[Funland] Có cụ nào ăn mỡ muối Nga chưa ạ?

Dở người

Xe điện
Mua ở siêu thị hả cụ
Dở lắm mợ.
Nghe các bố bia rượu khen loanh quanh thế chứ thực tế dở lắm, ăn chả ra gì. Cái mỡ muối với cá muối ấy ăn chán lè ra với khẩu vị Việt, nhất là phụ nữ. Mợ tò mò thì ăn thử 1 tẹo cũng được, cho biết. Chứ dở lắm lận luôn. Cái con cá mặn đắng mặn chát, ăn 1 miếng xong phải tu 2 cốc nước chưa hết chát miệng. Em nhấm miếng mà nhả luôn, nuối không nổi.

Hai cái món quốc hồn quốc túy của Nga này vốn là món của mấy anh mugik, bắt được con cá, có con heo thì muối rồi làm khô để bảo quản được lâu. Đến bữa xẻo miếng ăn với bánh mì đen cho qua bữa chứ chả ngon lành gì đâu. Giống cá khô nhà mình thôi. Mà còn mặn hơn, dở hơn món cá khô nhà mình nữa. Cá chỉ vàng tẩm gia vị nướng lên xé, trộn với xoài lại ngon tuyệt vời.

Nga em thích mỗi món dưa chuột muối, ăn giòn, ngon. Còn lại món cháo sữa ăn cũng sợ. Toàn món giàu năng lượng, lắm calo thế thảo nào bọn gái Nga béo múp.

coolpix8700

Xe ngựa
Dở lắm mợ.
Nghe các bố bia rượu khen loanh quanh thế chứ thực tế dở lắm, ăn chả ra gì. Cái mỡ muối với cá muối ấy ăn chán lè ra với khẩu vị Việt, nhất là phụ nữ. Mợ tò mò thì ăn thử 1 tẹo cũng được, cho biết. Chứ dở lắm lận luôn. Cái con cá mặn đắng mặn chát, ăn 1 miếng xong phải tu 2 cốc nước chưa hết chát miệng. Em nhấm miếng mà nhả luôn, nuối không nổi.

Hai cái món quốc hồn quốc túy của Nga này vốn là món của mấy anh mugik, bắt được con cá, có con heo thì muối rồi làm khô để bảo quản được lâu. Đến bữa xẻo miếng ăn với bánh mì đen cho qua bữa chứ chả ngon lành gì đâu. Giống cá khô nhà mình thôi. Mà còn mặn hơn, dở hơn món cá khô nhà mình nữa. Cá chỉ vàng tẩm gia vị nướng lên xé, trộn với xoài lại ngon tuyệt vời.

Nga em thích mỗi món dưa chuột muối, ăn giòn, ngon. Còn lại món cháo sữa ăn cũng sợ. Toàn món giàu năng lượng, lắm calo thế thảo nào bọn gái Nga béo múp.
Bác ăn cái món này cũng sẽ thấy gần như vậy, vừa mặn chát lại vừa hôi

Mà khi bán người ta kèm thêm 1 con dao rất dài và sắc để người ăn cắt thật mỏng (cỡ tờ giấy pơ luya), cho lát cắt vào mồm chỉ ngậm chứ không nhai cho đỡ thấy chát vì muối

Chỉnh sửa cuối:

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Ăn mặn hại thận chứ bổ béo gì, giờ có phải như ngày xưa đâu

coolpix8700

Xe ngựa
Ăn mặn hại thận chứ bổ béo gì, giờ có phải như ngày xưa đâu
Đồ trong cái ảnh em post ngay ở trên không rẻ đâu bác. Ngay tụi mũi lõ cũng không dám ăn nhiều để phải lo đã ăn mặn.
Đúng như nhiều bác ở trên đã viết "rất tốn rượu", mà để tốn được rượu thì người ta luôn ăn kèm rượu, chứ chẳng bao giờ ăn đồ đó 1 mình cả.
Để ăn với cơm như 1 món thức ăn cũng không!

antidau

Xe container
Quán Nguyễn Công Hoan hồi 2017 cháu có ăn rồi. Khá ngon. Chắc các cụ Hà Nội gốc ăn nhạt chứ với khẩu vị sinh ra ở Hải Phòng của cháu chả thấy mặn gì cả

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
ra quán cccp ở ngọc khánh đó mợ, có món thịt xiên nướng ngon lém :D
Cccp là cái gì cụ? Số bao nhiêu nhỉ?
Dở lắm mợ.

cá mặn e ăn rồi,đúng như mợ tả, hại thận lắm, có mỡ thì chưa ăn, nhìn hơi kinh :D

Nowhere Man

Xe hơi
Em thì ăn cá muối của bọn Ngố này rồi, thấy bình thường về độ mặn chứ ko đến mức như các cụ nói, em còn nhai cả miếng to được, có lẽ do em gốc Hải Phòng. Tuy nhiên em không thấy nó ngon. Món mỡ muối thì chưa ăn, để hôm nào rảnh thử ghé qua quán của mợ chủ người Ukr mà các cụ đề xuất kia xem, đọc bài báo em thấy nể phục mợ ấy phết

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

bomon

Xe tăng
Cccp là cái gì cụ? Số bao nhiêu nhỉ?

