[Funland] Chung kết AFF 2020 Indonesia vs Thái Lan: Kính mời chém gió kể cả không có ...kèo!

NhiepPhong111

Xe hơi
Thái có thể mạnh hơn VN nhưng không phải là đẳng cấp cao hơn. Đẳng cấp cao hơn là phải vô địch Châu Á, phải dự WC chứ không phải vô địch mấy cái Seagame với AFF. Thêm nữa Thái dù có thắng VN thì cũng không phải là hình mẫu để VN học tập vì người ta chỉ học tập người đạt được cái ta mong muốn chứ không phải học tập cái thằng mà ra ngoài vẫn bị người khác đã cho như trẻ con.
Sao,thấy bằng chứng rõ ràng Thái vô địch khu vực 5 năm liền cãi o nổi thì lôi mấy vụ vô địch châu Á với dự WC ra để đánh trống lảng à??"Đẳng cấp" nó nằm ở nhiều lĩnh vực khác nhau.Thái thì tất nhiên chưa đến tầm vô địch châu Á với dự WC rồi , nhưng thành tích cấp cao như thế cũng chỉ dành cho mấy nước top đầu châu Á như Hàn,Nhật,Úc,Iran...chứ nước có tiềm lực lớn như TQ còn chưa có thì làm sao Thái có được.Chỉ cần vô địch nhiều nhất và bảo vệ thành công chức vô địch nhiều lần nghĩa là Thái đã có "đẳng cấp" ở khu vực DNA này rồi nhé.

Ra ngoài khu vực Thái chưa thắng nổi mấy đội hàng đầu châu Á,nhưng ít ra họ vẫn hơn VN 1 lần tham dự vòng loại 3 WC ; và cả 2 lần tham dự họ đều có điểm ra về chứ o "lập kỷ lục" thua trắng 6 trận như VN,thế thôi.Còn tư duy "chưa học bò đã lo học chạy" : ngay cả thành tích "ao làng" vẫn kém cỏi,bảo vệ chức vô địch o xong ,đối đầu trực tiếp thì từ hòa đến thua mà vẫn năm mơ "vươn tầm châu Á" như kiểu cụ thì tôi cũng xin miễn tiếp chuyện.Ngay cái giải Sea Games sắp tới còn chả biết có HCV hay o mà toàn mơ mấy chuyện trên giời :))

coindesar

Xe buýt
Để mà so sánh VN với TL thì em thay mặt hội đồng thẩm định trình độ đội tuyển quốc gia có kết luận như sau:
- TL hơn VN từ xưa đến nay, nhiều khả năng về diễn biến chung giai đoạn tiếp theo thì vẫn vậy vì đơn giản họ có giải VĐQG tốt hơn, làm bóng đá tốt hơn
- VN đột xuất có lứa Quang Hải phải nói là trên cơ kha khá so với cùng lứa bên TL. Khoảng 4 năm nữa khi vào độ chín, Thip thon về hưu nếu không có gì đột biến thì VN sẽ bóp mũi được TL, sau đó thì lại dặt dẹo.

xukthal.

Xe lăn
Indo đá thế mà hôm trước thủ hoà được VN chứng tỏ VN quá kém :))
Nói đúng ra thì TĐ ta kém, chứ tuyến giữa mình ko kém Thái nhiều đâu. Và đúng là TT phá hỏng trận lượt đi, nếu bắt chuẩn thì VN có lẽ có 1 bàn dù thua thì trận lượt về sẽ khác.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Cụ biết nhiều người giỏi - dốt vậy thì cụ cho em xin VD ai học giỏi cấp 1-3 và ĐH mà không bằng nhiều đứa khác. Cái đứa khác cụ nói là đưa nào, tên nó là gì, số lượng nó bao nhiêu cụ?
Ở VN này em thấy mấy người thành đạt như anh; Vượng, Thảo....đều dân du học. Các cụ lãnh đạo; Trọng, Phúc, Chính... toàn GS, TS và Lý luận cao cấp....em không thấy ai có bằng cấp 3 mà Lý luận cao cấp. Cũng không thấy cái đứa nào như cụ nói ;))
Cụ không hiểu hay chưa hiểu gì Man city, Chelsea thì thôi đừng chém, người ta cười cho. Tự cụ lấy VD Mancity giờ lôi Chelsea vào hỏi em làm gì? :))
Vâng thưa cụ là đấy là những cái em thấy từ lúc còn bé đến nay. Em có nói ra thì cụ cũng chẳng biết. Có một câu mà người ta hay nói là thành công trong quá khứ không phải là thứ đảm bảo cho thành công trong tương lại. Cụ có biết 2000 năm trước bọn Ý với Hy Lạp nó gọi bọn Anh với Đức là bọn mọi rợ không? Cụ có biết ngày xưa Mông Cổ ra sao và bây giờ ra sao? Ngày xưa Trung Quốc bị sâm lược bởi người thiểu số Mãn không?

