[Funland] Chương trình MTV phát trên VTV cuối thập niên 1990s (do Diễm Quỳnh dẫn): một thời giới trẻ say sưa dán mắt

cỏ và mây

Xe điện
Em mời các cụ các mợ xem thần thái các cháu, Càng xem càng yêu. Mợ cỏ và mây có con gái đúng ko? Có điệu thế này ko? :)
Bọn trẻ con nhà em cũng thích nghe bài này, xem clip bản gốc có cậu bé mặc áo siêu nhân bay lên ấy. Hihi. Con gái em siêu điệu luôn ạ, ra đường chỉ mặc váy, đã có bộ trang điểm riêng cho trẻ con, chai nước hoa elsa và lược chải tóc công chúa disney riêng ạ :D

cỏ và mây

Xe điện
Mình vừa xem lại, đúng là mình nhìn tên bài hát sau mà quên mất tên bài hát đầu tiên b-)

Mình lại ít xem film Mỹ thời kỳ này nên mình không rõ mợ ạ.

Mình tặng mợ cỏ và mây nhân một ngày nắng đẹp mênh mang, thời tiết như này mà ngắm mùa thu vàng thì không còn gì bằng phải không mợ? 25 năm mới nghe lại bài này mợ ạ >:)

Haha. Lâu lắm rồi em chưa nghe bài này. Kaka. Công nhận sáng nay nhìn nắng vàng trải dài mênh mang đẹp thật :). “Mợ” cảm ơn anh “mình” nhá. Kaka.

Hôm nay em k tìm đc bài hát gì hợp với không khí mùa thu các mợ DHa2015 mợ Min Autumn mợ Bang lang ạ. Các mợ có gì hay không?

DHa2015

Xe container
Haha. Lâu lắm rồi em chưa nghe bài này. Kaka. Công nhận sáng nay nhìn nắng vàng trải dài mênh mang đẹp thật :). “Mợ” cảm ơn anh “mình” nhá. Kaka.

Hôm nay em k tìm đc bài hát gì hợp với không khí mùa thu các mợ DHa2015 mợ Min Autumn mợ Bang lang ạ. Các mợ có gì hay không?
Em nghe nhé, Autumn leaves

Bang lang

Xe điện

Mùa thu là mua của tình yêu, kiểu như tự dưng thấy cần nhau hơn.

Em dạo này ít nghe nhạc có lời, em toàn nghe nhạc ko lời thôi nên nếu mợ bảo em chọn, em sẽ chọn cho mợ một bản về tình yêu nhé.
Bản Salut d'amour (Lời chào của tình yêu) của Elgar, bản này có hôm em nghe chắc 50 lần mà ko chán. nó dài chỉ hơn 3 phút thôi nên mợ thử đi, sẽ ko hối hận.
Elgar là một nhà soạn nhạc, thành thạo cả Piano và Violin. Ông ấy là con của một người thợ lên dây đàn nhưng yêu một cô gái của một vị thiếu tướng. Cô ấy vừa là nhà văn và nhà thơ. Khi hai người gặp nhau, cô ấy có tặng cho Elgar một bài thơ về duyên phận, và Elgar phúc đáp lại bằng bản nhạc này để cầu hôn và cuối cùng hôn lễ cũng được diễn ra cho dù có sự phản đối kịch liệt từ nhà gái.
Bản nhạc này chắc mợ cũng sẽ thấy quen vì nghe ở đâu đó nhưng phiên bản này theo em là hay nhất. Mợ chú ý từ 0:38, sẽ thấy có 2 bè violin, một trầm một cao, bè trầm mợ hãy nghĩ đó là tiếng lòng của Elgar và bè cao là của nàng Carolonine Alice Roberts xinh đẹp (người vợ của Elgar) nhé!

cỏ và mây

Xe điện
Mùa thu là mua của tình yêu, kiểu như tự dưng thấy cần nhau hơn.

