Có ai bị như em không ah!!!

tata4ever

Xe đạp
Trả là hôm 07/01/2013 em có đi đặt xe ở TOYOTA Pháp Vân - HN...họ hẹn 23/1 giao xe..và hợp đồng ký với họ thì họ bảo trong tháng 1 tức là đến hết 31/1 họ sẽ có trách nhiệm giao xe..và bắt em phải đặt cọc 50tr trong vòng 2 ngày.( nếu ko trong vòng 2 ngày họ sẽ để xe cho người khác và mình mất số tiền đặt cọc). Tất cả em đã làm vì mong muốn có vợ 2 đi đúng dịp tết..nhà cửa đã sửa sang để phù hợp đón em nó. xem ngày ưng ý nhất để công thành danh toại và may mắn..nhưng đùng 1 cái họ thất hứa ko giao xe đúng tháng 1 theo như hợp đồng mà hẹn sang t2..mà t2 em ko hợp tuổi!!Họ bày đặt ý kiến này nọ...Theo ban bè em thì mấy em bán hàng tìm cách moi tiền thêm của mình và có thể nó bán cho đứa khác rồi. chưa kịp lấy xe bù cho minh nên nó làm như vây..Theo các bác em giải quyết vụ này như thế nào đây!! ( Em ở Thái Nguyên)..lần đầu em mua xe nên ko nghĩ lắm chiêu trò như vậy!!!Hồi đó ham khuyến mãi cái Cảm biến lùi không mua ở chỗ khác đã được rồi..hik
PM. Xe em đặt là VIOS G 2012
Thanks mọi người!!

Chỉnh sửa cuối:

au999

[Tịch thu bằng lái]
Trả là hôm 07/01/2013 em có đi đặt xe ở TOYOTA Pháp Vân - HN...họ hẹn 23/1 giao xe..và hợp đồng ký với họ thì họ bảo trong tháng 1 tức là đến hết 31/1 họ sẽ có trách nhiệm giao xe..và bắt em phải đặt cọc 50tr trong vòng 2 ngày.( nếu ko trong vòng 2 ngày họ sẽ để xe cho người khác và mình mất số tiền đặt cọc). Tất cả em đã làm vì mong muốn có vợ 2 đi đúng dịp tết..nhà cửa đã sửa sang để phù hợp đón em nó. xem ngày ưng ý nhất để công thành danh toại và may mắn..nhưng đùng 1 cái họ thất hứa ko giao xe đúng tháng 1 theo như hợp đồng mà hẹn sang t2..mà t2 em ko hợp tuổi!!Họ bày đặt ý kiến này nọ...Theo ban bè em thì mấy em bán hàng tìm cách moi tiền thêm của mình và có thể nó bán cho đứa khác rồi. chưa kịp lấy xe bù cho minh nên nó làm như vây..Theo các bác em giải quyết vụ này như thế nào đây!! ( Em ở Thái Nguyên)..lần đầu em mua xe nên ko nghĩ lắm chiêu trò như vậy!!!Hồi đó ham khuyến mãi cái Cảm biến lùi không mua ở chỗ khác đã được rồi..hik
PM. Xe em đặt là VIOS G 2012
Thanks mọi người!!
-Bác chịu khó làm 1 chuyến lên HN, vào đấy làm ầm lên, kiểu gì thì ko có xe thì cũng có 50 củ tiêu Tết!$-)

phuongtv_76

Xe container
Cụ chủ ra làm mạnh vào,kêu gọi mấy a e ra thì chúng nó rét ngay

Luu Lehong

Xe container
bác vào Đại Lý nói chuyện phải quấy với họ. Cứ ngồi bình tĩnh nghe họ bla.. bla cho chán rồi dằn cái cốc uống nước xuống (nhớ cho nước sánh toé ra ngoài :)) ) rồi giở hợp đồng ra.\:D/
Làm to chuyện âm ỹ vào là họ phải trả xe đúng hẹn ! Nếu tay sale giở trò với cụ thì cũng nhụt !
Phải em thì em cho tắt điện luôn, em nói thật b-)

cerato08

Xe điện
láo nhỉ, vào em chắc cũng lành làm gáo vỡ làm muôi luôn

Mr Chun

Xe tăng
cụ cứ làm ầm lên. ... um tùm vào, .... cho nhiều người nghe thấy. bòn sà lè run ngay ý mà,

tata4ever

Xe đạp
cụ cứ làm ầm lên. ... um tùm vào, .... cho nhiều người nghe thấy. bòn sà lè run ngay ý mà,
Em goi điện nói chuyện với Seller rồi..em này mồm mép lắm..ngọt như mía lùi..nhưng làm ăn kiểu bố láo này là không chấp nhậ đc với 1 chi nhành TOYOTA. t4 này e xuống làm cho ra nhẽ với đc..đặt từ 07/1 đến giờ ko có xe là sao?? xe nhập ko nói đằng này là xe LD..lúc đòi tiền đặt cọc thì nhanh thế...Bọn TOYOTA cứ như này ai thèm giám đặt hàng nữa chứ..mình mắt tiền mà cứ như đi xin nó ý..hik
Thanks các bác..có gì em Update sau để các bác rút kinh nghiệm!!=P~

SmallRiver

Xe điện
Cụ cảm, đa phần bọn em là sale của GM-Deawoo ngày xưa chuyển sang mà!

eragon8687

Xe máy
Xe cộ đợt này hot quá nhỉ. Em cứ sau Tết mới lấy cho nhàn:D

khoan_cat_Btong

Xe hơi
Moi tiền của cụ nó cho thời gian có 2 ngày, thế mà "chậm hàng" nó kéo cho 1 tháng. Chả hiểu cụ để nó coi cụ là cái gì. Em nghĩ nó có coi cụ là gà thì cũng không đến mức thế, vì cụ bỏ 50 củ ra đê đặt cọc chứ nó có bỏ ra 50 củ để đặt cọc khách hàng sẽ mua đâu. Mà xe thì đâu có thiếu

dungspj

Xe máy
Bác có cần gọi nhà báo đi cùng không, em có mấy bạn nhà báo đang rỗi việc

papachipchip

Xe tải
Các cụ chú ý nhé: khi đặt cọc Toy nói đến ngày trả xe mà không nộp đủ tiền thì mất cọc, các cụ phải thêm trường hợp nếu Toy không trả xe đúng ngày thì cũng mất 50T.

thanhlam710

Xe tải
Cứ luật mà làm, xin 50 củ rồi qua chỗ khác lấy xe.

Salamander

Xe tăng
Các cụ chú ý nhé: khi đặt cọc Toy nói đến ngày trả xe mà không nộp đủ tiền thì mất cọc, các cụ phải thêm trường hợp nếu Toy không trả xe đúng ngày thì cũng mất 50T.
Cụ chủ xem có điều khoản nào ràng buộc bên đại lý của Toy không? Nếu có thì cứ giở HĐ ra mà nói chuyện, còn không thì chắc đòi được của chúng nó 50 triệu tiền đặt cọc cũng mỏi mồm rồi.

PLD

Xe buýt
Giờ này vẫn mua vios là sao nhỉ, nó biết gần tết bác cần xe để đi nó làm trò con khỉ đó thôi, em tính như này, nếu nó bảo để t2 mới lấy thì đằng nào cũng ko có xe đi tết rồi, cụ lên xin lại tiền đặt cọc về để hẳn đến hè mua cho nó nhiều khuyến mại (thuế phí lúc đó cũng giảm nhiều), hai là cụ lấy tiền về sang nhà Kia làm con forte mà đi trước tết nhanh còn kịp đăng ký (đảm bảo chất hơn vios nhiều)
em tin là cụ đến đòi lại tiền đặt cọc nó chẳng rối tinh để em xem lại ấy chứ (chiêu trò này năm nào chẳng vậy), nói chung cần phải cứng rắn mới đc việc.

Chỉnh sửa cuối:

tata4ever

Xe đạp
Bác có cần gọi nhà báo đi cùng không, em có mấy bạn nhà báo đang rỗi việc
Thanks bác.. em cũng ko muốn rối tung lên!1hihi..vì trong HĐ ko co ghi nó phả đền 50T nếu nó ko giao đúng hẹn,,,hik..em cũng ngu mới mua xe lần đầu nên ko biết bọn nó làm ăn mất dạy thế!! thôi em tính nếu ko mua dc dịp này qua tết em thêm tiền mua em Altis 2012 GT...

tata4ever

Xe đạp
Cụ chủ xem có điều khoản nào ràng buộc bên đại lý của Toy không? Nếu có thì cứ giở HĐ ra mà nói chuyện, còn không thì chắc đòi được của chúng nó 50 triệu tiền đặt cọc cũng mỏi mồm rồi.
hik..e mới đi mua lần đầu nên đâu nghĩ bọn nó làm ăn như vây?? ai ngờ...nó ko ghi là nó phải đền 50T bác ah..nhưng em cũng phải lam f ra lẽ vì em tận TN xuống HN,,nghỉ cả việc để xuống....nó đòi tiền em đặt luôn mà để em bứ xúc như vây!! Các bác mua xe nên chú ý thêm HĐ là nếu nó ko giao xe đúng hện thì nõ cũng phải bị phạt tiền như vây!!!

Hằng Lê

Xe tăng
em chưa hiểu cái đoạn : " ..và bắt em phải đặt cọc 50tr trong vòng 2 ngày.( nếu ko trong vòng 2 ngày họ sẽ để xe cho người khác và mình mất số tiền đặt cọc) "

quái lạ nhỉ, trong vòng 2 ngày k đặt cọc thì mất đi đâu, tiền đang trong túi mình cơ mà, hay là lúc ấy nó tìm cụ nó đè ra móc 5 xọi luôn

tata4ever

Xe đạp
em chưa hiểu cái đoạn : " ..và bắt em phải đặt cọc 50tr trong vòng 2 ngày.( nếu ko trong vòng 2 ngày họ sẽ để xe cho người khác và mình mất số tiền đặt cọc) "

quái lạ nhỉ, trong vòng 2 ngày k đặt cọc thì mất đi đâu, tiền đang trong túi mình cơ mà, hay là lúc ấy nó tìm cụ nó đè ra móc 5 xọi luôn
hôm em đi đặt xe em có mang 30t đi..nhưng trong hợp đồng bọn TOYOTA CN Pháp vân nó đồi 50T..và nó bắt phải nộp trong vòng 2 ngày để cho đủ 50T tiền cọc..nếu trong vòng 3 ngày mà mình chưa đặt cọc 50T thì xe của mình sẽ để cho người khác...nó nói lý do là bên nó nhiều người đặt!!..v.v.v nói chung là các bác nên chú ý khi mua của bọn TOYOTA Pháp vân này...làm ăn lèm nhèm lắm..em gọi qua TOYOTA mý đình thì chúng nó bảo bọn Pháp Vân này làm ăn bố láo!!mang tiếng TÔYTTA VN...hik..