cá mặn e ăn rồi,đúng như mợ tả, hại thận lắm, có mỡ thì chưa ăn, nhìn hơi kinh :D
Tên quán là CCCP mợ ạ, khoảng giữa giữa ngõ 84 Ngọc Khánh, đối diện lối lên bãi đỗ xe. Quán có ưu thế ở những món cần nhà bếp nấu như súp, thịt nướng, mùi vị thấy bảo chuẩn, chứ mấy món nguội bán ngoài siêu thị thì cũng như nhau, đồ Nga nhập về giờ cũng nhiều.

arcobaleno87

Xe tải

Mà khi bán người ta kèm thêm 1 con dao rất dài và sắc để người ăn cắt thật mỏng (cỡ tờ giấy pơ luya), cho lát cắt vào mồm chỉ ngậm chứ không nhai cho đỡ thấy chát vì muối

Cụ ăn loại Jamon Ibérico cao cấp chút thì không quá mặn đâu, còn có hậu vị ngọt nhẹ, mùi thịt thơm, ăn với chút mẩu bánh mì uống vang đỏ ngon xuất sắc. Loại ham từ heo trắng như Serrano hay Teruel thì có mặn hơn, để ăn với bánh mì thì ok.

ubisapro

Xe trâu
con khô cá đấy nghe lói vài trăm bạc. tưởng bổ béo lắm mà đọc các cụ đã ăn phán thì chán hẳn.
trứng cá đen thì nom dư hạt đu đủ :))
Về VN đắt thôi chứ mua bên đó cũng rẻ mà cụ. Trước e toàn nhờ bọn bạn ở Astrakhan mua để mang về VN; cơ mà e thì ko khoái. Gọi là mang về nên lúc giao lưu cũng nếm tí, chả nhẽ mang tiếng mang về làm quà mà bản thân chê. Nhưng đúng là em ko khoái :))

ubisapro

Xe trâu
Cá Astrakhan với cọng tỏi muối nhà cháu xơi nhiều, còn mỡ muối thì quả thực ko nhớ đã xơi chưa. Cá astrakhan mặn chát và tanh, cọng tỏi muối hoặc dưa bao tử muối của Nga thì khá hấp dẫn.
E toàn bảo là ngồng tỏi muối. Món này ăn rất ngon, e rất khoái. Thực ra ngồng tỏi nhà mình mà xào thì cũng ngon, mỗi tội ít khi có :D

ubisapro

Xe trâu
Xa-xờ-lức :D món này ra bờ sông Neva nướng uống bia mới ngon :))
Lạ thôi, nhà mình có món thịt xiên móc mật cũng có vị ngon riêng mà :)) Trước bọn e toàn lôi vào rừng, nhặt củi nướng bên Nga :)) Nếu nói về nhắm thì e khoái nhất món phô mai sợi, uống bia ngon. còn cá vopla thì chịu :))

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Ăn vài mẩu kèm bánh mì thôi ah.
Cá khô Astrakhan cũng thế, mặn vãi. May ra ngậm tí trứng bùi bùi cũng còn ok ạ.

kimma

Xe điện
Công nhận, mặn bỏ mựa ra ấy. Nhất là cá Astrakhan.
Bên Nga nó lạnh nên nhậu sẽ hợp chứ xứ mình nhậu với món này em ko khoái.
Nhậu với rượu ở xứ mình cứ: thịt chó, lòng lợn, đuôi bò, . . . là chuẩn nhất nhóe :D
Đó Cụ không biết mua cá chuẩn nên bị ăn mặn là đúng rồi. 1 con cá ngon, chuẩn thì phải to , lớp vảy bóng, đưa ra ánh sáng phải nhìn thấu. Phải nhiều dầu, chấm tương ớt với chút đường, chút chanh và tỏi giã nhỏ. 1 con cá 2 chai bia lạnh thì Tôi bảo đảm với Cụ là Cụ sẽ nghiền chết luôn. Con cá phải cỡ bàn tay của mình ý. Phải mua cá vào tháng 6,7,8 mới ngon. Các tháng khác chớ mua vì ướp muối mặn lắm. Nói chung muốn ngon phải biết hàng chất lượng. Phải biết cá xuất xứ chỗ nào nữa cơ. Ko phải cứ cá Nga là xuất xứ AT.

kimma

Xe điện

Loại này hàng chợ Cụ ạ. Chất lượng kém lắm. Muốn ăn ngon phải chọn hãng có tiếng, phơi cỡ 5 năm trở lên. Nhưng giờ giá chát lắm. Trc Tôi mua cỡ 350/ cái. Giờ nó 6..700 rồi. 7 năm cỡ trên 1000eu rồi.

agrimeco

Xe lăn
Đó Cụ không biết mua cá chuẩn nên bị ăn mặn là đúng rồi. 1 con cá ngon, chuẩn thì phải to , lớp vảy bóng, đưa ra ánh sáng phải nhìn thấu. Phải nhiều dầu, chấm tương ớt với chút đường, chút chanh và tỏi giã nhỏ. 1 con cá 2 chai bia lạnh thì Tôi bảo đảm với Cụ là Cụ sẽ nghiền chết luôn. Con cá phải cỡ bàn tay của mình ý. Phải mua cá vào tháng 6,7,8 mới ngon. Các tháng khác chớ mua vì ướp muối mặn lắm. Nói chung muốn ngon phải biết hàng chất lượng. Phải biết cá xuất xứ chỗ nào nữa cơ. Ko phải cứ cá Nga là xuất xứ AT.
cá ông bạn em về vn cho đây, chưa chuẩn lắm vì nó là cá sông Đông êm đềm ;))