Em dạo này ít nghe nhạc có lời, em toàn nghe nhạc ko lời thôi nên nếu mợ bảo em chọn, em sẽ chọn cho mợ một bản về tình yêu nhé.
Bản Salut d'amour (Lời chào của tình yêu) của Elgar, bản này có hôm em nghe chắc 50 lần mà ko chán. nó dài chỉ hơn 3 phút thôi nên mợ thử đi, sẽ ko hối hận.
Elgar là một nhà soạn nhạc, thành thạo cả Piano và Violin. Ông ấy là con của một người thợ lên dây đàn nhưng yêu một cô gái của một vị thiếu tướng. Cô ấy vừa là nhà văn và nhà thơ. Khi hai người gặp nhau, cô ấy có tặng cho Elgar một bài thơ về duyên phận, và Elgar phúc đáp lại bằng bản nhạc này để cầu hôn và cuối cùng hôn lễ cũng được diễn ra cho dù có sự phản đối kịch liệt từ nhà gái.
Bản nhạc này chắc mợ cũng sẽ thấy quen vì nghe ở đâu đó nhưng phiên bản này theo em là hay nhất. Mợ chú ý từ 0:38, sẽ thấy có 2 bè violin, một trầm một cao, bè trầm mợ hãy nghĩ đó là tiếng lòng của Elgar và bè cao là của nàng Carolonine Alice Roberts xinh đẹp (người vợ của Elgar) nhé!

Mợ dạo này đang iêu à? Hahaa. Em ghéc mùa thu lắm. Em bị viêm mũi dị ứng ạ :P.
Nhưng phải nói mùa thu dễ có những cảm xúc rất kì lạ. =))

Em nghe nhé, Autumn leaves
Hihi. Em xin nhé. Em note lại để tối về nghe 2 bản này ạ.

Bang lang

Xe điện
Mợ dạo này đang iêu à? Hahaa. Em ghéc mùa thu lắm. Em bị viêm mũi dị ứng ạ :P.
Nhưng phải nói mùa thu dễ có những cảm xúc rất kì lạ. =))

Hihi. Em xin nhé. Em note lại để tối về nghe 2 bản này ạ.
no no.. thế cho nên em mới phải nghe nhạc để tưởng tượng, sống ảo ý mà :)

cỏ và mây

Xe điện
no no.. thế cho nên em mới phải nghe nhạc để tưởng tượng, sống ảo ý mà :)
Ôi ôiiiii, mợ nói hộ em đó à? Hahaa. Em bị cho là tự kỉ ám thị, viển vông vì trí tưởng tượng siêu phàm của mình. Dù hơi buồn nhưng công nhận là đúng thật :(

cỏ và mây

Xe điện
Lại nói 1 chút về chủ đề mùa thu, hôm trc em nghe bài The long and winding road của Beatles - nghe tên thôi đã thấy rất hợp với không khí mênh mang của mùa thu rồi cụ tt0812us:D.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Chia sẻ với cụ mợ bài hát ko thuộc 90s nhưng thuộc danh mục 1000 bài hát yêu thích nhất của em. ;))
Nghe cho tỉnh ngủ và chỉ định nghe khi trời đang mưa ạ. 🤭

Chúc các cụ mợ kỳ nghỉ cuối tuần dễ chịu !

Em đang gà mắt buồn ngủ, nghe bản nhạc này hứng khởi hơn hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

Bang lang

Xe điện
Lại nói 1 chút về chủ đề mùa thu, hôm trc em nghe bài The long and winding road của Beatles - nghe tên thôi đã thấy rất hợp với không khí mênh mang của mùa thu rồi cụ tt0812us:D.

À, thì ra mợ bảo bài này ý hả? The Beatles em ko rành lắm, trước em chỉ nghe kiểu làm nền thôi, ví dụ như đang làm việc thì cứ nghe như vô thưởng vô phạt chứ ko chú tâm lắm nên ngoài mấy bài Yesterday hay O la di Ola da hay, Let it be, Hey jude, Imagine thì em chả biết bài gì cả. Em ko thích nhạc đều đều, một kiểu sắc thái trong một ca khúc như The Beatles.

Mợ nghe thử bài Voila mà cô bé Emma Kok này hát nhé! em biết được bài này do mợ phuongan up lên. Cô bé này tuy có một câu chuyện rất thương tâm nhưng buổi biểu diễn lấy được nhiều nước mắt từ khán giả, phần lời cũng rất hay. Mợ để ý phần cuối là lời tuyệt vọng của nhân vật trong bài hát nên lúc kết lần 1, dàn nhạc sẽ chơi cùng với ca sỹ, nhưng càng về sau thì dàn nhạc tăng tốc độ và để ca sỹ hát rượt theo trong tuyệt vọng, chính vì điều này đã đẩy cao trào kịch tính hơn. Em thích những bài hát hoàn hảo từ phần lời, phần nhạc cho đến phối khí. À mà cô bé náy xinh nhỉ, váy cũng rất đẹp :)

Hãy lắng nghe tôi!

Một người ca sỹ chưa thành danh

Nói chuyện về tôi

Cho người bạn yêu thương, cho bạn bè của bạn

Nói với họ về một cô ca sỹ với đôi mắt đen và giấc mộng điên rồ

Tôi, người muốn viết những câu chuyện mà đến được với bạn

Thế thôi!

Đây, đây, đây, đây là con người của tôi

Đây là tôi, và ngay cả khi tôi bị lột trần ra, tôi sợ hãi, vâng!

Đây là tôi trong sự ồn ào và yên lặng

Hãy nhìn tôi, hay ít nhất là những gì còn lại của tôi

Hãy nhìn tôi, trước khi tôi rất ghét bản thân

Tôi có thể nhắc gì cho bạn khi những người khác chưa nói?

Nó không nhiều nhưng đó là những gì tôi có, tôi đặt nó ở đây

Đây là tôi, Kể cả khi nếu tôi trần trụi, tất cả đã kết thúc

Đó là khuôn mặt của tôi, tiếng thét của tôi, đây là tôi thật tệ

Đây, đây, đây, ở ngay đây

Tôi, giấc mơ, hoài bão cố giết chết tôi, làm thế nào mà tôi lại cười với nó

Đừng rời đi, tôi xin bạn ở lại đây đi

Điều đó có lẽ sẽ không cứu được tôi, không

Nhưng làm mà thiếu bạn, tôi cũng không biết phải làm sao

Hãy Yêu tôi như một người mà sẽ ko còn sống trên cõi đời này nữa

Tôi muốn yêu, bởi tôi không biết làm thế nào để yêu những đường nét của mình

Đây là tôi, trong sự ồn ào và cả cơn thịnh nộ

Nhìn theo tôi đi nào, cả đôi tay và ánh mắt

Tất cả mọi thứ tôi có đều ở đây, đó là khuôn mặt và tiếng hét của tôi

Đây là tôi, Đây là tôi, đây là tôi

Ở đây, ở đây, ở đây, ở đây

tuha_vt2015

Xe tăng
Em chưa buồn ngủ nên lạc vào đây. Lại nhớ thời đói văn hóa chỉ chờ xem TV, sau có đường truyền Dial-up với vnn1269 rồi lên ADSL

tt0812us

Xe điện
Chúc các cụ mợ kỳ nghỉ lễ nhiều niềm vui!
Tặng các cụ mợ một bài hát của nhạc sĩ Nguyễn Văn Chung, đây cũng là người sáng tác bài “Nhật ký của mẹ”.

Bài hát này do ca sĩ Lan Quỳnh thể hiện, còn biểu diễn trên MV là diễn viên trong film chứ không phải người hát thực tế. Ca sĩ hát thành công nhất “Cha và con gái” là Thuỳ Chi, MV này cũng xuất sắc ngang với MV “Nhật ký của mẹ”!

Chỉnh sửa cuối:

Bang lang

Xe điện
Nói về cha và con, ở đây có ai xem hết Lion King ko? Em thấy phim đấy rất hay cho chủ đề này. Em gửi các Cccm xem You raise me up lấy trích đoạn từ Lion King, xem rất cảm động. ( chỉ với những người đã xem phim rồi)

Còn bài về mẹ, em lại thích bài này của Hàn,lời rất hay.

cỏ và mây

Xe điện
Nói về cha và con, ở đây có ai xem hết Lion King ko? Em thấy phim đấy rất hay cho chủ đề này. Em gửi các Cccm xem You raise me up lấy trích đoạn từ Lion King, xem rất cảm động. ( chỉ với những người đã xem phim rồi)

Còn bài về mẹ, em lại thích bài này của Hàn,lời rất hay.

Em k nhớ Lion King em xem bnh lần nữa. Huhu. K nhớ nghe cant you feel the love tonight? năm bao nhiu tuổi nữa :D
Ngoài ra em cũng thích bài hát cha nói về con gái của Phil Collins nhạc phim Tarzan.

For one so small
You seem so strong
My arms will hold you
Keep you safe and warm
This bond between us
Can't be broken
I will be here don't you cry…

cỏ và mây

Xe điện
À, thì ra mợ bảo bài này ý hả? The Beatles em ko rành lắm, trước em chỉ nghe kiểu làm nền thôi, ví dụ như đang làm việc thì cứ nghe như vô thưởng vô phạt chứ ko chú tâm lắm nên ngoài mấy bài Yesterday hay O la di Ola da hay, Let it be, Hey jude, Imagine thì em chả biết bài gì cả. Em ko thích nhạc đều đều, một kiểu sắc thái trong một ca khúc như The Beatles.

Mợ nghe thử bài Voila mà cô bé Emma Kok này hát nhé! em biết được bài này do mợ phuongan up lên. Cô bé này tuy có một câu chuyện rất thương tâm nhưng buổi biểu diễn lấy được nhiều nước mắt từ khán giả, phần lời cũng rất hay. Mợ để ý phần cuối là lời tuyệt vọng của nhân vật trong bài hát nên lúc kết lần 1, dàn nhạc sẽ chơi cùng với ca sỹ, nhưng càng về sau thì dàn nhạc tăng tốc độ và để ca sỹ hát rượt theo trong tuyệt vọng, chính vì điều này đã đẩy cao trào kịch tính hơn. Em thích những bài hát hoàn hảo từ phần lời, phần nhạc cho đến phối khí. À mà cô bé náy xinh nhỉ, váy cũng rất đẹp :)

Hãy lắng nghe tôi!

Một người ca sỹ chưa thành danh

Nói chuyện về tôi

Cho người bạn yêu thương, cho bạn bè của bạn

Nói với họ về một cô ca sỹ với đôi mắt đen và giấc mộng điên rồ

Tôi, người muốn viết những câu chuyện mà đến được với bạn

Thế thôi!

Đây là tôi, và ngay cả khi tôi bị lột trần ra, tôi sợ hãi, vâng!

Hãy nhìn tôi, hay ít nhất là những gì còn lại của tôi

Hãy nhìn tôi, trước khi tôi rất ghét bản thân

Tôi có thể nhắc gì cho bạn khi những người khác chưa nói?

Nó không nhiều nhưng đó là những gì tôi có, tôi đặt nó ở đây

Đó là khuôn mặt của tôi, tiếng thét của tôi, đây là tôi thật tệ

Đây, đây, đây, ở ngay đây

Tôi, giấc mơ, hoài bão cố giết chết tôi, làm thế nào mà tôi lại cười với nó

Đừng rời đi, tôi xin bạn ở lại đây đi

Điều đó có lẽ sẽ không cứu được tôi, không

Nhưng làm mà thiếu bạn, tôi cũng không biết phải làm sao

Hãy Yêu tôi như một người mà sẽ ko còn sống trên cõi đời này nữa

Tôi muốn yêu, bởi tôi không biết làm thế nào để yêu những đường nét của mình

Đây là tôi, trong sự ồn ào và cả cơn thịnh nộ

Nhìn theo tôi đi nào, cả đôi tay và ánh mắt

Tất cả mọi thứ tôi có đều ở đây, đó là khuôn mặt và tiếng hét của tôi

Đây là tôi, Đây là tôi, đây là tôi

Ở đây, ở đây, ở đây, ở đây
Em đang tìm đọc tiểu sử về cô bé này để nghe nhạc đây mợ. Tks mợ nhé ^^

Min Autumn

Xe tải
Em chưa vodka được các cụ mợ trong này nhưng em vẫn nhớ là em còn nợ mợ cỏ và mây một món quà mùa thu đấy. :">. Mấy hôm nay ko hiểu sao trong đầu em ko nảy ra được tên một bài hát hay giai điệu nào tử tế để tặng mợ. Em nợ thêm mấy hôm mợ nhé để em đi tìm lại cái tâm hồn thơ mộng đi lạc đâu đó của em. :D

tt0812us

Xe điện
Em chưa vodka được các cụ mợ trong này nhưng em vẫn nhớ là em còn nợ mợ cỏ và mây một món quà mùa thu đấy. :">. Mấy hôm nay ko hiểu sao trong đầu em ko nảy ra được tên một bài hát hay giai điệu nào tử tế để tặng mợ. Em nợ thêm mấy hôm mợ nhé để em đi tìm lại cái tâm hồn thơ mộng đi lạc đâu đó của em. :D
Để mình giúp mợ tặng mợ em cỏ và mây bài hát cuối thu này nhé. Đây là ca khúc Việt Nam mình yêu thích nhất!

Mainoel

Xe hơi
Hôm nay đối diện Văn phòng em có một nhà hàng Gà Phú Yên mới mở, em chạy qua ủng hộ. Quán khai trương tuy đông nhưng trời SG âm u mưa mưa, nhạc lại mở toàn những bài xa xưa nhưng lại cả một thanh xuân thiếu nữ của em như Nothing's gonna change my love for you, Yesterday once more, How deep is your love... Ăn xong về em mở ngay topic này ra đọc.

MTV xuất hiện trên VTV là khi em học cuối cấp 2 đầu cấp 3. Thời điểm đó, báo Hoa Học trò cũng đang ở đỉnh cao về nội dung và tính nhân văn định hướng cho giới trẻ. Trước đó, nhạc quốc tế em thường nghe những bài kinh điển kiểu Yesterday, The power of love, Nothing's gonna change my love for you... Nhạc Việt là các sáng tác của Thanh Tùng, Bảo Chấn, Dương Thụ. Thời điểm đó em mê Hồng Nhung lắm. Đến giờ, sau một phần tư thế kỷ, thương hải biến vi tang điền, chị Nhung trong em vẫn là hiện thân số một của nhạc nhẹ Hà Nội. Có những hồi ức đẹp và thiêng liêng đến mức khi được chạm vào hoặc được nhắc lại, niềm vui như vỡ oà. Ấy là hồi đầu tháng 4, trong đêm Legend of Concert nhạc Trịnh Công Sơn tổ chức ở một khu đô thị mới sang xịn mịn bên quận 2, chị Nhung hóm hỉnh đại loại Bài Đoá hoa vô thường được biết đến nhờ Bóng đá. Vì nó … dài nên cứ nghỉ giữa trận World Cup 98 là nhà Đài phát, thành ra khán giả ai ai cũng nghe thành quen. Cùng Đoá hoa vô thường, trong em thì mùa WC 1998 ấy chị Nhung còn dùng âm nhạc “cân” các trận đấu với những Bên em là biển rộng, Vẫn hát lời tình yêu… Những ngày tháng đó, chị Nhung bầu bĩnh răng khểnh dễ thương chính là chị Nhung mà em yêu mến nhất. Điều chị nhớ, hoá ra cũng chính là một phần ký ức thiêng liêng của “thời thiếu nữ say mê” đủ thứ.

