Chứng khoán 2009 - Phần 20: Anh em OF cưỡi bò vàng đi chăn gấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

MinhBum

Xe container
Để góp phần cho sự đa dạng hóa, em lôi lại bài cũ này mà em thấy đáng lưu tâm, chỉ tội hơi mất thời gian đọc (có 1 đoạn này cần chú ý):

http://www.thesaigontimes.vn/Home/thegioi/hoso/17377/
Có thành công nhưng chưa thể là bước ngoặt
....Nhưng nhìn chung, có lẽ lợi ích của hội nghị này chỉ giới hạn ở mức tạo ra một tâm lý tốt hơn cho các thị trường đầu tư hơn là giúp ích thật sự cho kinh tế thế giới....

bizviet

Xe điện
Em thấy thế này. Nếu hôm nay ai theo dõi kỹ giao dịch thì thấy là bên sàn Hose 2 mã SSI và STB là 2 mã được ủn đít một cách rất bài bản để giữ nhiệt cho thị trường. Vậy lực lượng nào có khả năng làm như vậy. Mục đích thì rõ rồi như em nói ở trên, chắc chắn là muốn đẩy thị trường đi lên. Vậy với tín hiệu đấy thì chúng ta nên làm gì? Chúng ta đi ngược lại?

Em nghĩ là với những cá nhân như chúng ta, tốt nhất là đi theo hãy giữ chặt cổ phiếu nếu có thể. Ta nên (lại sai chính tả, vừa sửa phát hehehe) đi nương theo gió chứ đừng nên đi ngược lại chiều gió.

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Nếu bán rồi thì cũng đừng bỏ thị trường trong thời gian này. Còn rất nhiều mã mới có 1 sóng và đang điều chỉnh đi xuống. Em thì hàng ngày vẫn kiểm tra chart để tìm thằng nào có khả năng up và đưa vào diện kiểm sát. Hàng ngày kiểm tra khối lượng giao dịch và khối lượng đặt mua & bán. Thấy có tín hiệu tốt là mua luôn (hoặc khi nào có cụ nào nhắn con nào trên này thì phải đưa ngay vào diện kiểm sát, chiến)
Thế cũng có nghĩa là: Ai chưa có cổ thì nên mua vào???:102::102::102:-*-)*-)
Em sợ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

bes

Xe lăn
DJ Xanh đầu phiên, giờ đang đỏ với -46.48 điểm

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Ui sao cứ phải sợ thế nhỉ?

Có thể nó xuống. Nếu đã có nó thì cứ theo dõi chặt, khi nào nó có thể ngóc đầu lại thì mua (chú ý theo dõi khối lượng giao dịch hàng ngày, khối lượng mua & khối lượng bán và các tín hiệu trên đồ thị). Mua quả sau to hơn quả trước.

Có rất nhiều con vì nó up theo thị trường mà bọn trai làng đấy nó chưa gom đủ lượng (vì đợt vừa rồi nhiều chú cũng bị động). Thì khi up đến mức nào đó mà bọn trai làng nó có thể oánh được là nó oánh cho các cụ lòi hết hàng ra cho nó, rồi nó đẩy lên tiếp. Thường thì sóng 2 mới là sóng to.

Thế con tàu ESB thế nào hả anh Biz.Con nào ko chết, giờ chết con này.Ức quá :102: Dj đỏ thế này, có khi mai em nó lại đục sàn nữa thôi :'(
@NGu và ngốc: Tại sao sợ đổ bô. Nhà em lấy ví dụ thằng EBS nhé. Nó lên từ ~12 đến 16 là bao nhiêu %, nếu mai nó xuống nữa thì sàn là ~13: Thằng nào mua rẻ hơn cụ thì đã bán hết rồi (cụ kiểm tra lượng khớp lệnh đi mấy phiên trước đi). Nếu cụ thấy nó ngừng rơi thì cụ mua vào, lên đến gần 16 là cụ bán cái khối lượng mà cụ đã mua trước. Rồi lại chờ tiếp hehehe, chết làm sao được. Lúc đó chưa biết thằng nào đổ bô cho thằng nào đâu.

Nên nhớ là trong uptrend tìm được 1 thằng không up thì khó lắm đấy giờ còn thằng nào là bọn nó dòm ngay. Cụ cứ yên tâm mà xơi những thằng trả cổ tức đều thì không sợ gì cả

Chỉnh sửa cuối:

N-DESIGN

Xe tăng
DJ Xanh đầu phiên, giờ đang đỏ với -46.48 điểm

Nhìn vào cái bảng của cụ Fiz thì mức hỗ trợ hôm nay của DJ vào khoảng từ 7960 đến 7980. Nếu xuống dưới mức này sẽ là Break point?
Nhờ cụ Fiz thẩm định hộ em vụ này với.

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Nhìn vào cái bảng của cụ Fiz thì mức hỗ trợ hôm nay của DJ vào khoảng từ 7960 đến 7980. Nếu xuống dưới mức này sẽ là Break point?
Nhờ cụ Fiz sửa hộ em với.
Em quên mất, cái này là chart hôm qua, chốt phiên nó tăng thêm ~100 điểm thì S/R cũng phải thay đổi tý xíu.
Cái này mới này :

Thấp nhất đã từng 784x rồi nhé, nhưng lại bật lên.

oto2banh1618

Xe điện
Vâng, thế này thì em phải theo dõi kỹ hơn mới được.
-----------------------------------

Ý bác bizviet là toàn thị trường đang thi nhau lướt ván, phỏng? Thằng nào mua vào sớm khi thị trường down thì sẽ được thằng mua chậm hơn đổ bô, phỏng?

Em ngu chứng khoán nhưng cũng hỉu là " để không phải là kẻ đi đổ bô, thì phải ị trước người khác 1 bước" (c)

bizviet

Xe điện
Hôm trước có 1 loạt các cụ chọc nhau chuyện đổ bô cụ có theo dõi không?

Hôm đó cụ bes bảo là thích đi đổ bô đấy cụ nhớ không? Đồ thải của thằng này có khi là vàng thỏi của thằng khác ấy chứ, chuyện đấy bình thường mà. Cụ nhớ CII anh em đây mua đáy toàn bán 22~23. Bọn xin lại nó bán 35 đấy. Nhưng trường hợp này bị gọi là "xuất sớm" nhỉ? hehehe

Cụ bes thích đổ bô, thế là hôm trước mang cái bô ra hứng ở VS... giờ đang vừa "ngửi" vừa sướng đấy :21:
-----------------------------------

Ý bác bizviet là toàn thị trường đang thi nhau lướt ván, phỏng? Thằng nào mua vào sớm khi thị trường down thì sẽ được thằng mua chậm hơn đổ bô, phỏng?

Em ngu chứng khoán nhưng cũng hỉu là " để không phải là kẻ đi đổ bô, thì phải ị trước người khác 1 bước" (c)

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Các cụ mua bán ì xèo quá nhỉ. Căng mắt ra đọc thì thấy cái "luật bất thành văn" về việc không nói đến KL cổ phiếu giao dịch cụ thể có vẻ đang bị 1 số cụ vi phạm đấy nhé. Theo em thì các cụ nên rút kinh nghiệm và sửa chữa đi là vừa, không nhỡ vài ông cỡ như 4x4 mà phang ra vài con số thì không khéo... đóng thớt luôn.

Báo cáo các cụ hôm nay em chạy Sông Đà đực giá tham chiếu ngay đầu giờ, đến cuối phiên giảm thê thảm luôn may quá:).

N-DESIGN

Xe tăng
Hôm nay 2 con PPC và PVT có dấu hiệu gom hàng của bọn Tây, lúc đầu phiên nó cứ để cho đỏ lòm, gần cuối phiên nó làm một lệnh vơ hết cả bảng. Liệu có phải có đứa ủn 2 con này k các cụ? Các cụ có kinh nghiệm giải thích giúp em với.

dongnat

Xe điện

:21::21::21::77::77::69::69::69:

bizviet

Xe điện
Ôi sao yêu mấy em của mình thế.

Danh sách: EBS, VSH, IMP, TRA, SFI, OPC, DMC

EBS: Mục tiêu 20;
VSH: Rung mạnh cho Dongnat phai cutloss;
IMP: rất khoát 20%
TRA: :))
SFI: >60 là cái chắc rồi;
OPC: 40 hơi ít
DMC>50

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
Ôi sao yêu mấy em của mình thế.

Danh sách: EBS, VSH, IMP, TRA, SFI, OPC, DMC

EBS: Mục tiêu 20;
VSH: Rung mạnh cho Dongnat phai cutloss;
IMP: rất khoát 20%
TRA: :))
SFI: >60 là cái chắc rồi;
OPC: 40 hơi ít
DMC>50
Theo em mặc dù thị trường lên nhưng :
- EBS: còn sàn dài, cùng lắm là tham chiếu cho đến tận tháng 9 (khai giảng năm học mới)
- VSH em mà cutloss thì có mà lên vào mắt, cùng lắm tham chiếu ít nhất 10 phiên. (em mà cutloss thì cắt từ 365-4 ngày về trước roài)
- IMP lãnh cảm rồi, thị trường hừng hực thì nó tham chiếu, thị trường phình phường thì nó sàn
- OPC miễn ý kiến, hàng này chạy ko đúng lúc thì đúng là lượt về mất nhiều hơn lượt đi
- DMC thì thị trường lên thì nó xuống, thị trường xuống thì nó lên hoặc tham chiếu, đợt này thị trường lại đang lên.
- Còn SFI và TRa thì để cho lão ấy chén, dù gì hôm qua lão ấy cùng chung quan điểm với mình là lão Mốc rất chuối, đang lên lại hô bán
Tóm lại là lão Biz già gây chiến thì phải đền tội, mình ăn ở hiền lành :)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
Công việc của các bác bây giờ là ngồi đếm xiền $$$$ mà cũng inh ỏi hết cả lên :21::21::21:
Tiền trong túi, đếm lúc nào chả được bác, cả năm rồi ae mới có vài ngày vui, cứ mái thoải đê, hê hê.
Đợi hết đợt rồi đếm luôn thể (để mang đi trả nợ năm ngoái:)))

em xin phép bác Fiz cửu vạn về đây để loè mấy lão tèo bang tý

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Tư duy như chú thì chỉ có chết:

DMC mỗi ngày nó lên 1 ít nhưng ** thèm rung lắc. lên giá nào xuống giá nào trong ngày anh còn biết thì nó xuống thế ** nào được

IMP lãnh cảm, nhưng anh sờ vào là nó giật :))

EBS hôm nay lại chết với anh rồi. Nhưng hàng anh thứ 2 mới về. Hôm qua anh anh mua thêm đấy. Có người nghĩ là có thể mua rẻ hơn, nhưng anh nói thật là anh phải tính luôn cả T+4 nữa rồi. Mua lúc mua dễ, chứ ai thèm tranh mua

OPC thì vào danh sách hot rồi

Xin phép các cụ, để bọn em nói phét tý cho nó vui hehehe
thị trường up mà, không ai lost cả chỉ lãi nhiều & lãi ít thôi :21:
Theo em mặc dù thị trường lên nhưng :
- EBS: còn sàn dài, cùng lắm là tham chiếu cho đến tận tháng 9 (khai giảng năm học mới)
- VSH em mà cutloss thì có mà lên vào mắt, cùng lắm tham chiếu ít nhất 10 phiên. (em mà cutloss thì cắt từ 365-4 ngày về trước roài)
- IMP lãnh cảm rồi, thị trường hừng hực thì nó tham chiếu, thị trường phình phường thì nó sàn
- OPC miễn ý kiến, hàng này chạy ko đúng lúc thì đúng là lượt về mất nhiều hơn lượt đi
- DMC thì thị trường lên thì nó xuống, thị trường xuống thì nó lên hoặc tham chiếu, đợt này thị trường lại đang lên.
- Còn SFI và TRa thì để cho lão ấy chén, dù gì hôm qua lão ấy cùng chung quan điểm với mình là lão Mốc rất chuối, đang lên lại hô bán
Tóm lại là lão Biz già gây chiến thì phải đền tội, mình ăn ở hiền lành :)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
Tư duy như chú thì chỉ có chết:

DMC mỗi ngày nó lên 1 ít nhưng ** thèm rung lắc. lên giá nào xuống giá nào trong ngày anh còn biết thì nó xuống thế ** nào được

IMP lãnh cảm, nhưng anh sờ vào là nó giật :))

EBS hôm nay lại chết với anh rồi. Nhưng hàng anh thứ 2 mới về. Hôm qua anh anh mua thêm đấy. Có người nghĩ là có thể mua rẻ hơn, nhưng anh nói thật là anh phải tính luôn cả T+4 nữa rồi. Mua lúc mua dễ, chứ ai thèm tranh mua

OPC thì vào danh sách hot rồi

Xin phép các cụ, để bọn em nói phét tý cho nó vui hehehe
thị trường up mà, không ai lost cả chỉ lãi nhiều & lãi ít thôi :21:
Giọng có vẻ yêu yếu nhở, hờ hờ.
IMP. Sờ vào nó giật, nhưng là giật lẫy, giật để lăn qua chỗ khác ngủ tiếp, hẹ hẹ.
DMC lên chậm, ko rung nhưng đấy là thị trường tốt, mà thị trường tốt thì múc con nào lên nhanh, tranh thủ chứ, tư duy thế này ko chết nhưng đói, dễ bị rửa bát, trong khi thằng khác ăn no rồi đi đi uống sinh tố đét xe, hé hé
OPC thì chả nói làm gì, quan trọng là thời điểm nhẩy ra.
EBS thì cụ cứ xác định mua dần vào đén tận tháng 9 đi, mua kiểu đánh lô ấy, lần mua sau nhiều hơn lần mua trước, cho đến khi đi vay để mua:)):)):))

bes

Xe lăn
Chào các cụ, chúc một ngày mới tốt lành. Sáng nay em mới tranh thủ đi mua ít len về đan cái áo cho mùa đông năm nay vì trong giờ giao dịch rảnh rỗi quá chả biết làm gì :)):)):))

Em hỏi khí không phải, trừ cụ 4x4 là tín đồ của VC2, có còn ai không ạ? Tự dưng có cái tin tốt nó rơi vào đầu, đêk né được.

Quyt2.4G

Xe tải
Họ nhà cáp trần căng các cụ ơi.
CSG dư mua trần lớn nhất sàn Ha mới chết chứ lị:41:
Em bán dứt khoát CSG rồi vì có hiện tượng rút củi đáy nồi.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng