[Funland] Chương trình MTV phát trên VTV cuối thập niên 1990s (do Diễm Quỳnh dẫn): một thời giới trẻ say sưa dán mắt

Min Autumn

Xe tải
Hehe. Em nghe ké quà mọi ng tặng mợ cỏ và mây.
Em mê hai bài của mợ DHa2015 và cụ maximax903 ghê luôn. Rất hợp với thời tiết cuối tuần thu man mát mưa này. Replay tít mù.

Em không cần vá víu tâm hồn lanh chanh của mình ở chỗ nào mà thấy như mình cũng đang đc chữa lành vậy. Toàn giai điệu ngọt hơn cả đường. 8-}

tt0812us : Còn cụ nợ chưa nộp bài nhé. Cụ up bài chữa lành cho mợ cỏ và mây lên đi cho em nghe ké với. 🤗

Alisoma Cụ siêu lãng mạn ơi, tặng bọn em một gjai điệu romantic cuối tuần đi cho bọn em được mơ mộng chút. 8->

@ Các cụ mợ đi qua đi lại có bài nào ngọt ngào up chia sẻ cho bọn em nghe với. Vì một cuối tuần nhiều đường. ;))

Happy weekend nhé các cụ mợ ! >:D<

Chỉnh sửa cuối:

DHa2015

Xe container
Em mê hai bài của mợ DHa2015 và cụ maximax903 ghê luôn. Rất hợp với thời tiết cuối tuần thu man mát mưa này. Replay tít mù.

Em không cần vá víu tâm hồn lanh chanh của mình ở chỗ nào mà thấy như mình cũng đang đc chữa lành vậy. Toàn giai điệu ngọt hơn cả đường. 8-}

tt0812us : Còn cụ nợ chưa nộp bài nhé. Cụ up bài chữa lành cho mợ cỏ và mây lên đi cho em nghe ké với. 🤗

Alisoma Cụ siêu lãng mạn ơi, tặng bọn em một gjai điệu romantic cuối tuần đi cho bọn em được mơ mộng chút. 8->

@ Các cụ mợ đi qua đi lại có bài nào ngọt ngào up chia sẻ cho bọn em nghe với. Vì một cuối tuần nhiều đường. ;))

Trưa cuối tuần cùng 2 cụ mợ ofer, em làm ly cafe nâu và nghe “blue cafe”

DHa2015

Xe container

Mời mợ Yann Tiersen
Thánh thót như suối róc rách, như giọt mưa thu từng giọt từng giọt rơi, lại tươi mới như nắng sớm mai. Lãng mạn hơn cả Romantic Guitar, một bản nhạc rất rất đáng nghe.

tt0812us

Xe điện
Không hiểu sao đợt này trên radio kênh 102,7 Mhz rất hay phát các bài nhạc cũ, như chiều nay có Unbreak my heart của Tony Braxton, Umbrella của Rihanna, rồi có cả Destiny’s Child nữa.

Mình trả bài mợ cỏ và mây nhé:D

Min Autumn

Xe tải
Mời mợ Yann Tiersen
Thánh thót như suối róc rách, như giọt mưa thu từng giọt từng giọt rơi, lại tươi mới như nắng sớm mai. Lãng mạn hơn cả Romantic Guitar, một bản nhạc rất rất đáng nghe.
Ôi đây là bản nhạc em cũng rất rất thích mợ ạ. Cảm ơn mợ nhé. Từ hồi 2010 tầm đó em tìm đc bản nhạc này với nội dung mv hoạt hình rất cảm động về một cậu bé và người ông của mình. Những dòng nhạc đưa hai ông cháu về với những ký ức của người ông. Xúc động lắm. Em nhớ đc mang máng thế. Sau đó laptop bị hỏng nên em mất mv này và ko tìm đc nó trên youtube nữa. Mợ có biết mv đó ko? Nếu có cho em xin với nhé.

Không hiểu sao đợt này trên radio kênh 102,7 Mhz rất hay phát các bài nhạc cũ, như chiều nay có Unbreak my heart của Tony Braxton, Umbrella của Rihanna, rồi có cả Destiny’s Child nữa.

Chắc do tín hiệu vũ trụ gửi xuống Radio đấy cụ ạ. (Bọn trẻ bây giờ hay bảo thế cụ ạ :))).

tt0812us

Xe điện
Ôi đây là bản nhạc em cũng rất rất thích mợ ạ. Cảm ơn mợ nhé. Từ hồi 2010 tầm đó em tìm đc bản nhạc này với nội dung mv hoạt hình rất cảm động về một cậu bé và người ông của mình. Những dòng nhạc đưa hai ông cháu về với những ký ức của người ông. Xúc động lắm. Em nhớ đc mang máng thế. Sau đó laptop bị hỏng nên em mất mv này và ko tìm đc nó trên youtube nữa. Mợ có biết mv đó ko? Nếu có cho em xin với nhé.
Mình đoán MV đó chỉ là ghép nhạc thôi, giống như các bài hát bolero ghép các người mẫu vào ấy.
Chắc do tín hiệu vũ trụ gửi xuống Radio đấy cụ ạ. (Bọn trẻ bây giờ hay bảo thế cụ ạ :))).
Thế mình tặng mợ bài này nhé, đây là bài hát tiếng Anh duy nhất có trong list yêu thích của mình là nhạc thời bây giờ chứ không phải thời xưa cũ!

tungna414

Xe tăng
MC Anh Tuấn thích xe moto và ô tô Anh quốc. Toàn đi Triumph và Jaguar.

Nhưng cái em ấn tượng nhất là mỗi lần MC Anh Tuấn ăn phở gần nhà em toàn gọi "làm cho anh bát tái gàu không hành nhé" dù anh ấy ăn mặc rất thể thao và bụi.
Biết là sở thích nhưng nhìn bát phở trắng ởn của anh rất chán!

cỏ và mây

Xe điện

Mợ dễ thương quá ☺☺

Làm em phải lội lại check tin nhắn :P

Sáng trời mưa mọi người nghe gì ạ?
Em đang nghe It’s all coming back to me now :P

diboduoimua

Xe tăng
Diễm Quỳnh dẫn CT nhẹ nhàng, duyên dáng thế mà nhiều cụ vẫn chê được… ko hiểu tại thời điểm ấy thì ai có thể hơn được DQ không ?

hmkh7

Xe hơi
Cụ ơiiii, sao cụ lại "Vang" em thế ? :((:((:((

Mà cụ nhấn vào nút nào để Vang thế? Em còn chưa biết làm cái này như thế nào cơ. Cụ hướng dẫn em đi để em đi Vang ai đó thử xem nó như thế nào. :-?:D

Ơ em cũng ko rõ, di chuột vào vodka thì hiện cả Vang luôn

Min Autumn

Xe tải
Mời mợ Yann Tiersen
Mình đoán MV đó chỉ là ghép nhạc thôi, giống như các bài hát bolero ghép các người mẫu vào ấy.

Thế mình tặng mợ bài này nhé, đây là bài hát tiếng Anh duy nhất có trong list yêu thích của mình là nhạc thời bây giờ chứ không phải thời xưa cũ!
Nhờ quà của mợ DHa2015 , em đã tìm ra được Mv mà em thích nhờ cái tên bản nhạc Amelie. Trước kia em nghe kèm theo mv nhưng ko biết tên bài là gì. Do đó, mất mới ko tìm lại được.
Đọc lời tả thánh thót như suối róc rách của mợ làm em nhìn bản nhạc theo một hướng khác, một cảm xúc rất khác với trước kia khi em xem kèm mv. Rất hay. Cảm ơn mợ nhiều nhé. :x
tt0812us Cảm ơn cụ nhiều vì món quà này nhé. Bài này và ca sĩ này lạ với em quá. Nghe 1 bài hát hay mới lạ có điều gì đó rất thú vị, giống như mình vừa khám phá thêm được 1 góc thế giới mới vậy ý. 🤗

Em vẫn ghé of nghe quà của cụ mợ. Cảm giác được tặng quà rất thích cụ mợ ạ. Có điều đợt này em bận quá nên lúc cầm đt định viết bài cảm ơn cụ mợ thì toàn là lúc mệt díp cả mắt lại rồi ko viết nổi chữ nào nữa. 😅

Em tặng lại cụ tt0812us mợ DHa2015 kết quả tìm kiếm của em nhé. Bản Amelie minh họa bằng cartoon. Nó vẫn luôn khiến em ngập chìm trong cảm xúc cảm động mỗi khi xem.
Mv hoạt hình được làm hoàn chỉnh đồng điệu với dòng chảy của bản nhạc, ko phải kiểu ghép người mẫu cụ tt0812us ơi. 🤭

Em mời chị cốc đen đá không sugar ngắm capuchino và ngắm mưa. Hihi

Cho sugar vào hỏng hết vị :))
Hai mợ team cafe xịn quá. Em thuộc team cacao sữa nên coi như ko biết thưởng thức cafe. Kể cũng hơi phí khi ko biết thưởng thức cafe đúng chất các mợ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

tt0812us

Xe điện
Sáng nay trên radio phát những bài hát của Joy, không hiểu sao nhóm này không có MV cho các ca khúc bất hủ như Touch by touch hay Hello. Đây chắc là ban nhạc Áo hiếm hoi mà nổi tiếng thế giới, chả bù cho Mozart hay Strauss ở dòng soạn nhạc cổ điển.

Chỉnh sửa cuối:

Min Autumn

Xe tải
Sáng nay trên radio phát những bài hát của Joy, không hiểu sao nhóm này không có MV cho các ca khúc bất hủ như Touch by touch hay Hello. Đây chắc là ban nhạc Áo hiếm hoi mà nổi tiếng thế giới, chả bù cho Mozart hay Strauss ở dòng soạn nhạc cổ điển.

Giải nhạc đám cưới bất hủ nên được trao cho Joy cụ nhỉ? 😄

Bg có youtube premium phải trả phí. Hay là phải vào đó mới xem đc MV của Joy cụ ơi.

Chỉnh sửa cuối:

tt0812us

Xe điện
Giải nhạc đám cưới bất hủ nên được trao cho Joy cụ nhỉ? 😄
Bg có youtube premium phải trả phí. Hay là phải vào đó mới xem đc MV của Joy cụ ơi.
Mình nghĩ không có nhóm nhạc nào làm như vậy đâu, như thế độ phổ biến sẽ giảm đi rất nhiều mợ ạ. Hôm trước nghe lại bài này mình vẫn thấy đây là tuyệt phẩm. Chắc sẽ khó có bài hát nào lại được kết hợp bởi 2 diva hàng đầu thế giới như này nữa.

cỏ và mây

Xe điện
Sáng nay trên đường đi xa xa, sportify chạy đến bài này, vừa hay sáng sớm nay bố em gọi sớm. Em nghĩ đến 1 người bạn mà em vừa yêu quý, vừa hâm mộ ☺☺. Em xin gửi ở đây mọi người cùng nghe nhé ☺☺

buicongchuc

Xe ba gác
Thập niên 1990s, dân Việt nghe nhạc US & UK thông qua các băng từ được bày bán phổ biển ở các ốt băng.

Thời đó các băng từ Morden Talking, Boney M cực kỳ thịnh hành được trao tay liên tục;
Ngoài ra các băng từ tổng hợp các bài hát US & UK nổi tiếng của thập niên 70-80s như Hotel California - Eagle; Time After Time - Cindi Lauper; Thriller, Black Or White, Heal The World - Micheal Jackson; We Are The World - USA For Africa; Foolish Beat - Debbie Gibson; Without You - Mariah Carey; La Isla De Bonita - Madonna; Careless Whisper - Wham; Hello - Lion Richie; More Than I Can Say - Leo Sayer; How Deep is Your Love - Bee Gees... cũng cực kỳ thịnh hành thời đó. Thời đó dân Việt nghe nhạc nhưng không có thông tin gì về nghệ sĩ và đều rất cũ đã ra đời từ 1-2 thập kỷ.

Cuối thập niên 1990s, đài VTV quyết định ra mắt chương trình ca nhạc MTV cập nhật một bảng xếp hạng khu vực Đông Nam Á của MTV (gồm 20 ca khúc), do Diễm Quỳnh dẫn.
Các ca khúc được phát trên chương trình đều là các ca khúc đang nóng hổi vừa mới ra lò, đang gây sốt thế giới (Baby One More Time - Britney Spears, Genie in Bottle - Christina Aguillera; Everytime - A1; Until the Time Is Through - Five, The Day You Went Away - M2M; 5,6,7,8; Say You Be Mine - Step; Bye Bye Bye - N Sync, As Long As You Love Me - Back Street Boys ...). Do sự khan hiếm thông tin thời đó, chương trình này đã gây nên cơn sốt diện rộng; khiến giới trẻ khắp nước say mê say mệt dán mắt mỗi tuần. Chương trình có sự liên kết của báo Hoa Học Trò, trong khi VTV phát thì Hoa Học Trò cập nhật thông tin bảng xếp hạng cũng như tiểu sử các nghệ sĩ lọt vào.

Nói về chương trình này, chị họ em nói thời đó chị mở tivi trước 30 phút vì sợ bỏ lỡ.

Sang giữa thập niên 2000s thì Internet bùng nổ, chương trình bị mất dần vị thế nên VTV ngừng phát
Lâu lâu em không gặp DQ trên sóng.

Min Autumn

Xe tải
Mình nghĩ không có nhóm nhạc nào làm như vậy đâu, như thế độ phổ biến sẽ giảm đi rất nhiều mợ ạ. Hôm trước nghe lại bài này mình vẫn thấy đây là tuyệt phẩm. Chắc sẽ khó có bài hát nào lại được kết hợp bởi 2 diva hàng đầu thế giới như này nữa.

Cụ nói đúng. Có thể nào Joy không còn người thừa kế tâm huyết để giữ gìn và lưu truyền những tác phẩm hay của họ. Thật đáng tiếc.

Bản When you believe đúng là huyền thoại. Nó ko chỉ ý nghĩa về mặt nội dung mà còn tuyệt đẹp về mặt nghệ thuật. Tác phẩm này cũng một thời giúp em đỡ phần nào íu và đuối trong cuộc sống bon chen. ;))

Nhắc đến Whitney, tối nay em phải tìm để cày lại The bodyguard mới được. Giây phút cô ấy cất lời đầu tiên của bài I will always love you, với em thật khó quên.

Sáng nay trên đường đi xa xa, sportify chạy đến bài này, vừa hay sáng sớm nay bố em gọi sớm. Em nghĩ đến 1 người bạn mà em vừa yêu quý, vừa hâm mộ ☺☺. Em xin gửi ở đây mọi người cùng nghe nhé ☺☺

Bài này bg em mới biết mợ ạ. Em đặt con mèo nhà em ở đây chơi để tối rảnh nghe lại. 🐱

Chỉnh sửa cuối: