[Funland] Có 20 tỷ thì nên mua LK ở khu đô thị nào (Hà nội)

xe đạp mini62

Xe buýt
Không hẳn đâu. Có chủ hết rồi, BT khu nào thì cũng thế thôi ở 3-5/10, bỏ không 7-5 /10. Sau này lập dự án mới khó, chi phí GPMB đắt thì BT 200m2 có giá lắm.
Tất nhiên có chủ hết rồi nhưng khác nhau nhiều về cung-cầu cụ ơi, nhu cầu ở thực BT VĐ4 ko có vì ko đại gia nào muốn ở tận ngoài VĐ4 khi hạ tầng, tiện ích kém quá nhiều trung tâm. Chỉ có cầu đầu cơ theo sóng TT thôi, hết sóng lại đâu vào đấy, bao năm nay BT các khu đó vẫn y nguyên, hầu như ko có người vào ở, cung ko thay đổi mà còn được bổ xung thêm qua năm tháng.
Trong VĐ3 thì các khu đều lấp đầy ít nhất 70% hết rồi, ở sướng thì chẳng tội gì ng ta bán, ko ở thì để lại cho thế hệ sau, làm của tích luỹ nên cung ngày càng giảm mà cầu thì ngày càng tăng. Giờ tìm đc căn bán ở các DA đó là hơi khó, mà giá thì cao, ngay cả giai đoạn 2023 cũng ko mấy nhà bán dù giá thì có mềm hơn.

Lavander

Xe tải
Các bác thấy căn 62,5 met Vin Cô loa ma giá vay 70% rơi tâm 16,5 ti ở khu bình thường ko hót gì thì thấy có tiềm năng tương lai ko a?

Gà lắm cơ

Xe hơi
Các bác thấy căn 62,5 met Vin Cô loa ma giá vay 70% rơi tâm 16,5 ti ở khu bình thường ko hót gì thì thấy có tiềm năng tương lai ko a?
Nếu thuần đầu tư với kỳ vọng lãi trong tương lai 3-5 năm tới thì với tầm ấy tiền em ngắm Starlake chung cư. Liền kề thì OCP 1 nếu có căn nào hợp lý tầm tiền ấy thà vào OCP 1 còn hơn. Ngoài Starlake cc em thấy The Senique có vẻ cũng tiềm năng.

PhongDN

Xe đạp
Tất nhiên có chủ hết rồi nhưng khác nhau nhiều về cung-cầu cụ ơi, nhu cầu ở thực BT VĐ4 ko có vì ko đại gia nào muốn ở tận ngoài VĐ4 khi hạ tầng, tiện ích kém quá nhiều trung tâm. Chỉ có cầu đầu cơ theo sóng TT thôi, hết sóng lại đâu vào đấy, bao năm nay BT các khu đó vẫn y nguyên, hầu như ko có người vào ở, cung ko thay đổi mà còn được bổ xung thêm qua năm tháng.
Trong VĐ3 thì các khu đều lấp đầy ít nhất 70% hết rồi, ở sướng thì chẳng tội gì ng ta bán, ko ở thì để lại cho thế hệ sau, làm của tích luỹ nên cung ngày càng giảm mà cầu thì ngày càng tăng. Giờ tìm đc căn bán ở các DA đó là hơi khó, mà giá thì cao, ngay cả giai đoạn 2023 cũng ko mấy nhà bán dù giá thì có mềm hơn.
Hết nạc thì vạc đến xương thôi, giai đoạn nào cũng có những tầng lớp mới nổi, có khả năng tài chính đổi từ cc xuống BT, LK- đương nhiên đến lúc đó không đủ khả năng mua VĐ3 trở lại thì tìm đến những nơi xa hơn

chungngo1975

Xe tải
Em thấy cụ nói chuẩn!! So ngay khu biệt thự V riverside harmony nó mang tiếng qua cầu nhưng lại trong vành đai 3, thẳng vành đai 2 nên dân ở đông đến 80-85% dù lượng căn 2 giai đoạn lớn tầm 3000 căn!! Còn mấy khu ngoài vđ 3 như dương nội hầu như bỏ không!!

Gà lắm cơ

Xe hơi
Em thấy cụ nói chuẩn!! So ngay khu biệt thự V riverside harmony nó mang tiếng qua cầu nhưng lại trong vành đai 3, thẳng vành đai 2 nên dân ở đông đến 80-85% dù lượng căn 2 giai đoạn lớn tầm 3000 căn!! Còn mấy khu ngoài vđ 3 như dương nội hầu như bỏ không!!
Qua cầu tầm này có vấn đề gì đâu cụ ơi vì giờ mạn ấy cũng phát triển kém gì. Để ăn chơi nhảy múa không cần qua cầu, quanh LB cũng được. Còn để đi làm thì hên xui, cũng tương tự các cụ ở phố đi làm ở GL ấy. Sau 5-10 năm nữa GL lên quận có thể bên kia còn trù phú nữa.

Em thấy vành đai 3 làm bám vào Hoàng Mai nhưng mạn Gia Lâm nó làm sát đến tận chỗ giao Từ Sơn với Gia Lâm nên vẫn kỳ vọng GL phát triển. Tuy nhiên giá đất ở đây cũng cao quá rồi nên bảo mua mới để đầu tư đúng là hơi ngại. Vì dù có phát triển đến đâu thì giá đất đến một ngưỡng cũng sẽ khó lên thêm hoặc lên rất chậm, có thể còn thua lãi bank. Và từ một khu hoang vu thành trù phú thì giá trị tăng thêm nhiều, chứ đông thành đông quá thì lại thành điểm trừ.