[Funland] Có ai thích gái mà thích ngũ quan của gái đẹp không?

luu linh

Xe buýt
Người đã biết Mắt là quan trọng nhất ngũ quan, lại biết nữ nhân Thanh trọng hơn Sắc: (Nhất thanh nhị sắc tam hình; Nữ nhân nhất trọng thanh đới) lại bảo là em đánh giá trên trải nghiệm cá nhân và kinh nghiệm của bố và chú em. Nghe ra có vẻ con nhà nòi nhỉ :D
em ngồi đầu nên được camera ưu ái đấy.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
cụ hộ em cháu này nữa =))

Em chưa cần quan tâm bạn này bị bắt vì lý do gì, nhưng mắt của bạn này thì "ko trộm cướp cũng buôn vợ người" cụ nhé!
Em có nói nhảm ko cụ Lah ới, em loe xoe quá,:P

meotamthe

Xe cút kít
Cụ quá thể, em cũng thích nhìn gáy, nhất là tóc con, tóc tơ lơ thơ...
Vâng, đôi mắt thông minh, nụ cười vô tư, cái gáy mịn màng, những thứ khác cũng tuyệt, em thích nhất là ôm từ đằng sau, hôn lên gáy.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa cần quan tâm bạn này bị bắt vì lý do gì, nhưng mắt của bạn này thì "ko trộm cướp cũng buôn vợ người" cụ nhé!
Em có nói nhảm ko cụ Lah ới, em loe xoe quá,:P
HD Hải là tam bạch nhãn mà. Tuy nhiên, nhận định 1 nhân sự như này có 1 vài cái ảnh tĩnh e ra chả tích sự gì.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
HD Hải là tam bạch nhãn mà. Tuy nhiên, nhận định 1 nhân sự như này có 1 vài cái ảnh tĩnh e ra chả tích sự gì.
Dạ, đánh giá một con người, phải đánh giá lúc họ nóng giận nhất có đúng ko ạ? Lúc đứng trước kim (tiền). Vì hoàng kim hắc khế tâm, khi đó mới thể hiện đc nội hàm của người đó ạ,:D

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, đánh giá một con người, phải đánh giá lúc họ nóng giận nhất có đúng ko ạ? Lúc đứng trước kim (tiền). Vì hoàng kim hắc khế tâm, khi đó mới thể hiện đc nội hàm của người đó ạ,:D
Trong Tướng luận khảo mệnh - Vũ Tài Lục ngoài hình tướng

a) Đem điều phải lẽ trái hỏi họ để biết chí hướng.

b) Lấy lý luận dồn họ vào thế bí để biết biến thái.

c) Lấy mưu trí trị họ để trông thấy kiến thức.

d) Nói cho họ những nỗi khó khăn để xét đức dũng.

e) Cho họ uống rượu say để dò tâm tính.

f) Đưa họ vào lợi lộc để biết tấm lòng liêm chính.

g) Hẹn công việc với họ để đo chữ tín.

Copy mạng :D

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Sai rồi cụ ới. Cụ có thể GG được mà,:D. Tai, lông mày, mắt, mũi, miệng.
Xem theo sách cụ thể từng điểm thì dường như ai cũng làm dc. Nhưng kết hợp được các yếu tố ấy để thấy dc cái tổng hoà của 1 con người mới là điều ko phải ai cũng nhìn dc.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Trong Tướng luận khảo mệnh - Vũ Tài Lục ngoài hình tướng

a) Đem điều phải lẽ trái hỏi họ để biết chí hướng.

b) Lấy lý luận dồn họ vào thế bí để biết biến thái.

c) Lấy mưu trí trị họ để trông thấy kiến thức.

d) Nói cho họ những nỗi khó khăn để xét đức dũng.

e) Cho họ uống rượu say để dò tâm tính.

f) Đưa họ vào lợi lộc để biết tấm lòng liêm chính.

g) Hẹn công việc với họ để đo chữ tín.

Copy mạng :D
Hehe, em túm váy lại là: Nhân, Lễ, Nghĩa, Trí và Tín nhé cụ ui,:P

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Xem theo sách cụ thể từng điểm thì dường như ai cũng làm dc. Nhưng kết hợp được các yếu tố ấy để thấy dc cái tổng hoà của 1 con người mới là điều ko phải ai cũng nhìn dc.
Cụ hiểu ý của còm em bị nhầm rồi ạ. Em chỉ nói đến các vị trí mà thớt đang bàn là "Ngũ quan" thôi ạ.
Còn kết hợp, em ko dám múa may với các cụ ạ!

hairyscary

Xe điện
Em lại tưởng ngũ quan ở đây là mặt, ba vòng, với đôi chân.
Hoá ra mỗi mặt không.
Chứ em hỏi khi nhìn phụ nữ thì cái gì ập vào mắt các cụ trước?

Chỉnh sửa cuối:

wave-tau

Xe container
Em thích nhìn mắt, rồi nhìn nụ cười, tiếp thì nhìn gáy, sau đó thì nhiều chỗ khác. Mắt nhìn để biết tâm tính, nụ cười để biết tâm cơ, gáy thì tình cảm lắm rồi, những chỗ khác nữa thì các cụ biết rồi đấy :))
Người ta nói mắt là cửa sổ tâm hồn mà cụ, khi đã có thiện cảm nhin vào mắt người phụ nữ ta thấy và cảm được rất nhiều về người phụ nữ ấy. :D

wave-tau

Xe container
Các cụ mợ cứ bình thoải mái, em qua tuổi bị tác động tiêu cực bởi nhận xét của người khác rồi, hihi. Vấy nị là chụp cả mặt thì em có đôi mắt thông minh phết í.
Em có từng đi cùng bạn đi xem bói, ông thầy bảo em là: cháu đừng bao giờ đi xem bói toán đâu nữa, vì trên khuôn mặt cháu có nụ cười là đẹp nhất, nó hoá giải nhiều thứ trong số phận, cháu có cs bình lặng nên cứ thế mà hưởng thôi. Em chẳng biết là thầy nói đúng hay sai nhưng em tích cực cười nhiều hơn- trừ khi đi đám hiếu. Và vì em tươi cười niềm nở với mọi ng nên việc gì em cũng có người giúp. Em đoán là ông thầy cũng ko phán nhảm lắm, mợ nhể :P
Em hồi chưa vợ đành chia tay với cô mẹt vi lai, người như người mẫu luôn để lấy cô teen với môi tim và nhân trung sâu, em thích những người phụ nữ nhân hâu hơn, phúc đực tại mẫu mờ. :D
Cô mẹt vi lai cảm thấy ở cổ có cái tham vọng mà em khó có thể kìm hãm, thôi để cổ cho người cao tay hơn. :D
Mợ hãy luôn tự tin vì mình là người phụ nữ nhân hậu. :)

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Cháu không rõ cách cụ xem thế nào. Nhưng cách cháu nhận diện nhân tướng và đọc lá số tử vi, thì cháu cũng đi từ cái riêng rẽ rồi tổng hoà nó lại với nhau. Nó cũng tương tự một bài vật lý (lực, dao động sóng cơ và điện...) về tổng hợp và phân tích lực/ dao động... vậy đó. Nhìn vào một đống thì cháu chịu ko phân tích nổi.