Cụ lấy mấy tỷ phú ra nói, thế mấy người đấy có phải Giỏi Nhất lớp ngày xưa không?

Nói các cái này để nói rằng quá trình phát triển của mọi thứ không phải là một đường thẳng tắp, thế nên đừng có đem quá khư xã xôi ra để nói rằng ai hơn ai. Cái người ta quan tâm là thời gian gần đây.

Mà nói lại, cụ vẫn không phân biệt được giỏi hơn với đẳng cấp hơn?

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Sao,thấy bằng chứng rõ ràng Thái vô địch khu vực 5 năm liền cãi o nổi thì lôi mấy vụ vô địch châu Á với dự WC ra để đánh trống lảng à??"Đẳng cấp" nó nằm ở nhiều lĩnh vực khác nhau.Thái thì tất nhiên chưa đến tầm vô địch châu Á với dự WC rồi , nhưng thành tích cấp cao như thế cũng chỉ dành cho mấy nước top đầu châu Á như Hàn,Nhật,Úc,Iran...chứ nước có tiềm lực lớn như TQ còn chưa có thì làm sao Thái có được.Chỉ cần vô địch nhiều nhất và bảo vệ thành công chức vô địch nhiều lần nghĩa là Thái đã có "đẳng cấp" ở khu vực DNA này rồi nhé.

Ra ngoài khu vực Thái chưa thắng nổi mấy đội hàng đầu châu Á,nhưng ít ra họ vẫn hơn VN 1 lần tham dự vòng loại 3 WC ; và cả 2 lần tham dự họ đều có điểm ra về chứ o "lập kỷ lục" thua trắng 6 trận như VN,thế thôi.Còn tư duy "chưa học bò đã lo học chạy" : ngay cả thành tích "ao làng" vẫn kém cỏi,bảo vệ chức vô địch o xong ,đối đầu trực tiếp thì từ hòa đến thua mà vẫn năm mơ "vươn tầm châu Á" như kiểu cụ thì tôi cũng xin miễn tiếp chuyện.Ngay cái giải Sea Games sắp tới còn chả biết có HCV hay o mà toàn mơ mấy chuyện trên giời :))
Em nói thật. Cụ dốt thật hay là giả vờ dốt? Cụ không phân biệt nổi đẳng cấp cao hơn và giỏi hơn nó khác gì nhau? Đẳng cấp cao hơn là kiểu nó đá thế nào nó vẫn thắng. Như Man City nó vô địch EPL liên tục gần đây nhưng không ai nói nó đẳng cấp cao hơn Chelsea.

duongphong

Xe container
Vâng thưa cụ là đấy là những cái em thấy từ lúc còn bé đến nay. Em có nói ra thì cụ cũng chẳng biết. Có một câu mà người ta hay nói là thành công trong quá khứ không phải là thứ đảm bảo cho thành công trong tương lại. Cụ có biết 2000 năm trước bọn Ý với Hy Lạp nó gọi bọn Anh với Đức là bọn mọi rợ không? Cụ có biết ngày xưa Mông Cổ ra sao và bây giờ ra sao? Ngày xưa Trung Quốc bị sâm lược bởi người thiểu số Mãn không?

Cụ lấy mấy tỷ phú ra nói, thế mấy người đấy có phải Giỏi Nhất lớp ngày xưa không?

Nói các cái này để nói rằng quá trình phát triển của mọi thứ không phải là một đường thẳng tắp, thế nên đừng có đem quá khư xã xôi ra để nói rằng ai hơn ai. Cái người ta quan tâm là thời gian gần đây.

Mà nói lại, cụ vẫn không phân biệt được giỏi hơn với đẳng cấp hơn?
Đang bóng đá và minh chứng cụ thể về Dốt - Giỏi cụ chưa có câu trả lời.
Em không biết dốt - giỏi thế nào. Cụ cứ cho xin tên, tuổi cụ thể. Lái qua nên văn minh gì :D
P/s; lớp xưa đi du học như anh Vượng, chị Thảo toàn người học dốt nhất từ trên xuống? :))

Chỉnh sửa cuối:

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Đang bóng đá và minh chứng cụ thể về Dốt - Giỏi cụ chưa có câu trả lời.
Em không biết dốt - giỏi thế nào. Cụ cứ cho xin tên, tuổi cụ thể. Lái qua nên văn minh gì :D
Dạ thưa cụ là bản thân em thấy nhiều thằng học giỏi cấp 1 cấp 2 hơn em giờ nó sách dép cho em. Cụ mãn nguyện chưa?

Mà nói đến đây em thấy đúng là bọn Thái nó đẳng cấp hơn Vn thật. Mẹ, VN có những người như cụ thì sao mà cùng đẳng cấp với bọn Thái.

duongqua

Xe container
Đá cả lượt đi lẫn lượt về rồi cũng ko thắng nổi thì nhận thua cho tiến bộ, cứ tự sướng với nhau thì bao giờ khá được? Ngoài ra cũng ko thắng nổi cả In, trong khi nó làm 4-0 vậy nó xuân chắc?
ko tự sướng,cũng ko dìm TL cụ ah,mà nhìn vào thế trận với số cơ hội mình tạo ra,tiếc là ko may mắn,bị trọng tài ép,ko có tiền đạo ngon. Nếu mình kém phân hơn thì TL nó chả ép chín mình như ép Indo đó cụ,và cầu thủ nó cũng ko mừng đến điên cuồng khi vượt qua đc VN đâu. TL nếu ban bật được hoặc pressing được kiểm soát đc bóng sau khi ghi 2 bàn thì họ cũng ko phải chịu trận suốt nửa trận còn lại và trận lượt về đâu. Họ cũng biết mình biết người đó cụ.
Còn trận gặp Indo cụ có công nhận là Indo ko có cơ hội nào,và cả trận đều đá nửa sân Indo ko?cái gì đúng thực tế thì mình nói đúng thực tế thôi.
Giải này vẫn ko chê ô Park đc, chỉ là con người của VN chỉ đến vậy nên ko thể lặp lại thành tích như 2018 chứ ko phải lối đá và tầm mình kém hơn họ.

duongphong

Xe container
Dạ thưa cụ là bản thân em thấy nhiều thằng học giỏi cấp 1 cấp 2 hơn em giờ nó sách dép cho em. Cụ mãn nguyện chưa?

Mà nói đến đây em thấy đúng là bọn Thái nó đẳng cấp hơn Vn thật. Mẹ, VN có những người như cụ thì sao mà cùng đẳng cấp với bọn Thái.
Bản thân cụ hay bạn thân cụ sách dép cho cụ. Không có nghĩa là người khác họ học giỏi phải sách dép cho cụ. :))
P/s; Đến bạn học cùng cụ cấp 1-2 mà cụ còn coi phải sách dép cho cụ. Em cũng sợ!

Dan du an

Xe ba gác
Nhiều ông cứ luôn mồm lôi Quang Hải ra so với Thip của nó. Đẳng cấp khác nhau lắm. Thằng kia lúc cần là nó bùng nổ được. Ông của mình thì trình chỉ như thằng Chốc bên nó thôi.

Chauthanh11

Xe điện
Cụ có vấn đề về logic. Cụ có biết thế nào là vượt trội không? Đấy là như VN đá với Lào. Không phải cứ thắng là vượt trội. Không có đội nào vượt trội đội kia mà để đội kia ép kể cả khi đang dẫn bàn. VN thử đá với Nhật hay Hàn xem khi nó dẫn bàn thì mình có ép được nó không?
Vậy theo cụ thì VN vượt trội Thái Lan ? Bóng đá đôi khi nó chỉ là kết quả mà thôi . Như đội Ý chẳng hạn , nhìn vào lối chơi chắc rất nhiều đội vượt trội họ .

NhiepPhong111

Xe hơi
Cụ không phân biệt nổi đẳng cấp cao hơn và giỏi hơn nó khác gì nhau? Đẳng cấp cao hơn là kiểu nó đá thế nào nó vẫn thắng. Như Man City nó vô địch EPL liên tục gần đây nhưng không ai nói nó đẳng cấp cao hơn Chelsea.
Có cụ o hiểu nổi thế nào là "đẳng cấp" ấy.Thái vô địch khu vực DNA nhiều nhất , đối đầu trực tiếp với VN cũng có số trận thắng vượt trội ; số trận thắng 2-0 với 3-0 cũng có đầy ra trong khi VN thì tầm..10 năm mới thắng Thái 1 trận và có duy nhất 1 trận cách biệt lớn là trận 3-0 năm 1998.Như thế đã đủ "đá kiểu gì cũng thắng" chưa.Còn muốn trận nào gặp cũng phải thắng 100 % số trận thì chỉ có sự cách biệt trình độ quá xa như kiểu Nhật gặp Lào,Cam...mới may ra đảm bảo được thôi.

