[Funland] Chương trình MTV phát trên VTV cuối thập niên 1990s (do Diễm Quỳnh dẫn): một thời giới trẻ say sưa dán mắt

cỏ và mây

Xe điện
Cụ nói đúng. Có thể nào Joy không còn người thừa kế tâm huyết để giữ gìn và lưu truyền những tác phẩm hay của họ. Thật đáng tiếc.

Bản When you believe đúng là huyền thoại. Nó ko chỉ ý nghĩa về mặt nội dung mà còn tuyệt đẹp về mặt nghệ thuật. Tác phẩm này cũng một thời giúp em đỡ phần nào íu và đuối trong cuộc sống bon chen. ;))

Nhắc đến Whitney, tối nay em phải tìm để cày lại The bodyguard mới được. Giây phút cô ấy cất lời đầu tiên của bài I will always love you, với em thật khó quên.

Bài này bg em mới biết mợ ạ. Em đặt con mèo nhà em ở đây chơi để tối rảnh nghe lại. 🐱
Từ hôm mợ nhắc Celine, máy em toàn phát random bài của celine thui :)

Min Autumn

Xe tải
Từ hôm mợ nhắc Celine, máy em toàn phát random bài của celine thui :)
Hội AI trong máy mợ làm việc chăm chỉ quá ạ, quan tâm khách hàng cỏ và mây vô cùng sâu sắc. Chắc đã dò được là mợ thích Celine chứ máy em lại ko đc gt bài nào của Celine cả mặc dù em là người nhắc trước. . 🤔 ;))

Thế thì lại hợp với bài này quá. Anh là thiên thần của lòng em nhé, à nhầm mợ Min Autumn mới là thiên thần của em >:)
Cụ tt0812us khôn thế. Cụ muốn làm thiên thần của mợ cỏ và mây nhưng lại vẫn ngại ngùng nên phải đá qua cho em để em mở lời hộ à? ;;);;);;);;)

Đấy. Em mở lời hộ thế được chưa? :)) ;;);;);;)

Chỉnh sửa cuối:

Min Autumn

Xe tải
Chia sẻ với cụ mợ bài hát ko thuộc 90s nhưng thuộc danh mục 1000 bài hát yêu thích nhất của em. ;))
Nghe cho tỉnh ngủ và chỉ định nghe khi trời đang mưa ạ. 🤭

Chúc các cụ mợ kỳ nghỉ cuối tuần dễ chịu !

Chỉnh sửa cuối:

tt0812us

Xe điện
Các mợ là fan của 911 chú ý thông tin này nhé:

————————————
Năm ngoái mình gặp nhóm 911 ở Hay Fest rồi, có đôi yêu nhau chàng trai tỏ tình đúng lúc 911 hát bài I do. Chính địa điểm đôi này cầu hôn lúc tối tự dưng xuất hiện 1 con rắn làm mọi người chạy tán loạn :|

Min Autumn

Xe tải
Các mợ là fan của 911 chú ý thông tin này nhé:

————————————
Năm ngoái mình gặp nhóm 911 ở Hay Fest rồi, có đôi yêu nhau chàng trai tỏ tình đúng lúc 911 hát bài I do. Chính địa điểm đôi này cầu hôn lúc tối tự dưng xuất hiện 1 con rắn làm mọi người chạy tán loạn :|
Cụ 911 ở giữa nét mặt vẫn có vẻ gì đó baby face như ngày xưa . Nét mặt này trẻ lâu. 911 có vẻ thích thị trường Việt Nam và đc ưa chuộng ở VN các cụ nhỉ.

maximax903

Xe điện
Nữ ca sĩ nhạc đồng quê xinh đẹp mà em yêu thích nhất. Mà thời đấy mợ này toàn mời khách nổi tiếng hát cùng:

vancy83

Xe tải
Em thích nhất bài Smooth của Rob Thomas và Carlos Santana.
Nghe trên TV lúc đầu không thấy hay lắm, do chất lượng âm thanh của TV tệ quá. Chạy ra ngoài mua cái đĩa MTV hits về bật loa dàn ở nhà nghe đã cả người. Bài đó thực sự phối rất hay, nhưng phải nghe loa tốt mới thấy được.
Bài này đến giờ nghe vẫn bốc lửa cụ ơi, giọng hát của Rob cả tiếng đàn réo rắt của Carlos Santana làm người nghe thấy nhập vào trong bài hát luôn ạ.

Min Autumn

Xe tải
Tặng Min Autumn and cỏ và mây những âm thanh cao vút, trong trẻo, bài hát về mẹ nhân lễ Vu Lan
Cảm ơn mợ DHa2015 vì món quà ý nghĩa và nhiều cảm xúc này nhé. Bài hát rất sâu lắng ạ. Lâu rồi em ko thấy những giai điệu sâu sắc thế này. :x

Nữ ca sĩ nhạc đồng quê xinh đẹp mà em yêu thích nhất. Mà thời đấy mợ này toàn mời khách nổi tiếng hát cùng:

Mợ Shania Twain cũng là ca sĩ em yêu thích. Ngày đó em thích bài That don't impress me much lắm, thấy nó cool cool ngầu ngầu lại mê. :))

Bài này đến giờ nghe vẫn bốc lửa cụ ơi, giọng hát của Rob cả tiếng đàn réo rắt của Carlos Santana làm người nghe thấy nhập vào trong bài hát luôn ạ.
Em cũng thích bài này.

Chỉnh sửa cuối:

tt0812us

Xe điện
Cảm ơn mợ DHa2015 vì món quà ý nghĩa và nhiều cảm xúc này nhé. Bài hát rất sâu lắng ạ. Lâu rồi em ko thấy những giai điệu sâu sắc thế này. :x
Mợ Shania Twain cũng là ca sĩ em yêu thích. Ngày đó em thích bài That don't impress me much lắm, thấy nó cool cool ngầu ngầu lại mê. :))
Công nhận thế hệ mợ với mình thì bài ấn tượng đầu tiên của Shania Twain chính là bài "Điều đó không gây ấn tượng lắm" :D
Không thấy cụ nhắc đến bài làm nên tên tuổi của Shania Twain là bài You're still the one nhỉ? Còn mình thì thích nhất bài này của Shania Twain!

Min Autumn

Xe tải
Công nhận thế hệ mợ với mình thì bài ấn tượng đầu tiên của Shania Twain chính là bài "Điều đó không gây ấn tượng lắm" :D

Không thấy cụ nhắc đến bài làm nên tên tuổi của Shania Twain là bài You're still the one nhỉ? Còn mình thì thích nhất bài này của Shania Twain!
Nghe bài này, em lại nhớ Brad Pitt của Huyền thoại mùa thu. Cụ có biết bây giờ tìm ở đâu ra mấy bộ phim kinh điển này ko?
Em vừa tìm nhưng ko thấy nguồn online nào nữa. Ngày xưa em có lưu ổ mà sau mất hết vì hỏng ổ. Tiếc thế. :T

maximax903

Xe điện

Có ở trên đó cụ. Hát song ca cùng thím Elton John mà.

chuyenhuy

Xe đạp

Ngoài những bài kể trên Shania Twain còn một số bài nổi bật như Forever and for always, From this moment on, Don't be stupid. Ngoài Shania Twain em cũng thích một ca sĩ nhạc đồng quê nữa là Faith Hill

Chỉnh sửa cuối:

maximax903

Xe điện
Ngoài những bài kể trên Shania Twain còn một số bài nổi bật như Forever and for always, From this moment on, Don't be stupid. Ngoài Shania Twain em cũng thích một ca sĩ nhạc đồng quê nữa là Faith Hill
Và cả “You’ve got a way” trong phim Notting Hill nữa cụ nhỉ.

chuyenhuy

Xe đạp
Vâng. Em biết đến Shania Twain lần đầu tiên qua bài hát You've got a way. Em vẫn lưu lại album phát hành một loạt Greatest Hits của cô ấy.

tt0812us

Xe điện
Có ở trên đó cụ. Hát song ca cùng thím Elton John mà.
Mình vừa xem lại, đúng là mình nhìn tên bài hát sau mà quên mất tên bài hát đầu tiên b-)
Nghe bài này, em lại nhớ Brad Pitt của Huyền thoại mùa thu. Cụ có biết bây giờ tìm ở đâu ra mấy bộ phim kinh điển này ko?
Em vừa tìm nhưng ko thấy nguồn online nào nữa. Ngày xưa em có lưu ổ mà sau mất hết vì hỏng ổ. Tiếc thế. :T
Mình lại ít xem film Mỹ thời kỳ này nên mình không rõ mợ ạ.

Mình tặng mợ cỏ và mây nhân một ngày nắng đẹp mênh mang, thời tiết như này mà ngắm mùa thu vàng thì không còn gì bằng phải không mợ? 25 năm mới nghe lại bài này mợ ạ >:)