Chứng khoán 2009 - Phần 20: Anh em OF cưỡi bò vàng đi chăn gấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
fiztrading viết nói:
Các bác nên quan sát dần xem trong danh mục của mình có mã nào thuộc hệ : dòng tiền khát nước sẽ chảy vào đi
Tất nhiên là không nên mua (tránh T+4) nhưng nếu đã có sẵn hàng thì nên hold chặt để ăn thêm vài chục %
Cá nhân tôi thì thấy OPC là một ứng cử viên sáng giá
Bên HOSE em thấy có thêm con LCG nữa, HA thì không chạy đâu cho thoát khỏi VSP

Trích dẫn:
Xe bo 4 banh nói:
Bá cáo các cụ vé VIP của nhà cháu hôm nay về sân ga 14.2 ạ. Cháu vào hôm 9.6.
Ăn non tý để có thành tích bá cáo các cụ ạ Bọn nó gom vé VIP đi nghỉ 30/4 thì phải các cụ ạ.
~50% là quá good rồi, anh em vào VIP xong bị rung ra sớm mất hết cả lãi. Con này ngày xưa em vẫn nhớ, mua 88 bán 99

fiztrading

Xe máy
Nói như cụ thì những con khác không nên giữ hả cụ.
Em thấy TT có dấu hiệu của Tèo quá.
Market phải gẫy support mới cần suy nghĩ, mà kể cả support đã gẫy thì nó vẫn sẽ test lại support lần nữa. Hiện tại market hơi yếu đi nhưng vẫn đang lên, chưa gãy support và còn xa support lắm.
Lúc nào gãy hẳn thì mới nên out

bes

Xe lăn
Nói như cụ thì những con khác không nên giữ hả cụ.
Em thấy TT có dấu hiệu của Tèo quá.
Có thể hiểu nôm na là như vậy. Khi thị trường lên có những con vẫn xuống, ngược lại khi thị trường xuống vẫn có con lội ngược xu thế.
Những con bác Fiz nói ở trên rất có khả năng sẽ lội ngược xu thế khi thị trường bắt đầu đi xuống. Tuy nhiên, lội khoẻ lắm thì cũng chỉ 5-7 phiên là cùng.
Vì thế, nếu đang có thì giữ chặt lấy, đừng có thấy đổ đèo mà bán vội. Không có nghĩa là thời điểm này xông vào tranh mua (mà nói đúng là tranh mua cũng khó).
Sắp đến giai đoạn chuyền nhau cục than hồng
Chúc các bác may mắn với những quyết định phù hợp.

fiztrading

Xe máy
EM thấy chưa có vấn đề gì, (ít ra là các mã em đang giữ), em vẫn tiếp tục Hold, chạy làm gì vội:))
Bình tĩnh như bác này là đúng :67:
Hôm nay có thể market đóng cửa sát mức đỉnh hôm trước, nếu những phiên tới break được đỉnh cũ thì các mức support sẽ move lên theo. Bán bây giờ có khi còn không được giá bằng các mức support đâu :21:

lybach

Xe máy
Hết thằng Thịt Lợn Thiu bây giờ đến thằng TLC lỗ chổng vó có cái gì mà dạo này lên kinh thế các cụ nhỉ.
Em thấy rẻ vơ được mớ rau 10k của nó từ 3.9 giờ nó phọt lên 7.5 mà vẫn thấy dư mua ầm ầm.
Chắc có chú nào làm giá cho mình (b)(b)(b) Xin cao thủ cho em lời khuyên bao giờ xuống tàu.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
"khi thị trường lên vẫn có những con xuống"
con xuống đấy là con EBS, em vừa múc vào 1000, thả giá sàn ra. khớp luôn, nhanh vãi
Chả bếit có chuyện gì mà lại dư bán thế hả trời :69:

M&M

Xe điện
SAM 23.9 +1.1 (+4.82%) 106,110 786,280 ATC
SSI 46.5 +2.2 (+4.97%) 114,280 591,530 ATC
2 thằng này cháu rình từ hôm nọ đến giờ mà mới vào được 3k. Ức thật:102::102:

MinhBum

Xe container
Em vẫn bán đều đều thôi, cái cảm giác nhận được tin nhắn khớp lệnh sướng thật, vì mua thêm bây giờ hơi sợ. Bao giờ nó test xong mấy cái support thì em lại nhảy vào vậy

dutoan

Xe buýt
Các cụ vào chia buồn với em đi ạ, 2 hôm trước em cân nhắc vào tất tay 1 trong 2 mã DPR và RAL, cuối cùng con DPR mua 36.3 hôm nay còn có 35.x còn con RAL hôm đấy 21 thì hôm nay 24.2 không có hàng mà mua. Hu hu hu

Chỉ vì cái tội nghe bọn Thái nó giảm lượng cung cao su thiên nhiên ảnh hưởng đến 12% thị trường thế giới đây mà. Trong khi con RAL em theo dõi đến gần 1 tháng nay thì không thèm múc.

Hóa ra RAL bán đèn cháy liên tục lại tiêu thụ sản phẩm mạnh hơn :102:

bes

Xe lăn
"khi thị trường lên vẫn có những con xuống"
con xuống đấy là con EBS, em vừa múc vào 1000, thả giá sàn ra. khớp luôn, nhanh vãi
Chả bếit có chuyện gì mà lại dư bán thế hả trời :69:
Làm luôn được 2 lai (giá mai là 14.7), cầm đến khai giảng năm học mới kiểu gì cũng chén. Con này 1 năm chỉ lãi duy nhất quý 3, các quý còn lại lỗ lòi :redface::redface::redface:

MinhBum

Xe container
Em vừa nhận được tin nhắn:
Tại Mỹ, sản lượng CN giảm mạnh hơn dự báo, CPI bất ngờ giảm 0.1%, tuy nhiên chỉ số nhà đất tăng mạnh nhất trong vòng 6 năm, DJI tăng 1.38%.

Tối nay có thêm một số thông tin nữa ảnh hưởng đến DJ tiếp, cái này chắc cũng ảnh hưởng đến VNI ngày mai. Các cụ phân tích thêm nhé, xem xu hướng tới liệu thế nào, tiến tới được bao lâu nữa.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Hết thằng Thịt Lợn Thiu bây giờ đến thằng TLC lỗ chổng vó có cái gì mà dạo này lên kinh thế các cụ nhỉ.
Em thấy rẻ vơ được mớ rau 10k của nó từ 3.9 giờ nó phọt lên 7.5 mà vẫn thấy dư mua ầm ầm.
Chắc có chú nào làm giá cho mình (b)(b)(b) Xin cao thủ cho em lời khuyên bao giờ xuống tàu.
SAM đẻ ra TLC (1/7 vốn) và CSG (1/3 vốn)
bác Trắc chủ tạch cả 3 công ty (?)
cứ thế mà tính nhé cụ
http://cafef.vn/20090416073147433CA39/day-cap-dien-tang-gia.chn

Chỉnh sửa cuối:

dutoan

Xe buýt
Em là em ghét thằng RAL lắm, mua mấy cái bóng của nó cháy hết, dùng Philips thì ngon.

Bác mua cổ phiếu Philips đi :)
Có cổ phiếu Philips ở Việt Nam em mua liền :P, đèn của nhà các cụ có cháy thường xuyên không ạ? Mấy chú huỳnh quang toàn ghi tuổi thọ định mức là 10.000 h nhưng em thấy chỉ dùng được vài tháng là toi ngay, chắc tại bật tắt liên tục với cả mấy bác EVN cung cấp điện chập chờn cho chóng toi. Hình như EVN còn là đại lý bán đèn tiết kiệm điện cho RAL thì phải, chỉ chết người tiêu dùng thôi :21:

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
cụ Nexứt mới phím cho em con TAC, trước em hay oánh con này nhưng bây giờ thì thôi rồi, thôi em loa hộ là cụ nào đang có ôm em này thì bán nó hết trước ngày ĐHCĐ cuối tuần này nhé (b)

bes

Xe lăn
cụ Nexứt mới phím cho em con TAC, trước em hay oánh con này nhưng bây giờ thì thôi rồi, thôi em loa hộ là cụ nào đang có ôm em này thì bán nó hết trước ngày ĐHCĐ cuối tuần này nhé (b)
Khơ khơ, em vẫn nhớ cụ Ian bị dính quả lost 100% lãi con Vua Bếp này. Chúng nó đang bán cái thứ nhầy nhầy như ...mứt trẻ con để nhét vào bánh mỳ của Tuanhaiha đấy, hôm nọ em ăn phải, tí nôn :21::21::21:

@conglp : Xin nghỉ sớm hoặc đến muộn 1 chút không được hả cụ? Chả bù em, hôm nào có việc để làm là mừng lắm :)

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73

binhnt21

Xe hơi
Nhà cháu hôm nay đã bán 50% BVS, đã thu lại đủ vốn, lâu lắm rồi mới có lại cảm giác 1-2. Phần còn lại gọi là mỡ nó rán nó, cháu ứ sợ. (b). Nói thế thôi chứ nhà cháu định mai cho đi nốt. Nhà cháu vẫn nhớ câu: "Cần vượt qua sợ hãi và đủ lòng tham". Cụ nào thấy hay thì (b) nhé.
Có quá nhiều tổ chức và các cá nhân cổ đông lớn đăng ký bán cổ phiếu kể từ thời điểm này, trong đó điển hình có Quỹ VOF do VinaCapital quản lý bán 4 triệu cổ phiếu HPG kể từ ngày 17/4. Đây là 1 trong những dấu hiệu khiến bà con mình cần lưu tâm về một đợt quay lại của thị trường.

binhnt21

Xe hơi
Các cụ sáng nay họp có ra đc nghị quyết nào ko ạ. Nhà cháu cũng khoái ra tán với các cụ như chỗ làm xa nên ko ra giao lưu đc.
Cháu xin phọt ít lý thuyết, các cụ tham khảo và cho ý kiến:

Một sai lầm của các nhà đầu tư chứng khoán

Không có kỳ vọng đầu tư riêng. Nói giản dị là không biết mình muốn gì, ngoài một nguyện vọng ngất trời cao là Lợi Nhuận.

Việc không đặt kỳ vọng đầu tư cho mình cũng có nghĩa là để ước muốn trôi theo diễn biến thị trường. Ví dụ, lãi 20% trong vòng 3 tháng đã là tốt, nhưng vì ước muốn 40% trong vòng 4 tháng nên kết cục có khi chỉ là không bán được cả "hàng" và chết tắc với số tiền đầu tư.

Không có kỳ vọng còn liên quan tới một hiện tượng nữa là kỳ vọng bị bóp méo hoặc chèn ép.

Trạng thái
Thớt đang đóng