Còn ví dụ về Man City thì họ mới được đầu tư vài năm gần đây thì làm sao hơn các đội có truyền thống lâu năm như MU,Liverpool...được.Ít ra thì về danh hiệu trong nước hay đối đầu trực tiếp họ chả kém gì Chelsea cả,chỉ thua về thành tích ở cup Châu Âu thôi vì thành tích ở những Cup loại trực tiếp như thế phụ thuộc khá nhiều vào bốc thăm,may mắn...Còn về thành tích giải quốc gia,xây dựng đội hình và tài chính,sân bãi...thì họ đạt "đẳng cấp" hàng đầu nước Anh hiện nay rồi còn gì nữa

linhnamesd

Xe tải
Bản thân cụ hay bạn thân cụ sách dép cho cụ. Không có nghĩa là người khác họ học giỏi phải sách dép cho cụ. :))
P/s; Đến bạn học cùng cụ cấp 1-2 mà cụ còn coi phải sách dép cho cụ. Em cũng sợ!
Cụ đang mất thời gian cho lãnh đạo tập đoàn đa cuốc ra grab đấy cụ kkk , cụ nên dừng ko thì chúng kéo cụ lên ngang chúng bây giờ

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Vậy theo cụ thì VN vượt trội Thái Lan ? Bóng đá đôi khi nó chỉ là kết quả mà thôi . Như đội Ý chẳng hạn , nhìn vào lối chơi chắc rất nhiều đội vượt trội họ .
Ai nói là VN vượt trội Thái? Thế cứ phải một đội vượt trội đội khác mới được?

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ cần ví dụ em ví dụ cho cụ, giờ cụ lại bảo ví dụ đấy không được. Giờ lại chuyển sang công kích cá nhân. Đúng là tiểu nhân.

QD1211

Xe tải
Cụ ý chỉ bảo là VN với Thái ngang cơ thôi ,không hiểu bác đọc kiểu gì thành ra VN vượt trội Thái

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Đẳng cấp của Thái vẫn quá mạnh. Thể hiện của Thái ở Bán kết và chung kết đều chứng tỏ ở ĐNA ko có đối thủ xứng tầm.
Bán kết và chung kết đều dẫn bàn khi trận đấu chưa được 10 phút.

Không thể tin nổi đó là trận bán kết và chung kết của những đội mạnh nhất ĐNA.

ĐT Thái Lan đã lập liền 2 kỷ lục sau khi vùi dập Indonesia với tỷ số 4-0 ở chung kết lượt đi AFF Cup 2020.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ o hiểu nổi thế nào là "đẳng cấp" ấy.Thái vô địch khu vực DNA nhiều nhất , đối đầu trực tiếp với VN cũng có số trận thắng vượt trội ; số trận thắng 2-0 với 3-0 cũng có đầy ra trong khi VN thì tầm..10 năm mới thắng Thái 1 trận và có duy nhất 1 trận cách biệt lớn là trận 3-0 năm 1998.Như thế đã đủ "đá kiểu gì cũng thắng" chưa.Còn muốn trận nào gặp cũng phải thắng 100 % số trận thì chỉ có sự cách biệt trình độ quá xa như kiểu Nhật gặp Lào,Cam...mới may ra đảm bảo được thôi.

Còn ví dụ về Man City thì họ mới được đầu tư vài năm gần đây thì làm sao hơn các đội có truyền thống lâu năm như MU,Liverpool...được.Ít ra thì về danh hiệu trong nước hay đối đầu trực tiếp họ chả kém gì Chelsea cả,chỉ thua về thành tích ở cup Châu Âu thôi vì thành tích ở những Cup loại trực tiếp như thế phụ thuộc khá nhiều vào bốc thăm,may mắn...Còn về thành tích giải quốc gia,xây dựng đội hình và tài chính,sân bãi...thì họ đạt "đẳng cấp" hàng đầu nước Anh hiện nay rồi còn gì nữa
Nói đi nói lại rồi là đừng mạng quá khứ xa xôi ra. Nói thế thì Manu giờ đẳng cấp hơn Man City.

Thế cụ nói là Màn City đẳng cấp cao hơn Chelsea? Vâng, nếu nói thế thì em đồng ý là Thái đẳng cấp cao hơn Việt.