[Funland] Có ai thích gái mà thích ngũ quan của gái đẹp không?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nghe mợ nói thế ko phải chém rồi, cung cấp thêm cái ảnh thời thiếu niên để mợ phán.
Dạ mợ, thật sự em ko có biết gì về nhân tướng học, hay bói toán gì cả. Em cũng ko duy tâm xem bói gì đâu.
Đặc thù công việc của em, hay gặp gỡ người khác nên em hay chú ý thôi. Nhìn qua ảnh, cô gái này có hàm răng đẹp đó ạ. Em vẫn bảo lưu quan điểm là phụ nữ có răng đẹp như hạt bắp thì vận số khá tốt. Sau là đến giọng nói (Thanh là kết tinh từ nội tâm í). Cụ Lah ơi, giúp em đi được ko ạ?:((

thngaylangthang

Xe ngựa
Dạ mợ, thật sự em ko có biết gì về nhân tướng học, hay bói toán gì cả. Em cũng ko duy tâm xem bói gì đâu.
Đặc thù công việc của em, hay gặp gỡ người khác nên em hay chú ý thôi. Nhìn qua ảnh, cô gái này có hàm răng đẹp đó ạ. Em vẫn bảo lưu quan điểm là phụ nữ có răng đẹp như hạt bắp thì vận số khá tốt. Sau là đến giọng nói (Thanh là kết tinh từ nội tâm í). Cụ Lah ơi, giúp em đi được ko ạ?:((
Mơ đoán cho em có ko hôn

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chịu, cụ nghiên quả quan trên khăn này hẵng : ))

L.C.D

Xe container
Mợ LCD xinh thía :x :x :x. Mũi mợ to giống mũi em, toàn những người tiêu tiền như nước :P :P :P =)) =)) =))
May được cái miệng xinh xinh kéo lại chứ ko lại làm bao nhiêu phá bấy nhiêu mợ ợ. Nhân trung sâu, rộng vừa phải và kéo dài là người tốt tính, có ý chí, nghị lực và đi lên bằng chính đôi chân của mình (sau những vấp ngã và ko khuất phục trước bất kì khó khăn, trở ngại nào). Ngoài ra, người nào có những đặc điểm trên còn sống lâu, ít bệnh và sức khoẻ chức năng của phụ nữ tốt nữa.
Em với mợ có đôi mắt nâu giống nhau, dù cuộc đời gần như bằng phẳng nhưng e rằng trong cuộc sống tình cảm, tình yêu khó an yên.
Chúc mợ vui vẻ, bình an :x :x :x
Haizzz em còn chả làm đc mà chỉ phá đây mợ ới, lúc nào cũng nơm nớp lo ông chủ lót lá giả về nhà sản xuất :))
Mặc lệnh lệch tuổi quá, cũng hơi lạ lạ ở xứ VN chứ ạ :)))
Cũng ko lệch lắm cụ ạ. Ví dụ chị em tầm tuổi 40 của em đa số theo style quý phái sang chảnh, váy dài thướt tha giày cao điệu đàng, túi ví nọ kia. Còn em thì jupe chữ A kiểu đồng phục học sinh mặc với áo polo, hoặc jeans rách, giày vải, đeo balo- dĩ nhiên nhìn em phải năng động hơn người điệu rùi.
Nhiều ng cứ nói nhìn em thích quá, kiểu khoẻ khoắn, nhưng bảo họ mặc thì họ bảo ko quen nên ngại. Bởi vậy em mới bẩu là: có dám thay đổi hay ko thôi.
10 năm trc em còn vấn tóc cao vì em vấn tóc nhìn cũng quý phái lắm. Cũng điệu đàng váy bó giày điệu. Thế mà 1 ngày đẹp giời em đổi 180 độ, xuống tóc, bỏ hết váy cũ thay bằng kiểu mới. Cả nhà em kêu trời, bạn bè cứ bảo ko quen. Giờ thì ai cũng bảo nhìn em trẻ ra bao nhiêu so với trc đây. Cơ bản là khi thay đổi, em thấy tâm hồn, mọi suy nghĩ của em cũng trẻ ra, tích cực hơn - đó mới là giá trị tuyệt vời của sự thay đổi :)

meotamthe

Xe cút kít
Em thích nhìn mắt, rồi nhìn nụ cười, tiếp thì nhìn gáy, sau đó thì nhiều chỗ khác. Mắt nhìn để biết tâm tính, nụ cười để biết tâm cơ, gáy thì tình cảm lắm rồi, những chỗ khác nữa thì các cụ biết rồi đấy :))

RosemaryCherry

Xe container
Haizzz em còn chả làm đc mà chỉ phá đây mợ ới, lúc nào cũng nơm nớp lo ông chủ lót lá giả về nhà sản xuất :))

Cũng ko lệch lắm cụ ạ. Ví dụ chị em tầm tuổi 40 của em đa số theo style quý phái sang chảnh, váy dài thướt tha giày cao điệu đàng, túi ví nọ kia. Còn em thì jupe chữ A kiểu đồng phục học sinh mặc với áo polo, hoặc jeans rách, giày vải, đeo balo- dĩ nhiên nhìn em phải năng động hơn người điệu rùi.
Nhiều ng cứ nói nhìn em thích quá, kiểu khoẻ khoắn, nhưng bảo họ mặc thì họ bảo ko quen nên ngại. Bởi vậy em mới bẩu là: có dám thay đổi hay ko thôi.
10 năm trc em còn vấn tóc cao vì em vấn tóc nhìn cũng quý phái lắm. Cũng điệu đàng váy bó giày điệu. Thế mà 1 ngày đẹp giời em đổi 180 độ, xuống tóc, bỏ hết váy cũ thay bằng kiểu mới. Cả nhà em kêu trời, bạn bè cứ bảo ko quen. Giờ thì ai cũng bảo nhìn em trẻ ra bao nhiêu so với trc đây. Cơ bản là khi thay đổi, em thấy tâm hồn, mọi suy nghĩ của em cũng trẻ ra, tích cực hơn - đó mới là giá trị tuyệt vời của sự thay đổi :)
Dù phong cách nào thì chính sự tự tin của người mặc mới toát nên tính thời trang và phù hợp mợ ơi :x :x :x

Dispatcher

Xe tăng
Em thích nhìn mắt, rồi nhìn nụ cười, tiếp thì nhìn gáy, sau đó thì nhiều chỗ khác. Mắt nhìn để biết tâm tính, nụ cười để biết tâm cơ, gáy thì tình cảm lắm rồi, những chỗ khác nữa thì các cụ biết rồi đấy :))
Cụ quá thể, em cũng thích nhìn gáy, nhất là tóc con, tóc tơ lơ thơ...

tranhduong

Xe buýt
Đoạn này phải để sau cụ ơi. Nhất dáng nhì da, xôi với nầm đập ngay vào mặt

kingsman02

[Tịch thu bằng lái]
Ơ tất nhiên rồi cụ. Lông mày thì người ta liệt kê mấy chục kiểu nhưng ví dụ như Kiếm mi, binh quyền vạn dặm, hoặc đuôi mày chực bay lên, có danh tiếng sớm, tức là cơ bản độ đậm nó đều từ đầu tới đuôi hình thái nó tốt (nhiều dạng ngại liệt kê), sợi lông không bị thô, khô, mày dài hơn mắt.... blah thì đều là tốt.
cụ phán hộ em ô này với =))

L.C.D

Xe container
Quả thật, cụ cho em một đề bài quá khó. Ngoài khả năng của em ạ. Ko biết cụ có ý troll em ko, nhưng cũng phải thú nhận, em đánh giá dựa trên trải nghiệm cá nhân và kinh nghiệm của bố, của chú em. Họ là những người (ko phải thầy xem tướng hay bói toán vớ vẩn) ảnh hưởng tới nhãn quan của em sau này.
Với phụ nữ, thanh quan trọng hơn sắc. Như còm trc em đã viết: Mắt trong ngũ quan là quan trọng nhất. Như ảnh của mợ trên, mợ í chụp qua app hoặc phần ánh sáng hơi lờ lờ nên chưa thể đánh giá mắt mợ í có sáng hay ko ạ. Xin lỗi mợ L.C.D nếu em viết lời trên làm mợ phật ý ạ - Mình ở đây là để fun mà mợ nhỉ?!
Sắc đẹp nào rồi cũng phôi pha, đọng lại là âm thanh của giọng nói, là cử chỉ ôn nhu hay ko. Trên Ọp phơ này, đang đề cao phụ nữ dư vầy, nên em xin phép dừng bàn về vấn đề này ạ.
Mọi chữ em viết, đều là quan điểm cá nhân nhá cụ ui,:P
Các cụ mợ cứ bình thoải mái, em qua tuổi bị tác động tiêu cực bởi nhận xét của người khác rồi, hihi. Vấy nị là chụp cả mặt thì em có đôi mắt thông minh phết í.
Em có từng đi cùng bạn đi xem bói, ông thầy bảo em là: cháu đừng bao giờ đi xem bói toán đâu nữa, vì trên khuôn mặt cháu có nụ cười là đẹp nhất, nó hoá giải nhiều thứ trong số phận, cháu có cs bình lặng nên cứ thế mà hưởng thôi. Em chẳng biết là thầy nói đúng hay sai nhưng em tích cực cười nhiều hơn- trừ khi đi đám hiếu. Và vì em tươi cười niềm nở với mọi ng nên việc gì em cũng có người giúp. Em đoán là ông thầy cũng ko phán nhảm lắm, mợ nhể :P

Chỉnh sửa cuối: