỏi có bài thì làm k thì chơi, e chả kiểm tra gì luôn, quên mai cô báo thì tự chịu :))

duongbinh07

Xe điện
E ko nói là lớp 1, 2 học full cái đấy, mà trường cung cấp full, các cháu sẽ học hết trong quá trình từ lớp 1 đến 12.
Em hỏi cụ biết trả lời hộ, giả dụ học sinh xin chỉ học chuyên 1 môn thể thao và ko học những cái khác thì có được giảm tiền ko?
Cụ tóm luôn hộ hết tiểu học thì học được mấy môn? Thành thạo cỡ nào?
Em thấy Vin học tìm hiểu nhạc cụ toàn học chay. Cắt bìa.

bachlamhqhg

Xe buýt
Về giáo dục thể chất, e thấy trường tư vượt trội rồi vì trường công có đâu mà so. E lại nói tiếp về âm nhạc. Trường con e học nhạc cũng được học rất nhiều nhạc cụ nhé, nào trống, kèn, ukelele, organ... Chả nhớ hết được. Các cụ trường công con có được học sử dụng nhạc cụ ko ạ?

duongbinh07

Xe điện
Biết bơi hay ko thì còn phụ thuộc đứa trẻ, đây ta chỉ bàn về sự tiện lợi và csvc trường cung cấp phục vụ cho hs thôi, rõ ràng trường công không cung cấp được là thua kém toàn diện rồi.
Em đồng ý điểm csvc trường ko có nhà thi đấu tập luyện là không bằng trường có. Nhưng họ đâu có thu tiền dạy bơi và hầm bà làng.
Nhưng có bể bơi, có dạy bơi có thu tiền dạy các loại ( combo ) mà ko đảm bảo học sinh biết bơi thì phí tiền à?

bachlamhqhg

Xe buýt
Em đồng ý điểm csvc trường ko có nhà thi đấu tập luyện là không bằng trường có. Nhưng họ đâu có thu tiền dạy bơi và hầm bà làng.
Nhưng có bể bơi, có dạy bơi có thu tiền dạy các loại ( combo ) mà ko đảm bảo học sinh biết bơi thì phí tiền à?
E ko biết trường nào dạy mà ko biết bơi, trường con e tùy thời tiết, lịch học tuần bơi 1 lần. Sau 1 năm cháu kém nhất là con e cũng đã biết bơi.

duongbinh07

Xe điện
Về giáo dục thể chất, e thấy trường tư vượt trội rồi vì trường công có đâu mà so. E lại nói tiếp về âm nhạc. Trường con e học nhạc cũng được học rất nhiều nhạc cụ nhé, nào trống, kèn, ukelele, organ... Chả nhớ hết được. Các cụ trường công con có được học sử dụng nhạc cụ ko ạ?
Cụ lại nhầm lẫn một cách phi thực tế.
Cụ cứ về hỏi con hay đứa lớp 5 Vin xem biết sử dụng cái nào trong mấy cái cụ kể?
Em thấy chỉ được giới thiệu và bấm đánh thử xem tiếng thế nào thôi, còn đâu cắt bìa giống hình để cầm quay presentation

bachlamhqhg

Xe buýt
Cụ lại nhầm lẫn một cách phi thực tế.
Cụ cứ về hỏi con hay đứa lớp 5 Vin xem biết sử dụng cái nào trong mấy cái cụ kể?
Em thấy chỉ được giới thiệu và bấm đánh thử xem tiếng thế nào thôi, còn đâu cắt bìa giống hình để cầm quay presentation
Con e ko học Vin nên ko biết Vin ntn. Con e năm nay lớp 8 rồi, giờ học nhạc chúng nó đc chọn nhạc cụ. Con e nó biết Organ rồi nên nó chọn Okelele.

duongbinh07

Xe điện
E ko biết trường nào dạy mà ko biết bơi, trường con e tùy thời tiết, lịch học tuần bơi 1 lần. Sau 1 năm cháu kém nhất là con e cũng đã biết bơi.
Vin dạy bơi mà học sinh ko biết bơi đấy cụ.
Ý cụ là dạy bơi mỗi tuần 1 lần, 1 năm học sinh sẽ chắc chắn biết bơi pk ạ? Cụ thử nhẩm chi phí ước tính khoá bơi ý hết bao nhiêu? Mà kết thúc khoá con cụ tự tin đi bơi bể sâu ngang đầu chưa?

duongbinh07

Xe điện
Con e ko học Vin nên ko biết Vin ntn. Con e năm nay lớp 8 rồi, giờ học nhạc chúng nó đc chọn nhạc cụ. Con e nó biết Organ rồi nên nó chọn Okelele.
Con cụ học đâu? Học phí tầm bn?

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Trường tư chia việc học các môn năng khiếu ra thành các câu lạc bộ: bóng đá, bóng rổ, bơi lội, khoa học, báo chí, nghệ thuật... Các cháu và gia đình được chọn thoải mái từ đầu năm miễn là các câu lạc bộ không trùng lịch với nhau là được, nhà trường cũng không ép, các cháu có thể tham gia tập hoặc nghỉ nếu như thấy không khoẻ hoặc chán. Hình thức này em thấy hay, để các cháu nhanh chóng tự biết mình hợp với môn gì và chủ động trong việc rèn luyện, học tập. Ví dụ bạn nhà em thích đá bóng, tin học, chả bao giờ mò mặt đến mấy thứ như báo chí với nghệ thuật.