Có ai bị như em không ah!!!

Hanoi84

Xe tăng
Cụ xuống nhớ dắt theo mấy thanh niên đội mũ cối.Nó mà lằng nhằng cho 1 phát vào *** chúng nó ngay cụ ợ.
Làm ăn bố láo.E ghét nhất kiểu làm ăn vô trách nhiệm như thế này.~X(

au999

[Tịch thu bằng lái]
-Em đang có nhu cầu thay xe, nghe cụ nói em cũng thấy nản với cách bán hàng của toyota nói chung chẳng riêng đại lý nào. Nghe cụ nói em thấy phong cách bán hàng của Honda có vẻ nhanh gọn và thoáng đấy, em sẽ chuyển hướng sang Honda chứ kiểu làm ăn như toyota là em ghét lắm gây cảm giác bực mình.
_ Các bác muốn được tiếp đãi tử tế thì cứ chọn cái xe của hãng nào thật đắt vào, hay cái xe nào ế quá cũng được, em đảm bảo là có xe luôn và ngay, lúc nào cũng thấy sale cười tươi!=))

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Em goi điện nói chuyện với Seller rồi..em này mồm mép lắm..ngọt như mía lùi..nhưng làm ăn kiểu bố láo này là không chấp nhậ đc với 1 chi nhành TOYOTA. t4 này e xuống làm cho ra nhẽ với đc..đặt từ 07/1 đến giờ ko có xe là sao?? xe nhập ko nói đằng này là xe LD..lúc đòi tiền đặt cọc thì nhanh thế...Bọn TOYOTA cứ như này ai thèm giám đặt hàng nữa chứ..mình mắt tiền mà cứ như đi xin nó ý..hik
Thanks các bác..có gì em Update sau để các bác rút kinh nghiệm!!=P~

bác xách cây mã tấu theo đâm lòi ruột nó ra, dme bọn sâu bố láo, hồi trc e mua xe Toy ở GP e biết là sẽ bị, nên doạ trc sâu rồi, nó trả xe sớm hơn 1 ngày

tata4ever

Xe đạp
Baó cáo với cả nhà là hôm nay em đã xuống làm việc với bọn nó..lúc đầu bọn nó lại giở cái bài cũ ra là thanh minh này nọ... thao thao 1 hồi nó xin e lùi ngày lấy xe lại. nó sẽ khuyến mãi thêm bằng cách chăm sóc xe...em nghe 1 lúc thật sự cũng muốn con xe đi tết nhưng ko được ngày vả lại em ko bằng lòng kiểu làm ăn như vây. em đồi giải quyết ổn thoả để 2 bên đỡ phải lăn tăn với nhau..em seller ko giải quyết được..e đòi gặp sếp của nó...Thằng phó phòng kinh doanh ra mặt..lại cái điệp khúc mùa xuân nêu ra..cũng ko giải quyết đuọc ( nó cứ xin mình hội ý 1 lúc mà toàn tận 20 -30p)....sau cũng ko giaỉ quyết đuọc...em đòi gặp Giám đốc nó..lại cho e 1 lúc ( 30p) nó mời lên gặp GĐ...lại cái điệp khúc cũ nêu ra xin chuyển ngày nọ kia,....em đếch cần..lấy lại tiền và xem giải quyết HĐ như thế nào???sau 1 hồi tranh luận chắc có lẽ vì nể em quen biết với 1 số khách và là lãnh đạo ở Tỉnh nên nó giải quyết cho thẻ siêu thị giảm giá và thẻ xăng...e bảo em ở TN thì tiêu gì ở HN..e muốn lấy tiền mặt...cuối cùng nó bảo quà xuân của nó cho em 2TR.( như bố thí cho mình ý).chứ theo HĐ thì nó ko chịu trách nhiệm ( mà thật ra HĐ nó quy định rất chặt chẽ và đều có lợi cho nó)
Tổng kết là cũng ko đến nỗi đập chén như mấy bác bảo em nhưng cũng qua vụ này em mới biết bọn TOYOTA nó làm ăn kém là như vậy..bảo sao bọn Huyndai và Ford nó vượt mặt. Qua đây em mong a em trước khi đặt xe nên tìm hiểu kỹ về HĐ...bắt nó phải đền bù số tiền mình đặt cọc nếu nó ko giao xe đúng nha các bác.
P.S: qua tết e mua em Altis 2012 GT nhưng chắc chắn mua ở MĐ cho nó nuột..<:-P
Cảm ơn mọi người đã đóng góp ý kiến cho em..chúc mọi người năm mới HP và nhiều niềm vui!!1

Chỉnh sửa cuối:

Hanoi84

Xe tăng
thế là chung quy lại cụ chủ chỉ lấy dc của nó 2t thôi à?

Hằng Lê

Xe tăng
bác xách cây mã tấu theo đâm lòi ruột nó ra, dme bọn sâu bố láo, hồi trc e mua xe Toy ở GP e biết là sẽ bị, nên doạ trc sâu rồi, nó trả xe sớm hơn 1 ngày
dưới đấy 141 đứng đông lắm cụ ạ

Mr Chun

Xe tăng
Đã chơi Toy thì phải chờ đợi thôi ah.
Ẻm kể ở bản em nhé:
Có 1 nhà bác này mê Toy quá, nhưng chưa có đìu kin mua Toy nên mua tạm con Píc oắp động cơ ngựa, thế mà nhà bán cứ giằng xe mãi ko giao xe , bảo là đợi khi ngựa để mới giao...

xedapbonbanh

Xe hơi
đúng là *** nát

Hằng Lê

Xe tăng
Nó bố thí cho Bac 2 tr, nhưng nó chăn của thằng khác cần xe 20 tr đấy
tán vui thôi cụ, chăc cụ chủ thớt thu đc cọc rồi thì mới sau Tết tính mua xe chỗ khác chứ.
còn nói chăn thì cũng chả đúng vì có cầu ắt có cung mà, thuận mua vừa bán thôi tính toán gì.
ví dụ nơi khác không lấy hơn mà nó lấy hơn thì mới gọi là chăn cụ a

coolpix8700

Xe ngựa
Đâu thì cũng như nhau thôi, vào chỗ bán một cái xe rất đẳt tiền thì được "chăm sóc" cẩn thận hơn, có khi được mời cả sâm banh nữa, nhưng thực ra cũng vẫn là tiền mình bỏ ra cả, nhưng lại mua mấy cái dịch vu ấy với giá rất cao. Còn vào chỗ bán những cái xe ế thì cũng vậy, được nghe mấy câu ngọt ngào nhưng rồi ôm cái xe "cho bõ tức" dài dài... Còn đâu cũng vậy, rất buồn về cách đối xử, nhất là của đại đa số các ông sâu Toy!
Nhưng các ông ấy cũng không đơn độc đâu: http://www.otofun.net/threads/405107-volkswagen-toan-tap-hay-lai-roi-cam-nhan-phan-ii/page75

tuxedo075

Xe tải
Cụ chủ thớt bức xúc quá ạ. Em bên Pháp vân nhưng ko bán xe cho cụ nên em ko hiểu câu chuyện thế nào. Nhưng em nghĩ bình tĩnh lại một chút là sẽ có cách xử lý tốt cho cả đôi đường thôi ạ. Có phải cụ đặt xe Vios G màu nâu vàng ko ạ.

matiz19

Xe tăng
Trả là hôm 07/01/2013 em có đi đặt xe ở TOYOTA Pháp Vân - HN...họ hẹn 23/1 giao xe..và hợp đồng ký với họ thì họ bảo trong tháng 1 tức là đến hết 31/1 họ sẽ có trách nhiệm giao xe..và bắt em phải đặt cọc 50tr trong vòng 2 ngày.( nếu ko trong vòng 2 ngày họ sẽ để xe cho người khác và mình mất số tiền đặt cọc). Tất cả em đã làm vì mong muốn có vợ 2 đi đúng dịp tết..nhà cửa đã sửa sang để phù hợp đón em nó. xem ngày ưng ý nhất để công thành danh toại và may mắn..nhưng đùng 1 cái họ thất hứa ko giao xe đúng tháng 1 theo như hợp đồng mà hẹn sang t2..mà t2 em ko hợp tuổi!!Họ bày đặt ý kiến này nọ...Theo ban bè em thì mấy em bán hàng tìm cách moi tiền thêm của mình và có thể nó bán cho đứa khác rồi. chưa kịp lấy xe bù cho minh nên nó làm như vây..Theo các bác em giải quyết vụ này như thế nào đây!! ( Em ở Thái Nguyên)..lần đầu em mua xe nên ko nghĩ lắm chiêu trò như vậy!!!Hồi đó ham khuyến mãi cái Cảm biến lùi không mua ở chỗ khác đã được rồi..hik
PM. Xe em đặt là VIOS G 2012
Thanks mọi người!!
Gặp Toy là cụ đen rồi, nhưng có em sale xinh gái cũng bù lại. Không biết cụ thế nào chứ em mà nhìn thấy gái là nhắm mắt ký ngay :D

Thật ra nếu làm ầm ĩ ở đấy mức độ ảnh hưởng không cao lắm. Họ sợ nhất là bị đưa lên mặt báo. Em có cô em gái làm cộng tác viên cho báo vietnamnet. Nếu cụ cần thì để em cho đi cùng :D

Luu Lehong

Xe container
..
Thật ra nếu làm ầm ĩ ở đấy mức độ ảnh hưởng không cao lắm. Họ sợ nhất là bị đưa lên mặt báo. Em có cô em gái làm cộng tác viên cho báo vietnamnet. Nếu cụ cần thì để em cho đi cùng :D
Chém chậm nên hụt!
Bác chủ đã lấy tiền cha nó về rồi cùng 2 T lót tay uống nước :D

phuongtv_76

Xe container
Cụ chủ thớt bức xúc quá ạ. Em bên Pháp vân nhưng ko bán xe cho cụ nên em ko hiểu câu chuyện thế nào. Nhưng em nghĩ bình tĩnh lại một chút là sẽ có cách xử lý tốt cho cả đôi đường thôi ạ. Có phải cụ đặt xe Vios G màu nâu vàng ko ạ.
Chán chú sâu này quá, Pháp Vân làm ăn thua xa Mỹ Đình

BonBonTT

Xe điện
Em goi điện nói chuyện với Seller rồi..em này mồm mép lắm..ngọt như mía lùi..nhưng làm ăn kiểu bố láo này là không chấp nhậ đc với 1 chi nhành TOYOTA. t4 này e xuống làm cho ra nhẽ với đc..đặt từ 07/1 đến giờ ko có xe là sao?? xe nhập ko nói đằng này là xe LD..lúc đòi tiền đặt cọc thì nhanh thế...Bọn TOYOTA cứ như này ai thèm giám đặt hàng nữa chứ..mình mắt tiền mà cứ như đi xin nó ý..hik
Thanks các bác..có gì em Update sau để các bác rút kinh nghiệm!!=P~
Các cụ nói cấm có sai: Chết vì gái là cái chết rất phiền toái:-bd

BonBonTT

Xe điện
Baó cáo với cả nhà là hôm nay em đã xuống làm việc với bọn nó..lúc đầu bọn nó lại giở cái bài cũ ra là thanh minh này nọ... thao thao 1 hồi nó xin e lùi ngày lấy xe lại. nó sẽ khuyến mãi thêm bằng cách chăm sóc xe...em nghe 1 lúc thật sự cũng muốn con xe đi tết nhưng ko được ngày vả lại em ko bằng lòng kiểu làm ăn như vây. em đồi giải quyết ổn thoả để 2 bên đỡ phải lăn tăn với nhau..em seller ko giải quyết được..e đòi gặp sếp của nó...Thằng phó phòng kinh doanh ra mặt..lại cái điệp khúc mùa xuân nêu ra..cũng ko giải quyết đuọc ( nó cứ xin mình hội ý 1 lúc mà toàn tận 20 -30p)....sau cũng ko giaỉ quyết đuọc...em đòi gặp Giám đốc nó..lại cho e 1 lúc ( 30p) nó mời lên gặp GĐ...lại cái điệp khúc cũ nêu ra xin chuyển ngày nọ kia,....em đếch cần..lấy lại tiền và xem giải quyết HĐ như thế nào???sau 1 hồi tranh luận chắc có lẽ vì nể em quen biết với 1 số khách và là lãnh đạo ở Tỉnh nên nó giải quyết cho thẻ siêu thị giảm giá và thẻ xăng...e bảo em ở TN thì tiêu gì ở HN..e muốn lấy tiền mặt...cuối cùng nó bảo quà xuân của nó cho em 2TR.( như bố thí cho mình ý).chứ theo HĐ thì nó ko chịu trách nhiệm ( mà thật ra HĐ nó quy định rất chặt chẽ và đều có lợi cho nó)
Tổng kết là cũng ko đến nỗi đập chén như mấy bác bảo em nhưng cũng qua vụ này em mới biết bọn TOYOTA nó làm ăn kém là như vậy..bảo sao bọn Huyndai và Ford nó vượt mặt. Qua đây em mong a em trước khi đặt xe nên tìm hiểu kỹ về HĐ...bắt nó phải đền bù số tiền mình đặt cọc nếu nó ko giao xe đúng nha các bác.
P.S: qua tết e mua em Altis 2012 GT nhưng chắc chắn mua ở MĐ cho nó nuột..<:-P
Cảm ơn mọi người đã đóng góp ý kiến cho em..chúc mọi người năm mới HP và nhiều niềm vui!!1
Kinh nghiệm quý báu cho các cụ sắp mua xe. Hợp đồng của hãng luôn luôn có lợi cho hãng, không có điều khoản trách nhiệm của hãng với khách mà toàn ngược lại. Và 1 điều nữa là các cụ không có tham ít khuyến mại mà chịu chờ đợi. Cứ có xe ôm tiền ra rồi khuôn xe về cho nó nhanh