[Thảo luận] chuyện thật như đùa, tử tế cũng chết.

casablanca1981

Xe hơi
Em cũng gặp quả này Kim Mã đây, ngày 21 tháng 12 năm ngoái. Khoảng 8h tối, em và 1 ông anh đi theo chiều Kim Mã - CG, đang dừng đèn đỏ ở ngã 4 Núi Trúc - Kim Mã, đèn xanh e chuyển bánh, vẫn đi làn giữa, 2 anh em vừa đi vừa nói chuyện nên đi tầm 30 cây thôi. Một thằng đi Wave đi trước mũi, đầu trần, đánh võng như rắn bò trc mặt, còi hay nháy đèn đều ko tránh. Thấy làn ngoài cùng ko có xe, em nhấn ga vượt trái nó rồi trở lại làn giữa trở lại tốc độ 30. Trong xe 2 ae bảo nhau sao có những loại dog khó chịu thế. Vừa vượt nó đc vài chục mét, lại thấy nó vọt lên ngang xe quay mặt vào xe em nói nói, tưởng nó tốt bụng báo xe mình hỏng hóc gì em hạ kính xuống hỏi "Có gì thế...?". Nó bảo thò đầu lại gần cửa hơn nói "Thế thế cái ĐM mày...." Akay thật, nhưng em nhịn, nghĩ ko thèm dây với loại c hó, kéo kính lên đi tiếp. Đi đoạn nữa, đến gần điểm dừng xe buyt (gần ngôi nhà ma Kim Mã), thằng con giời nó lại vọt lên ngang xe, giơ chân đạp cụp gương xe em lại. Ah, nó thấy em ko chửi nhau với nó nên nó điên các cụ ạ, bọn ông muốn bỏ qua mà mày lại thế à. Ông anh ngồi ghế sau giục ép nó vào vỉa hè, chẳng cần ông ấy giục thì em cũng đã nhấn ga đuổi theo nó rồi. Thằng ôn nó tưởng em sợ (và cũng tưởng e đi 1 mình) nên khi đạp xong nó cũng ko vọt đi. Đến đoạn bãi đỗ xe Ngọc Khánh em ép được nó vào (cửa sau về ktra thấy xước 1 vệt dài ko biết cọ vào đâu của xe nó)

Ông anh em tông cửa sau nhảy ra trước, liên hoàn cước vào đầu vào vai, vào ngực thằng ôn con đang nửa nằm nửa ngồi vì bị kẹp giữa xe nó và vỉa hè (vỉa hè chỗ này nó cao hơn bt), nó ôm 2 tay lên đầu để chống đỡ. Em quay vào xe tiến xe thêm 2 mét nữa, rồi xuống vật cái Wave kia ra đường, thằng ôn đứng dậy, chưa đứng vững nó ăn 1 phát đạp nữa của ông kia, bị ngã dúi vào hàng rào (lan can), "Mày muốn gì? mày chửi ai, đạp xe ai?" - Em tóm cổ áo nó lôi lên, vừa hỏi vừa tát thẳng cánh cò bay vào mặt nó. "Em xin các anh, em sai rồi...", "Sai này!", ông kia lại đạp nó phát nữa dúi vào hàng rào.

Vài người đi đường đứng lại xem, nhưng ko hỏi gì, thằng ôn kia thì ngồi sát hàng rào, vẫn luôn miệng van xin, xin lỗi. Thấy đủ rồi e kéo ông anh lên xe, ông ấy cúi xuống rút chìa khóa xe thằng ôn ném ra xa, vào bãi xe Ngọc Khánh rồi mới lên, 2 a e giông thẳng về C Giấy... Cái loại mà mình đã nhịn mà nó cứ làm bừa thì phải dạy nó thế các cụ ạ.

robindn

Xe hơi
Ui, ước gì em được ngồi sau xe cụ quả đó nữa có phải là đã ko ...tiếc quá ...

saunhen

Xe tải
tưởng 2 kụ đi công việc, hóa ra đi chơi đới thôi. vẫn còn thời gian mà đi tròng ghẹo ngoài đường. với lại động vào dân GIAI TÓ roài. đọc người tý nhé kụ
chia buồn cùng kụ cái, xe có BH ko cụ. mai báo bảo hiểm em đi cônng chuyện ra thấy vậy roài để nó đỡ hỏi xoáy, nó xoay cụ nhé

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Chia buồn với cụ. Lần sau cụ rút kinh nghiệm nhé nên tránh xa bọn này ra.

