[Funland] Có ai thích gái mà thích ngũ quan của gái đẹp không?

lathuroi

Xe tải
Tai chỉ là một điểm xem tướng thôi, quan trọng nhất là mắt. Các cụ nhìn mắt còn vật cũng như vậy. Tai đẹp chỉ hưởng 10 năm thôi.

chánvcd

Xe buýt
Cháu đặc biệt để ý cái tai, sau đến mắt và lông mày, mà kiểu gì hay quen gái rất giỏi, nhưng tai không đẹp, lông mày ko đẹp (ngắn, hoặc mờ) mới chán. Nhiều khi quen được những em rất đẹp, rất giỏi, mà đến khi em nó vén tóc, nhìn thấy tai, cảm thấy mọi thứ đẹp nhất về em ý đều tan biến.

ps/ Nghe nhạc nhẹ thư giãn nhé các cụ. Không biết con gái cụ nào đây không biết, khéo đẻ thế. Các cháu hát trong này mới 13, 14 tuổi thôi các cụ, ko nói gì nhan sắc các cháu nó đâu.
Nhìn gái em lại Ko để ý tai mắt lông mày mà đập vào mắt em đầu tiên phải là....=P~

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cụ/mợ có thể nói thẳng vào bức ảnh được không :D nhất là đôi mắt. Sorry chủ nhân bức ảnh 1 chút để trao đổi chuyên môn.
Quả thật, cụ cho em một đề bài quá khó. Ngoài khả năng của em ạ. Ko biết cụ có ý troll em ko, nhưng cũng phải thú nhận, em đánh giá dựa trên trải nghiệm cá nhân và kinh nghiệm của bố, của chú em. Họ là những người (ko phải thầy xem tướng hay bói toán vớ vẩn) ảnh hưởng tới nhãn quan của em sau này.
Với phụ nữ, thanh quan trọng hơn sắc. Như còm trc em đã viết: Mắt trong ngũ quan là quan trọng nhất. Như ảnh của mợ trên, mợ í chụp qua app hoặc phần ánh sáng hơi lờ lờ nên chưa thể đánh giá mắt mợ í có sáng hay ko ạ. Xin lỗi mợ L.C.D nếu em viết lời trên làm mợ phật ý ạ - Mình ở đây là để fun mà mợ nhỉ?!
Sắc đẹp nào rồi cũng phôi pha, đọng lại là âm thanh của giọng nói, là cử chỉ ôn nhu hay ko. Trên Ọp phơ này, đang đề cao phụ nữ dư vầy, nên em xin phép dừng bàn về vấn đề này ạ.
Mọi chữ em viết, đều là quan điểm cá nhân nhá cụ ui,:P

RosemaryCherry

Xe container
Em có quả mũi hơi bị toa nhưng nhiều người lại bẩu mũi em đẹp về tướng.

Em cũng thích bàn tay gọn gàng như cụ nói, và em đặc biệt thích bàn tay các bác sĩ phẫu thuật, nhìn lúc nào cũng chỉn chu sạch sẽ.
Mợ xênh thía. Em chỉ biết mũi to thì xởi lởi, tuy ko sang nhưng còn tuỳ thuộc vào các đường nét trên khuôn mặt nữa. Nên đánh giá mọi thứ chỉ là tương đối.
Để đánh giá cuộc đời của mỗi người phụ nữ, cần nhiều yếu tố như dáng đi, đường nét trên khuôn mặt, giọng nói,...Những nét mắt nhìn thấy mà đẹp, nhưng nội tâm ko đẹp thì sớm hay muộn cũng bị phá tướng ạ.
Nên mới nói: Hàm dưỡng nội tâm là quan trọng!
Mợ LCD xinh thía :x :x :x. Mũi mợ to giống mũi em, toàn những người tiêu tiền như nước :P :P :P =)) =)) =))
May được cái miệng xinh xinh kéo lại chứ ko lại làm bao nhiêu phá bấy nhiêu mợ ợ. Nhân trung sâu, rộng vừa phải và kéo dài là người tốt tính, có ý chí, nghị lực và đi lên bằng chính đôi chân của mình (sau những vấp ngã và ko khuất phục trước bất kì khó khăn, trở ngại nào). Ngoài ra, người nào có những đặc điểm trên còn sống lâu, ít bệnh và sức khoẻ chức năng của phụ nữ tốt nữa.
Em với mợ có đôi mắt nâu giống nhau, dù cuộc đời gần như bằng phẳng nhưng e rằng trong cuộc sống tình cảm, tình yêu khó an yên.
Chúc mợ vui vẻ, bình an :x :x :x

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ LCD xinh thía :x :x :x. Mũi mợ to giống mũi em, toàn những người tiêu tiền như nước :P :P :P =)) =)) =))
May được cái miệng xinh xinh kéo lại chứ ko lại làm bao nhiêu phá bấy nhiêu mợ ợ. Nhân trung sâu, rộng vừa phải và kéo dài là người tốt tính, có ý chí, nghị lực và đi lên bằng chính đôi chân của mình (sau những vấp ngã và ko khuất phục trước bất kì khó khăn, trở ngại nào). Ngoài ra, người nào có những đặc điểm trên còn sống lâu, ít bệnh và sức khoẻ chức năng của phụ nữ tốt nữa.
Em với mợ có đôi mắt nâu giống nhau, dù cuộc đời gần như bằng phẳng nhưng e rằng trong cuộc sống tình cảm, tình yêu khó an yên.
Mình lại gặp nhau ở đây rồi mợ cụa em ới,:x

baogiomuaduocxe

Xe điện
Trong ngũ quan, thì Giám sát quan là quan trọng ạ. Vì mắt thể hiện nội tâm con người. Dù các đường nét trên khuôn mặt ko hoặc chưa đc hài hoà, có đôi mắt sáng, đồng tử rõ ràng, đặc biệt nhãn thần đẹp, thì cuộc đời cũng ko đến nỗi đâu ạ.
Cá nhân em, đặc biệt hay chú ý đến miệng cười và hàm răng của phụ nữ. Răng đều như hạt bắp, thì cuộc đời của phụ nữ đó khá sướng. Sau là đến mũi (Thẩm biện quan), mũi cao thì thông minh, về thẩm mỹ thì sang và đẹp
đồng quan điểm ạ!

LeTai1979

Xe cút kít
Chời! Có bốn thầy: Thầy giáo, thầy thuốc, thầy tu (và thầy bói). Thầy bói chưa có công trình khoa học nào công nhựn là Thầy cả ạ. Nên sao lại gán cho em cái chức danh giời ơi đó hử?
Chỉ là, em hay quan sát những người phụ nữ bên cạnh, hoặc em có duyên gặp gỡ họ thôi. Nên những phát ngôn nhảm trên đây của em, các cụ đừng có tin mà lại bán thóc giống đi đó ạ, hêh.
Mà em cũng ko nhớ rõ có phải Thầy Tu ko nựa. Fun đi các cụ ui,:P
Thầy bói có công trình xem voi đc công nhận ấy thôi Mợ. :))

lathuroi

Xe tải
Em có quả mũi hơi bị toa nhưng nhiều người lại bẩu mũi em đẹp về tướng.

Em cũng thích bàn tay gọn gàng như cụ nói, và em đặc biệt thích bàn tay các bác sĩ phẫu thuật, nhìn lúc nào cũng chỉn chu sạch sẽ.
Mũi của mợ dạng túi mật, dạng mũi đẹp. Mắt chưa được.

RosemaryCherry

Xe container
Quả thật, cụ cho em một đề bài quá khó. Ngoài khả năng của em ạ. Ko biết cụ có ý troll em ko, nhưng cũng phải thú nhận, em đánh giá dựa trên trải nghiệm cá nhân và kinh nghiệm của bố, của chú em. Họ là những người (ko phải thầy xem tướng hay bói toán vớ vẩn) ảnh hưởng tới nhãn quan của em sau này.
Với phụ nữ, thanh quan trọng hơn sắc. Như còm trc em đã viết: Mắt trong ngũ quan là quan trọng nhất. Như ảnh của mợ trên, mợ í chụp qua app hoặc phần ánh sáng hơi lờ lờ nên chưa thể đánh giá mắt mợ í có sáng hay ko ạ. Xin lỗi mợ L.C.D nếu em viết lời trên làm mợ phật ý ạ - Mình ở đây là để fun mà mợ nhỉ?!
Sắc đẹp nào rồi cũng phôi pha, đọng lại là âm thanh của giọng nói, là cử chỉ ôn nhu hay ko. Trên Ọp phơ này, đang đề cao phụ nữ dư vầy, nên em xin phép dừng bàn về vấn đề này ạ.
Mọi chữ em viết, đều là quan điểm cá nhân nhá cụ ui,:P
Lại gặp mợ ở đây :P :P :P. Đông về rét lắm, mợ nhớ quàng khăn ấm, mặc áo dày khi ra ngoài chém gió nhá :P :P :P
Thôi thì em cũng tiếp lời mợ. Như ảnh của mợ @ L.C.D nhìn miệng xinh xắn và 2 môi đầy đặn cùng khuôn mặt hài hoà, cùng dáng vẻ thoát lên sự nhẹ nhàng ko gai góc nên em mạnh dạn đoán 99.99% giọng mợ ấm nhẹ đủ nghe, nhiều lúc cao giọng còn hơi bị trong trẻo nữa đấy, ko lảnh lót như mấy em môi mỏng hoặc cũng ko gay gắt the thé như mấy chị môi dày, đúng ko mợ ơi :x :x :x

L.C.D

Xe container
Mợ xinh quá, nhìn như học sinh cấp 3 ấy!
Cụ cứ cho em đi tàu bay giấy thế là gay go cho em lắm ợ. Con em 1m79 rồi, em sắp là mẹ sinh viên roài :)). Nhưng từ hồi con em lớn, em đổi xì tai sang kiểu xuỳ tin cho nó trẻ, cứ mặc áo hoodie với bomber và short ngắn khoẻ mạnh thì auto trẻ ra 5-7t so với xì tai sương sa hột lựu cụ ạ. Giống như các cụ, chỉ cần mặc áo polo quần jeans là đã trẻ hơn đóng comple cà vạt rồi.
Em chủ trương càng già càng trẻ hoá bằng cách cắt tóc ngắn dần lên, quần áo mặc cùng kiểu với con. 3 mẹ con em đi chơi mọi ng cũng bảo là như 3 chị em.
Cơ bản là phải dám thay đổi. Em nghĩ thế.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Nhân trung đẹp là sâu và dạng hình giọt nước, nước vào không rơi. Chứ không đơn giản là sâu. Sâu mà hẹp, không nở thì tính nết và đường con cái nên thận trọng.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Đấy,
Đưa ảnh lên mạng nó khổ thế đấy. Bị mổ xẻ, soi, trêu :)) :)) Em cũng trêu.

Cơ mờ không đưa thì chỉ việc chém gió bình luận ng khác thoải mái. Rồi ai cũng tưởng (hy vọng) mình là xinh.
Có ai biết ai là ai đâu cụ. Mạng ảo thôi mà.

RosemaryCherry

Xe container
Nhân trung đẹp là sâu và hình giọt nước, chứa được nước. Chứ không đơn giản là sâu. Sâu mà hẹp thì tính nết và đường con cái nên thận trọng.
Nhân trung đẹp là sâu và mở rộng về phía miêngj đó cụ, chứ nói kiểu giọt nước sẽ gây khó hiểu cho nhiều người :P :P :P.
Em đang nói rộng vừa phải, tuy nhiên nhiều khi bỏ qua những điều bất lợi hoặc đi vào cá nhân quá ạ, cụ thông cảm :P :P :P

Chỉnh sửa cuối:

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ cho em đi tàu bay giấy thế là gay go cho em lắm ợ. Con em 1m79 rồi, em sắp là mẹ sinh viên roài :)). Nhưng từ hồi con em lớn, em đổi xì tai sang kiểu xuỳ tin cho nó trẻ, cứ mặc áo hoodie với bomber và short ngắn khoẻ mạnh thì auto trẻ ra 5-7t so với xì tai sương sa hột lựu cụ ạ. Giống như các cụ, chỉ cần mặc áo polo quần jeans là đã trẻ hơn đóng comple cà vạt rồi.
Em chủ trương càng già càng trẻ hoá bằng cách cắt tóc ngắn dần lên, quần áo mặc cùng kiểu với con. 3 mẹ con em đi chơi mọi ng cũng bảo là như 3 chị em.
Cơ bản là phải dám thay đổi. Em nghĩ thế.
Mặc lệnh lệch tuổi quá, cũng hơi lạ lạ ở xứ VN chứ ạ :)))

Dispatcher

Xe tăng
Em thích chân mày, đối với em người có chân mày đẹp thì không có khuôn mặt xấu được. Phụ nữ biết chăm chút chân mày là 1 người rất biết chăm chút nhan sắc. Rậm, mỏng, dày, mảnh, thanh... đều được, vì có nhiều kiểu chân mày rất đẹp. Chân mày của Vương Tổ Hiền, Lý Gia Hân. Châu Huệ Mẫn, Lam Khiết Anh, Lý Nhược Đồng... chẳng hạn.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ thích phụ nữ ngực to với này nọ. Em ví dụ cho các cụ thấy tỉ lệ gần như hoàn hảo của HH Đặng Thu Thảo. Để thấy việc ngực nở mông cong chưa thể đánh giá được gì. Cô HH này đc đánh giá có tỷ lệ ngũ quan hài hoà, đẹp, và giới chuyên môn gọi là "tỷ lệ vàng" đó ạ.
Trân trọng đề nghị các cụ không bẻ lái, ko thớt lại vào thùng rác chơi ạ.
Em cảm ơn!