[Funland] Có ai thích gái mà thích ngũ quan của gái đẹp không?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cô này nhân trung đẹp thật. Cho thấy vận số ổn. Tuy nhiên, tướng tai này ko biết sao, cháu thấy không chắc là người thông minh, trí tuệ lắm. Nhận định chủ quan vì nhìn qua ảnh ở một góc nhìn.
Nice day cụ,~o)!

Giờ em mới đáp lời cụ được ạ. Xét tổng thể, cô HH này có đường nét rất hài hoà. Các tỷ lệ được đánh giá là "vàng trong làng HH" (Là em đọc đc vợi chứ em chưa đc chạm tới cô í, em fun nha).
Có vẻ cụ thiên về Tai nhiều, nên cụ có hơi chủ quan khi đưa ra nhận xét.
Nếu xét về vận số, thì phải là tất cả ngũ quan, chứ ko riêng gì Tai. Hơn nữa, với riêng em, phụ nữ nên được đánh giá qua cử chỉ, giọng nói. Khí chất của một người có nội tâm sâu sắc, ko thể đi đứng nói năng hồ đồ, đại loại vậy. Nếu chỉ xét đến Tai, thì nhiều người Tai đẹp, nhưng mắt, mũi hay mày lại ko đẹp, nên vận mệnh cũng hẻo lắm à nha,:D

thngaylangthang

Xe ngựa
Nice day cụ,~o)!

Giờ em mới đáp lời cụ được ạ. Xét tổng thể, cô HH này có đường nét rất hài hoà. Các tỷ lệ được đánh giá là "vàng trong làng HH" (Là em đọc đc vợi chứ em chưa đc chạm tới cô í, em fun nha).
Có vẻ cụ thiên về Tai nhiều, nên cụ có hơi chủ quan khi đưa ra nhận xét.
Nếu xét về vận số, thì phải là tất cả ngũ quan, chứ ko riêng gì Tai. Hơn nữa, với riêng em, phụ nữ nên được đánh giá qua cử chỉ, giọng nói. Khí chất của một người có nội tâm sâu sắc, ko thể đi đứng nói năng hồ đồ, đại loại vậy. Nếu chỉ xét đến Tai, thì nhiều người Tai đẹp, nhưng mắt, mũi hay mày lại ko đẹp, nên vận mệnh cũng hẻo lắm à nha,:D
Nếu chỉ ngắm ảnh là chưa đủ nhỉ :D

L.C.D

Xe container
Trong các hoa hậu, em thấy chị Phan Thu Ngân là đẹp nhất, nhìn tươi tắn và các đường nét thanh tú, hài hòa, tai đẹp. Ấy vậy mà số phận long đong lận đận, thật tiếc. Còn về sau này các hoa hậu, người đẹp cứ có tí danh hiệu là bơm độn cắt gọt, em nào cằm cũng nhọn vêu ra, mặt đơ đơ, hoài phí cả cái nhan sắc vốn đã hơn người. Mà xét trong làng người đẹp thì những em có cs an bình có vẻ cũng hiếm. Em nào chấp nhận rời xa ánh đèn showbit thì may ra yên ổn.

Đào Tử Thi

Xe container
Cái tai liên quan đến cái tâm con người, có người tướng không đẹp nhưng tai đẹp vẫn ngôi cao ngất ngưởng, xem ảnh vẽ các vua chúa thời xưa thì thấy tướng mạo có đẹp xấu nhưng tai thì gần như 100 % là đẹp

Ảnh minh hoạ tai đẹp của người thành đạt, ảnh hơi bị nghiêng
Thằng thợ chụp ảnh này chụp đầy tính kiến trúc

hairyscary

Xe điện
Em có quả mũi hơi bị toa nhưng nhiều người lại bẩu mũi em đẹp về tướng.

