[Funland] Có ai thích gái mà thích ngũ quan của gái đẹp không?

Kokolo

Xe tải
Cái tai liên quan đến cái tâm con người, có người tướng không đẹp nhưng tai đẹp vẫn ngôi cao ngất ngưởng, xem ảnh vẽ các vua chúa thời xưa thì thấy tướng mạo có đẹp xấu nhưng tai thì gần như 100 % là đẹp

Ảnh minh hoạ tai đẹp của người thành đạt
Ai đây mà góc chụp nghiêng quá

wave-tau

Xe container
Úi giời ơi cơ quan em đặt em nick name là TƯƠI. Vì nhìn thấy em là thấy hớn hở ngực nở đầy rôm. Nên là em ko đạt chuẩn mắt bùn của cụ rồi :P
Em nhìn mấy ảnh của mợ đều thấy thế mờ. :D
Lúc tươi cười mắt sẽ hơi long lanh chút thôi chứ vẫn vẻ đẹp ý, mà cái này thu hút khác giới thôi ợ chứ mấy mợ với nhau nhìn ko biết được. :D

thngaylangthang

Xe ngựa
Cái tai liên quan đến cái tâm con người, có người tướng không đẹp nhưng tai đẹp vẫn ngôi cao ngất ngưởng, xem ảnh vẽ các vua chúa thời xưa thì thấy tướng mạo có đẹp xấu nhưng tai thì gần như 100 % là đẹp

Ảnh minh hoạ tai đẹp của người thành đạt, ảnh hơi bị nghiêng
Ai đây mà góc chụp nghiêng quá
Công nhận nghiêng thật

Chĩm111

Xe điện
Cháu đặc biệt để ý cái tai, sau đến mắt và lông mày, mà kiểu gì hay quen gái rất giỏi, nhưng tai không đẹp, lông mày ko đẹp (ngắn, hoặc mờ) mới chán. Nhiều khi quen được những em rất đẹp, rất giỏi, mà đến khi em nó vén tóc, nhìn thấy tai, cảm thấy mọi thứ đẹp nhất về em ý đều tan biến.

ps/ Nghe nhạc nhẹ thư giãn nhé các cụ. Không biết con gái cụ nào đây không biết, khéo đẻ thế. Các cháu hát trong này mới 13, 14 tuổi thôi các cụ, ko nói gì nhan sắc các cháu nó đâu.
Cụ chắc có tý nghiên cứu Nhân tướng và cụ đang "mắc bệnh nghề nghiệp" khi ngắm chị em!
Kinh nghiệm của em là khi có chị em xuất hiện trước mặt, đừng nghĩ, cứ để con tim dẫn lối... :))

Arizona

Xe tăng
Em nhìn mấy ảnh của mợ đều thấy thế mờ. :D
Lúc tươi cười mắt sẽ hơi long lanh chút thôi chứ vẫn vẻ đẹp ý, mà cái này thu hút khác giới thôi ợ chứ mấy mợ với nhau nhìn ko biết được. :D
Em pm ảnh của P để cụ ware-tau review lần nữa nhá. Up lên đây e ko tiện :D

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Mợ xênh thía. Em chỉ biết mũi to thì xởi lởi, tuy ko sang nhưng còn tuỳ thuộc vào các đường nét trên khuôn mặt nữa. Nên đánh giá mọi thứ chỉ là tương đối.
Để đánh giá cuộc đời của mỗi người phụ nữ, cần nhiều yếu tố như dáng đi, đường nét trên khuôn mặt, giọng nói,...Những nét mắt nhìn thấy mà đẹp, nhưng nội tâm ko đẹp thì sớm hay muộn cũng bị phá tướng ạ.
Nên mới nói: Hàm dưỡng nội tâm là quan trọng!
Cụ/mợ có thể nói thẳng vào bức ảnh được không :D nhất là đôi mắt. Sorry chủ nhân bức ảnh 1 chút để trao đổi chuyên môn.

Chĩm111

Xe điện
Mợ xênh thía. Em chỉ biết mũi to thì xởi lởi, tuy ko sang nhưng còn tuỳ thuộc vào các đường nét trên khuôn mặt nữa. Nên đánh giá mọi thứ chỉ là tương đối.
Để đánh giá cuộc đời của mỗi người phụ nữ, cần nhiều yếu tố như dáng đi, đường nét trên khuôn mặt, giọng nói,...Những nét mắt nhìn thấy mà đẹp, nhưng nội tâm ko đẹp thì sớm hay muộn cũng bị phá tướng ạ.
Nên mới nói: Hàm dưỡng nội tâm là quan trọng!
Èo, hóa ra mợ Mơ đỏ biết xem tướng!

LeTai1979

Xe cút kít
Xét thì phải nói đến nhân tướng học cụ ạ. Mắt em đã viết ở còm trc sau khi sửa. Mày tượng trưng cho bố mẹ. Mày đẹp còn có chút ảnh hưởng tới vận khí của người phụ nữ. Đuôi mày cụp xuống thì cuộc đời khá lênh đênh.
Mợ biết xem tướng ạ? :D

LeTai1979

Xe cút kít

Ảnh minh hoạ tai đẹp của người thành đạt, ảnh hơi bị nghiêng
Tai Cụ này thì quá đẹp dồi. :D

LeTai1979

Xe cút kít
Tai đẹp đây.

small_best

Xe lăn
Em có quả mũi hơi bị toa nhưng nhiều người lại bẩu mũi em đẹp về tướng.

