[Funland] Chương trình MTV phát trên VTV cuối thập niên 1990s (do Diễm Quỳnh dẫn): một thời giới trẻ say sưa dán mắt

maximax903

Xe điện
Em vừa vào fb 8x 9x hay ghê cụ nhỉ. Tks cụ nhé.
Bg em mới rảnh rảnh để vào of nghe chút nhạc. Cụ né né ra cho em chém gió nào! >:D<

Ngày đó em nghe nhạc rất nhiều, toàn tích tiền chỉ để mua băng đĩa với sách truyện. Cả ngày ôm cái máy chạy nhạc kể cả khi học cũng phải bật nhạc mới có hứng thú học bài. Có 1 bài hát rất nhẹ nhàng, đơn giản nhưng lại khiến em lắng nghe, nghe rất nhiều và đến tận bây giờ vẫn cảm thấy rất xúc động mỗi khi nghe lại. Từng câu chữ giản dị mà lại sâu sắc lắng đọng trong lòng. Không biết có cụ mợ nào thích bài này như em không. Mời cccm nghe lại cùng em nhé !

Trước khi biết đến bản gốc này em lại hay nghe “Người tình mùa đông” nhiều hơn :D. Đi karaoke chọn bài băng video toàn thấy mọi người chọn bài này. Hồi băng cát-xét em hay nghe bài này cũng của Tokyo Square.

tt0812us

Xe điện
Ngày đó em nghe nhạc rất nhiều, toàn tích tiền chỉ để mua băng đĩa với sách truyện. Cả ngày ôm cái máy chạy nhạc kể cả khi học cũng phải bật nhạc mới có hứng thú học bài. Có 1 bài hát rất nhẹ nhàng, đơn giản nhưng lại khiến em lắng nghe, nghe rất nhiều và đến tận bây giờ vẫn cảm thấy rất xúc động mỗi khi nghe lại. Từng câu chữ giản dị mà lại sâu sắc lắng đọng trong lòng. Không biết có cụ mợ nào thích bài này như em không. Mời cccm nghe lại cùng em nhé !

Mình hồi ấy thì thấy bài nổi nhất của Tokyo Square là bài Say you will phải không nhỉ? Thấy nhiều người hay nghêu ngao hát!

quandaica2001

Xe tải
When you say nothing at all.
Tonight so cold
Colour of the wind
If we hold on together
Women in love.
Nothing gonna change my love for you
Imagine
Noctune
Scarborough fair
Time to say goodbye
Silent night
Auld lang syne.( Old long sine.)

Nhiều lắm mà em quên bớt rồi.

Chỉnh sửa cuối:

hmkh7

Xe hơi
Sáng nay lúc mấy chị cùng cơ quan xem lại Born Pink hôm rồi ở sân Mỹ Đình, mình mới nói là tầm những năm 1999-2000 mà Back Street Boys hay Boyzone sang Việt Nam diễn thì cũng sẽ hoành tráng như vậy, vì khi đó độ phủ sóng và nổi tiếng cũng kinh khủng không kém.

Cảm ơn bạn, bạn thật tuyệt vời!
Mình muốn tìm lại bảng xếp hạng này của MTV Asia Hitlist bao lâu nay mà không thấy, vì nhờ xem clip này cuối năm 1998 mình mới biết bài "All that I need" của Boyzone và cho đến giờ đây vẫn là bài hát tiếng Anh mình yêu thích nhất!
Ronan Keating chuẩn bị sang VN cụ ơi

Min Autumn

Xe tải
Trước khi biết đến bản gốc này em lại hay nghe “Người tình mùa đông” nhiều hơn :D. Đi karaoke chọn bài băng video toàn thấy mọi người chọn bài này. Hồi băng cát-xét em hay nghe bài này cũng của Tokyo Square.
Bản "Người tình mùa đông" là bài tủ karaoke của em đến tận bg đấy cụ..\:D/. Nhưng dù thế, em vẫn thích bản gốc tiếng Anh hơn vì ý nghĩa của bài hát và sự nhẹ nhàng của nó. %%-

Winthin you remain hay ạ. Nó có kiểu gì đó lạ lạ, hơi thổn thức, em thích hơn Say you will.

Mình hồi ấy thì thấy bài nổi nhất của Tokyo Square là bài Say you will phải không nhỉ? Thấy nhiều người hay nghêu ngao hát!
Em cũng thấy bài này được viral khắp nơi từ nhà đến nhà hàng xóm rồi ra phố. Chắc tại giai điệu của nó dễ nghe và dễ hát lại, ca từ đơn giản dễ nhớ. Em bị bắt phải nghe nhiều bài này đến mức thấy sợ (tại ông anh trai em chiều nào cũng bật nhạc ầm ĩ từ đầu phố đến cuối phố đều nghe thấy ;)) ).

Thế nên em mới ngó nghiêng các bài khác của Tokyo Square và bị đắm với That is love, bài hát mà em biết nhiều cụ mợ sẽ ko để ý lắm có thể vì em ý quá nhẹ nhàng. :bz

Hôm nay trời sang thu, nghe những bản nhạc xưa mà cứ thấy bâng khuâng mãi. Hình như mùa thu rất hợp với việc để hoài niệm về những ngày xưa các cụ nhỉ. 8->

Min Autumn

Xe tải
Nhóm Boyzone thì mình lại thích Steve hơn, tiếc là Stephen Gately (tên thật của Steve) qua đời gần 15 năm rồi :(
Tại sao cụ lại thích Steve hơn cả Ronan?

Em không nhớ được là mình thích ai hơn nữa vì ấn tượng của em là Steve có nét cá tính hơi bí ẩn còn Ronan thì lúc nào cũng hiền hiền đến cả chất giọng cũng hiền. 8-|

Chỉnh sửa cuối:

Min Autumn

Xe tải
Ronan Keating chuẩn bị sang VN cụ ơi
View attachment 8012302
Sao mà em thấy nếu Ronan hát chung với các ca sĩ này của mình giống như là mang nhạc trữ tình ghép chung đôi với nhạc xập xình vậy đó. Còn đâu sự thanh bình dịu dàng của When you say nothing at all của em. :-s

Chỉnh sửa cuối:

hmkh7

Xe hơi

Em không nhớ được là mình thích ai hơn nữa vì ấn tượng của em là Steve có nét cá tính hơi bí ẩn còn Ronan thì lúc nào cũng hiền hiền đến cả chất giọng cũng hiền. 8-|
Nhóm BZ có hai ca sĩ hát chính giọng đối lập nhau nhưng rất đặc biệt: Steve thì thanh mảnh, Ronan giọng trầm khàn như các ca sĩ country music, nên anh ấy hát bài When you say...rất hợp, vì bài ấy vốn là nhạc đồng quê :)) Các tv còn lại em thấy Mike và Shane bè khá hay, còn cái ông Keith hình như chỉ đứng cho đẹp đội hình, có lần nghe ông ấy solo hát rất yếu luôn, trong khi Shane có album solo nghe hát ổn, còn Mikey vốn là hát chính trc Ronan.
Mà hai ông Shane và Keith hồi trẻ đẹp trai thế mà vào nhóm tạo hình xấu thật :((

Chỉnh sửa cuối:

thientudolong

Xe container
Em thích nhất bài Smooth của Rob Thomas và Carlos Santana.
Nghe trên TV lúc đầu không thấy hay lắm, do chất lượng âm thanh của TV tệ quá. Chạy ra ngoài mua cái đĩa MTV hits về bật loa dàn ở nhà nghe đã cả người. Bài đó thực sự phối rất hay, nhưng phải nghe loa tốt mới thấy được.
bài này giành giải gramy thì phải, năm đó nhạc latin lên ngôi

cỏ và mây

Xe điện
Sao mà em thấy nếu Ronan hát chung với các ca sĩ này của mình giống như là mang nhạc trữ tình ghép chung đôi với nhạc xập xình vậy đó. Còn đâu sự thanh bình dịu dàng của When you say nothing at all của em. :-s
Hôm nay hơi tâm trạng, em thích bài If tomorrow never come 🥲🥲

quandaica2001

Xe tải
Nhóm BZ có hai ca sĩ hát chính giọng đối lập nhau nhưng rất đặc biệt: Steve thì thanh mảnh, Ronan giọng trầm khàn như các ca sĩ country music, nên anh ấy hát bài When you say...rất hợp, vì bài ấy vốn là nhạc đồng quê :)) Các tv còn lại em thấy Mike và Shane bè khá hay, còn cái ông Keith hình như chỉ đứng cho đẹp đội hình, có lần nghe ông ấy solo hát rất yếu luôn, trong khi Shane có album solo nghe hát ổn, còn Mikey vốn là hát chính trc Ronan.
Mà hai ông Shane và Keith hồi trẻ đẹp trai thế mà vào nhóm tạo hình xấu thật :((
Trước em thích nghe Ronan hát bài này,nhưng từ lúc nghe ca sỹ này hát thì nghe luôn cô này, nghe cảm giác nhẹ nhàng sâu lắng kiểu khác.

Min Autumn

Xe tải
Chắc như các nhóm nhạc thời đó, chỉ có 1-2 ng là chính nên cần đc nổi bật còn những người còn lại sẽ phải hy sinh nhún mình xuống một chút cụ nhỉ .

Mà em tưởng When you say... là pop, hóa ra là country ha cụ?

Min Autumn

Xe tải
Hôm nay hơi tâm trạng, em thích bài If tomorrow never come 🥲🥲

Đây là lần đầu tiên em nghe bài này. Nghe tha thiết ngọt ngào mợ nhỉ?!

Mà cụ nào nỡ gây cho mợ tâm trạng vậy? Mợ nói ra để em tag cụ ấy vào đây cho mợ bắt đền. 🙄🤔🤗

Chỉnh sửa cuối:

tt0812us

Xe điện
Chắc do Steve để tóc rẽ ngôi giữa giống Đan Trường đang rất hot khi đó, mình hồi ấy cũng để tóc kiểu vậy :">
Bây giờ những bài tiếng Anh mình thích nhất vẫn là những bài hát giai đoạn ấy.

1. All that I need - Boyzone
2. Until the time is through - 5ive
3. How do you want me to love you - 911
4. I want it that way - Back Street Boys
5. How deep is your love - Take That
6. My love - Westlife
7. Immortality - Celine Dion & Bee Gees
8. Anyone of us - Gareth Gates
9. Will you wait for me - Kavana
10. Forever love - Gary Barlow

Bài cuối cùng chắc ít người biết.

maximax903

Xe điện
Chắc do Steve để tóc rẽ ngôi giữa giống Đan Trường đang rất hot khi đó, mình hồi ấy cũng để tóc kiểu vậy :">
Bây giờ những bài tiếng Anh mình thích nhất vẫn là những bài hát giai đoạn ấy.

1. All that I need - Boyzone
2. Until the time is through - 5ive
3. How do you want me to love you - 911
4. I want it that way - Back Street Boys
5. How deep is your love - Take That
6. My love - Westlife
7. Immortality - Celine Dion & Bee Gees
8. Anyone of us - Gareth Gates
9. Will you wait for me - Kavana
10. Forever love - Gary Barlow

Bài cuối cùng chắc ít người biết.
Bài số 10 là lúc Gary tách ra hát solo, kiểu như Robbie solo bài Angels, She’s the one.