[Funland] Chương trình MTV phát trên VTV cuối thập niên 1990s (do Diễm Quỳnh dẫn): một thời giới trẻ say sưa dán mắt

tt0812us

Xe điện
Bài số 10 là lúc Gary tách ra hát solo, kiểu như Robbie solo bài Angels, She’s the one.
2 bài nổi nhất của Robbie khi mới tách ra mình tưởng là No regrets và Millenium chứ nhỉ?

maximax903

Xe điện
2 bài nổi nhất của Robbie khi mới tách ra mình tưởng là No regrets và Millenium chứ nhỉ?
Em ko nhớ thời điểm nhóm tan rã năm nào nên ko dám ý kiến gì. Em chỉ hay nghe 2 bài của em đưa ra chứ ko hay nghe 2 bài của cụ :D

tt0812us

Xe điện
Em ko nhớ thời điểm nhóm tan rã năm nào nên ko dám ý kiến gì. Em chỉ hay nghe 2 bài của em đưa ra chứ ko hay nghe 2 bài của cụ :D
Mình nhớ 2 bài đó vì cả 2 bài đều đã từng đứng đầu bảng xếp hạng MTV Asia Hitlist cụ ạ, còn 2 bài cụ đưa thì mình cũng không biết thật :>

Min Autumn

Xe tải
Chắc do Steve để tóc rẽ ngôi giữa giống Đan Trường đang rất hot khi đó, mình hồi ấy cũng để tóc kiểu vậy :">
Bây giờ những bài tiếng Anh mình thích nhất vẫn là những bài hát giai đoạn ấy.

1. All that I need - Boyzone
2. Until the time is through - 5ive
3. How do you want me to love you - 911
4. I want it that way - Back Street Boys
5. How deep is your love - Take That
6. My love - Westlife
7. Immortality - Celine Dion & Bee Gees
8. Anyone of us - Gareth Gates
9. Will you wait for me - Kavana
10. Forever love - Gary Barlow

Bài cuối cùng chắc ít người biết.
Đọc xong cái list toàn trai đẹp của cụ làm em ù cả đầu đến bây giờ vẫn chưa tỉnh táo. 8->8-} Vì thế em vẫn chưa biết em thích nhất bài nào trong list này. 8-| . Chắc mai em mới tỉnh cụ ạ. :">

Mà hồi đấy cụ để tóc rẽ ngôi có khi cụ cũng là hotboy trường trung học ý nhỉ 😄

cunglatruong

Xe container
có 1 điều diễm quỳnh chắc là btv văn nghệ xấu nhất vtv mọi thời đại, gặp ở ngoài cứ tưởng ai mạo danh :))

Min Autumn

Xe tải
Chắc do Steve để tóc rẽ ngôi giữa giống Đan Trường đang rất hot khi đó, mình hồi ấy cũng để tóc kiểu vậy :">
Bây giờ những bài tiếng Anh mình thích nhất vẫn là những bài hát giai đoạn ấy.

1. All that I need - Boyzone
2. Until the time is through - 5ive
3. How do you want me to love you - 911
4. I want it that way - Back Street Boys
5. How deep is your love - Take That
6. My love - Westlife
7. Immortality - Celine Dion & Bee Gees
8. Anyone of us - Gareth Gates
9. Will you wait for me - Kavana
10. Forever love - Gary Barlow

Bài cuối cùng chắc ít người biết.
Hôm qua mưa mưa rảnh rảnh em mới lôi list nhạc này của cụ ra nghe hết sạch. Công nhận, các boy band thời ấy vẫn là một đẳng cấp không thể phủ nhận cụ nhỉ. Em vẫn thích nhất Back Street Boys, Boyzone n Take That nhất. Westlife nữa.

Bài cuối của cụ đúng là lạ thật, em chưa nghe. Cũng từ bài này theo giới thiệu của youtube em tìm ra bài Back for good của Take That (best hits em thích một thời) nhưng Gary Barlow cover lại. Nghe giọng Gary, cách phát âm của Gary ở bài này thích thế. Em replay mất chục lần rồi. Nghe giọng Gary qua tai nghe đã tai hơn nghe ở ngoài ạ. >:D<:x. Em mong có 1 bản chỉ có mỗi giọng của Gary thôi.

Tks cụ vì nhờ list này, em tìm ra Back for good của Gary. 😄

Chỉnh sửa cuối:

tt0812us

Xe điện
Hôm qua mưa mưa rảnh rảnh em mới lôi list nhạc này của cụ ra nghe hết sạch. Công nhận, các boy band thời ấy vẫn là một đẳng cấp không thể phủ nhận cụ nhỉ. Em vẫn thích nhất Back Street Boys, Boyzone n Take That nhất. Westlife nữa.
Mình cũng thích bài Back for good của Take That nhưng chưa nghe Gary Barlow cover bao giờ :">
Thế mợ không có cảm tình với nhóm 911 à? Mợ đưa list yêu thích của mợ lên đây xem nào ;;)

cỏ và mây

Xe điện

Bài cuối của cụ đúng là lạ thật, em chưa nghe. Cũng từ bài này theo giới thiệu của youtube em tìm ra bài Back for good của Take That (best hits em thích một thời) nhưng Gary Barlow cover lại. Nghe giọng Gary, cách phát âm của Gary ở bài này thích thế. Em replay mất chục lần rồi. Nghe giọng Gary qua tai nghe đã tai hơn nghe ở ngoài ạ. >:D<:x. Em mong có 1 bản chỉ có mỗi giọng của Gary thôi.

Tks cụ vì nhờ list này, em tìm ra Back for good của Gary. 😄
Mình cũng thích bài Back for good của Take That nhưng chưa nghe Gary Barlow cover bao giờ :">
Thế mợ không có cảm tình với nhóm 911 à? Mợ đưa list yêu thích của mợ lên đây xem nào ;;)
Back for good lại có câu này rất hay ạ: Got your lipstick mark still on your coffee cup:P

tt0812us

Xe điện
Back for good lại có câu này rất hay ạ: Got your lipstick mark still on your coffee cup:P
Nhìn chung các bài của Take That có vẻ lời bài hát loằng ngoằng chứ không dễ thuộc như các Boyband sau này. Lời đơn giản có thể kể đến I want it that way của Back Street Boys nhưng lại là 1 siêu hit!

hmkh7

Xe hơi
Nhìn chung các bài của Take That có vẻ lời bài hát loằng ngoằng chứ không dễ thuộc như các Boyband sau này. Lời đơn giản có thể kể đến I want it that way của Back Street Boys nhưng lại là 1 siêu hit!
Take That có bài Pray em thấy ma mị thật, từ lời ca đến hình ảnh MV. Nhạc là kiểu New Jack Swing đang rất nổi hồi bấy giờ

hmkh7

Xe hơi
Có một band có bài hát, mà MV ở nơi nào có khung cảnh màu tím, máy quay lia sát lần lượt mặt từng thành viên. Có cảnh cô gái tóc vàng chạy theo nhóm thì phải. Giai điệu rất hay, ko biết cụ mợ nào nhớ ko ạ?

RaptorLake

Xe tải
Ở đây có cụ nào thích Gloria Estefan không?

tt0812us

Xe điện
Ở đây có cụ nào thích Gloria Estefan không?
Trong list nhạc yêu thích của mình có bài này. Mình rất ấn tượng bài Heaven’s what I feel vì được chị Diễm Quỳnh giới thiệu là đứng đầu bảng xếp hạng tuần trước đó trong lần đầu tiên mình được xem MTV Asia Hitlist trên VTV3.
Có một band có bài hát, mà MV ở nơi nào có khung cảnh màu tím, máy quay lia sát lần lượt mặt từng thành viên. Có cảnh cô gái tóc vàng chạy theo nhóm thì phải. Giai điệu rất hay, ko biết cụ mợ nào nhớ ko ạ?
Liệu có phải bài này không cụ?

Chỉnh sửa cuối:

Min Autumn

Xe tải
Không hiểu sao nhóm 911 cứ trôi tuột đi đâu trong ý niệm của em ý. #:-sEm nhớ mỗi bài Bodyshakin nghe là muốn nhảy theo . Hẳn tại thời kỳ đó có quá nhiều boyband đẹp trai, và em thì đang đắm đuối với mấy anh khác nên ko để ý lắm. 8-};))..

List của em dài hơn cả danh mục 100 bài của Billboard và thay đổi theo thời tiết. Nên em cần ít thời gian để biên tập lại. 🤭. Em nợ cụ mấy hôm nhé. 🤗

Back for good lại có câu này rất hay ạ: Got your lipstick mark still on your coffee cup… :P
Chỉ 1 câu háy này mà như đc xem 1 bộ phim ngắn đầy ký ức ngọt ngào ám ảnh phết mợ nhỉ.
8->

Chỉnh sửa cuối:

Alisoma

Xe buýt
E mê MLTR. Nghe vẫn phê
Em giống cụ, giờ nghe MLTR vưỡn phấn chấn.
Ngày trẻ nghe 25 minutes thấm lắm cụ ợ vì lần đầu em nghe là đúng dịp nyc đi lấy chồng :T. Chỉ muốn chạy qua đám cưới để nói với cô ấy “hãy về bên anh” :D. May mà ko nghịch ngu, ko thì giờ có khi em ko được lên ọp nói phét :))

Min Autumn

Xe tải
Hôm nay e đọc được comment này của 1 người cha dưới bài hát Sometimes của Britney Spears. Những lời chân thật xúc động quá. Làm em nhớ tới bố em, thời ấy, bố em cũng luôn mỉm cười mỗi khi thấy em hay kiểu vừa lau nhà vừa phải bật nhạc ầm ĩ nhảy nhót theo mới chịu được.. . Em chợt nhận ra, giá trị của 1 bài hát không chỉ là để nghe cho hay. Nó còn là chất liệu để gắn kết những niềm vui của con người lại với nhau... 💖

*

Chỉnh sửa cuối:

tt0812us

Xe điện
Hôm nay e đọc được comment này của 1 người cha dưới bài hát Sometimes của Britney Spears. Những lời chân thật xúc động quá. Làm em nhớ tới bố em, thời ấy, bố em cũng luôn mỉm cười mỗi khi thấy em hay kiểu vừa lau nhà vừa phải bật nhạc ầm ĩ nhảy nhót theo mới chịu được.. . Em chợt nhận ra, giá trị của 1 bài hát không chỉ là để nghe cho hay. Nó còn là chất liệu để gắn kết những niềm vui của con người lại với nhau... 💖

*
Mợ cứ như đi guốc trong bụng mình ấy, mình đã tính sáng nay sẽ post tiếp list nhạc của mình.
11. Sometimes - Britney Spears
12. Heaven what’s I feel - Gloria Estefan
13. If we hold on together - Diana Ross
14. Promise me - Beverley Craven
15. Yesterday - The Beatles
16. All rise - Blue
17. When you believe - Mariah Carey & Whitney Houston
18. Truly, Madly, Deeply - Savage Garden
19. Viva forever - Spice Girls
20. You raise me up - Celtic Woman

Britney Spears có rất nhiều bài hay nhưng giống như mợ, bài mình thích nhất là Sometimes.
P/S: Sáng nay radio phát những ca khúc của Back Street Boys, có người gọi video call để nghe live bài I want it that way phải không mợ cỏ và mây nhỉ ;;)