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Tại 2 bác xử lý nửa vời quá. 1 là oánh cho nó nằm luôn. Còn ko thì nhịn. Chứ nó ném còn đỡ, nó mà gần làng nó gọi 20 thằng ra chặn đầu xe thì cụ còn khổ nữa.
cũng định táng nó rồi đấy chứ cụ, nhưng nó xin quá lại thôi. về nhà 2 thằng cứ tiếc mãi, biết thế táng cho 1 trận lấy chìa khóa ném đi là xong.

Ngoc Phan XLS

Xe container
cũng định táng nó rồi đấy chứ cụ, nhưng nó xin quá lại thôi. về nhà 2 thằng cứ tiếc mãi, biết thế táng cho 1 trận lấy chìa khóa ném đi là xong.
Lần sau cụ đầu hàng nó luôn đi cho nó lành!

Cụ thấy Trạng Quỳnh mang Gà Con đá thắng Gà Chọi không? Xe mình không cơ động bằng xe nó! Đầu mình không vô văn hóa như đầu nó! Chúng nó tự xử nhau là đủ rồi!

Có một lần em với ông anh đi về trên đường Nguyễn Du gặp 1 chú Civic chạy lấn hết làn ngược chiều đè thẳng vào đầu! Hai anh em dừng lại thì chú Civic mở cửa xông ra vỗ bồm bộp vào nắp ca pô chửi bới là máy éo thấy ông hay sao mà không tránh! Em mò mãi dưới ghế chưa tìm được cái "đèn pin" thì có 1 chú chạy Spacy cùng chiều với em từ tốn dựng xe, vì Civic choán hết đường, từ từ cởi mũ bảo hiểm khoe cái đầu trọc lốc trắng hếu hằm hằm hỏi chuyện Civic!=)) Lúc đó phía bên kia rảnh nên 2 anh em lách ra đi luôn nên chẳng rõ hồi sau thế nào!

matureguy

Xe máy
Em cũng gặp quả này Kim Mã đây, ngày 21 tháng 12 năm ngoái. Khoảng 8h tối, em và 1 ông anh đi theo chiều Kim Mã - CG, đang dừng đèn đỏ ở ngã 4 Núi Trúc - Kim Mã, đèn xanh e chuyển bánh, vẫn đi làn giữa, 2 anh em vừa đi vừa nói chuyện nên đi tầm 30 cây thôi. Một thằng đi Wave đi trước mũi, đầu trần, đánh võng như rắn bò trc mặt, còi hay nháy đèn đều ko tránh. Thấy làn ngoài cùng ko có xe, em nhấn ga vượt trái nó rồi trở lại làn giữa trở lại tốc độ 30. Trong xe 2 ae bảo nhau sao có những loại dog khó chịu thế. Vừa vượt nó đc vài chục mét, lại thấy nó vọt lên ngang xe quay mặt vào xe em nói nói, tưởng nó tốt bụng báo xe mình hỏng hóc gì em hạ kính xuống hỏi "Có gì thế...?". Nó bảo thò đầu lại gần cửa hơn nói "Thế thế cái ĐM mày...." Akay thật, nhưng em nhịn, nghĩ ko thèm dây với loại c hó, kéo kính lên đi tiếp. Đi đoạn nữa, đến gần điểm dừng xe buyt (gần ngôi nhà ma Kim Mã), thằng con giời nó lại vọt lên ngang xe, giơ chân đạp cụp gương xe em lại. Ah, nó thấy em ko chửi nhau với nó nên nó điên các cụ ạ, bọn ông muốn bỏ qua mà mày lại thế à. Ông anh ngồi ghế sau giục ép nó vào vỉa hè, chẳng cần ông ấy giục thì em cũng đã nhấn ga đuổi theo nó rồi. Thằng ôn nó tưởng em sợ (và cũng tưởng e đi 1 mình) nên khi đạp xong nó cũng ko vọt đi. Đến đoạn bãi đỗ xe Ngọc Khánh em ép được nó vào (cửa sau về ktra thấy xước 1 vệt dài ko biết cọ vào đâu của xe nó)

Ông anh em tông cửa sau nhảy ra trước, liên hoàn cước vào đầu vào vai, vào ngực thằng ôn con đang nửa nằm nửa ngồi vì bị kẹp giữa xe nó và vỉa hè (vỉa hè chỗ này nó cao hơn bt), nó ôm 2 tay lên đầu để chống đỡ. Em quay vào xe tiến xe thêm 2 mét nữa, rồi xuống vật cái Wave kia ra đường, thằng ôn đứng dậy, chưa đứng vững nó ăn 1 phát đạp nữa của ông kia, bị ngã dúi vào hàng rào (lan can), "Mày muốn gì? mày chửi ai, đạp xe ai?" - Em tóm cổ áo nó lôi lên, vừa hỏi vừa tát thẳng cánh cò bay vào mặt nó. "Em xin các anh, em sai rồi...", "Sai này!", ông kia lại đạp nó phát nữa dúi vào hàng rào.

Vài người đi đường đứng lại xem, nhưng ko hỏi gì, thằng ôn kia thì ngồi sát hàng rào, vẫn luôn miệng van xin, xin lỗi. Thấy đủ rồi e kéo ông anh lên xe, ông ấy cúi xuống rút chìa khóa xe thằng ôn ném ra xa, vào bãi xe Ngọc Khánh rồi mới lên, 2 a e giông thẳng về C Giấy... Cái loại mà mình đã nhịn mà nó cứ làm bừa thì phải dạy nó thế các cụ ạ.
Chuyện của cụ hay vật :)), như phim hành động. Mỗi tội em thật đọc những bài như cụ viết xong thấy ngoài đường xá bây giờ loạn quá, cụ đánh nó xong chắc cũng chả sung sướng gì. Giá mà đường phố mình được bình an như ở Sing cụ nhỉ, ra đường nhìn người với người là bạn. Chứ không phải nhìn đâu cũng thấy bọn mất dạy như này !

Haiz, cây rất muốn lặng mà gió chẳng đừng. Bao h người VN ra đường mới hết bon chen ? Mới thôi nhìn nhau như quân thù quân hằn !

bvhadelpiero

Xe lăn
CỤ lại đi đùa với giai làng roài, chia bùn với CỤ :(

_vihali_

Xe hơi
Bác chủ thớt và các bác phải hiểu dư lày:

Em có người quen ở Đông Anh, khu công nghiệp Thăng Long, dân làng, bảo thì được biết là tỷ lệ cướp giết, hiếp đánh nhau ở Đông ANh và xung quanh khu công nghiệp là CỰC KỲ CAO. Thanh niên ở đây đi tù nhiều vô thiên lủng. Đọc báo mục pháp luật thì bên ĐÔNg ANh chiếm 1 tỷ lệ rất cao so với các vùng khác.

Bác cứ cẩn thận đây
Bác lói dư lào chứ em cũng thấy cả nước ta tính từ 1930 tới giờ có vài bác tổng mà dân Đông Anh Ít Em đã có 1 bác rồi đới, lại còn đương kim nhá.

Nipo

Xe tải
ức chế lắm cụ, kìm mãi mới không táng cho nó mấy cái đấy.
em có lẽ là em táng đó.mấy thằng đi xe ko đội mũ lạng lách đánh võng cản trở giao thông toàn đầu bò đầu bưới khó dạy cả thôi cụ ạ.

Nipo

Xe tải
em nhớ chỗ này rồi.nếu có bị xxx vịn thì cãi bằng được

nguyenduc6688

Xe buýt
loại này thì phải dứt khoát, hoặc là không động đến nó or đã động chạm đến nó rồi thì kiểu gì cũng có chuyện nên là phải táng cho 1 trận không thì lỗ cụ ạ

vietnamarc

Xe điện
Em chơi với mấy cụ Đông Anh được 20 năm mà mới biết chuyện này, biết thế....!:D
Nick cu bạn em nó bẩu là Mèo léo gì đấy....! Biết tí ti về Fiat, do ông già nó ngày xưa chạy ( Ông già chạy, thằng con fán như đúng rồi....Mèo... ơi)
Chỗ cụ bị ném chắc nhà 4 Biến thế. Em như cụ chạy ngay vào bia hơi bà Vẻ (bia Bắc Sông Hồng, chả bà Vẻ thì cũng loanh quanh) 80% là 2 thằng cu ấy ra đấy uốn bia khoe chiên công!
Mà cũng tại cụ chủ thớt, đã xuống oánh luôn. còn không thì thôi...! Fải em thì 0.000001% là xuống trước thị trấn, 10% là xuống chỗ vắng!:P

AnhNB

Xe buýt
Cụ đen quá, gặp mấy thằng choai choai em cứ kệ bọn nó, có ngày tụi nó cũng lên nóc tủ sớm thôi, ức chế quá rồi gây hấn với chúng thì mang họa vào người.
Cụ đi 4B thì chúng nó ném gạch, chứ đi 2B em e còn xấu hơn, đã cóp nhiều vụ đâm chết người chỉ vì va chạm giao thông 2B với nhau đó thôi :|

Vodka_Zelka

Xe đạp
Nói chung giờ toàn gặp phải mấy anh choai choai, tóc xanh mỏ đỏ, tai đeo vành khuyên là em xin nhường các anh ý về nhất. Động vào là 1 tý là cầm dao cầm súng đánh nhau ngay, sợ lắm.
Thôi xin chia buồn với cụ, thật tiếc cho 1 thế hệ thanh niên Việt Nam

songvedem

Xe tăng
Hix hôm e về quê cũng bị y hệt như cụ chủ thớt...toàn thanh niên choai choai dàn hàng ngang...còi rồi đèn các kiểu nó ngoái lại nhìn rồi cười rồi lại dàn hàng ko cho đi như trêu tức mình...(biết dây phải cái loại thân người óc lợn nên e thôi...đợi một lúc rồi vượt qua luôn...)...xin lỗi nói hơi quá cái bọn thân người óc lợn mặt chó đáy ko sớm nên nóc tủ thì cũng íu ra cái gì...ĐẶM CÀ MĂU cái bọn khốn đấy...
Các bác phải hiểu tâm lý của người bị kém trong xã hội. Người ta sẽ cay cú khi thấy các bác đi xe đẹp mà chũng nó làm mãi không mua được cái xe máy Wave hoặc khi mua được rồi thì vênh vang kiểu : xe tao xịn lắm, bốc lắm, chả kém , chả sợ bố con thằng nào.

Trước Tết 1 tháng em có về Kim Sơn, Ninh Bình. Khi lên, đến thành phố Ninh Bình, chỉ cần qua cái cầu trong thành phố rồi rẽ phải là đường 1 luôn. Em chờ dèn xanh đèn đỏ xong, sang đèn xanh, và đi rất chậm. Thấy 2 chú (chỉ cỡ dưới 20) trông như thợ sơn thợ hồ hay cửu vạn, bẩn kinh, mới bắt đầu lững thững qua đường. DO xe em đi rất chậm nên nếu đi bộ bình thường thì chúng nó đi qua rồi mới đến xe em. Nhưng 2 thằng này lại Dừng ở giũa đường. Em phanh nhẹ thôi (xe đi chậm lắm) chắc cũng gần sát 2 thằng này (chưa hề chạm đâu nhé). Thế là chúng nó chửi và bảo "mày có tiền mày muốn làm gì thì làm à" với cái thái độ hằn học của những đối tượng kém.
Em cũng chả muốn dây vào MỨT làm gì, cứ phải xin lỗi mất mấy lần. Thấy chửi được rồi, làm người có xe xin lỗi rối rít rồi, 2 thằng lại khoác tay nhau bỏ đi, dáng "khệnh khạng" hẳn lên.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các bác phải hiểu tâm lý của người bị kém trong xã hội. Người ta sẽ cay cú khi thấy các bác đi xe đẹp mà chũng nó làm mãi không mua được cái xe máy Wave hoặc khi mua được rồi thì vênh vang kiểu : xe tao xịn lắm, bốc lắm, chả kém , chả sợ bố con thằng nào.

Trước Tết 1 tháng em có về Kim Sơn, Ninh Bình. Khi lên, đến thành phố Ninh Bình, chỉ cần qua cái cầu trong thành phố rồi rẽ phải là đường 1 luôn. Em chờ dèn xanh đèn đỏ xong, sang đèn xanh, và đi rất chậm. Thấy 2 chú (chỉ cỡ dưới 20) trông như thợ sơn thợ hồ hay cửu vạn, bẩn kinh, mới bắt đầu lững thững qua đường. DO xe em đi rất chậm nên nếu đi bộ bình thường thì chúng nó đi qua rồi mới đến xe em. Nhưng 2 thằng này lại Dừng ở giũa đường. Em phanh nhẹ thôi (xe đi chậm lắm) chắc cũng gần sát 2 thằng này (chưa hề chạm đâu nhé). Thế là chúng nó chửi và bảo "mày có tiền mày muốn làm gì thì làm à" với cái thái độ hằn học của những đối tượng kém.
Em cũng chả muốn dây vào MỨT làm gì, cứ phải xin lỗi mất mấy lần. Thấy chửi được rồi, làm người có xe xin lỗi rối rít rồi, 2 thằng lại khoác tay nhau bỏ đi, dáng "khệnh khạng" hẳn lên.
Cụ xử lý chuẩn rồi!

Nhưng em vẫn mong lúc đó nó không đứng trước xe cụ mà là . . . Tàu Hỏa!!!x-(

1landuynhat

Xe đạp
Lần sau kụ táng thì táng luôn, còn không táng thì thôi đừng dừng lại làm gì mất thời gian. Chính vì kụ dền dứ nên chúng nó mới dám "vỗ mông" và "sờ đùi" vợ 2 của kụ