Em cũng thích bàn tay gọn gàng như cụ nói, và em đặc biệt thích bàn tay các bác sĩ phẫu thuật, nhìn lúc nào cũng chỉn chu sạch sẽ.
Mợ xinh quá, nhìn như học sinh cấp 3 ấy!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Èo, hóa ra mợ Mơ đỏ biết xem tướng!
Chời! Có bốn thầy: Thầy giáo, thầy thuốc, thầy tu (và thầy bói). Thầy bói chưa có công trình khoa học nào công nhựn là Thầy cả ạ. Nên sao lại gán cho em cái chức danh giời ơi đó hử?
Chỉ là, em hay quan sát những người phụ nữ bên cạnh, hoặc em có duyên gặp gỡ họ thôi. Nên những phát ngôn nhảm trên đây của em, các cụ đừng có tin mà lại bán thóc giống đi đó ạ, hêh.
Mà em cũng ko nhớ rõ có phải Thầy Tu ko nựa. Fun đi các cụ ui,:P
Mợ biết xem tướng ạ? :D

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
E chậm hiểu đọc đi đọc lại vẫn chưa hiểu ý tứ của cụ chủ là gì, có code codiec gì ko :D Cụ bật mí biết tai thế nào là đẹp để a e còn lựa chọn với 8-}
Cụ đọc thêm về nhân tướng học, và đặc biệt là nhân tướng học phụ nữ nhé. Nhưng cơ bản chọn thì cũng chẳng chọn được đâu cụ, nồi nào vung ấy thôi cụ. Cụ sẽ bị hấp dẫn bởi tướng người ghép cặp định mệnh với tướng cụ.

baogiomuaduocxe

Xe điện
đối với phụ nữ thì đôi tai cũng không quá quan trọng, nhiều phụ nữ có đôi tai ko đẹp theo lý thuyết tướng pháp vẫn có cuộc đời viên mãn. và ngược lại nhiều người phụ nữ có đôi tai đẹp về tướng pháp lại không may mắn.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là " tâm hồn" chứ không phải cửa sổ tâm hồn đâu cụ... =))
Thế thì cháu chịu ko hiểu "tâm hồn" là cái gì luôn. Chắc cháu chưa đủ già, râu chưa đủ dài, tóc chưa đủ bạc rồi :))))

anhtrangvn

Xe tăng
Cái cụ đang nói là 1 người có năng lực xem xét nhân tướng học nhưng diễn tả với góc độ ngôn ngữ đại trà cho người đối thoại dễ hiểu chứ người ta không thể nói: Tam đình cân xứng ngũ nhạc triều quy blah, thập thanh nhất trọc bloh được :D Hoặc đơn giản người đó năng lực tự nhiên cảm nhận (mơ hồ) bằng giác quan mạnh và đúc kết thông qua thời gian, đối tượng xem xét (tức là tổng số mẫu xem xét lớn để tổng hợp ra nhận định). Thường những người này mà nghiên cứu nhân tướng học nữa thì năng lực của họ rất mạnh.
Chứ không phải Cảm nhận kiểu ... không nhìn thấy đâu. Chí ít người ta cũng phải nghe thấy, dù ... mù :D
Cụ ở bên một người, nghe thanh âm người ta nói, nghe kiến thức người ta truyền đạt, giao tiếp qua lại. Nhìn vào mắt người ta, cử chỉ điệu bộ người ta, tất cả đó được tổng hợp trong não của cụ và phân tích/nhận định ra đối tượng, để biết Hay - Bình thường - Dở :D theo con mắt/tâm hồn cảm nhận của cụ.
Ầy, cụ không đọc kỹ lời em nói là chưa quan sát kỹ chư không phải không ạ. Tức là chỉ chút thoáng qua mọi thứ với cảm nhận trực quan nữa mà. Chứ không qua hình ảnh âm thanh, chỉ dùng tâm đánh giá tâm thì thần thông quá. :D . Mà thôi, vụ này em là người thất bại nên không dám lạm bàn nhiều ợ. :D Hơn nữa, mọi thứ nó vận động, không có gì mãi mãi, nay tốt mai xấu, nay xấu rồi lại trở lên tốt hơn đôi khi nó là nhân duyên, góc nhìn của người đánh giá nữa.

Em tâm đắc nhất với lời cuối trong clip em post ở trên: “Chúng ta rồi sẽ già yếu và xấu xa. Thời gian sẽ phủ lên đầu chúng ta những lớp tro bạc. Mắt trong của em rồi cũng sẽ mờ đục, môi đỏ của em rồi cũng úa màu, hai bàn tay đẹp đẽ rồi cũng sẽ như hai que củi khô. Ta nghe trong ta, trong em và trong tất cả mọi người mỗi ngày mỗi đỗ vỡ dưới sức tàn phá của búa thời gian. Chúng ta ôm giữ một cách tuyệt vọng những bảo vật ở trong tay như ôm giữ một cái bóng, như nắm bắt một làn hương.”

Chỉnh sửa cuối: