[Funland] Có nên hạn chế cho đỗ xe ở lòng đường không!?

Phú Cửng

Xe tăng
Lõm vào thì mở cửa bất cẩn vẫn hậu quả cụ ạ, chỉ bớt khó khăn di chuyển thôi.
Nó sẽ lõm sâu luôn vào vỉa hè, mở hết cửa cũng không ra phần đường xe chạy cụ ạ,

cadan

Xe container
Theo cac cụ thì gã tài xế kia có bị bế đi voc lịch không ạ

Dan du an

Xe cút kít
Mấy cụ cứ nhầm dừng với đỗ nhỉ? Em bảo cấm đỗ chứ có bảo cấm dừng đâu. Giờ cao điểm thấy mỗi bên một làn bị ô tô đỗ chiếm mất cực kỳ khó chịu.
Công nhận, nhiều bố cứ nhảy vào còm kiểu như không cho xe dừng lại .... Nhìn sang Thái Lan người ta quy định chỗ đón xe grab kia kìa.... Cả hàng dài chờ lần lượt ở vỉa hè ngay trên phố đông đúc. Mọi người đều phản đối việc đỗ xe chứ dừng xe sao tránh được. Có nhiều phố bé tí mà kẻ vạch đỗ cả hai bên như phố Nguyễn Gia Thiều.... Người ta đi vào vài lần thấy bất tiện đành chọn phố khác để đi.... Cuối cùng dồn hết vào các trục chính trong khi ô bàn cờ đáng ra sẽ giúp thông thoáng nhanh xe cộ thì lại thành 1/2 để dành đỗ xe.

MuathuHN252

Xe cút kít
Qua e xem video rồi nhưng ko biết là chị ấy đang mang thai😥
Chia buồn cùng những ng ở lại.
Cuộc sống vô thường quá, giờ đi đường thay vì chờ tài xế oto mở cửa qs thì chắc fai hạn chế đi gần các xe đang dừng đỗ, nhất là thấy xe đang đỏ đèn thì cứ đi chậm cho chắc nhỉ

Leanh65

Xe container
Em đã từng đọc và chứng kiến rất nhiều vụ tương tự như thế này rồi. Chỉ vì một chút bất cẩn mà gây ra hậu quả đau lòng.Liệu những việc thế này có nên đưa vào quá trình giảng dạy hay thi bằng không các cụ mợ?

Tài xế mở cửa xe gây tai nạn sẽ phải đối mặt với những án phạt nào.

Mới đây ở Nghệ An,thai phụ 34 tuổi đang lái xe máy thì tông trúng cửa ôtô do tài xế mở đột ngột nên ngã xuống đường và bị xe chở rác phía sau đâm trúng,tử vong tại chỗ.

Khoảng 7h30 ngày 11/9, trên đường Phan Đăng Lưu, phường Trường Thi, TP Vinh, thai phụ 34 tuổi lái xe máy tông trúng cửa trái bên ghế lái của ôtô Honda CRV. Cùng lúc, xe chở rác của Công ty cổ phần Môi trường và Công trình đô thị Nghệ An lao tới đâm vào nạn nhân.
Theo dữ liệu từ camera hành trình, thời điểm trên chiếc Honda CRV đang đỗ bên phải đường, cùng chiều di chuyển với xe máy. Do tài xế ôtô mở cửa bất ngờ, không quan sát nên nạn nhân đi phía sau không kịp phản ứng, tông trúng.
Tại hiện trường, xe máy hư hỏng, mép dưới cửa bên lái của ôtô bị cong vênh. Xung quanh vệt dầu và vết máu loang lổ.
Đội Cảnh sát giao thông trật tự Công an TP Vinh cử cán bộ đến phân luồng giao thông, điều tra nguyên nhân. Đến trưa, hiện trường được giải phóng.
Nạn nhân đang mang thai gần 7 tháng, nhà ở phường Hưng Dũng, TP Vinh.

Em không phải nói gì chứ tài xế mở cửa thế thì sai rồi, nhưng ở chiều ngược lại pn đi xe máy rất ít khi để ý các xe đỗ bên cạnh. Em có đi xe máy cạnh các xe đang đỗ bao giờ cũng cảnh giác để ý gương, đèn của nó, sẵn sàng cho tình huống lx mở cửa và đi xa nhất có thể. Nhiều mợ đi sát sạt và phóng vèo vèo coi nó như là đống đất vậy rất nguy hiểm.

Langthang_Mercedes

Xe container
Hạn chế lớn nhất của nhà mình là xe máy nhiều như ong ve và đi chung với ô tô, chứ chỉ ô tô với nhau thì mở cửa xe vô ý thiệt hại lớn nhất sẽ là xe đó.

haiyen1012

Xe điện
1. Việc này lỗi của chính quyền là không ngăn chặn việc làm sai.

2. Đâm vào chắc mình vẫn phải đền, cái này cũng do chính quyền vì mình không được bảo vệ.
Kiện ra chính quyền mà chính quyền bảo tự xử lý nội bộ thì hòa cả làng phải ko ạ?

Langthang_Mercedes

Xe container
Kiện ra chính quyền mà chính quyền bảo tự xử lý nội bộ thì hòa cả làng phải ko ạ?
Cá nhân cụ đi xe máy phang vào đýt cái eto thò ra ấy, nó bắt đền cụ có đền không? Chưa cần đến chính quyền, bản thân cụ cũng cảm thấy hơi lỗi rồi + cộng thêm tý mực trên người bọn bựa nữa thì cụ có kiện không? Hòa thế nào mà hòa :D .

haiyen1012

Xe điện
Cá nhân cụ đi xe máy phang vào đýt cái eto thò ra ấy, nó bắt đền cụ có đền không? Chưa cần đến chính quyền, bản thân cụ cũng cảm thấy hơi lỗi rồi + cộng thêm tý mực trên người bọn bựa nữa thì cụ có kiện không? Hòa thế nào mà hòa :D .
Em thượng tôn pháp luật nên quan trọng phán xử của chính quyền chứ lỗi với mực em éo ngại.
Tất nhiên là em ví dụ cho trường hợp khách quan chứ ko phải cố tình phá hoại.
Mà em lái xe kéo chở gạch chứ ko đi xe máy cụ ạ :))

Langthang_Mercedes

Xe container
Em thượng tôn pháp luật nên quan trọng phán xử của chính quyền chứ lỗi với mực em éo ngại.
Tất nhiên là em ví dụ cho trường hợp khách quan chứ ko phải cố tình phá hoại.
Mà em lái xe kéo chở gạch chứ ko đi xe máy cụ ạ :))
Quay lại post #70 đi cụ, đơn giản là thế đi.