Em cũng thích bàn tay gọn gàng như cụ nói, và em đặc biệt thích bàn tay các bác sĩ phẫu thuật, nhìn lúc nào cũng chỉn chu sạch sẽ.
Hức!
Hôm trước Mợ toét 2710 đưa hình lên em đã chơi vơi rồi. Nhìn hình mợ thế này em lại chới với. @};-@};-@};-
Này là mợ lấy hình cháu nào bỏ lên đây, phỏng ạ?!
Mũi này là vừa xinh rồi, to gì đâu. Mà cánh mũi dày đẹp thế tất yếu (...TYĐB...) không thể nào LCD được :P:P:P

Em hóng ảnh mợ RedMer nữa, mà mợ khoan khoan cho độ 2 tuần để tim mạch em nó bình thường lại đã.

Các cụ thì em nghĩ là vòng 3 ! Có cái câu : Đàn ông đích thực nhìn ngực đầu tiên , em ko cho là đúng ! Nói chính xác thì tuổi mới lớn đa phần nhìn mặt ( xinh , dễ thương ) là thích . Đến tuổi thanh niên thì nhìn ngực nhưng đến tuổi trưởng thành đàn ông đa số thích vòng 3 !
Thế là cũng theo từng giai đoạn hả cụ?
Em thì thấy đến cái tuổi hormone nó bắt đầu chạy rần rần, thằng cu nào cũng dán mắt vào chỗ nào to nhất nổi nhất. Hôm trước cty em liên hoan, ông lái xe đưa thằng con mới lớp 9 lớp 10 gì đó lên. Lúc nó ra hỏi chuyện với con bé thủ kho để phụ việc gì đấy, con bé đấy nói được 2 câu lại phải bảo thằng bé: 'Mặt cô ở trên này. Nói chuyện với cô thì nhìn mặt cô đây này' :)):)):))

BTW, có cụ mợ nào lục lại ảnh Moon thì mới chuẩn ngũ quan phú quí mệnh phụ phu nhân tam tòng tứ đức công dung ngôn hạnh... :D

Chỉnh sửa cuối:

printer05

Xe điện
Em lại tưởng bàn về môi trong với môi ngoài :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hức!
Hôm trước Mợ toét 2710 đưa hình lên em đã chơi vơi rồi. Nhìn hình mợ thế này em lại chới với. @};-@};-@};-
Này là mợ lấy hình cháu nào bỏ lên đây, phỏng ạ?!
Mũi này là vừa xinh rồi, to gì đâu. Mà cánh mũi dày đẹp thế tất yếu một số bộ phận liên quan tới cũng dày và đẹp, không thể nào LCD được :P:P:P

Em hóng ảnh mợ RedMer nữa, mà mợ khoan khoan cho độ 2 tuần để tim mạch em nó bình thường lại đã.

Em thì thấy đến cái tuổi hormone nó bắt đầu chạy rần rần, thằng cu nào cũng dán mắt vào chỗ nào to nhất nổi nhất. Hôm trước cty em liên hoan, ông lái xe đưa thằng con mới lớp 9 lớp 10 gì đó lên. Lúc nó ra hỏi chuyện với con bé thủ kho để phụ việc gì đấy, con bé đấy nói được 2 câu lại phải bảo thằng bé: 'Mặt cô ở trên này. Nói chuyện với cô thì nhìn mặt cô đây này' :)):)):))

BTW, có cụ mợ nào lục lại ảnh Moon thì mới chuẩn ngũ quan phú quí mệnh phụ phu nhân tam tòng tứ đức công dung ngôn hạnh... :D
Dạ em cảm ơn nhã ý của cụ. Tuy nhiên, nhan sắc em còn phải chạy theo các mợ Ọp phơ nhà mình dài dài. Hơn nữa, chủ đề là ngũ quan của phụ nữ, nên rất rộng để chúng ta bày tỏ quan điểm. Ko phải thớt show nhan sắc của riêng cá nhân em, nên em xin phép dành cho một dịp nào đó phù hợp ạ.
Chúc cụ ngày mới an lành nhé,~o)!

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Nhân thể Ngũ quan bàn thêm,
"Sách Liệt nữ truyện thời Tây Hán là tài liệu chữ sớm nhất ghi lại hành trạng của bà:「"Chung Ly Xuân, người ấp Vô Diêm nước Tề, là Vương hậu của Tề Tuyên vương. Bà sinh ra trán cao, mắt sâu, bụng dài, chân thô, mũi hếch, xương cổ lòi ra, cổ to, tóc thưa, bụng phệ, lưng gù, da đen đúa. Người xấu xí như vậy, đến 40 tuổi vẫn không gả được, tự tiến cử lên Tuyên vương" "
Vua sao lại lấy bà này nhỉ :D chắc cậy nhiều cung tần mỹ nữ. Nhưng ví dụ trên mới là vấn đề đáng lưu ý của nhân tướng học.

hailuatn

Xe container
Mịe, cụ làm em sặc tí chết :)).
Mà cụ có chắc đang kể chuyện thằng con ông lái xe chứ không phải chuyện cụ? :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nhân thể Ngũ quan bàn thêm,
"Sách Liệt nữ truyện thời Tây Hán là tài liệu chữ sớm nhất ghi lại hành trạng của bà:「"Chung Ly Xuân, người ấp Vô Diêm nước Tề, là Vương hậu của Tề Tuyên vương. Bà sinh ra trán cao, mắt sâu, bụng dài, chân thô, mũi hếch, xương cổ lòi ra, cổ to, tóc thưa, bụng phệ, lưng gù, da đen đúa. Người xấu xí như vậy, đến 40 tuổi vẫn không gả được, tự tiến cử lên Tuyên vương" "
Vua sao lại lấy bà này nhỉ :D chắc cậy nhiều cung tần mỹ nữ. Nhưng ví dụ trên mới là vấn đề đáng lưu ý của nhân tướng học.
Hihi, em lại loe xoe xin còm với cụ ạ.
Chính những lời nói dưới của bà, đã khiến Tuyên vương phải tỉnh ngộ:
Nay quốc gia của Vương, phía Tây có loạn Tần bạo ngược, phía Nam lại có thù với Sở hùng mạnh. Bên ngoài đối phó với 2 nước lớn, một khi núi non băng lỏng, xã tắc bất an, đây là một mối nguy! Tiệm thai ngũ trọng, vạn nhân bãi cực, là cái nguy hiểm thứ hai! Người hiền về rừng núi, kẻ nịnh ở bên cạnh, đó là cái nguy hiểm thứ ba! Chìm đắm rượu chè, đêm cũng như ngày, bên ngoài không tu dưỡng lễ của chư hầu, trong không nắm được triều chính, đó là cái nguy thứ bốn vậy!

Tại sao phụ nữ ko cần nhan sắc quá rực rỡ, chỉ cần nội tâm sâu sắc, đoan chính, nhu cương đúng lúc, thì điển tích về bà này quá rõ. Đức độ, tài ba là hai yếu tố giúp bà ấy giành lại ngôi vị của mình trong lòng Tuyên vương. Em ko tin, cuối đời nhan sắc của bà này vẫn xấu xí. Vì phụ nữ càng có tâm tốt, thiện lương thì càng về sau càng đẹp ạ

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Hihi, em lại loe xoe xin còm với cụ ạ.
Chính những lời nói dưới của bà, đã khiến Tuyên vương phải tỉnh ngộ:
Nay quốc gia của Vương, phía Tây có loạn Tần bạo ngược, phía Nam lại có thù với Sở hùng mạnh. Bên ngoài đối phó với 2 nước lớn, một khi núi non băng lỏng, xã tắc bất an, đây là một mối nguy! Tiệm thai ngũ trọng, vạn nhân bãi cực, là cái nguy hiểm thứ hai! Người hiền về rừng núi, kẻ nịnh ở bên cạnh, đó là cái nguy hiểm thứ ba! Chìm đắm rượu chè, đêm cũng như ngày, bên ngoài không tu dưỡng lễ của chư hầu, trong không nắm được triều chính, đó là cái nguy thứ bốn vậy!
Tại sao phụ nữ ko cần nhan sắc quá rực rỡ, chỉ cần nội tâm sâu sắc, đoan chính, nhu cương đúng lúc, thì điển tích về bà này quá rõ. Đức độ, tài ba là hai yếu tố giúp bà ấy giành lại ngôi vị của mình trong lòng Tuyên vương. Em ko tin, cuối đời nhan sắc của bà này vẫn xấu xí. Vì phụ nữ càng có tâm tốt, thiện lương thì càng về sau càng đẹp ạ
Thế sao không dùng làm thừa tướng, tể tướng, thái phó mà lại lấy nhỉ :D chắc vua mê quá : ))

nguyenhuy2210

Xe điện
Cháu đặc biệt để ý cái tai, sau đến mắt và lông mày, mà kiểu gì hay quen gái rất giỏi, nhưng tai không đẹp, lông mày ko đẹp (ngắn, hoặc mờ) mới chán. Nhiều khi quen được những em rất đẹp, rất giỏi, mà đến khi em nó vén tóc, nhìn thấy tai, cảm thấy mọi thứ đẹp nhất về em ý đều tan biến.

ps/ Nghe nhạc nhẹ thư giãn nhé các cụ. Không biết con gái cụ nào đây không biết, khéo đẻ thế. Các cháu hát trong này mới 13, 14 tuổi thôi các cụ, ko nói gì nhan sắc các cháu nó đâu.
chạ hiểu em lại hay ngó gót chân và phần sau gáy. Em lại thích nhất sự thanh tao ở đàn bà con gái còn cái khác thì tất nhiên rồi

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thế sao không dùng làm thừa tướng, tể tướng, thái phó mà lại lấy nhỉ :D chắc vua mê quá : ))
Hehe, trong link của cụ đã giải đáp câu hỏi này rồi ạ. ""Cân quắc bất nhượng tu mi" (phụ nữ không thua kém nam giới) để ca ngợi tài năng, đức độ và sự dũng cảm của bà".
Không biết cụ có để ý cụm từ "Mẫu nghi thiên hạ" ko. Bên lề về giai thoại trên, thì Vua ko phong tướng cho Bà, là vì tài năng và đức độ của bà xứng đáng để cả PN trong thiên hạ học. Tuy nhan sắc ko xứng với danh xưng đó, nhưng PN thời xưa với Tam tòng, tứ đức thì bà đã chỉ còn thiếu Dung thôi. Cớ gì phải phong tướng khi mà vua ham mê tửu sắc, tài thao lược ở tay bà? Vừa có vợ đảm đương việc ra trận, vừa thoả thú vui riêng?

hai.tranhr

Xe container
Êm thích các chị không có cà vạt ạ.
Chả hiểu đấy là quan thứ mấy.
Có cà ra vát hoành tráng nghe bẩu feeling thích hơn thì phải, đấy nà báo mạng nào đấy nó đăng, hình như Eva hay 24h gì đấy.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, trong link của cụ đã giải đáp câu hỏi này rồi ạ. ""Cân quắc bất nhượng tu mi" (phụ nữ không thua kém nam giới) để ca ngợi tài năng, đức độ và sự dũng cảm của bà".
Không biết cụ có để ý cụm từ "Mẫu nghi thiên hạ" ko. Bên lề về giai thoại trên, thì Vua ko phong tướng cho Bà, là vì tài năng và đức độ của bà xứng đáng để cả PN trong thiên hạ học. Tuy nhan sắc ko xứng với danh xưng đó, nhưng PN thời xưa với Tam tòng, tứ đức thì bà đã chỉ còn thiếu Dung thôi. Cớ gì phải phong tướng khi mà vua ham mê tửu sắc, tài thao lược ở tay bà? Vừa có vợ đảm đương việc ra trận, vừa thoả thú vui riêng?
Cụ chả thấy gì cả, cụ có phải tầm ... vua đâu :D
Cụ chỉ ưa gái đẹp thôi : ))