Gu nhạc của em có lẽ chủ yếu xoay quanh những bài Quốc tế kinh điển ở trên, cùng dòng nhạc trẻ - Làn sóng xanh sau này nếu như không có MTV Asia Hitlist của VTV.

Chương trình hồi đó do chị Quỳnh, anh Tuấn và chị Trinh chia nhau dẫn. Như các cụ đã nói ở đây, thì chương trình trong vòng 3-4 năm đã song tấu cùng báo Hoa Học Trò đưa các khán giả mười lăm mười bảy như chúng em đến với thế giới mới mẻ của nhạc Quốc tế. Cũng có My heart will go on của chị Celine thời điểm Titanic đánh bại mọi phòng vé. Rồi sau đó là Spice Girls, BSB, Boyzone với When you say nothing at all - soundtrack của Notting Hill - bộ phim đến giờ em vẫn thích… Rồi sau đó là Britney, Christina, Shania Twain, anh Ricky Martin… nhiều quá nhiều. Cuộc sống và các thông tin về các anh chị ấy, em không phải là fangirl theo đuổi nhưng có nhiều điều vẫn ấn tượng với em đến giờ. Steve của BZ là người đầu tiên cho em biết khái niệm Gay là gì khi anh can đảm thú nhận trên truyền thông. Britney là người đến giờ em vẫn thương nhớ khi chị phải trải qua bao nhiêu năm sống kìm kẹp tù hãm bởi những người thân trong gia đình. Christina vẫn hot khi giải Vin Award năm rồi sang biểu diễn mà thù lao của chị còn cao hơn giải thưởng…. Baby one more time hay The cup of life, Get down, Last thing on my mind, If life is so short… là những ca khúc đi từ chương trình này vào cuộc sống mà em tin rằng cả cuộc đời này em không quên được giai điệu và lời.

Em vẫn luôn thấy may mắn với những ký ức đẹp đẽ, nhân văn mình thu được từ khoảng 12-22 tuổi. Nó là hành trang trong trẻo, là động lực để mỗi khi phải vượt qua những chướng ngại cuộc đời sau này, em đều nhìn về để hít một hơi thở dài, xoá những u ám tiêu cực rồi tiếp tục chiến đấu.

MTV trên VTV ngày xưa, là một phần những ký ức đó.

Min Autumn

Xe tải
Hôm nay đối diện Văn phòng em có một nhà hàng Gà Phú Yên mới mở, em chạy qua ủng hộ. Quán khai trương tuy đông nhưng trời SG âm u mưa mưa, nhạc lại mở toàn những bài xa xưa nhưng lại cả một thanh xuân thiếu nữ của em như Nothing's gonna change my love for you, Yesterday once more, How deep is your love... Ăn xong về em mở ngay topic này ra đọc.

MTV xuất hiện trên VTV là khi em học cuối cấp 2 đầu cấp 3. Thời điểm đó, báo Hoa Học trò cũng đang ở đỉnh cao về nội dung và tính nhân văn định hướng cho giới trẻ. Trước đó, nhạc quốc tế em thường nghe những bài kinh điển kiểu Yesterday, The power of love, Nothing's gonna change my love for you... Nhạc Việt là các sáng tác của Thanh Tùng, Bảo Chấn, Dương Thụ. Thời điểm đó em mê Hồng Nhung lắm. Đến giờ, sau một phần tư thế kỷ, thương hải biến vi tang điền, chị Nhung trong em vẫn là hiện thân số một của nhạc nhẹ Hà Nội. Có những hồi ức đẹp và thiêng liêng đến mức khi được chạm vào hoặc được nhắc lại, niềm vui như vỡ oà. Ấy là hồi đầu tháng 4, trong đêm Legend of Concert nhạc Trịnh Công Sơn tổ chức ở một khu đô thị mới sang xịn mịn bên quận 2, chị Nhung hóm hỉnh đại loại Bài Đoá hoa vô thường được biết đến nhờ Bóng đá. Vì nó … dài nên cứ nghỉ giữa trận World Cup 98 là nhà Đài phát, thành ra khán giả ai ai cũng nghe thành quen. Cùng Đoá hoa vô thường, trong em thì mùa WC 1998 ấy chị Nhung còn dùng âm nhạc “cân” các trận đấu với những Bên em là biển rộng, Vẫn hát lời tình yêu… Những ngày tháng đó, chị Nhung bầu bĩnh răng khểnh dễ thương chính là chị Nhung mà em yêu mến nhất. Điều chị nhớ, hoá ra cũng chính là một phần ký ức thiêng liêng của “thời thiếu nữ say mê” đủ thứ.

Gu nhạc của em có lẽ chủ yếu xoay quanh những bài Quốc tế kinh điển ở trên, cùng dòng nhạc trẻ - Làn sóng xanh sau này nếu như không có MTV Asia Hitlist của VTV.

Chương trình hồi đó do chị Quỳnh, anh Tuấn và chị Trinh chia nhau dẫn. Như các cụ đã nói ở đây, thì chương trình trong vòng 3-4 năm đã song tấu cùng báo Hoa Học Trò đưa các khán giả mười lăm mười bảy như chúng em đến với thế giới mới mẻ của nhạc Quốc tế. Cũng có My heart will go on của chị Celine thời điểm Titanic đánh bại mọi phòng vé. Rồi sau đó là Spice Girls, BSB, Boyzone với When you say nothing at all - soundtrack của Notting Hill - bộ phim đến giờ em vẫn thích… Rồi sau đó là Britney, Christina, Shania Twain, anh Ricky Martin… nhiều quá nhiều. Cuộc sống và các thông tin về các anh chị ấy, em không phải là fangirl theo đuổi nhưng có nhiều điều vẫn ấn tượng với em đến giờ. Steve của BZ là người đầu tiên cho em biết khái niệm Gay là gì khi anh can đảm thú nhận trên truyền thông. Britney là người đến giờ em vẫn thương nhớ khi chị phải trải qua bao nhiêu năm sống kìm kẹp tù hãm bởi những người thân trong gia đình. Christina vẫn hot khi giải Vin Award năm rồi sang biểu diễn mà thù lao của chị còn cao hơn giải thưởng…. Baby one more time hay The cup of life, Get down, Last thing on my mind, If life is so short… là những ca khúc đi từ chương trình này vào cuộc sống mà em tin rằng cả cuộc đời này em không quên được giai điệu và lời.

Em vẫn luôn thấy may mắn với những ký ức đẹp đẽ, nhân văn mình thu được từ khoảng 12-22 tuổi. Nó là hành trang trong trẻo, là động lực để mỗi khi phải vượt qua những chướng ngại cuộc đời sau này, em đều nhìn về để hít một hơi thở dài, xoá những u ám tiêu cực rồi tiếp tục chiến đấu.

MTV trên VTV ngày xưa, là một phần những ký ức đó.
Mợ đi theo đc hết chiều dài phát triển của ctr MTV rồi đó mợ. Mợ còn trẻ đã am hiểu và cảm nhận âm nhạc thời cũ tốt vậy. Mợ chắc sẽ hợp gu với một số cụ mợ trong thớt này am hiểu và cũng có nhiều cảm nhận sâu sắc giống mợ đấy ạ như mợ .DHa2015 , mợ cỏ và mây , mợ Bang lang ,... và một số cụ khác đó mợ.
(Cảm nhận của em thì hơi nông cạn so với các cụ mợ ấy).

Mợ tặng cả thớt 1 bài nào mợ thích đi mợ. >:D< Dạo này em bị lười suy ngẫm với cảm nhận nên thích được tặng âm nhạc lắm mợ ạ. :D

Chỉnh sửa cuối: