[Funland] Chương trình MTV phát trên VTV cuối thập niên 1990s (do Diễm Quỳnh dẫn): một thời giới trẻ say sưa dán mắt

quandaica2001

Xe tải
Ôi toàn các cụ thế hệ em hồi tưởng ngày xưa.Ngày xưa em cũng nghe đủ từ MTV, internet, VCD, MP3 rồi làn sóng xanh,FM,chương trình ca nhạc nhẹ quốc tế trên radio.Ngày ấy thích nghe chương trình ca nhạc đêm khuya,có giọng nam dẫn chương trình hay lắm.

rgbhis

Xe tăng
Hồi 99, 2000 trong lớp cấp 3 của e, con trai thì thik xem MTV vì vừa đc nghe nhạc, xem clip sang chảnh, lại có mấy e toc vàng õng ẹo kiểu Britney Spear.
Đám con gái thì đọc báo HHT, nhưng hầu như tất cả đều chê HHT chán, ko còn hay nữa. Quả thật lúc đó HHT cậy toà soạn có internet trong khi phần đông dân chúng chưa có, cho nên quá nửa số bài báo toàn là dịch từ báo lá cải phương tây về boyband, girlband, bóng bánh,..linh tinh

bihero114

[Tịch thu bằng lái]
Em có 1 thắc mắc là những năm 9x VTV phát nhạc trên sóng có trả tiền bản quyền không các cụ nhỉ. Hay cứ mua đĩa lậu hoặc xách tay đĩa xịn ở nước ngoài về phát thôi

tt0812us

Xe điện
Hồi đó em mê BSB. Giờ vẫn mê :x
Lại trùng máu rồi nha. Chị cũng mê, giờ vẫn nghe.
Sáng nay lúc mấy chị cùng cơ quan xem lại Born Pink hôm rồi ở sân Mỹ Đình, mình mới nói là tầm những năm 1999-2000 mà Back Street Boys hay Boyzone sang Việt Nam diễn thì cũng sẽ hoành tráng như vậy, vì khi đó độ phủ sóng và nổi tiếng cũng kinh khủng không kém.
Trc em đọc blog của bác nào ấy, cách đây phải hơn chục năm rồi, có nói hồi năm 98 Boyzone càn quét chương trình này, đến mức bác ấy hơi "bội thực" vì lần nào mở cũng phát cái MV khinh khí cầu của bài "No Matter What". Hôm nọ em xem video tổng kết thì bài "All that I Need" của band này đứng số 2
Cảm ơn bạn, bạn thật tuyệt vời!
Mình muốn tìm lại bảng xếp hạng này của MTV Asia Hitlist bao lâu nay mà không thấy, vì nhờ xem clip này cuối năm 1998 mình mới biết bài "All that I need" của Boyzone và cho đến giờ đây vẫn là bài hát tiếng Anh mình yêu thích nhất!

hmkh7

Xe hơi
Em có 1 thắc mắc là những năm 9x VTV phát nhạc trên sóng có trả tiền bản quyền không các cụ nhỉ. Hay cứ mua đĩa lậu hoặc xách tay đĩa xịn ở nước ngoài về phát thôi
chương trình MTV thì có bác ạ, vì em thấy MC nước ngoài của chương trình này có gửi lời chào đến MTV VN của VTV.

hmkh7

Xe hơi
Hồi 99, 2000 trong lớp cấp 3 của e, con trai thì thik xem MTV vì vừa đc nghe nhạc, xem clip sang chảnh, lại có mấy e toc vàng õng ẹo kiểu Britney Spear.
Đám con gái thì đọc báo HHT, nhưng hầu như tất cả đều chê HHT chán, ko còn hay nữa. Quả thật lúc đó HHT cậy toà soạn có internet trong khi phần đông dân chúng chưa có, cho nên quá nửa số bài báo toàn là dịch từ báo lá cải phương tây về boyband, girlband, bóng bánh,..linh tinh
em nhớ hồi ấy vẫn còn hay chứ nhỉ, nhiều truyện ngắn hay lắm, em nhớ tác giả nào họ Trần, toàn đăng truyện ma đọc rất hay luôn. Một chuyện về anh chàng sv trường Sân khấu đc cô gái Tuệ Thảo đến dạy kịch, mà sau hóa ra cô gái đã mất rất lâu, tên là "Chuyện Liêu trai" thì phải. Và rất nhiều truyện tuổi học trò nữa
Chuyên mục ca nhạc và bxh cũng có nhưng
Đến giaiđoạn sau 2001 mới bắt đầu đăng nhiều showbiz, và cácbài phỏng vấn lá cải. Tuy nhiên ai thích giải trí thì vẫn mê. Bây h bị kenh14 vượt mặt.

hmkh7

Xe hơi
Sáng nay lúc mấy chị cùng cơ quan xem lại Born Pink hôm rồi ở sân Mỹ Đình, mình mới nói là tầm những năm 1999-2000 mà Back Street Boys hay Boyzone sang Việt Nam diễn thì cũng sẽ hoành tráng như vậy, vì khi đó độ phủ sóng và nổi tiếng cũng kinh khủng không kém.

Cảm ơn bạn, bạn thật tuyệt vời!
Mình muốn tìm lại bảng xếp hạng này của MTV Asia Hitlist bao lâu nay mà không thấy, vì nhờ xem clip này cuối năm 1998 mình mới biết bài "All that I need" của Boyzone và cho đến giờ đây vẫn là bài hát tiếng Anh mình yêu thích nhất!
đúng r bác, đợt BSB và WL về VN năm 2011, lúc hai nhóm ko còn đỉnh cao nữa r mà vẫn đông mà :)) Hồi 90 có Michael Learn to Rock biểu diễn ở Triển lãm Giảng Võ, các fan còn đập cổng chui vào :))
Nên em nghĩ thời nào cũng có idol riêng của mình, ko nên chê idol của nhau làm chi
Mà emđang tìm lại báo HHT cũ. trc bị mất tiếc quá.

hmkh7

Xe hơi
Cảm ơn cụ mở mang cho cháu, thế mà từ trước cháu biết mỗi bản của Dr. Alban. Dù cũng rất thích Bon Jovi
oh nhạc này xưa quá em cũng ko biết . đầu 90 em biết mỗi Take That của Anh, sau này phong trào BB lên mạnh

hmkh7

Xe hơi
học thạc sỹ Hán ngữ cuối cùng đi làm MC hóa ra cái bằng chỉ là trang sức
đi làm trái ngành là chuyện bình thường mà cụ. Cụ ghét DQ thế nhỉ? Đầy ng học một ngành r ra làm ngành khác mà. VTV thì rất nhiều ng xuất phát từ Ngoại thương. Và họ làm rất tốt công việc của mình.

Azeglio

Xe điện
Những năm 90s em hay nghe Pink Floyd. Mua băng duy nhất chỗ ông anh bán ở khu tập thể Giảng Võ, đường Kim Mã. Ông anh rất hiểu biết, lắm hôm 2 anh em chém gió hơn tiếng.
Các thể loại nhạc quốc tế khác thì bon lên Quang Trung đặt thâu băng.
90s về sau thì có cửa hàng ở Giảng Võ, sao chép lấy luôn.
Diễm Quỳnh thì duyên dáng, Anh Tuấn con nhà nòi, đánh cotre bass rất hay. Đôi này hồi xưa dẫn chương trình được, có kiến thức. Chứ giờ nghe các anh chị dẫn chương trình hơi tý là rú lên, em chịu.

hmkh7

Xe hơi
Những năm 90s em hay nghe Pink Floyd. Mua băng duy nhất chỗ ông anh bán ở khu tập thể Giảng Võ, đường Kim Mã. Ông anh rất hiểu biết, lắm hôm 2 anh em chém gió hơn tiếng.
Các thể loại nhạc quốc tế khác thì bon lên Quang Trung đặt thâu băng.
90s về sau thì có cửa hàng ở Giảng Võ, sao chép lấy luôn.
Diễm Quỳnh thì duyên dáng, Anh Tuấn con nhà nòi, đánh cotre bass rất hay. Đôi này hồi xưa dẫn chương trình được, có kiến thức. Chứ giờ nghe các anh chị dẫn chương trình hơi tý là rú lên, em chịu.
cái clip MTV em gửi trên, xem chị Quỳnh dẫn rất duyên dáng, nhẹ nhàng, phát âm tiếng Anh tốt hơn nhiều MC bây giờ. Khs mấy cụ trên ghét DQ thế, bảo học Hán mà ko theo nghề. Em nghĩ một ng mà cứ cố chấp theo thứ mình ko phù hợp thì mới tai hại ấy.

Azeglio

Xe điện
À, mà lần đầu tiên em được xem hình ảnh bài Nothing else matter là phát trên chương trình này.
Thật ngạc nhiên.

vancy83

Xe tải
cái clip MTV em gửi trên, xem chị Quỳnh dẫn rất duyên dáng, nhẹ nhàng, phát âm tiếng Anh tốt hơn nhiều MC bây giờ. Khs mấy cụ trên ghét DQ thế, bảo học Hán mà ko theo nghề. Em nghĩ một ng mà cứ cố chấp theo thứ mình ko phù hợp thì mới tai hại ấy.
Em thấy DQ thì dẫn kiểu vừa đủ em không thấy thích mà cũng ko ghét, nhưng Anh Tuấn thì khác cụ ạ, em thích rất thích dù nhiều năm rồi!
Còn có chương trình nghe cũng hay trên đài là Quick and Snow show ý cụ,nhạc tuyển chọn hay mà hai anh chị dẫn chương trình tung hứng cũng tuyệt vời.

vancy83

Xe tải
hồi đầu em thấy AJ hầm hố quá nên còn tưởng nhạc BSB khso nghe, lại nghe đúng cái bài The Call nữa chứ. Vô tình có lần nghe As long as...đổ luôn.
Giờ mấy anh này cũng già phết rồi cụ, em cũng nghe suốt 1 thời gian khá dài.

Azeglio

Xe điện
Quỳnh thời đấy hộ tụ đủ yếu tố của một MC, nói năng lưu loát, ngoại hình đẹp, ngoại ngữ tạm ổn, có trau dồi kiến thức.
Thời đấy mà dẫn chương trình về nhạc nước ngoài không hề đơn giản.

beSuSu

Xe điện
Xem vì cũng làm gì có mấy chương trình đâu, nhất là về âm nhạc

HeoCoiGB

Xe hơi
Hồi đó chị Quyềnh trẻ thật