[Funland] Có 20 tỷ thì nên mua LK ở khu đô thị nào (Hà nội)

bachtrong43

Xe hơi
1.CĐT thu được tiền thì trả nợ trái phiếu, làm dự án mới. Thế cụ nghĩ tiền ở trên mây hay sao mà VIN làm hạ tầng Vin cổ loa nhanh thế.
2. Người bán nhận được tiền nóng đít lại vào căn mới rồi.
3 là trả bớt nợ còn 1 khoản nhỏ thì gửi bank cụ ạ :))

thanhxuan21

Xe buýt
Thế dòng tiền bán nhà thì đang đi đâu bác nhỉ?
Sau khi chia mấy phần trả nợ, tái đầu tư, chia cho các con, gtk thì bao ngành nghề đc hưởng theo: du lịch, hàng ko, giáo dục, ăn uống, thời trang, làm đẹp, y tế, đồ gia dụng, nội thất, đi lại, cửa hàng ôtô (rửa xe, gửi xe, thuế, đkí biển, đkiểm, tiền phạt, nội thất, xăng, bảo hiểm, sửa chữa xe...)....

Bibep

Xe buýt
Tầm này cầm 20 tỏi ko mua được LK nội đô đâu. Ngoài vđ3 hoặc qua cầu thì còn có thể. Tiền đúng như lá mít thật

Gà lắm cơ

Xe hơi
[
Các nơi chững cả rồi. Đặc biệt với hàng trên 10 tỷ và chung cư giá trên 7x.
Đội cầm tiền mặt, nóng đít từ tháng 4 đã mua cả rồi.
Em cũng cảm giác chững rồi cụ ạ. Đợt tháng 7,8 lên liên tục vẫn chốt được nhưng đến tháng 9 khó chốt cao hơn rồi. Tuy nhiên chủ nhà vẫn không ai muốn bán rẻ mà chỉ có cao lên cao mãi thôi nên cung cầu đến một lúc nó sẽ rất khó gặp nhau.

Em đang hơi đắn đo việc vào thêm tiền lúc này, kể cả với cc mở bán mới với tiến độ thanh toán kéo giãn. Thực tế thị trường sau khi tăng nóng sẽ có đoạn chững rồi giảm, nhiều ít không biết nhưng thường là có. Kể cả không giảm, giá đứng yên 1 năm coi như mất 10%.

Các cụ thì sao ạ? Có lẽ em dừng, ngồi quan sát thôi.

Gà lắm cơ

Xe hơi
Mật độ xây là 84% cụ ah, khoảng sân lùi sau mỗi nhà là 2m*5m mặt tiền thì khoảng sân sau có 10m2 thôi. Thoáng 2 mặt trước sau thì cũng không đến mức bí lắm đâu. Bên Harmony thời điểm đó mật độ xây dựng thấp, liền kề xây có 70% diện tích đất, và xây 3 tầng rưỡi nên DTXD còn kém hơn căn 62,5m2 bên Cổ Loa.
Em thấy đã liền kề rồi thì không ai đòi nhiều sân vườn đâu. Đất thì chia bé tí mà cho xây có 70% thì quá dở. Cho xây 80 - 90% đi để nhà còn to ra vì nhà bé quá khó làm thang máy, làm thì xấu nhà mà chia phòng bé quá cũng vụn lắm. Em nhớ Nguyệt Quế 90m2 đất cho xây có 65m2 sàn/tầng. Cho xây 75m2 thì nhà sẽ đẹp hơn hẳn.

Lavander

Xe tải
Em thấy đã liền kề rồi thì không ai đòi nhiều sân vườn đâu. Đất thì chia bé tí mà cho xây có 70% thì quá dở. Cho xây 80 - 90% đi để nhà còn to ra vì nhà bé quá khó làm thang máy, làm thì xấu nhà mà chia phòng bé quá cũng vụn lắm. Em nhớ Nguyệt Quế 90m2 đất cho xây có 65m2 sàn/tầng. Cho xây 75m2 thì nhà sẽ đẹp hơn hẳn.
nhà em bên Ocean 1 thi 90 met xây được có 50 met muốn bố trí thang máy mà khó. Được cái mặt tiền rộng thi thiết kế nhà đẹp thôi

Gà lắm cơ

Xe hơi
nhà em bên Ocean 1 thi 90 met xây được có 50 met muốn bố trí thang máy mà khó. Được cái mặt tiền rộng thi thiết kế nhà đẹp thôi
Căn như vậy giờ giá tầm bao nhiêu hả cụ?
50m2 sàn thì bổ thang máy hơi khó cụ ạ. Thang máy sẽ ngốn khá nhiều m2 sàn của cả mấy tầng nên nếu có thang mà mình ở chật đi nhiều quá thì cũng không ổn.

Lavander

Xe tải
Căn như vậy giờ giá tầm bao nhiêu hả cụ?
50m2 sàn thì bổ thang máy hơi khó cụ ạ. Thang máy sẽ ngốn khá nhiều m2 sàn của cả mấy tầng nên nếu có thang mà mình ở chật đi nhiều quá thì cũng không ổn.
vâng nhiều nhà bố trí vào trông chật hẳn, nhà em chả bố trí dược nên đi thang bộ thôi. Căn vây giờ giao động 18-20 tỉ thô cụ ạ

Gà lắm cơ

Xe hơi
vâng nhiều nhà bố trí vào trông chật hẳn, nhà em chả bố trí dược nên đi thang bộ thôi. Căn vây giờ giao động 18-20 tỉ thô cụ ạ
Thế em thấy hơi cao. Nếu cho xây 70m2 sàn thì em thấy giá ấy lại hợp lý đi nhiều cụ ạ. Em mà làm cho cdt em bơm vá cho xây hẳn 75m2 vì em biết chỉ vênh thêm 5m2 ấy thôi, mọi thứ cực kỳ khác biệt khi bố trí thang máy. 70 với 75 thì rất khác chứ 95 với 100 thì lại không khác gì mấy.

Amigo

Xe tăng
Cđt họ làm sân trước sân sau nên diện tích lòng nhà mới bị thu nhỏ lại như vậy đó cụ, giờ họ chỉ để khoảng lùi sân sau thôi nên diện tích xây dựng lớn hơn, bên Harmony căn 150m2 cũng chỉ đc 75m2 sàn, em thấy vẫn chật so với dt tối thiểu kiểu Song lập nên có, thà Vin họ cứ để diện tích loại Song lập từ 225-250m2 như giai đoạn 1 em thấy là đẹp, Song lập phải như thế chứ bé tin hin như liền kề em cũng ko thấy tương xứng lắm.

Gà lắm cơ

Xe hơi
Cđt họ làm sân trước sân sau nên diện tích lòng nhà mới bị thu nhỏ lại như vậy đó cụ, giờ họ chỉ để khoảng lùi sân sau thôi nên diện tích xây dựng lớn hơn, bên Harmony căn 150m2 cũng chỉ đc 75m2 sàn, em thấy vẫn chật so với dt tối thiểu kiểu Song lập nên có, thà Vin họ cứ để diện tích loại Song lập từ 225-250m2 như giai đoạn 1 em thấy là đẹp, Song lập phải như thế chứ bé tin hin như liền kề em cũng ko thấy tương xứng lắm.
Chuẩn quá cụ ạ. SL bé quá ngớ ngẩn cực kỳ. Bên hông nhà có một mẩu bé không làm được gì chỉ tổ phí đất. Vin riverside cũng có những căn bên hông bé dở lắm.

bachtrong43

Xe hơi
[

Em cũng cảm giác chững rồi cụ ạ. Đợt tháng 7,8 lên liên tục vẫn chốt được nhưng đến tháng 9 khó chốt cao hơn rồi. Tuy nhiên chủ nhà vẫn không ai muốn bán rẻ mà chỉ có cao lên cao mãi thôi nên cung cầu đến một lúc nó sẽ rất khó gặp nhau.

Em đang hơi đắn đo việc vào thêm tiền lúc này, kể cả với cc mở bán mới với tiến độ thanh toán kéo giãn. Thực tế thị trường sau khi tăng nóng sẽ có đoạn chững rồi giảm, nhiều ít không biết nhưng thường là có. Kể cả không giảm, giá đứng yên 1 năm coi như mất 10%.

Các cụ thì sao ạ? Có lẽ em dừng, ngồi quan sát thôi.
E vừa vào căn 4x đ đây cụ, để ở thì cứ họp lý tài chính là vào dc, đầu tư ms cần suy nghĩ nhiều