[Funland] Có ai thích gái mà thích ngũ quan của gái đẹp không?

Duhloss

Xe tải

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Chân que tăm - Đầu gối củ lạc
Tai lá mít - Đít lồng bàn
Mồm gầu - Lưỡi chổi
Răng vổ - Cổ dài
Sứt môi - Lồi rốn
:))
Như này là được trâu khoẻ hay trâu mắn đẻ vậy cụ?

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cháu không đánh giá cao tướng mày thấp dần từ phía mũi ra.
Ơ tất nhiên rồi cụ. Lông mày thì người ta liệt kê mấy chục kiểu nhưng ví dụ như Kiếm mi, binh quyền vạn dặm, hoặc đuôi mày chực bay lên, có danh tiếng sớm, tức là cơ bản độ đậm nó đều từ đầu tới đuôi hình thái nó tốt (nhiều dạng ngại liệt kê), sợi lông không bị thô, khô, mày dài hơn mắt.... blah thì đều là tốt.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mày chưa bao giờ là cung/bộ vị biểu tượng cho phụ huynh cả. Mày là huynh đệ quan + đánh giá năng lực, khí lực của chính chủ nhân. Một ví dụ là ai có tướng Mi mao bà bà, tức là lông mày rất dài về đuôi mắt và rủ xuống, 100% sợ vợ như cọp :D
Em có biết lông mày đánh giá năng lực của chủ nhân, và còn thêm là tượng trưng cho vận cát hung của bố mẹ nữa ạ.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em có biết lông mày đánh giá năng lực của chủ nhân, và còn thêm là tượng trưng cho vận cát hung của bố mẹ nữa ạ.
Quả thực đây là 1 điều khá mới, xin cho link hoặc 1 keyword sách về "vận cát hung của song thân", phụ thân cung nằm ở Thượng đình, trán trên chứ nhỉ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Quả thực đây là 1 điều khá mới, xin cho link hoặc 1 keyword sách về "vận cát hung của song thân", phụ thân cung nằm ở Thượng đình, trán trên chứ nhỉ.
Hehe, cụ cho em xin dẫn chứng về còm trên đi ạ. Vì em đọc sách đó lâu rồi. Cụ biết thì khai sáng cho em để em bỏ quan điểm trên đi ạ

hai.tranhr

Xe container
Ngũ quan là bộ phận nào trên cơ thể người nữ nhỉ?

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, cụ cho em xin dẫn chứng về còm trên đi ạ. Vì em đọc sách đó lâu rồi. Cụ biết thì khai sáng cho em để em bỏ quan điểm trên đi ạ
Gúc, copy link cho nhanh nhỉ. Ngại up ảnh chụp bản cứng.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Em thì quan điểm hơi khác chút. Muốn ngũ quan, tam quan gì cũng được nhưng cởi hết ra mà quan sát hàng họ thấy mụn cóc hay vô mao là hết hứng =))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Gúc, copy link cho nhanh nhỉ. Ngại up ảnh chụp bản cứng.
Chân thành cảm ơn cụ đã nhiệt tình search và gửi link cho em ạ.
Em sẽ đọc và phản hồi cho cụ sau. Tất nhiên, khi dẫn chứng đủ thuyết phục, còm phía trên của em coi như bị reject. Cảm phiền cụ lượng thứ ạ!

luu linh

Xe buýt
Cụ
mợ mơ Hồng phán cho em về những thứ liên quan đến cặp lông mày em cái.

Chỉnh sửa cuối:

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Quả thật, cụ cho em một đề bài quá khó. Ngoài khả năng của em ạ. Ko biết cụ có ý troll em ko, nhưng cũng phải thú nhận, em đánh giá dựa trên trải nghiệm cá nhân và kinh nghiệm của bố, của chú em. Họ là những người (ko phải thầy xem tướng hay bói toán vớ vẩn) ảnh hưởng tới nhãn quan của em sau này.
Với phụ nữ, thanh quan trọng hơn sắc. Như còm trc em đã viết: Mắt trong ngũ quan là quan trọng nhất. Như ảnh của mợ trên, mợ í chụp qua app hoặc phần ánh sáng hơi lờ lờ nên chưa thể đánh giá mắt mợ í có sáng hay ko ạ. Xin lỗi mợ L.C.D nếu em viết lời trên làm mợ phật ý ạ - Mình ở đây là để fun mà mợ nhỉ?!
Sắc đẹp nào rồi cũng phôi pha, đọng lại là âm thanh của giọng nói, là cử chỉ ôn nhu hay ko. Trên Ọp phơ này, đang đề cao phụ nữ dư vầy, nên em xin phép dừng bàn về vấn đề này ạ.
Mọi chữ em viết, đều là quan điểm cá nhân nhá cụ ui,:P
Người đã biết Mắt là quan trọng nhất ngũ quan, lại biết nữ nhân Thanh trọng hơn Sắc: (Nhất thanh nhị sắc tam hình; Nữ nhân nhất trọng thanh đới) lại bảo là em đánh giá trên trải nghiệm cá nhân và kinh nghiệm của bố và chú em. Nghe ra có vẻ con nhà nòi nhỉ :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Người đã biết Mắt là quan trọng nhất ngũ quan, lại biết nữ nhân Thanh trọng hơn Sắc: (Nhất thanh nhị sắc tam hình; Nữ nhân nhất trọng thanh đới) lại bảo là em đánh giá trên trải nghiệm cá nhân và kinh nghiệm của bố và chú em. Nghe ra có vẻ con nhà nòi nhỉ :D
Dạ ko ạ, em ko có biết gì đâu ạ. Cụ lại troll em rồi đấy phỏng ạ? Huhu,:((

thngaylangthang

Xe ngựa