[Funland] Có nên hạn chế cho đỗ xe ở lòng đường không!?

onlinefisher

Xe điện
Tài xế ô tô mở cửa bất cẩn, thai phụ ngã ra đường thiệt mạng dưới bánh xe rác

Vẫn biết lỗi do tay lái xe không quan sát, nhưng cháu nghĩ nếu vẫn cho đỗ xe thế này thì tình trạng thương tâm vẫn tiếp tục xảy ra.
Cháu đội mũ rồi, các cụ gạch đá thoải mái nhé!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Bọn ngu thì hạn chế sao nổi cụ ! Tài xế chuyên nghiệp chạy taxi mà còn mở ẩu nói gì bỉm trắng .

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thấy rất nhiều thằng ở HN đỗ xe rồi mở toang cửa bước ra như một vị thần... vài lần cháu phải phanh gấp vì không dám lượn sang trái vì có xe đang lao tới.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Em ủng hộ cấm đỗ xe dưới lòng đường trừ các chỗ có biển cho phép. Lý do là hạn chế tắc đường chứ không phải vì mở cửa xe.
Em đồng quan điểm với cụ. Đường là để đi. Cấm đỗ xe trên đường giao thông.

onlinefisher

Xe điện
Em ủng hộ cấm đỗ xe dưới lòng đường trừ các chỗ có biển cho phép. Lý do là hạn chế tắc đường chứ không phải vì mở cửa xe.
Vâng. Đỗ xe như vậy thì người ta lấy đâu ra chỗ để đi mà không tai nạn, chả cứ mở cửa xe đâu ạ?! Cháu xem video mà thấy buồn quá!

NNS

Xe ngựa
ơ hay, tai nạn do thằng ngu mở cửa vừa ngu vừa láo vừa vô ý thức lại đi cấm đỗ xe là sao? thế cụ cấm dồi xe nó đỗ đâu?

HTlangtu

Xe điện

Vẫn biết lỗi do tay lái xe không quan sát, nhưng cháu nghĩ nếu vẫn cho đỗ xe thế này thì tình trạng thương tâm vẫn tiếp tục xảy ra.
Mẹ, mở xoẹt 1 cái thế kia, thì đội trẩu, tay lái dẻo, có khi còn hẹo, chứ đừng nói thai phụ kia đỡ sao nổi>:D<
RIP 2 mạng người, khổ tâm quá:((

vneseman

Xe lăn
Có biển cấm đỗ, phố nhỏ mà còn đỗ tràn lan luôn thì xá gì phố không cấm. Em ủng hộ xử đúng khung, đi vào năm càng tốt cho việc răn đe.

đen_đá

Xe buýt
Mở các điểm trông giữ xe nhan nhản, dù là trên nhưng con phố rất hẹp. Tiền này vào nhà nước liệu đc bao nhiêu mà đánh đổi khá nhiều sự thuận tiện giao thông của ng dân

Cosaodau

Xe hơi

Vẫn biết lỗi do tay lái xe không quan sát, nhưng cháu nghĩ nếu vẫn cho đỗ xe thế này thì tình trạng
thương tâm vẫn tiếp tục xảy ra.
Thương người mẹ và gia đình trẻ quá. Phải đến bao giờ nối đau mất mát này mới nguôi ngoai đây...
Mất mát đến từ những ...phải vọi là..thằng lái xe... Đã biết là phương tiện nguy hiểm cao độ với xã bội mà nó cứ như không ý... Nếu tôi mà là nhà kia thì đệ đơn đến cùng để bế cái thằng lái xe ẩu đả đó ...đi vài năm

Chỉnh sửa cuối:
Em đồng quan điểm với cụ. Đường là để đi. Cấm đỗ xe trên đường giao thông.
Thừa tiền, quy hoạch tốt như tây nó còn đỗ lòng đường, cụ định chơi sang thế cơ ạ ^^
Còn bọn ngu ko ngu kiểu này ngu kiểu khác, sao lại vì nó mà kéo lùi xã hội được ^^

Tony_Le

Xe container

Rồi đỗ ở đâu? Đi xe máy về đến nhà mới biết không bị thương (chưa kể chết) vậy sao không đề nghị cấm luôn đi cụ.

XSim

Xe container
Các cụ hỏi đỗ ở đâu hả, em không cần biết. Tự tìm bãi mà gửi không thì ráng đi taxi hay xe buýt.

Mấy ông chê xe máy dừng đỗ tùy tiện làm đô thị nhếch nhác thì cũng nên cấm ô tô dừng đỗ cho văn minh và công bằng.

Lại có cụ bảo Tây còn không làm được, em cũng không quan tâm. Ta lúc nào cũng khác bọt mà, sao phải xoắn.

Tony_Le

Xe container
Các cụ hỏi đỗ ở đâu hả, em không cần biết. Tự tìm bãi mà gửi không thì ráng đi taxi hay xe buýt.

Mấy ông chê xe máy dừng đỗ tùy tiện làm đô thị nhếch nhác thì cũng nên cấm ô tô dừng đỗ cho văn minh và công bằng.

Lại có cụ bảo Tây còn không làm được, em cũng không quan tâm. Ta lúc nào cũng khác bọt mà, sao phải xoắn.
Có những thứ mà dùng ngu thì chết cả trăm người vẫn cứ phải dùng, không vì một vài thằng ngu làm chết người mà kéo lùi cả xã hội xuống được. Cái chính là luật phải nghiêm xử bọn này.

XSim

Xe container
Có những thứ thì chết cả trăm người vẫn cứ phải dùng, không vì một vài thằng ngu làm chết người mà kéo lùi cả xã hội xuống được.
Cụ không đọc post trước của em rồi, lý do em muốn cấm không phải vì tai nạn mở cửa xe mà vì làm ách tắc giao thông.

Tony_Le

Xe container
Cụ không đọc post trước của em rồi, lý do em muốn cấm không phải vì tai nạn mở cửa xe mà làm ách tắc giao thông.
Thì cắm biển cấm nhưng chỗ không cho đỗ, chỗ nào không gây ách tắc sao phải cấm.