[Funland] Chương trình MTV phát trên VTV cuối thập niên 1990s (do Diễm Quỳnh dẫn): một thời giới trẻ say sưa dán mắt

lodudu

Xe điện
Tsb ngày xưa e toàn phải thu từ FM về băng cassete để nghe lại, toàn đi xin, mua băng cũ, cứ rình bài nào thích thì lại ấn Rec để thu lại vào băng. Giờ mà tìm lại đc cái đài cassette giống ngày xưa để làm kỷ niệm thì quý lắm.
Em vẫn nhớ fm 100 có dct là btv Thanh Tùng, bên fm 90 thì có sự hợp tác của digital music ha noi gì đó

vuanhanghi

Xe điện
Em vẫn nhớ fm 100 có dct là btv Thanh Tùng, bên fm 90 thì có sự hợp tác của digital music ha noi gì đó
Bác Thanh Tùng là chương trình sáng CN thì phải.
Em nhớ Tiếng Anh của bác này vãi chưởng lắm :))

Hasu

Xe tải
DQ ngày xưa là thần tượng bao người, nhìn qua tv vừa xinh vừa có duyên, phúc hậu, vui vẻ. Hoá ra là bên ngoài nhìn chán lắm hả, đúng là chả biết thế nào mà lần, ngày xưa nhìn anh Sâm qua Tv cũng chất lắm, thế mà hôm gặp thằng bạn làm ở đài truyền hình nó bảo nhìn ngoài chán lắm, lên tv trông vậy thôi. Trán!
DQ ở ngoài nhìn rất xinh và phúc hậu cụ nhé, mũi cao nên nhìn tây, rất trẻ so với tuổi. Hôm trước trường con bé nhà em được mời xem chương trình với nhà đài nên có gặp, cả cô và trò đua nhau đòi chụp cùng DQ.

alecom

[Tịch thu bằng lái]
BXH MTV phát ko phải Billboard đâu.
Billboard ngày xưa cực uy tín; sau này để cho Army - fandom BTS thao túng thoải mái thì dân mạng hận lắm
Lúc đó chưa có youtube mấy bài hát của boyband, girlband nghe hoài lúc số 1 lúc số 2....

brick

Xe buýt
chẳng hiểu sao thời đấy vn toàn chuộng mấy dòng nhạc của tụi Westlife, Nsync, Boyzone, Modern Talking ... thậm chỉ còn liệt vào kinh điển tuổi thơ rất nhiều 7,8,9x. Trong khi tụi này ở Tây chỉ coi là hạng B, toàn đi cover nhạc, chẳng nổi tiếng mấy
Thời ấy TV phát cái j thì biết cái đó cụ ah. Mặc định thị trường EU/UK thì boyband, girlband, US là rock/rap. Mãi sau em mới nhận ra chứ lúc còn nhỏ cứ tưởng ACDC, Scorpions, Iron Maiden... của Mẽo hết

tranmanhha

Xe điện
Em thích Diễm Quỳnh vì tên hay, mũm mĩm và nhìn mặt thông minh đấy chứ ạ.

Phỡn

Xe tăng
Em nhớ hồi đấy nghe MTV sing qua chảo Baby one more time thấy nó cũng bt, thế quái nào đến lúc nổi ở VN nghe lại hay ghê :))

vancy83

Xe tải
Cũng trên fm, nhưng chương trình tủ của em là Quick and Snow show cụ ah...ấn tượng còn mãi..
Em thấy nó quá hay vì vừa vui vẻ vừa đan xen cả những câu chuyện đủ mọi sắc thái tình cảm.
Ê ô Ê ô Quick and Snow show.

vancy83

Xe tải
Hồi MTV thì làm gì có mấy bài này đâu cụ. It’s my life của Bon Jovi, I don’t want to miss a thing của Aerosmiths, Pretty fly for a white guy của The Offsprings, Maria của Blondie, crawling, in the ends của Linkin park, I disappear của Mettalica là em xem say mê luôn. Nhưng Brisney Spears hay Spicegirl…thì em cũng xem nhiệt tình, miễn là chân dài hay váy ngắn. :))

Sent from iPhone via OTOFUN
Ít cái xem thành ra lại hay cụ, ngày xưa em bài nào cũng xem tuốt mà em đều thấy hay hết thế mới lạ.
Linkin Park đến giờ vẫn khác biệt với phần còn lại, bài In the end đợt em xem VTV3 phát không biết là bao nhiêu năm rồi!

Altis-2011

Xe tải
Website
www.facebook.com
Toàn các cụ 8x đời đầu ko thì 7x đời chót nhỉ. Đọc thớt bao nhiêu quá khứ ùa về, hâm mấy năm rồi.

maximax903

Xe điện
Toàn các cụ 8x đời đầu ko thì 7x đời chót nhỉ. Đọc thớt bao nhiêu quá khứ ùa về, hâm mấy năm rồi.
Thời gian này các ca sĩ hải ngoại của Asia, Thuý Nga như Trung Hành, Ngọc Lan, Thuý Nga tha hồ hát lại kèm theo lời Việt ;;)

Chỉnh sửa cuối:

chuyenhuy

Xe đạp
Tsb ngày xưa e toàn phải thu từ FM về băng cassete để nghe lại, toàn đi xin, mua băng cũ, cứ rình bài nào thích thì lại ấn Rec để thu lại vào băng. Giờ mà tìm lại đc cái đài cassette giống ngày xưa để làm kỷ niệm thì quý lắm.
Cụ giống em. Ngày xưa có chương trình " Dạy tiếng Anh qua các bài hát". Cứ đến cuối có bài hát gốc em mang đài cassette áp sát vào loa tivi để thu, để tránh tạp âm em phủ cả chăn kín tivi và đài luôn.=))

maximax903

Xe điện
Em vừa nghe lại The Sign của Ace of Base trong chuyến lưu diễn ở Pháp năm 1994. Vũ đạo ngày ấy ăn đứt bọn cào cào châu chấu bây giờ 👍

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì lần đầu cũng ấn tượng sâu đậm, giống như tình đầu. Những năm đầu 1990 suốt ngày nghe câu hát: "Dù có đi 4 phương trời", tv thì có mấy câu: "đây là đài TNVN, phát đi từ..." hoặc "quân đội ta trung với đảng, hiếu với dân". Rồi được nghe mùa hè Italia90, nghe Tuấn Vũ, Ngọc Lan qua băng đài, suốt ngày rối phải lôi ra tua. May mắn được lớn lên ở thủ đô, con nhà cơ bản không phải đồng áng nên được tiếp thu nhiều mặt văn hóa.

Sky_HP

Xe hơi
Tầm 2007-2008 Chị Diễm Quỳnh có ghé trường Đại Học Tôn Đức Thắng làm buổi diễn chương trình Bài Hát Việt. Thấy không còn xinh như thời còn làm MTV nhưng thấy khuôn mặt ưa nhìn. Mắt rất sáng. Tuy nhiên chắc nói nhiều nên Yết hầu của chị này nhô ra rất rõ. Nhìn cổ hơi kì kì. Ca sỹ lên hát có Đoan Trang trông da đen thui.