[Funland] Chuyện Cấm Xe Máy!

vuthanhvan

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn câu hỏi cũ giống như tôi hỏi với 1 gã tâm thần lập 1 thớt nào đó tương tự: Cụ đã bao giờ tới những nơi đồng bào dân tộc chưa?
Còn nữa. Chiếc xe máy đóng góp vào việc vận chuyển những vật dụng nhỏ mà nặng như chậu trồng cây ngày tết vừa rồi nhà mỗi người, không có nó cụ kéo xe đẩy ngoài phố hay bê cho sụn lưng ? Cụ bán hương cho mấy thầy đồng sắm cái ô tô muốn đường quang đi dễ chứ cụ thương chó gì cho lớp người nghèo số đông?
P/S: Tôi thì không phải số đông trên, tôi dùng ô tô đi thay xe máy từ nhiều năm nay và cũng thấy nhiều cảnh người ta đi xe máy tạt vào đầu xe tôi rồi quay lại chửi. Tuy nhiên tôi biết là lỗi ở cấp quản lý, lỗi ở người thực thi pháp luật khi mà cứ thằng đúng đền cho thằng sai chỉ bởi vì nó có tiền dễ cho các anh xxx móc hầu bao người ta mà thôi chứ bản thân cái xe máy nó chả có lỗi gì. Những chiếc xe cub thời kì khó khăn ở nước Nhật nó giúp cho nước Nhật có ngày hôm nay
Cụ nói chuẩn em vodka cái.. :D
em cũng thừa biết là trong vòng 20 năm nữa chẳng bao giờ có chuyện cấm xe máy ở VN, nhưng nhiều khi thấy ngứa mắt nên tranh luật tẹo cho vui ;))
LD thì họ thừa hiểu được tác hại của việc cấm xe máy nó sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng đến sự phát triển kt, nên chắc chắn chỉ có việc hạn chế mà hạn chế cũng còn lầu lắm, vì công việc của họ thường chỉ là vơ vét thôi.. :D
chỉ có vài kẻ tâm thần như cụ nêu thỉnh thoảng tự sướng tỏ vẻ hiểu biết =))

ThanhLong69

Xe tăng
Cấm xe máy thì đg sẽ rộng, mà đg rộng thì sẽ có nhiều xe buýt các loại cho cụ đi
Đây là một ngộ nhận rất ngây thơ con gà mơ,
Nếu không đi xe máy thì người ta phải đi phương tiện khác như xe đạp(số đông), o to (so it) và di xe buyt ( rất it).

1 cái xe đạp đi chậm hơn xe máy khoảng 3-4 lần nên vẫn con đường đó đi bằng xe đạp chậm hơn và đường sẽ bị chiếm khoảng gấp đôi xe máy.
1 cái oto o trong thành pho di chạm hon xe máy và chiếm đường gấp khoảng 3-5 lần xe máy.
Hệ quả sẽ là không còn đường để mà đi chứ không phải đưồng rộng hơn nhé.

k66473

Xe tăng
Em ủng hộ cấm xe máy tại nội thành Hà Nội, có thể thử nghiệm cấm gay gắt, triệt để từ vành đai 3 trở lại.

FreeProxy

Xe tải
Hàng đoàn người rầm rập đi bộ dưới lòng đường (từ nhà (cơ quan) đến bến xe bus) choán hết đường thì ô tô các cụ có chạy bằng mắt. :D

SingleDap

Xe hơi
- Công ty Hyperloop Transportation Technologies chỉ lên kế hoạch xây dựng một đoạn đường dài khoảng 8km nằm giữa hai thành phố San Francisco và Los Angeles. Kinh phí xây dựng ước tính khoảng 100 triệu USD.
- Hà Nội làm đường sắt trên cao (tốc độ 80km/h) 12,6 km tốn 552,86 triệu USD (trong đó vay Trung Quốc 419 triệu USD)
Nguồn đây ạ: http://tuoitre.vn/tin/giao-duc/khoa-hoc/20150228/my-lam-duong-tau-sieu-toc-do-hon-1000-km-h/714506.html

Bao giờ mà làm cái này rẻ như nơi khác thì hãy tính tới cải thiện cái gì chứ còn vẫn y nguyên thì chả giảm thiểu tai nạn, cải thiện được gì hết nhá

toanbui

Xe tăng
Ttg đã phê duyệt qui hoạch toàn quốc tối đa 35 triệu xe máy đến 2020. Thế mà giờ đang có 37 tr xe đang lưu hành, nghĩa là ko cần cấm cũng đã bão hòa các hãng xe phải giảm sản lượng. Chyện cấm xe chỉ xảy ra khi các hãng oto lobby xong việc giảm thuế tăng sản lượng xe hơi, chừng nào xong thì chả cần các cụ kêu gào nó cũng cấm xe máy.

cadic1008

Xe buýt
Nhà em toàn xe máy - nhưng cũng mong nó cấm đi để đi bộ cho khỏe chân

beomap2

Xe container
Hàng đoàn người rầm rập đi bộ dưới lòng đường (từ nhà (cơ quan) đến bến xe bus) choán hết đường thì ô tô các cụ có chạy bằng mắt. :D

Cụ cứ lo, ô tô cứ ủi người đi tức khắc phải dạt ra hết

Có thêm 2 lựa chọn là đi bộ hoặc Xe bus mà cụ, hihi
Em định auto chửi nhưng cụ nói là không nên chửi không lại bay mất thớt nên em thôi. Đi bộ ở VN dễ chết hơn là đi xe máy. Vỉa hè không có, có cũng chỉ để trang trí và làm nơi cho mấy bà bán hàng thôi. Xẩy chân xuống lòng đường lớ ngớ là bị tông chớ kêu. Không biết lâu nay cụ có đi xe bus không? Nếu cụ vẫn đi thì cụ không nên đề bạt cấm xe máy chuyển qua phương tiện công cộng, còn nếu cụ chưa đi thì cụ nên đi thử đi.

Bung To

Xe điện
Xây được hệ thống tàu điện ngầm đầy đủ thì chả cần cấm người ta cũng bỏ xe máy thôi.
Giờ cấm xe máy thì chỉ còn toàn quan chức đi làm thôi à !

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em định auto chửi nhưng cụ nói là không nên chửi không lại bay mất thớt nên em thôi. Đi bộ ở VN dễ chết hơn là đi xe máy. Vỉa hè không có, có cũng chỉ để trang trí và làm nơi cho mấy bà bán hàng thôi. Xẩy chân xuống lòng đường lớ ngớ là bị tông chớ kêu. Không biết lâu nay cụ có đi xe bus không? Nếu cụ vẫn đi thì cụ không nên đề bạt cấm xe máy chuyển qua phương tiện công cộng, còn nếu cụ chưa đi thì cụ nên đi thử đi.
thi thoảng em vẫn đi xe Bus tuyến Nội bài lên sân bay đón khách khi rảnh rang cụ ạ, cũng sạch sẽ văn minh đấy chứ

beomap2

Xe container
thi thoảng em vẫn đi xe Bus tuyến Nội bài lên sân bay đón khách khi rảnh rang cụ ạ, cũng sạch sẽ văn minh đấy chứ
Tuyến xe buýt đi Nội Bài Khá vắng, cụ thử đi các tuyến đông giờ cao điểm xem có văn minh lịch sự không, đấy là cụ chưa tính đến khi cấm xe máy hàng triệu người chuyển sang đi xe buýt thì thế nào nhỉ.

daquydailoc

Tháo bánh
cấm xe máy thì vỉa hè rộng lắm cụ ợ vì vỉa hè em thấy toàn để xe máy, có 1 số phố cấm để xe vỉa hè như hàng bông, hàng ngang hàng đào đi thoáng mặc dù hàng quán cực đông.

hongminhphat

Xe điện
Em nghĩ cấm kô ổn ,oto thì đắt đỏ ,đường phố thì nhỏ nhiều nởi xe kô vào được ,bây giờ cấm chân phải to lắm Cụ ạ ,Em nghĩ vấn đề là ý thức thôi

q.s

Xe hơi
Em cũng ủng hộ cấm xe máy vì lợi ích lâu dài, mặc dù nhà em đều đi xe máy.