[Thảo luận] chuyện thật như đùa, tử tế cũng chết.

nam-misu

Xe điện
Rõ khổ! Mấy thằng mất dạy thật! Chia buồn cùng cụ chủ!:(

iducga

Xe tải
Lần sau, theo em cụ túm cổ và bảo: Bọn anh là SỰ, bọn mày muốn vào trại chơi 24h hay là ở ngoài này đánh võng?
Mấy con giời nghe thế bố bảo dám đánh võng, mà cũng không dám chơi lại bác đâu.

anhtho

Xe ngựa
Có không ít 2 lần các thanh nhiên ở mạn đường Thăng long - Nội bài còn hành hung cả hung thần bus đấy các cụ à. Cũng chỉ vì ép nhau trên đường tí, mà các bus nhà mình đi cũng gấu cơ.

OmegaO9

Xe container
chuyện như này các cụ cho ý kiến.
tối nay 20h ngày 20/2/11, e có chút việc đi Sóc Sơn, đi 1 mình buồn rủ thêm thằng bạn đi cùng. e thằng vừa đi qua ngã 3 đường rẽ ra cầu Thăng Long thì có 2 chú đi novo cứ loằn ngoằn trứoc đầu xe ( đánh võng) đầu không bảo hiểm. còi và nháy đèn các chú ấy cứ kệ, thắng bạn e nó với chai nước trong xe định ném nhưng e không cho, đến gần ngã 4 Đông Anh chỗ cây xăng rộng e vượt lên được ép dần các chú vào lề, thắng bạn e nhẩy xuống tóm cổ cậu cầm lái định táng cho phát, nhưng 2 chú ấy xin. E mới bảo nó thôi và nói các cậu kia đi cẩn thận. *** nó đoạn này mới cay các bác ạ. Nguyên văn thằng cu kia nói.
- E biết bọn e sai rồi 2 anh tha cho bọn e, vì thấy xe anh đèn sáng quá e mới đi trước đầu. thôi bọn e xin lỗi các anh. ( Tử tế thế )
thế là thôi 2 anh em lên xe, đi được khoảng 500m thì nghe thấy rầm.. rầm 2 phát chưa hiểu bị làm sao thì thấy 2 cu con rẽ ngay vào chợ ngay ngã 4 Đông Anh.
Xuống ngó thì ôi thôi kính hậu sau nứt như mạng nhện, cửa sau bên phụ lõm vào như nắm đấm. hóa ra 2 cu con vác gạch ném.
cay quá e phi vòng xe qua ngã 4 vào chợ nhưng không tìm được.
Cứ vừa đi vừa chửi, *** già đầu mà bị 2 thằng ôn con nó chơi.
hơi dài các Bác cố đọc và nếu có gặp tình huống như e thì đừng có như e.
Chia buồn cùng cụ,trước em trai em nó gặp tình huống y hệt như cụ ở Thường Tín nhưng mà nó may mắn hơn cụ một chút do đi trước và nhìn gương chiếu hậu thấy tình hình là phía sau 2 thằng chuẩn bị ném gạch cùng mấy viên gạch để ở lồng trước xe máy,nhanh ý nó bảo thằng cháu em lái xe phanh ngay lại và 3 thằng nhảy xuống táng bọn kia nhoe nhoét.

khanhnq19

Xe tải
Hix hôm e về quê cũng bị y hệt như cụ chủ thớt...toàn thanh niên choai choai dàn hàng ngang...còi rồi đèn các kiểu nó ngoái lại nhìn rồi cười rồi lại dàn hàng ko cho đi như trêu tức mình...(biết dây phải cái loại thân người óc lợn nên e thôi...đợi một lúc rồi vượt qua luôn...)...xin lỗi nói hơi quá cái bọn thân người óc lợn mặt chó đáy ko sớm nên nóc tủ thì cũng íu ra cái gì...ĐẶM CÀ MĂU cái bọn khốn đấy...

trang-mazda

Xe tải
chia buồn với bác.

hungbme

Xe hơi
Mấy thằng choai choai đầu chúng nó lúc bình thường k để nghĩ đâu chỉ để mọc tóc thôi. Các anh em cần thông cảm và bỏ qua.

sepbu

Xe điện
Đội Cụ chủ thớt hiền quá ...
Đợt trước em cũng gặp 1 trường hợp y như Cụ, ở ngay Hà Nội
Hôm đó em và Gấu nhà em đang đi đến gần ngã tư Tây Sơn - Thái Hà. Tự nhiên hiện ra 2 ông con đánh võng trước mặt em, phát đầu tiên nó quyẹt nhẹ vào xe em, em nghĩ chẳng có vấn đề đã có bảo hiểm lo... nhưng nó còn cố tình kéo mạnh phát nữa làm tung badosoc xe xong rồi bỏ chạy
Em cay quá, chạy ra sau cốp vác quả đồ đuổi theo ...vì lúc đó là đèn đỏ nên em nghĩ nó sẽ mắc kẹt ở phía trên, y như rằng 2 chú đang núp núp vào mấy chiếc xe oto đằng trước, đang lúc nóng máu em tẩn nhiệt tình , cứ đầu và bả vai mà xơi ...
2 ôn con cứ bảo "em muốn anh bình tĩnh , a e mình nói chuyện với nhau "
Em bảo "tao *** thèm bĩnh tĩnh với tụi mày , lần này tao cảnh cáo ..."
Nói xong em về xe nhưng vẫn trong tinh thần cảnh giác cáo độ , đồ vẫn để trên đùi
Và y như rằng , vừa qua được ngã tư 1 đoạn , em thấy bóng người vụt qua và bụp 1 phát ... 1 viên gạch viu vào thành xe em.
Vì cũng đã chủ động tình huống này trước, em dừng xe cầm đồ đuổi theo đến cũng luôn . Lúc đó 2 con giời , 1 thằng ném, 1 thằng nổ máy chờ bỏ chạy ... nhưng có chạy đằng trời. Em vừa đuổi vừa hô cướp, nó sợ quá đổ xe luôn ... được thời , e tả xung hữu đột ...cơn điên lên rồi , tả bủng chẻng luôn không phải thương tiếc.
2 thằng , 1 thằng chảy máu đầu be bét, thằng kia ôm tay đếch giơ lên được ... nhưng vẫn to mồm "ah, mày dám đánh chảy đầu tao rồi nhé !"
Em cười " thế để tao đánh chết mày luôn vậy "... rồi lao tiếp vào ... 2 thằng ôn sợ quá chạy té khói .
Em chạy vào hàng nước định nhấc thêm 1 chai nước thủy tinh nữa , ai dè lại là chai nhựa ...
Em nghĩ thế chắc đủ rồi, liền quay về xe ..
Ra đến xe , Gấu hỏi có sao không? em cười hề hề "lâu ngày không được chiến ... hôm nay đã tay quá !"

X_FIVE

Xe điện
Nói chung cũng khó cụ ợ, nó chơi bài cùn thế rồi thì mình bó tay thui. Chả nhẽ nó mở mồm xin lỗi rồi mình táng nó thì cũng ko đành.

Mr Noob

Xe tăng
nếu là em thì đã ép được là em táng luôn. không khách sáo nữa. được tẩn bọn nó trước roài bọn nó ném vỡ kính xe mình cũng đành

Queen_hp

Xe buýt
Hic, em cũng gặp trường hợp tương tự khi đi HN - HP trên đường 5...vỡ mất đèn hậu bên phải, lõm 1 bên cửa trước cũng bên phải vì chúng nó ném đá...mà mấy thằng choai choai này không biết chui từ đâu ra, chả hiểu bố mẹ chúng nó ép phải ra đường tự tử hay sao mà cứ đánh võng trên quốc lộ...điên cũng chẳng biết có đến mức này không...

auto_nd

Xe tăng
Chuyện của cụ phải đưa vào mục: Những câu chuyện cảnh giác !

gamevn

Xe buýt
Lỗi cụ, đã chặn lại thì chén luôn cho nó sợ, còn không thì nhịn đi cho xong.
Chuẩn luôn. :D Chứ xử lý như cụ chủ là bị nó chơi ngay. :P Mà đã dập nó là dập bệt luôn, chứ nó mà ngóc đầu lên được là kiểu gì nó cũng chơi lại mình. :(

nms

Xe máy
Chia buồn với bác. Nhà vợ em ở Sóc Sơn, em cũng hay đi đường QL3, tụi choai choai ở đó không có khái niệm "mũ bảo hiểm" với "đi đúng luật đâu", gặp tụi đó là cứ tránh xa. Em như bác lên ép nó vào xong là mình vượt thôi, tốn calo với tụi đó làm gì cho mệt.

hoanglinhmo

Xe tải
Ak ak, cụ quả là nóng tính mới ép và định tương nó.
Đi đường mấy cái này thì e gặp nhiều nhưng nhịn thôi. AQ tí là thoải mái ngay ấy mà.

nguyenducduy

Xe điện
Lấy vấn đề của cụ rút kinh nghiệp lần sau đi tối không lên đỗ xe nói chuyện với 02 B nó chạy mình không biết đâu mà đuổi. chia buồn cùng cụ

em chưa thấy ai ngây thơ như hai cụ? thế là nhẹ đấy. Gặp kiểu người hung hăng ngựa non như bạn cụ mà ở quê em thì giờ này có khi nhà báo đang pote bài về số phận hai cụ chứ không phải để cụ chủ thread quá bộ lên Fun pote bài về tấm kính hậu."Bá Kiến còn phải sợ Chí Phèo", các cụ chưa biết ạ?

Chỉnh sửa cuối: