[Thảo luận] chuyện thật như đùa, tử tế cũng chết.

windl

Xe máy
thanh niên bh nguy hiểm là thế -.-
các bác cứ tráh bno' ra cho làh . k mũ có ngày lên 115 :o

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Lần sau kụ táng thì táng luôn, còn không táng thì thôi đừng dừng lại làm gì mất thời gian. Chính vì kụ dền dứ nên chúng nó mới dám "vỗ mông" và "sờ đùi" vợ 2 của kụ
:D cụ dùng từ hay thật. cám ơn cụ

Pham Quoc Han

Xe buýt
Chia buồn với Cụ chủ thớt:-s Đi ra ngoại thành chả ai nói mạnh được Cụ ợ, đất lề, quê thói, nhường thì được việc hơn. Hôm mùng 4 tháng giêng vừa rồi tại hạ đi Chùa Hương, khi tới ngã 3 Tế Tiêu thì có một chú 2b lao từ bên kia đường lượn sát đầu xe rồi hơi ngả ra định ăn vạ đấy. Tại hạ còn chả thèm kéo kính xuống, kệ nó xem định làm gì. Chú thấy khó ăn nên lượn luôn, nếu lúc đó mình cương với nó thì nó làm liều, mình nhu với nó thì nó lấn tới. Chán trò bẩn ở ta quá đi thôi.:-??

2Bdoc_2Bngang

Xe đạp
Chia bùn cùng chụ chủ thớt.
Thoai lần sau gặp bọn nó thì mình về nhì cho lành. Nếu Cụ nào hay nữa thì cổ vũ cho mấy thằng ấy vài câu cho chúng nó sướng, để lần sau chúng nó làm tiếp bài ấy với các bác chạy xe công.
Đến lúc ấy thì bọn nó hết cơ hội nghịch dại ngay ý mà.

Damthidam

Xe tải
Lần sau cụ chủ rút kinh nghiệm, gặp thằng nào lấc cấc, ngứa mắt là táng phủ đầu luôn:))

Prius

Xe buýt
Đi đường chẳng biết thế nào được,ngay như ông Anh đằng Gấu làm ăn xa quê,Tết rồi về quê nghỉ Tết đi qua cầu cách nhà 300m khi đó trời tối có 1 đám choai choai ngồi giữa cầu còi đèn các kiểu cũng ko chịu đứng dậy, điện thoại thì đúng lúc hết pin nên không gọi cho thằng em họ ra đón được, ông ấy năm nay 50t người thì to như hộ pháp xưa lại là dạng "quân khu" ở xóm đó mà cũng phải mở cửa xuống nói với chúng nó 1 câu: "các anh ơi cho em đi nhờ tý" các cụ có biết chúng nó nói gì không? "ừ! Thế còn được chứ!" thế là chúng nó mới cho qua.Bố khỉ!Hôm sau thằng em (22t) nghe kể chuyện định vác dao điều tra để "xử lý" nhưng bị ngăn chặn chứ không thì to chuyện nữa, chẳng biết thế nào mà lần.
Vote cụ chủ cho đỡ chán!

iducga

Xe tải
Đội Cụ chủ thớt hiền quá ...
Đợt trước em cũng gặp 1 trường hợp y như Cụ, ở ngay Hà Nội
Hôm đó em và Gấu nhà em đang đi đến gần ngã tư Tây Sơn - Thái Hà. Tự nhiên hiện ra 2 ông con đánh võng trước mặt em, phát đầu tiên nó quyẹt nhẹ vào xe em, em nghĩ chẳng có vấn đề đã có bảo hiểm lo... nhưng nó còn cố tình kéo mạnh phát nữa làm tung badosoc xe xong rồi bỏ chạy
Em cay quá, chạy ra sau cốp vác quả đồ đuổi theo ...vì lúc đó là đèn đỏ nên em nghĩ nó sẽ mắc kẹt ở phía trên, y như rằng 2 chú đang núp núp vào mấy chiếc xe oto đằng trước, đang lúc nóng máu em tẩn nhiệt tình , cứ đầu và bả vai mà xơi ...
2 ôn con cứ bảo "em muốn anh bình tĩnh , a e mình nói chuyện với nhau "
Em bảo "tao *** thèm bĩnh tĩnh với tụi mày , lần này tao cảnh cáo ..."
Nói xong em về xe nhưng vẫn trong tinh thần cảnh giác cáo độ , đồ vẫn để trên đùi
Và y như rằng , vừa qua được ngã tư 1 đoạn , em thấy bóng người vụt qua và bụp 1 phát ... 1 viên gạch viu vào thành xe em.
Vì cũng đã chủ động tình huống này trước, em dừng xe cầm đồ đuổi theo đến cũng luôn . Lúc đó 2 con giời , 1 thằng ném, 1 thằng nổ máy chờ bỏ chạy ... nhưng có chạy đằng trời. Em vừa đuổi vừa hô cướp, nó sợ quá đổ xe luôn ... được thời , e tả xung hữu đột ...cơn điên lên rồi , tả bủng chẻng luôn không phải thương tiếc.
2 thằng , 1 thằng chảy máu đầu be bét, thằng kia ôm tay đếch giơ lên được ... nhưng vẫn to mồm "ah, mày dám đánh chảy đầu tao rồi nhé !"
Em cười " thế để tao đánh chết mày luôn vậy "... rồi lao tiếp vào ... 2 thằng ôn sợ quá chạy té khói .
Em chạy vào hàng nước định nhấc thêm 1 chai nước thủy tinh nữa , ai dè lại là chai nhựa ...
Em nghĩ thế chắc đủ rồi, liền quay về xe ..
Ra đến xe , Gấu hỏi có sao không? em cười hề hề "lâu ngày không được chiến ... hôm nay đã tay quá !"
Cụ tẩn hay quá, hehe, chắc em cũng phải làm cái tuýp vứt trong xe :D .

2fast2fear

Xe tăng
Có lần em khi đi đêm gặp mấy đối tượng oánh võng trước mặt, em giương pha thật sáng, rồi tắt hết các đèn xe đi xong dí sát *** chúng nó, cắt côn rú ga... Mấy bạn ấy té nhanh như lúc suốt hiện ạ

vhquan

Xe hơi
Đó là kinh nghiệm đó. Híc

EM BE'

Xe đạp
Tư tưởng thường trực của em là về nhì, nhưng nếu đối tác không chịu, bắt phải về nhất thì em nhận. Tính em cũng giống cụ sepbu và một số cụ khác, đã nhịn thì thôi mình té luôn nhưng đã xuống tay là phải hết cỡ luôn. Mình thay mặt bố mẹ chúng nó thì phải làm đến nơi đến chốn. Không cần nói nhiều, cãi nhau cho tốn hơi chỉ cần thông báo lý do xong là tẩn tới bến lúc nào nó phát âm ra tiếng mán mới thôi.

ninhcd

Xe tăng
Thôi mà các cụ, 2 em nó vài ngày nữa là lên nóc tủ ngắm gà khỏa thân rùi, các cụ phê phán nhẹ tý tội nghiệp e nó

Ngoc Phan XLS

Xe container
Có lần em khi đi đêm gặp mấy đối tượng oánh võng trước mặt, em giương pha thật sáng, rồi tắt hết các đèn xe đi xong dí sát *** chúng nó, cắt côn rú ga... Mấy bạn ấy té nhanh như lúc suốt hiện ạ
Món này ngày xưa em dùng được ở ngay Hà Nội phố khi bọn choai choai còi thoải mái kô chịu tránh!

Dưng mà giờ xe AT không dùng được nữa rồi!:(

sactimtn

Xe tăng
ơ, bác này buồn cười nhỉ, không nhớ nó đi xe biển bao nhiêu à?
TRình báo với Công An cho họ có việc làm, mấy thằng này là cứ cho nó ăn cơm tù, dọn mứt vài hôm + bố mẹ nó phải quyd xuống lạy mình vì nuôi dạy con không đến nơi đến chốn

EZdong

Xe điện
Dịp Tết vừa rồi em đưa Gấu & F1 về thăm quê ở Huế từ 2-5 Tết. Em ngại nhất là tầm 12h trưa và xẩm tối vì luôn luôn gặp 2B chở 3-4, không mũ bảo hiểm, đã có men rượu, hay trêu chọc 4B kể cả xe khách đang chạy ngược chiều. Kinh nghiệm là em nhường, chả giây vào mấy loại này làm gì.
Ví dụ lần em bơm xăng ở Đông Hà chiều 4 Tết Tân Mão vừa rồi, đang bơm xăng thì có 1 chú choai choai đi Win, mặt đỏ, mắt mũi đã ngầu ngầu chèn ngay vào giữa xe em (VIT) và máy bơm xăng đang vận hành, chú nhìn em và mấy bác bơm xăng với ánh mắt mang hình viên đạn, lại dùng tay nắm xe máy gõ kịch kịch vào thành xe em có ý trêu tức 4B (khen xe, biển 30....)nhưng em biết nếu em trao đổi thêm với chú này thì không biết chuyện gì xảy ra, thôi thì nhường 1 tý cho xong chuyện (tay năm xe máy có cao su rồi nên em cũng yên trí lớn ạ:))).
Đổ xăng xong, em oánh VIT ra khỏi cây xăng, dừng xe để ghi chép lại (như thường lệ) thì chú dừng ngay trước mũi xe em có vẻ khiêu khích. Em bình tĩnh lùi xe lại, tránh xa rồi đi tiếp. Chú liền rượt theo & vượt, em lại từ tốn giảm tốc độ, nhường tiếp để chú vượt. Sau khi chú đã vào làn trong, em mới dần tăng tốc & vượt hẳn, em chạy được 1 quãng thì qua gương em thấy chú đã dừng xe giữa đường & quay đầu.
Túm lại kinh nghiệm của em là hết sức bình tĩnh & kiềm chế đối với mấy chú 2B đang bị men điều khiển:)):)):))

mapmaphp

Xe máy
Coi như la bác vẫn may,nếu như gặp bọn đang phê pha kích thích thi còn vỡ nhiều thứ nữa

AM_One77

Xe tải
chuyện như này các cụ cho ý kiến.
tối nay 20h ngày 20/2/11, e có chút việc đi Sóc Sơn, đi 1 mình buồn rủ thêm thằng bạn đi cùng. e thằng vừa đi qua ngã 3 đường rẽ ra cầu Thăng Long thì có 2 chú đi novo cứ loằn ngoằn trứoc đầu xe ( đánh võng) đầu không bảo hiểm. còi và nháy đèn các chú ấy cứ kệ, thắng bạn e nó với chai nước trong xe định ném nhưng e không cho, đến gần ngã 4 Đông Anh chỗ cây xăng rộng e vượt lên được ép dần các chú vào lề, thắng bạn e nhẩy xuống tóm cổ cậu cầm lái định táng cho phát, nhưng 2 chú ấy xin. E mới bảo nó thôi và nói các cậu kia đi cẩn thận. *** nó đoạn này mới cay các bác ạ. Nguyên văn thằng cu kia nói.
- E biết bọn e sai rồi 2 anh tha cho bọn e, vì thấy xe anh đèn sáng quá e mới đi trước đầu. thôi bọn e xin lỗi các anh. ( Tử tế thế )
thế là thôi 2 anh em lên xe, đi được khoảng 500m thì nghe thấy rầm.. rầm 2 phát chưa hiểu bị làm sao thì thấy 2 cu con rẽ ngay vào chợ ngay ngã 4 Đông Anh.
Xuống ngó thì ôi thôi kính hậu sau nứt như mạng nhện, cửa sau bên phụ lõm vào như nắm đấm. hóa ra 2 cu con vác gạch ném.
cay quá e phi vòng xe qua ngã 4 vào chợ nhưng không tìm được.
Cứ vừa đi vừa chửi, *** già đầu mà bị 2 thằng ôn con nó chơi.
hơi dài các Bác cố đọc và nếu có gặp tình huống như e thì đừng có như e.
Bọn ranh này mà gặp thì cứ dập ngục nó tại chỗ để nó khỏi chơi lại mình cụ ạ. Lúc đấy bác mà đấm nó híp mắt thì nó chả ném lại đc đâu.