[Thảo luận] chuyện thật như đùa, tử tế cũng chết.

vt_hoa

Xe tăng
Thêm 1 tình huống để các bác chú ý. Thằng bạn em gặp người tai nạn, dừng xe, chở người bị nạn đến bệnh viện. (quá tốt và tuân thủ luật). Không ngờ khi người nhà nạn nhân đến vu luôn cho là xe nó gây tai nạn định ăn vạ bắt đền. Rất may được người đi cùng và một số người dân biết chuyện nói giúp mới thoát nạn. Thật là muốn làm người tốt cũng khó

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thêm 1 tình huống để các bác chú ý. Thằng bạn em gặp người tai nạn, dừng xe, chở người bị nạn đến bệnh viện. (quá tốt và tuân thủ luật). Không ngờ khi người nhà nạn nhân đến vu luôn cho là xe nó gây tai nạn định ăn vạ bắt đền. Rất may được người đi cùng và một số người dân biết chuyện nói giúp mới thoát nạn. Thật là muốn làm người tốt cũng khó
Chuyện kiểu này em nghe kể rồi!
Đen hơn nữa là chả có ai làm chứng!:(

FORWD

Xe tải
Tóm lại đi đường xa là không dây với hủi cụ nhá! Em kể tiếp cho cụ 1 vụ em gặp phải đúng mùng 3 tết cách đây 3 năm... khi em đi cùng mấy người bạn vào khu công nghiệp ở đầu Hưng yên... tự dưng thấy 1 bác cũng sồn sồn chạy vào hất hàm hỏi: ai lái xe ôtô này? Em mới chạy ra hỏi bác ý có việc gì? thì bác đó chả nói chả rằng bảo em là: có việc đấy, nhưng đây là khu vực cơ quan không nói chuyện tý ra ngoài đường sẽ nói sau. Xong việc khi xe đi ra ngay đầu khu công nghiệp thì bác ý chặn xe giữa đường đứng chống tay vào nách..em đành phải xuống xe tiến lại gần thì thấy bác ta nồng nặc mùi rượu, chắc đang phê .. và quát em luôn:
- ĐCM mày, hôm nay mày muốn tao chết phải không? Tại sao lúc nãy tao không cho mày vượt mà mày dám vượt xe tao? (hic..xe máy ạ) :)) mà thật sự em cũng chả nhớ là vượy lúc nào!
Em buồn cười quá, biết ngay gặp phải chí phèo đang say rượu...mới khoác vai ngay và trả lời cũng không kém giọng của bạn Chí:
- Ôi dào, cái ĐCM ông anh chứ, hóa ra là ông anh à? :P Thế mà thằng em không biết, tại anh không quay mặt lại thì em biết thế *éo nào là ông anh được! Em mà biết thì đến bố em cũng chả dám vượt! thôi, năm mới em xin lỗi anh nhá..anh tha tội cho em! Híc..thế là cười ngay, bắt tay bắt chân rất cẩn thận sau đó lại còn mời em lúc nào rảnh vào nhà anh chơi, nhà anh ngay ở làng đầu khu công nghiệp này thôi! :))
Các cụ thấy hay cứ thế mà phát huy nhá! Tốt nhất ra đường mình cứ là phải về nhì thì hay hơn ạ! :P
Vừa đấm vừa xoa thì đỡ vào mắt :))

Loong Phoong

Xe điện
thế các cụ mới có câu 1 điều nhịn là 9 điều lành mà bác

hieutrui80

Xe đạp
Chuyện bi Bon no dùng gạch fang e gặp nhiều rồi. Tốt nhất đi oto thì chữ nhẫn phải keen hang đầu thôi

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ cứ làm cái *** ngựa để trong xe cho yên tâm. Giá bán 30k/cái, bất cứ cửa hàng bán đồ bảo hộ lao động nào cũng có. Cái hay là nó bằng cao su nên nhét trong xe không kêu lạch cạch như các đồ chơi khác :-bd

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
May mà Cụ ko oánh chúng nó nên mới chỉ bị vỡ kinh thôi đấy, Cụ mà oánh chúng nó còn vỡ thôm một số thứ nữa ý chứ. Bây giờ ra đường gặp mấy ông choai choai, sinh lý chưa hoàn thiện là cứ phải tránh xa.

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
em dự là trai làng nên mới có hành động này!

vanessa

Xe tải
nói thực là ở VN ý thức tham gia giao thông quá kém cỏi, cho nên lái xe nhiều khi ức chế với những người kém ý thức quá, nói thật là em đã nhiều lần ép 2B lên vỉa hè vì tội đường đã đông mà cứ len bên phải vượt lên cho bằng được, ức chế lắm các cụ ạ.

WTF

Xe tải
tóm lại kinh nghiệm từ vụ này là đi đâu trong xe cũng phải thủ chục viên gạch phỏng ạ :)
có thằng võng ném luôn :))

info

Xe tải
Các cụ cứ làm cái *** ngựa để trong xe cho yên tâm. Giá bán 30k/cái, bất cứ cửa hàng bán đồ bảo hộ lao động nào cũng có. Cái hay là nó bằng cao su nên nhét trong xe không kêu lạch cạch như các đồ chơi khác :-bd
Cái xxx ngựa là cái gì hả cụ? Có phải cái gậy sơn đỏ đen không ah? cái đó em thấy hơi ngắn và nhẹ, làm 1 thanh tuýp nước thì không hay lắm (hơi bạo hành) cụ nào biết ở đâu bán gậy bóng chày giá rẻ để anh em đến tậu đưa lên xe (dù gì nó cũng là đồ thể thao, có chuyện gì cũng dễ ăn nói).

beefburger

Xe tăng
Lỗi cụ, đã chặn lại thì chén luôn cho nó sợ, còn không thì nhịn đi cho xong.
Riêng quả này em đồng ý hoàn toàn với cụ bes, một là ngậm bồ hòn làm ngọt quay mặt làm ngơ, nếu đã xuống là chỉ có chiến, các cụ phải làm như các chiến sỹ cơ động nhà mình ấy, tẩn trước hỏi sau phải dập đầu trước cho mồm răng môi lẫn lộn sau đó không cần nói tụi nó tự hiểu. Cụ nghĩ nó không biết vì sao cụ chặn lại à? Cụ nhầm, nó quá biết luôn nhưng nó chơi đẹp cụ thôi. em còn nhớ có lần em đi trên đường HOÀNG HOA THÁM chỗ cây xăng bắt đầu ra BÁCH THẢO, 2 xe máy phía trước cứ dàn hàng đôi đi chàn hết ra đường mình còi mãi không nhường còn quay lại nhìn rồi đi tiếp, ngày đó em chạy con bán tải everest mị em tạt một phát lên trên đánh lái vào trong cua gọn cả hai xe vào lề em cùng thằng lái xe nhẩy xuống không nói câu gì cả phạc luôn và chơi luôn cả con xe xuống dưới cái rãnh bên phải rồi bảo thẳng mặt: Còn chú nào muốn xuống lấy xe tiếp thì bảo anh một tiếng để anh ủn hộ không? Mị bố bảo dám đập xe em như xe cụ đó. nghĩ mà tức thay cho cụ

powerlife

Tháo bánh
Vụ này gọi là kẻ cắp gặp bà già

Phúc Tiến

Đi bộ
Nhà em muốn vào nhập hội toyfun, hôm qua gửi đơn mà chưa được chấp nhận, hôm nay đọc chuyện thật như đùa, tử tế cũng chết

đọc bài này thấy đã quá, thêm được kinh nghiệm đi đường là không nên giây với bọn choai choai. Hôm trước có viế cho anh Admin về cái vụ đi trên đường cao tốc nhìn vào mông các em đi trên đường dán logo otofun thấy thèm quá, rất muốn có cái logo đó dán vào xe mà không biết xin ở đâu, tấy anh Admin bảo đến trụ sở ở Trung hòa Nhân Chính để xin mà thấy ngại quá...., hôm trước cũng có nói với anh Admin là thấy trên đường cao tốc cũng có rất nhiều em dán logo otofun, dưng mà không biết các anh tài xế học ở trường nào mà đi đường cứ đi giữa 2 làn, xin đường các anh ấy không cho cứ chay trước, Nhà em xe cũ đành phải đi chậm lại để cho anh ấy đi xa hẳn rùi mình mới tăng ga đi tiếp để khỏi stresss./.

phamhuy_712

Xe hơi
Em cũng từng được chứng kiến một vụ tương tự roài kụ ạ. Tốt nhất mình đi ô tô thì kệ chúng nó thôi. Chẳng biết thế nào mà lần kụ ạ.

nqhung56

Xe buýt
chia buồn cùng cụ

Tiểu kê

Xe tăng
em hay phải đi đường này buổi tối thấy dân chơi thôn đầu không mũ xanh đỏ mấy màu tóc chạy ghê lắm. cứ như đường đó làm ra để cho các dân chơi đi khoe xe với khoa tóc. có con nouvo ngồi mông cong lên như bọ ngựa, kiểu cả thiên hạ này xe tao là đẹp nhất, tao sành điệu nhất. chia buồn cùng cụ chủ và em nghĩ các cụ gặp trường hợp này cứ chửi thầm rồi đi qua chứ nó chạy vào làng mình cũng khó tìm lắm. có khi tìm được thì nó lại lôi cả làng nhà nó ra thì lại khổ mình

hongdanh

Xe tải
bọn trẻ trâu thì cũng chỉ thế thôi
chẳng biết nói gì thêm với cụ,xin chia buồn cụ

Leganro

Xe máy
Chơi với mấy chú choai này thiệt thòi lắm. Nhịn tý cho lành các kụ nhỉ