[Thảo luận] chuyện thật như đùa, tử tế cũng chết.

Steven

Xe tăng
***, hôm qua em với thằng bạn trên đường về SS, trời tối quá, may có 1 cụ Ếch xuất hiện đèn sáng quắc, em cứ lượn đằng trước để hưởng cho nó xướng, tự dưng lên ép em, còn dọa đánh, đến đoạn chợ em cho 2 phát rầm :( em té ah
Ông này comment vô duyên

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Đội Cụ chủ thớt hiền quá ...
Đợt trước em cũng gặp 1 trường hợp y như Cụ, ở ngay Hà Nội
Hôm đó em và Gấu nhà em đang đi đến gần ngã tư Tây Sơn - Thái Hà. Tự nhiên hiện ra 2 ông con đánh võng trước mặt em, phát đầu tiên nó quyẹt nhẹ vào xe em, em nghĩ chẳng có vấn đề đã có bảo hiểm lo... nhưng nó còn cố tình kéo mạnh phát nữa làm tung badosoc xe xong rồi bỏ chạy
Em cay quá, chạy ra sau cốp vác quả đồ đuổi theo ...vì lúc đó là đèn đỏ nên em nghĩ nó sẽ mắc kẹt ở phía trên, y như rằng 2 chú đang núp núp vào mấy chiếc xe oto đằng trước, đang lúc nóng máu em tẩn nhiệt tình , cứ đầu và bả vai mà xơi ...
2 ôn con cứ bảo "em muốn anh bình tĩnh , a e mình nói chuyện với nhau "
Em bảo "tao *** thèm bĩnh tĩnh với tụi mày , lần này tao cảnh cáo ..."
Nói xong em về xe nhưng vẫn trong tinh thần cảnh giác cáo độ , đồ vẫn để trên đùi
Và y như rằng , vừa qua được ngã tư 1 đoạn , em thấy bóng người vụt qua và bụp 1 phát ... 1 viên gạch viu vào thành xe em.
Vì cũng đã chủ động tình huống này trước, em dừng xe cầm đồ đuổi theo đến cũng luôn . Lúc đó 2 con giời , 1 thằng ném, 1 thằng nổ máy chờ bỏ chạy ... nhưng có chạy đằng trời. Em vừa đuổi vừa hô cướp, nó sợ quá đổ xe luôn ... được thời , e tả xung hữu đột ...cơn điên lên rồi , tả bủng chẻng luôn không phải thương tiếc.
2 thằng , 1 thằng chảy máu đầu be bét, thằng kia ôm tay đếch giơ lên được ... nhưng vẫn to mồm "ah, mày dám đánh chảy đầu tao rồi nhé !"
Em cười " thế để tao đánh chết mày luôn vậy "... rồi lao tiếp vào ... 2 thằng ôn sợ quá chạy té khói .
Em chạy vào hàng nước định nhấc thêm 1 chai nước thủy tinh nữa , ai dè lại là chai nhựa ...
Em nghĩ thế chắc đủ rồi, liền quay về xe ..
Ra đến xe , Gấu hỏi có sao không? em cười hề hề "lâu ngày không được chiến ... hôm nay đã tay quá !"
thằng bạn e cũng không hiền đâu, nhưng 2 thằng cu con nó xin có vẻ khẩn khoản quá lại thôi, mới cả cũng định giảng giải nó tý thôi, nhưng nó lại dạy lại mình :(

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
***, hôm qua em với thằng bạn trên đường về SS, trời tối quá, may có 1 cụ Ếch xuất hiện đèn sáng quắc, em cứ lượn đằng trước để hưởng cho nó xướng, tự dưng lên ép em, còn dọa đánh, đến đoạn chợ em cho 2 phát rầm :( em té ah
Ếch thì e ứ sợ, vì ếch vỏ cứng. Civic vỏ mềm . huuu

thuylien

Đi bộ
Đông Anh nhà em đó. Thanh niên gấu lắm bác ah. Hễ tý là phanh nhau. chán.

thuylien

Đi bộ
Cụ này chắc cũng ở ĐA. Vào chơchjtrung tâm thì có mà tìm. đường như bàn cờ. Quy hoạch hiện đại phết.
Trước hết xin chua buồn với cụ...

