Có ai bị như em không ah!!!

trantienlc

Xe buýt
Bọn sale biết cụ cần xe đi Tết muốn xin thêm mấy đồng đây láo thật

tata4ever

Xe đạp
Bọn sale biết cụ cần xe đi Tết muốn xin thêm mấy đồng đây láo thật
e cũng nghĩ như bác...ko có xe thì thôi chứ em ko cho cái bọn bố láo,, làm ăn đểu cáng như vây/!! thà nó xin em 1 ít ăn tết thì mình cho...đằng này làm trò mèo..bày đặt...A em chú ý đừng bị bọn TOYOTA - Pháp Vân nó chơi mình nha!!

hinopro

Xe hơi
Không nên nói tiền phạt hợp đồng ngay. Bác cứ vào đấy làm loạn lên đòi giao xe đúng thời gian ghi trong hợp đồng. Sau đó bác bắt nó kí thêm điều khoản không giao đúng thời gian thì bị phạt như nào. Bác phải làm mạnh vào đừng có nhường nhịn bọn này.

Hằng Lê

Xe tăng
hôm em đi đặt xe em có mang 30t đi..nhưng trong hợp đồng bọn TOYOTA CN Pháp vân nó đồi 50T..và nó bắt phải nộp trong vòng 2 ngày để cho đủ 50T tiền cọc..nếu trong vòng 3 ngày mà mình chưa đặt cọc 50T thì xe của mình sẽ để cho người khác...nó nói lý do là bên nó nhiều người đặt!!..v.v.v nói chung là các bác nên chú ý khi mua của bọn TOYOTA Pháp vân này...làm ăn lèm nhèm lắm..em gọi qua TOYOTA mý đình thì chúng nó bảo bọn Pháp Vân này làm ăn bố láo!!mang tiếng TÔYTTA VN...hik..
Ra thế, tức là thiếu 2 chục và nó bắt nộp đủ trong vòng 2 ngày, nếu k mất 3 chục.
Cụ k nắm đc luật dân sự rồi, em chưa đọc luật nhưng cũng tự hiểu là chả có cái luật nào như thế. Mọi giao kèo là do 2 bên thỏa thuận bằng văn bản hay lời nói... Và đều có tính pháp lý cả. Cụ k đồng ý như thế thì sao nó bắt cụ phải theo đc. Mà khi cụ đã ok theo nó thì thì cứ thế mà làm.
Còn việc giao xe không đúng thời hạn thì cụ phải qua gặp trực tiếp giám đốc nói chuyện chứ qua sâu k đc đâu.

Còn việc như cụ ấy bảo là dằn cái cốc cho toé nc lên ấy thì em cũng dặn thêm luôn là cụ chú ý dằn vào cái lót cốc nhé với lại mặt bàn kính thì cụ dằn vào vị trí có chân bàn gắn vào ấy kẻo vỡ mặt bàn cái thì lại nháo nhác cả lên mà hỏng chuyện lớn :D

NTHBTU

Xe hơi
tình cảnh của bác giống e hùi xưa lần đầu mua xe, làm rắn vào bác

PLD

Xe buýt
e cũng nghĩ như bác...ko có xe thì thôi chứ em ko cho cái bọn bố láo,, làm ăn đểu cáng như vây/!! thà nó xin em 1 ít ăn tết thì mình cho...đằng này làm trò mèo..bày đặt...A em chú ý đừng bị bọn TOYOTA - Pháp Vân nó chơi mình nha!!
Tình hình là bệnh chung của toy rồi, ko riêng thằng nào đâu bác, Gây ức chế khó chịu cho thượng đế, cạch mặt cho nó biết mặt.

Luu Lehong

Xe container
...
Còn việc như cụ ấy bảo là dằn cái cốc cho toé nc lên ấy thì em cũng dặn thêm luôn là cụ chú ý dằn vào cái lót cốc nhé với lại mặt bàn kính thì cụ dằn vào vị trí có chân bàn gắn vào ấy kẻo vỡ mặt bàn cái thì lại nháo nhác cả lên mà hỏng chuyện lớn :D
Dằn cốc thế nào mà chỉ toé nước không vỡ mặt bàn cùng thái độ cương quyết và để được việc là phải luyện và có kinh nghiệm đấy mợ :))

tata4ever

Xe đạp
hehe... chuyện đến nước này rồi âu đó cũng là kinh nghiệm cho a em chúng ta khi mua xe...nói chung qua vụ nay em ko choi TOYOTA nữa.. qua tết mua xe còn rẻ hơn ý chứ..e tính mua con Mazda3... ko thì choi TOYOTA Hoàn kiếm hoặc mỹ đình mua con Altis 2012..cạch bọn TOYOTA PHÁP VÂN NÀY RA ANH EM AH!!!

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
hehe... chuyện đến nước này rồi âu đó cũng là kinh nghiệm cho a em chúng ta khi mua xe...nói chung qua vụ nay em ko choi TOYOTA nữa.. qua tết mua xe còn rẻ hơn ý chứ..e tính mua con Mazda3... ko thì choi TOYOTA Hoàn kiếm hoặc mỹ đình mua con Altis 2012..cạch bọn TOYOTA PHÁP VÂN NÀY RA ANH EM AH!!!
Cơ bản cụ chọn nhầm đại lý, cứ Toy Mỹ Đình mà quất

Hằng Lê

Xe tăng
Dằn cốc thế nào mà chỉ toé nước không vỡ mặt bàn cùng thái độ cương quyết và để được việc là phải luyện và có kinh nghiệm đấy mợ :))
Cái cốc nước lọc cao mà nó rót cho có một nửa thì tóe cũng phải làm mạnh tay đấy :D

xe.tang

Xe buýt
The moi la Viet Nam....=))=))=))=))=))

hinopro

Xe hơi
Tiếp thị cho Mỹ Đình hả. =))
Thì bác bảo ngoài 2 thằng Toy này ra, ở HN còn chỗ Toy nào hơn nữa. Mà khổ cái là cứ ai có ý định mua xe thì 90% người Việt mình nghĩ đến Toy. Hịc em cũng vậy. Lại được thể mấy chú Sales luồn lách kiếm xèng nữa nên nó cứ loạn cả lên.

tainon

Xe điện
Mua xe sao phải khổ thế nhỉ. Cụ cứ bảo nó đúng ngày mang xe về tao chồng đủ tiền xem nó có dám không kiếm xe.về bán cho cụ.không, bán được xe nó cũng có tiền cơ mà.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Tiếp thị cho Mỹ Đình hả. =))
EM đã đi mua xe qua cả Láng hạ lẫn Mỹ đình thì cảm giác như bị lạc vào mê hồn trận giá cả+nhận xe sớm hay muộn.Chán quá sang HONDA Mỹ đình thế là 2h đồng hồ buổi sáng qua 3 đại lý ô tô mới mua được con Hon đa(tất nhiên cũng bị chăn mất một ít phụ kiện đắt hơn ngoài).Nhưng bù lại có xe đi sớm hơn 2 tháng và đỡ ức chế với kiểu làm cao của TOY

coolpix8700

Xe ngựa
Tình hình chung mà các bác!
Trước em tưởng tồi nhất trong các loại sâu là sâu Toy VN, nhưng bây giờ sang bên VW lại thấy cảnh tồi hơi!
Có bác đặt tiền, xe được hẹn tháng 12 năm ngoái. Đến bây giờ họ hẹn tháng 2 mà vừa rồi lại nhận được thông báo không chuyển tiếp tiền đặt cọc trước 25 tháng 2 thì còn mất cả 200Tr. đã đặt!
Còn bác nữa thì không nhận xe nữa (xe được hẹn từ tháng 11 rồi 12 và cuối cùng là tháng 2, bác ấy không nhận xe nữa) mà đến giờ không nhận lại được tiền đặt cọc!
Khi làm hợp đồng, các bác nhớ đọc thật kỹ, cả các điều khoản mình phải làm và cả họ phải làm nữa. Nếu không phải ra tòa mà chưa chắc đã thắng nếu không tìm thêm vài người!

Luu Lehong

Xe container
Giờ chắc chỉ đến chỗ anh Công với anh Hải là được đón tiếp niềm nở thôi các cụ nhể :D

dungspj

Xe máy
Em nghe nói Toy Hà Đông cũng Tình trạng như vậy

toyota78

Xe buýt
EM đã đi mua xe qua cả Láng hạ lẫn Mỹ đình thì cảm giác như bị lạc vào mê hồn trận giá cả nhận xe sớm hay muộn.Chán quá sang HONDA Mỹ đình thế là 2h đồng hồ buổi sáng qua 3 đại lý ô tô mới mua được con Hon đa(tất nhiên cũng bị chăn mất một ít phụ kiện đắt hơn ngoài).Nhưng bù lại có xe đi sớm hơn 2 tháng và đỡ ức chế với kiểu làm cao của TOY
-Em đang có nhu cầu thay xe, nghe cụ nói em cũng thấy nản với cách bán hàng của toyota nói chung chẳng riêng đại lý nào. Nghe cụ nói em thấy phong cách bán hàng của Honda có vẻ nhanh gọn và thoáng đấy, em sẽ chuyển hướng sang Honda chứ kiểu làm ăn như toyota là em ghét lắm gây cảm giác bực mình.