[Funland] Chương trình MTV phát trên VTV cuối thập niên 1990s (do Diễm Quỳnh dẫn): một thời giới trẻ say sưa dán mắt

Min Autumn

Xe tải
Thế nào mà sáng nay em đang nghe Goodbye luôn :P

Mợ làm em phải lôi lyric bài này ra nghêu ngao mất 15'. Trời thì mưa. :)).
Ngày xưa em bị nghiện bài này. Ám ảnh cái câu "I can see the pain living in your eyes" mợ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

MinhLe153

Xe buýt
The Mô phật
Ních cứt trâu
Bách trít boi
Boi dôn
Oét lai
Em tu em
BSB sau khi ra album Black and Blue là em ko thấy hay nữa
Savage Garden hồi đó có bài Trully Madly Deeply và I knew I love you cũng rất hay
Hồi đó các band UK nổi thật: A1, 911, Five, Westlife...1 band nữa tự dưng em quên tên

Min Autumn

Xe tải
Bài Hero của Enrique và của Mariah carey đều rất hay. Bài của Hero của Mariah Carey cũng là bài AQ tinh thần của em :D
Mariah Carey có mấy bài nghe phê gì đâu mợ nhỉ8-}
Em thích nhất My All. Bg tìm ko ra ca sĩ hát có nội lực mang lại cảm xúc cho em giống M.C.
Mợ có thích Celine Dion ko? Sao hồi đó em ko cảm được C.D mà nhiều ng hâm mộ ghê.

Chỉnh sửa cuối:

cuhaifus

Xe container
Thập niên 1990s, dân Việt nghe nhạc US & UK thông qua các băng từ được bày bán phổ biển ở các ốt băng.

Thời đó các băng từ Morden Talking, Boney M cực kỳ thịnh hành được trao tay liên tục;
Ngoài ra các băng từ tổng hợp các bài hát US & UK nổi tiếng của thập niên 70-80s như Hotel California - Eagle; Time After Time - Cindi Lauper; Thriller, Black Or White, Heal The World - Micheal Jackson; We Are The World - USA For Africa; Foolish Beat - Debbie Gibson; Without You - Mariah Carey; La Isla De Bonita - Madonna; Careless Whisper - Wham; Hello - Lion Richie; More Than I Can Say - Leo Sayer; How Deep is Your Love - Bee Gees... cũng cực kỳ thịnh hành thời đó. Thời đó dân Việt nghe nhạc nhưng không có thông tin gì về nghệ sĩ và đều rất cũ đã ra đời từ 1-2 thập kỷ.

Cuối thập niên 1990s, đài VTV quyết định ra mắt chương trình ca nhạc MTV cập nhật một bảng xếp hạng khu vực Đông Nam Á của MTV (gồm 20 ca khúc), do Diễm Quỳnh dẫn.
Các ca khúc được phát trên chương trình đều là các ca khúc đang nóng hổi vừa mới ra lò, đang gây sốt thế giới (Baby One More Time - Britney Spears, Genie in Bottle - Christina Aguillera; Everytime - A1; Until the Time Is Through - Five, The Day You Went Away - M2M; 5,6,7,8; Say You Be Mine - Step; Bye Bye Bye - N Sync, As Long As You Love Me - Back Street Boys ...). Do sự khan hiếm thông tin thời đó, chương trình này đã gây nên cơn sốt diện rộng; khiến giới trẻ khắp nước say mê say mệt dán mắt mỗi tuần. Chương trình có sự liên kết của báo Hoa Học Trò, trong khi VTV phát thì Hoa Học Trò cập nhật thông tin bảng xếp hạng cũng như tiểu sử các nghệ sĩ lọt vào.

Nói về chương trình này, chị họ em nói thời đó chị mở tivi trước 30 phút vì sợ bỏ lỡ.

Sang giữa thập niên 2000s thì Internet bùng nổ, chương trình bị mất dần vị thế nên VTV ngừng phát
Em thích Diễm Quỳnh

maximax903

Xe điện
BSB sau khi ra album Black and Blue là em ko thấy hay nữa
Savage Garden hồi đó có bài Trully Madly Deeply và I knew I love you cũng rất hay
Hồi đó các band UK nổi thật: A1, 911, Five, Westlife...1 band nữa tự dưng em quên tên
Hồi những năm 99-2000 nhiều boyband thật cụ ah. Còn N’Sync, 98 Degrees. Trước nữa thì có All-4-One, Boyz II Men, Take That...

tt0812us

Xe điện
Mariah Carey có mấy bài nghe phê gì đâu mợ nhỉ8-}
Em thích nhất My All. Bg tìm ko ra ca sĩ hát có nội lực mang lại cảm xúc cho em giống M.C.
Mợ có thích Celine Dion ko? Sao hồi đó em ko cảm được C.D mà nhiều ng hâm mộ ghê.
Chưa thấy em cỏ và mây vodka cho còm này của mợ nhỉ? Có người sáng nay nghe Hero của Mariah Carey trên radio trong trời mưa tầm tã cũng kể về bài hát My all này :)
Celine Dion có nhiều bài hay mà mợ, My heart will go on hay Power of love thì quá nổi nhưng mình lại thích nhất bài Immortality hát với Bee Gees!

Chỉnh sửa cuối:

maximax903

Xe điện
Em mời các cụ buổi trưa cuối tuần, trời mưa nghe băng cát-xét cho nó hoài cổ ah ~o)

aitymo

Xe điện
Ngày xưa khi mới mở của nhà em có cái ks mini TV lúc nào có 2 kênh Chanel V với MTV ko biết giờ còn ko lâu ngày bỏ tv rồi .. từ ngày Tổng thống Trump mở khai sáng cái gọi là Fake news thì em ko xem các kênh tv nước ngoài nữa

Min Autumn

Xe tải
Chưa thấy em cỏ và mây vodka cho còm này của mợ nhỉ? Có người sáng nay nghe Hero của Mariah Carey trên radio trong trời mưa tầm tã cũng kể về bài hát My all này :)
Celine Dion có nhiều bài hay mà mợ, My heart will go on hay Power of love thì quá nổi nhưng mình lại thích nhất bài Immortality hát với Bee Gees!
Chắc mợ Cỏ Mây bận việc cụ ơi. Em nhiều khi cũng hay quên trả lời các cm trên này vì bận quá. Ko biết có cm nào giận em ko.

My all thực sự gây ấn tượng với em và hẳn là nhiều ng giống em khi nhắc đến Mariah Carey là phải nhớ ngay tới My all.

Em chắc ko bắt đc tần số cảm xúc của Celine Dion (nói theo ngôn ngữ giới trẻ ) . Em vẫn nghe và thấy cũng hay, nhưng bảo để cảm nhận được trọn vẹn những bài hát của C.D thì ko. Với em, giọng C.D hát hơi lý trí, bị đanh ko mềm giọng, cảm xúc ko tới.

Em nghe My heart will go on luôn có 1 cảm giác là sốt ruột sao mãi chưa hết bài chứ ko thấy hay như Imortality hay Because you loved me. Kể cả phim Titanic với em cứ bị hơi nhạt nhạt kiểu gì đó. Nói chung combo Titanic từ phim đến ost, ấn tượng của em là nhạt. Em nói cảm nghĩ thật, cccm là fan Titanic đừng mắng em tội nghiệp nhé. :">

Chỉnh sửa cuối:

cỏ và mây

Xe điện
Chắc mợ Cỏ Mây bận việc cụ ơi. Em nhiều khi cũng hay quên trả lời các cm trên này vì bận quá. Ko biết có cm nào giận em ko.

My all thực sự gây ấn tượng với em và hẳn là nhiều ng giống em khi nhắc đến Mariah Carey là phải nhớ ngay tới My all.

Em chắc ko bắt đc tần số cảm xúc của Celine Dion (nói theo ngôn ngữ giới trẻ ) . Em vẫn nghe và thấy cũng hay, nhưng bảo để cảm nhận được trọn vẹn những bài hát của C.D thì ko. Với em, giọng C.D hát hơi lý trí, bị đanh ko mềm giọng, cảm xúc ko tới.

Em nghe My heart will go on luôn có 1 cảm giác là sốt ruột sao mãi chưa hết bài chứ ko thấy hay như Imortality hay Because you loved me. Kể cả phim Titanic với em cứ bị hơi nhạt nhạt kiểu gì đó. Nói chung combo Titanic từ phim đến ost, ấn tượng của em là nhạt. Em nói cảm nghĩ thật, cccm là fan Titanic đừng mắng em tội nghiệp nhé. :">
Em xác nhận là hqua có người trên đg đi làm FM phát hero và bảo với em thích nhất bài My all ạ :P
Vể Celine Dion, em rất thích bài It’s hard to say goodbye hát cùng Paul Anka mợ Min Autumn ạ. Nếu hợp tâm trạng, nghe vào buổi tối mưa như hôm qua thì buồn cực :)). Giọng Celine sang nhưng e giống mợ, nghe nhạc vì cảm xúc nên nhiều bài thấy hay nhưng lại k hợp :D.

Bài Goodbye đúng là ám ảnh ngay từ câu đầu tiên mợ nhỉ? Huhu

Min Autumn

Xe tải
Em xác nhận là hqua có người trên đg đi làm FM phát hero và bảo với em thích nhất bài My all ạ :P
Vể Celine Dion, em rất thích bài It’s hard to say goodbye hát cùng Paul Anka mợ Min Autumn ạ. Nếu hợp tâm trạng, nghe vào buổi tối mưa như hôm qua thì buồn cực :)). Giọng Celine sang nhưng e giống mợ, nghe nhạc vì cảm xúc nên nhiều bài thấy hay nhưng lại k hợp :D.

Bài Goodbye đúng là ám ảnh ngay từ câu đầu tiên mợ nhỉ? Huhu
Mợ cỏ và mây thưởng thức âm nhạc tinh tế quá.

Em nghi hôm qua trời mưa có hai cụ mợ tâm hồn lãng mạn với nhau nhá tt0812us cỏ và mây . ;;);;);;)

cỏ và mây

Xe điện
Mợ cỏ và mây thưởng thức âm nhạc tinh tế quá.

Em nghi hôm qua trời mưa có hai cụ mợ tâm hồn lãng mạn với nhau nhá tt0812us cỏ và mây . ;;);;);;)
Haha, hôm qua có 1 nhóm người lãng mạn mợ ạ :)). Nhưng đọc còm của mợ và ông anh lãng mạn của bọn em đều xuất phát từ còm về bài Hero và bảo thích My all nhất. Em thấy có 1 sự trùng hợp thú vị ạ ☺☺

Min Autumn

Xe tải
Haha, hôm qua có 1 nhóm người lãng mạn mợ ạ :)). Nhưng đọc còm của mợ và ông anh lãng mạn của bọn em đều xuất phát từ còm về bài Hero và bảo thích My all nhất. Em thấy có 1 sự trùng hợp thú vị ạ ☺☺
Trùng hợp hay mợ nhỉ 😊. Trùng hợp chắc do trời mưa dễ gây gợi nhớ đến giai điệu bài hát này mợ a.

Anh em mợ đều lãng mạn vui thế. 😊

hmkh7

Xe hơi
Hồi những năm 99-2000 nhiều boyband thật cụ ah. Còn N’Sync, 98 Degrees. Trước nữa thì có All-4-One, Boyz II Men, Take That...
Em thấy Boyz II Men khác biệt hơn mấy band khác cụ nhỉ. Họ thuộc hàng đời đầu luôn, chú trọng vào hòa âm phối bè. Nhiều các boyband sau mang tính thương mại hơn, dù nhạc vẫn hay, nhưng giọng ko đọ đc nhóm 4 này. Mà trào lưu boyband giải trí sau này phát triển lại nhờ sức ảnh hưởng của New Kids on The Block. Boyz II Men theo phong cách artist hơn là idol

hmkh7

Xe hơi

lúc nào cụ rảnh lên đây chém gió cho vui cũng đc. Giờ chăc có mỗi forum này cho mình hoài niệm, cia sẻ nhạc pop thôi. Fb thì toàn đăng tin giật gân :)) Có gr 8x 9x đời đầu cụ vào cũng đc.

quandaica2001

Xe tải
Cụ nào có tâm tổng hợp tất cả hithot thời đó cho mọi người tìm nghe lại nhỉ.Xưa em cũng biết rất nhiều bài,nhưng lâu rồi không nghe thì cũng quên nhiều nhiều rồi,nghe lại mới nhớ mình đã từng nghe.

hmkh7

Xe hơi
Cụ nào có tâm tổng hợp tất cả hithot thời đó cho mọi người tìm nghe lại nhỉ.Xưa em cũng biết rất nhiều bài,nhưng lâu rồi không nghe thì cũng quên nhiều nhiều rồi,nghe lại mới nhớ mình đã từng nghe.
có mỗi cái link này em gửi trên thêm, còn muốn biết theo tuần thì khó cụ ạ

Min Autumn

Xe tải
lúc nào cụ rảnh lên đây chém gió cho vui cũng đc. Giờ chăc có mỗi forum này cho mình hoài niệm, cia sẻ nhạc pop thôi. Fb thì toàn đăng tin giật gân :)) Có gr 8x 9x đời đầu cụ vào cũng đc.
Em vừa vào fb 8x 9x hay ghê cụ nhỉ. Tks cụ nhé.
Bg em mới rảnh rảnh để vào of nghe chút nhạc. Cụ né né ra cho em chém gió nào! >:D<

Ngày đó em nghe nhạc rất nhiều, toàn tích tiền chỉ để mua băng đĩa với sách truyện. Cả ngày ôm cái máy chạy nhạc kể cả khi học cũng phải bật nhạc mới có hứng thú học bài. Có 1 bài hát rất nhẹ nhàng, đơn giản nhưng lại khiến em lắng nghe, nghe rất nhiều và đến tận bây giờ vẫn cảm thấy rất xúc động mỗi khi nghe lại. Từng câu chữ giản dị mà lại sâu sắc lắng đọng trong lòng. Không biết có cụ mợ nào thích bài này như em không. Mời cccm nghe lại cùng em nhé !