Em thấy nhiều cụ cậy đèn mình sáng đi đường là cứ ngước mắt lên thách thức các xe ngược chiều hoặc rọi đ..ít các xe trước, em là chí ghét như thế, nhiều lúc em cũng muốn táng chứ chả phải là mấy thằng chọi kia

Chợ này khá nhiều đường ra xung quanh ... mà nó ém trong đó cụ lòng vòng ăn thua giề...

buiducmanh

Xe tải
Đúng là nhiều khi cây muốn lặng mà gió chẳng chịu dừng.

theminh

Xe máy
chuyện như này các cụ cho ý kiến.
tối nay 20h ngày 20/2/11, e có chút việc đi Sóc Sơn, đi 1 mình buồn rủ thêm thằng bạn đi cùng. e thằng vừa đi qua ngã 3 đường rẽ ra cầu Thăng Long thì có 2 chú đi novo cứ loằn ngoằn trứoc đầu xe ( đánh võng) đầu không bảo hiểm. còi và nháy đèn các chú ấy cứ kệ, thắng bạn e nó với chai nước trong xe định ném nhưng e không cho, đến gần ngã 4 Đông Anh chỗ cây xăng rộng e vượt lên được ép dần các chú vào lề, thắng bạn e nhẩy xuống tóm cổ cậu cầm lái định táng cho phát, nhưng 2 chú ấy xin. E mới bảo nó thôi và nói các cậu kia đi cẩn thận. *** nó đoạn này mới cay các bác ạ. Nguyên văn thằng cu kia nói.
- E biết bọn e sai rồi 2 anh tha cho bọn e, vì thấy xe anh đèn sáng quá e mới đi trước đầu. thôi bọn e xin lỗi các anh. ( Tử tế thế )
thế là thôi 2 anh em lên xe, đi được khoảng 500m thì nghe thấy rầm.. rầm 2 phát chưa hiểu bị làm sao thì thấy 2 cu con rẽ ngay vào chợ ngay ngã 4 Đông Anh.
Xuống ngó thì ôi thôi kính hậu sau nứt như mạng nhện, cửa sau bên phụ lõm vào như nắm đấm. hóa ra 2 cu con vác gạch ném.
cay quá e phi vòng xe qua ngã 4 vào chợ nhưng không tìm được.
Cứ vừa đi vừa chửi, *** già đầu mà bị 2 thằng ôn con nó chơi.
hơi dài các Bác cố đọc và nếu có gặp tình huống như e thì đừng có như e.
Chuyện này e đã gặp rồi, e cũng bị 3 thằng đi xe máy(win) kèm em khoảng 5 km làm đủ cách mà nó ko cho vượt, trong khi trong xe e cũng có 4 thằng bạn nữa , khi xuống xe chúng nó còn chửi lại và định bốc đá ném.Em thấy thế phải xuống nước để chúng nó thôi, sau đó e chạy lên trước cất xe đi rồi đợi nó đến cho nó mấy hòn gạch nó mới xin lỗi mình, em may hơn bác vì xe e ko sao còn xe máy của nó bị bẹp bình xăng .

hp30s3704

Xe buýt
Em về quê nhiều khi toàn phải còi bằng ...mồm...

lenamhung83

Xe tăng
Một buổi tối đầu năm tôi đi qua thị xã Phủ Lý (tỉnh Hà Nam). Hướng đi từ Nghệ An ra Hà Nội. Đoạn qua ngay đường tàu cắt ngang đường đấy hình như là đi qua ngã 3 Hồng Phú (Thành phố Phủ Lý, Tỉnh Hà Nam) Thì phải, tới mấy cái quán đầu tiên, mấy người đàn ông và một phụ nữ trạc khoảng 40 tuổi bước ra vẫy rối rít. Thấy vẻ niềm nở, chúng tôi dừng xe vào quán.
Trong quán chỉ có mỗi người phụ nữ, một người đàn ông. Chúng tôi mới gọi một bát phở, họ liền đưa ra đĩa xào. Đang chuẩn bị ăn thì thấy cãi nhau ầm ỹ của 2 nhóm người vào trước chúng tôi.
- Nhóm 1: 4 người, theo họ bảo đã mặc cả là phở 20.000 đ/bát. Khi vào 4 người được 4 cốc trà+ 4 bát phở. Tổng thanh toán: phở 80.000/ bát+ nước 25.000 đ/cốc. Tổng thanh toán: 520.000 đồng. Bớt 20.000 đồng.
Phải thanh toán 500.000 đồng.
Nhóm 2. 6 người, chưa ăn gì vì thấy cãi nhau. Uống 6 cốc nước (Nhà hàng mời). 2 ông 4 bà uống vô tư đứng dậy. Tổng cộng 80.000 đồng/nước x6 = 480.000 đ. Giảm 30.000 đ. Phải thanh toán 450.000 đ.
Nhóm tôi. Một đĩa xào, chủ quán đưa ra chứ không gọi, không uống nước vì gọi bia, Thấy cãi nhau không ăn nữa. Và bị CHÉM 500.000 Đồng + Cãi nhau mất 20-30 phút. Mấy ô tô khác vào thấy cãi nhau nên đi. Bọn nó sốt ruột, mình cũng vậy. Tổng thiệt Hại 300. 000 đồng.
Trước hành vi có tính mất dạy, thất đức, chúng tôi đành giả tiền cho họ rồi lên xe đi. Nói thật chúng tôi cũng chả sợ đánh nhau đâu. Nhưng nghĩ kỹ đánh nhau vì việc mất mấy trăm nghìn thì không nên.
Bài học của cụ, nên chăng gặp bọn này nên tránh xa. như chuyện của em đấy, Suy cho cùng nó tồn tại bao nhiêu năm rồi, lừa bao nhiêu người rồi có sao đâu vì Hành vi trấn lột này vẫn tồn tại????????
Các bác có cao kiến Gì????

:-|
Cám ơn bác cảnh báo. Sao cũng ở tp Hà Nam mà mấy quán bánh cuốn đầu tp chiều HN vào đông người thế nhỉ

muonmuaxe

Xe tăng
Chỉ biết chia buồn với cụ thôi chứ chẳng dám bình luận. Cái hạng vô lại thế giờ ra đường nhiều lắm, ở HN cũng đầy chứ nói gì Đông Anh. TSB chúng nó. Nhưng thói đời thật bất công, chúng nó có làm sao đâu, toàn gây họa cho người tốt thôi. Vodka cụ cái cho đơ buồn.

Website
www.geotextile.com.vn
Khổ thân cụ chủ thớt. Bọn này nó chủ định phá hoại và trêu người khác là trò vui của nó rồi. Cụ không ép và dọa chúng nó, chúng nó vẫn ném gạch vào xe cụ thôi, hoặc xe người khác.
Giống như kiểu trẻ con miền Trung lấy đá ném tầu hỏa ý mà cụ.

peroxide

Xe buýt
Nhà em hôm nay bị 2 thằng SH nó "soi" ở phố Tuệ Tĩnh mà chả dám "mai cơn" với chúng nó, hik trên xe toàn chở các bô lão đi ăn hỏi.

phanthanh

Xe tải
sao hai bác gà thế một là táng cho nó một trận rồi lướt luôn hai là thôi chứ nó đã đi cùng đường với mình thì kiểu gì nó cũng chơi mình thế bác có nhớ biển số xe máy của nó không chia buồn cùng bác nhé

xe365vn

Xe container
cụ cũng máu thật, e thì chả dại dây với thanh niên làng

LeTai1979

Xe cút kít
Chia buồn với Cụ, thôi hạ hỏa đi Cụ, chấp làm gì cái bọn ko có văn hóa đấy.
Uống với e 1 ly nhé.

DrWho

Xe hơi
Bác chủ thớt thiếu kinh nghiệm rồi, bọn nó đã dám đánh võng đầu ô tô tức là không phải vừa, mình dùng oto chơi nó thì không được mà nó chốn thì dễ, túm lại là nên nhịn.

tiger

Xe tăng
Hehe
Coi như đen đầu năm, vụ này mà xe ko BH thì đúng là ...rất đen

Cigaretter

Xe tải
Tránh đc là lành nhất các cụ ạ!

ducgl77

Xe hơi
Xe các cụ có bảo hiểm. cứ táng nhiệ tình vào...