[Funland] Có ai thích gái mà thích ngũ quan của gái đẹp không?

kvboto

Xe container
Em thấy còn cặp đèn pha với đôi bình Accu, có vẻ quan trọng hơn ạ,

Entropi

Xe tải
Em có quả mũi hơi bị toa nhưng nhiều người lại bẩu mũi em đẹp về tướng.

Em cũng thích bàn tay gọn gàng như cụ nói, và em đặc biệt thích bàn tay các bác sĩ phẫu thuật, nhìn lúc nào cũng chỉn chu sạch sẽ.
Nhìn mợ khối cụ đêm nay mất ngủ.

L.C.D

Xe container
Mợ làm em đứng hình mất mấy giây cuộc đời, em rất thích phụ nữ nhân trung sâu, môi tim, mắt hơi buồn buồn nữa công nhận đỉnh. :D
Úi giời ơi cơ quan em đặt em nick name là TƯƠI. Vì nhìn thấy em là thấy hớn hở ngực nở đầy rôm. Nên là em ko đạt chuẩn mắt bùn của cụ rồi :P
Mợ xênh thía. Em chỉ biết mũi to thì xởi lởi, tuy ko sang nhưng còn tuỳ thuộc vào các đường nét trên khuôn mặt nữa. Nên đánh giá mọi thứ chỉ là tương đối.
Để đánh giá cuộc đời của mỗi người phụ nữ, cần nhiều yếu tố như dáng đi, đường nét trên khuôn mặt, giọng nói,...Những nét mắt nhìn thấy mà đẹp, nhưng nội tâm ko đẹp thì sớm hay muộn cũng bị phá tướng ạ.
Nên mới nói: Hàm dưỡng nội tâm là quan trọng!
Em cũng có niềm tin vào câu mà các cụ nhà ta đúc kết: TÂM SINH TƯỚNG. Bởi vậy dù thời trai trẻ em tự thấy mình khá đành hanh ích kỷ xấu tính, nhưng vì ko muốn cái Tâm ảnh hưởng đến cái tướng vốn đã ko đc mỹ miều, em luôn tự nhủ cố gắng tu tâm dưỡng tính, giờ em đỡ xấu tính nhiều rồi :)). Mặt mũi tự dưng cũng nhẹ nhõm hơn thật mợ ạ.
Cánh mũi dày, đầy đặn theo tướng số thì đây là "mũi giữ tài". Thêm đôi môi dầy đặn, nhân trung sâu, rõ ràng cũng theo sách tướng số thì đây là người tốt tính, đặc biệt hiếu thảo.
Đôi bàn tay của BS phẫu thuật chỉn chu sạch sẽ là bắt buộc vì đặc thù nghề nghiệp, và cũng cần sự mạnh mẽ, chính xác và khéo tay nữa mợ ah, BS phẫu thuật giỏi thì đường chỉ may cũng rất thẩm mỹ.
Cháu nghe nhiều chị em nói chuyện rằng khi sinh em bé mà được BS nam đỡ đẻ, mổ .. thì có cảm giác yên tâm hơn.
Em chờ lâu lắm dồi mà chửa thấy có nhiều “tài” để mũi em phát huy tính năng cụ ới :P
Về bác sĩ sản, em thấy nhiều bs nam nổi tiếng hơn bs nữ. Có lần bạn thân em đẻ, bà í nhờ em vào cùng vì lão chồng bà í sợ máu. Đứng trong phòng đẻ phải tầm 3 tiếng bà í mới đẻ, gớm sốt hết cả ruột. Cũng may là bs nam đẹp zai vãi chưởng, nên em với anh í chém gió rôm rả. Tới phần khâu vá, em phải chủ động cắt ngang câu chuyện, em bẩu: anh ơi thôi anh tập trung vào chuyên môn đi chứ khâu nhầm thì chít dở. Thế là cả bà đẻ đang đau thấy cụ nội cũng cười rung cả bàn đẻ :))

cháu lên 3

Xe container
Em chỉ quan trọng tính nết, tư cách con người thôi. đẹp mấy mà dối trên lừa dưới ăn không nói có cũng vứt. xinh mất mà nói dối như cuội thì cũng là đồ bỏ đi

namdh8x

Xe điện

Em cũng thích bàn tay gọn gàng như cụ nói, và em đặc biệt thích bàn tay các bác sĩ phẫu thuật, nhìn lúc nào cũng chỉn chu sạch sẽ.
E tưởng học sinh cấp 3 :D

Kacar1102

Xe buýt
Cháu đặc biệt để ý cái tai, sau đến mắt và lông mày, mà kiểu gì hay quen gái rất giỏi, nhưng tai không đẹp, lông mày ko đẹp (ngắn, hoặc mờ) mới chán. Nhiều khi quen được những em rất đẹp, rất giỏi, mà đến khi em nó vén tóc, nhìn thấy tai, cảm thấy mọi thứ đẹp nhất về em ý đều tan biến.

ps/ Nghe nhạc nhẹ thư giãn nhé các cụ. Không biết con gái cụ nào đây không biết, khéo đẻ thế. Các cháu hát trong này mới 13, 14 tuổi thôi các cụ, ko nói gì nhan sắc các cháu nó đâu.
Khổ em mắc cái tật cứ thích ngắm vào "tâm hồn", khám mắt mãi mà bác sỹ chưa chỉnh được.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]

Sinh viên à cụ. Cụ đẹp nhỉ.

thngaylangthang

Xe ngựa

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Khổ em mắc cái tật cứ thích ngắm vào "tâm hồn", khám mắt mãi mà bác sỹ chưa chỉnh được.
Một phần vì mắt khó phân biệt, hoặc sự khác biệt không quá lớn nên cháu ít quan tâm hơn (so với tai), còn tai thì gần như dấu vân tay vậy ý, gần như mỗi người một vẻ.

Chembao

Xe container
Cháu đặc biệt để ý cái tai, sau đến mắt và lông mày, mà kiểu gì hay quen gái rất giỏi, nhưng tai không đẹp, lông mày ko đẹp (ngắn, hoặc mờ) mới chán. Nhiều khi quen được những em rất đẹp, rất giỏi, mà đến khi em nó vén tóc, nhìn thấy tai, cảm thấy mọi thứ đẹp nhất về em ý đều tan biến.

ps/ Nghe nhạc nhẹ thư giãn nhé các cụ. Không biết con gái cụ nào đây không biết, khéo đẻ thế. Các cháu hát trong này mới 13, 14 tuổi thôi các cụ, ko nói gì nhan sắc các cháu nó đâu.
E chậm hiểu đọc đi đọc lại vẫn chưa hiểu ý tứ của cụ chủ là gì, có code codiec gì ko :D Cụ bật mí biết tai thế nào là đẹp để a e còn lựa chọn với 8-}

Mợ Liễn

Xe container

Kacar1102

Xe buýt
Một phần vì mắt khó phân biệt, hoặc sự khác biệt không quá lớn nên cháu ít quan tâm hơn (so với tai), còn tai thì gần như dấu vân tay vậy ý, gần như mỗi người một vẻ.
Ý em là " tâm hồn" chứ không phải cửa sổ tâm hồn đâu cụ... =))

tranmanhha

Xe điện
Mắt to lưng gù.
Tai lá mít, đít lồng bàn.
Ba đỏ ba đen.
......

doccocuukiem

Xe điện
Cái tai liên quan đến cái tâm con người, có người tướng không đẹp nhưng tai đẹp vẫn ngôi cao ngất ngưởng, xem ảnh vẽ các vua chúa thời xưa thì thấy tướng mạo có đẹp xấu nhưng tai thì gần như 100 % là đẹp

Ảnh minh hoạ tai đẹp của người thành đạt, ảnh hơi bị nghiêng

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Mà mấy thứ chủ thớt nói mới là hình tướng (hình dáng, còn có thanh tướng (giọng nói), sắc tướng (phong thái, khí lực của thân của mắt)... nữa. Có người dáng trông ổn mà giọng nói hơi thôi tháo .v.v. Xem ra vụ này bàn thì nhiều khê lắm.

Nhưng có lần em nghe một người chia sẻ lại có kiểu khác, ngắn gọn thế này: Người phụ nữ nào mà một người ở bên cạnh cảm thấy yên bình dù chưa nhìn kỹ hình dáng, giọng nói hay sắc vẻ, thì đó là phụ nữa tốt. Tự mọi thứ nó kết hợp lại, sự dịu dàng, đằm thắm, tế nghị, nghiêm trang, đoan chính, chừng mực .v.v tỏa ra một năng lượng xung quanh khiến người khác thấy lòng nhẹ nhàng, yên cả. Đó là vẻ đẹp cảm thấy chứ không nhìn thấy :D
Cái cụ đang nói là 1 người có năng lực xem xét nhân tướng học nhưng diễn tả với góc độ ngôn ngữ đại trà cho người đối thoại dễ hiểu chứ người ta không thể nói: Tam đình cân xứng ngũ nhạc triều quy blah, thập thanh nhất trọc bloh được :D Hoặc đơn giản người đó năng lực tự nhiên cảm nhận (mơ hồ) bằng giác quan mạnh và đúc kết thông qua thời gian, đối tượng xem xét (tức là tổng số mẫu xem xét lớn để tổng hợp ra nhận định). Thường những người này mà nghiên cứu nhân tướng học nữa thì năng lực của họ rất mạnh.
Chứ không phải Cảm nhận kiểu ... không nhìn thấy đâu. Chí ít người ta cũng phải nghe thấy, dù ... mù :D
Cụ ở bên một người, nghe thanh âm người ta nói, nghe kiến thức người ta truyền đạt, giao tiếp qua lại. Nhìn vào mắt người ta, cử chỉ điệu bộ người ta, tất cả đó được tổng hợp trong não của cụ và phân tích/nhận định ra đối tượng, để biết Hay - Bình thường - Dở :D theo con mắt/tâm hồn cảm nhận của cụ.