[Funland] Chung kết AFF 2020 Indonesia vs Thái Lan: Kính mời chém gió kể cả không có ...kèo!

duongphong

Xe container
Vâng cụ cần ví dụ em ví dụ cho cụ, giờ cụ lại bảo ví dụ đấy không được. Giờ lại chuyển sang công kích cá nhân. Đúng là tiểu nhân.
Em tiểu nhân? Em chưa bao giờ coi bạn học cùng sách dép cho em :))

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Thái lan luôn đẳng cấp từ lối chơi. Vn mới nổi thôi còn phải học nó nhiều

manhthangnguyen

Xe máy
Muốn thắng Thái Lan thì đầu tiên vào đá phải thắng được trận tâm lý chiến với Thái Lan... Tránh khiêu khích, trả đũa. Chấp nhận đá với TL thì tiếng còi của trọng tài sẽ lệch lạc. Cầu thủ bị phạm lỗi ngay lập tức đứng dậy chạy tiếp chứ không phải giơ tay giơ chân đòi thẻ phạt cho đội bạn... Cầu thủ phải kỷ luật, chuyên nghiệp, bặm trợn... Cự ly đội hình phải khoa học, đá đơn giản, lấy thế trận để chống kỹ thuật cá nhân của họ. Nhất thiết phải có tiền vệ phòng ngự để phong tỏa "từ sớm từ xa". Lấy mục tiêu giữ sạch lưới khi đá với Thái Lan làm nguyên tắc vận hành hệ thống chứ không nên đòi thắng TL...

Trong trận U23 VN thắng U23 TL 4-0 năm nào. Trương Văn Thái Quý và Triệu Việt Hưng là bộ đôi giữa sân vây ráp, săn tiền vệ TL, thu hồi bóng, thu hẹp không gian không để cầu thủ TL có cơ hội kiến thiết bóng. Trong trận bán kết lượt về AFF cup 2020 cũng vậy: Bộ đôi Quang Hải+ Hoàng Đức đã bắt chết Chanathip...

Cầu thủ HLV trước khi đi đá giải cắt hết điện thoại máy tính. Cầm mỗi thằng 1 con nokia cục gạch chỉ để liên lạc với gia đình. Còn lại toàn tâm toàn ý tập luyện, tránh lên mạng đọc báo chí giẻ rách bơm thổi....

Sau cùng, muốn thắng Thái Lan thì phải dẹp các cầu thủ phế vật HAGL lứa Công Phượng: cho ngồi dự bị hoặc không gọi lên tuyển. Những năm gần đây đội hình chính không có đám cầu thủ này mới gặt hái được nhiều thành công...

longkaca

Xe tải
E có xem 1 trận vòng bảng của TL mà e thấy họ đá nét có bài bản, giữ bóng giữ nhịp phối hợp chuẩn chỉ hơn VN mình, và em cmt trước trận BK VN lành ít dữ nhiều, và nhiều cụ vô nhiếc em kinh lắm. Sau trận gặp Indo và em nghĩ gặp TL quá sớm ở Bk có thể là hết rồi, hàng công cùn và 1 số cầu thủ phong độ tệ, chiến thuật nhiều trận ko hợp lý. Nhưng qua rồi thì thôi, tuyển giờ phải thay đổi thêm mới mong tiến bộ đc

xukthal.

Xe lăn
Các cụ lại vật nhau vì thằng Thái dúi à
😁 😁 😁

Isu_zu

Tháo bánh
Thì sao :) cụ nói thừa :)) mình chưa bao giờ bảo Thái k phải đội hay nhất giải này cũng chưa bao giờ tự nhận Thái là Bố như cụ. Chỉ có cụ tự nghĩ mọi ng ko cuồng Thái như cụ thôi. Cụ càng nói càng chứng tỏ sự không có ai dạy dỗ của mình. Mình nghĩ Thái có là bố của cụ hay k thì k biết nhưng Bố của cụ chắc có phúc lắm mới đẻ dc con người có học nhưng thiếu đức như cụ.
Ai tự nhận Thái là bố nhỉ :)). Vơi em thì Thái chỉ là đội bóng hay nhất, bản lĩnh nhất tại AFF, và nên học hỏi điểm mạnh của nó và khắc phục điểm yếu của mình và vượt qua nó trên sân cỏ thay vì kèn cựa với nó. Bóng đá vốn là trò chơi, có cay cú cũng chỉ nên trong 90 phút, chứ không nên ấm ức ghen ăn tức ở và tìm cách chê bai sau trận đấu. Nhà cụ cũng có phước lắm mới có đứa con ko chịu công nhận thành công của ai và chỉ tìm cách nói xấu người khác sau lưng, cụ chắc được cả làng dạy dỗ nên mới thế hay sao?

cưỡi chổi

Xe lăn
Đẳng cấp của Thái vẫn quá mạnh. Thể hiện của Thái ở Bán kết và chung kết đều chứng tỏ ở ĐNA ko có đối thủ xứng tầm.
Bán kết và chung kết đều dẫn bàn khi trận đấu chưa được 10 phút.

Không thể tin nổi đó là trận bán kết và chung kết của những đội mạnh nhất ĐNA.
Hình như báo này có pv nằm vùng ở OF. Em vừa còm tối qua thì hơn tiếng sau ra bài báo (đương nhiên là có chút thay đổi) :))

Waterblack

Xe tải
Em thấy cái được nhất ở tuyển mình bây giờ khi đấu với Thái Lan là tâm lí không còn sợ sệt, mất tự tin như thời Huỳnh Đức, Hồng Sơn. Em nghĩ nếu tuyển đủ quân thì Thái cũng không dễ xơi.

Isu_zu

Tháo bánh
Nhiều ông cứ luôn mồm lôi Quang Hải ra so với Thip của nó. Đẳng cấp khác nhau lắm. Thằng kia lúc cần là nó bùng nổ được. Ông của mình thì trình chỉ như thằng Chốc bên nó thôi.
Quang Hải hay đấy cụ, 3 quả phạt trực tiếp làm Thái cũng hú hồn đấy. Chỉ khác chút là đồng đội của Thíp hay hơn đồng đội của Hải, và bản lĩnh của Thip đã được khẳng định ở Nhât. Hải muốn so sánh trực diện với Thip thì cũng nên sang Nhật thử sức.
Tại AFF này thì đúng là Thip hay hơn Hải, dù Hải là hay nhất tuyển VN.

Isu_zu

Tháo bánh
Thái lan luôn đẳng cấp từ lối chơi. Vn mới nổi thôi còn phải học nó nhiều
Sự thật này rất nhiều fan cuồng ko chịu hiểu đâu cụ :)). Em nghĩ cầu thủ có tiềm năng phải phấn đấu nhiều, và VFF nên tạo điều kiện cho họ ra nước ngoài thi đấu. Chỉ có như vậy mới tiến bộ về tính chuyên nghiệp, tư duy chiến thuật và khả năng dứt điểm. Lúc đó mới thực sự chơi sòng phẳng với Thái, vì tâm lý sợ Thái đã đc khắc phục, giờ chỉ cần thực lực ngang cơ nữa là yên tâm.

Chỉnh sửa cuối:

xukthal.

Xe lăn
Quang Hải hay đấy cụ, 3 quả phạt trực tiếp làm Thái cũng hú hồn đấy. Chỉ khác chút là đồng đội của Thíp hay hơn đồng đội của Hải, và bản lĩnh của Thip đã được khẳng định ở Nhât. Hải muốn so sánh trực diện với Thip thì cũng nên sang Nhật thử sức.
Tại AFF này thì đúng là Thip hay hơn Hải, dù Hải là hay nhất tuyển VN.
QH thể hình ko đạt yêu cầu cụ ạ, chỉ đá với ĐNA thôi chứ ko đú với bọn Nhật/Hàn/Trung Đông được đâu, nói gì thì nói bóng đá về sức khỏe/thể hình cũng là 1 đk tiên quyết.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Sự thật này rất nhiều fan cuồng ko chịu hiểu đâu cụ :)). Em nghĩ cầu thủ có tiềm năng phải phấn đấu nhiều, và VFF nên tạo điều kiện cho họ ra nước ngoài thi đấu. Chỉ có như vậy mới tiến bộ về tính chuyên nghiệp, tư duy chiến thuật và khả năng dứt điểm. Lúcđo mới thực sự chơi sòng phẳng với Thái, vì tâm lý sợ Thái đã đc khắc phục, giờ chỉ cần thực lực ngang cơ nữa là yên tâm.
Em biết thế nhưng vì tình yêu với tuyển nên e là fan cuồng.
Còn mấy cụ suốt ngày ngồi thanh cao cũng chán nhỉ, đâu cũng thấy tiêu cực, y thằng bạn dở hơi của em

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
QH thể hình ko đạt yêu cầu cụ ạ, chỉ đá với ĐNA thôi chứ ko đú với bọn Nhật/Hàn/Trung Đông được đâu, nói gì thì nói bóng đá về sức khỏe/thể hình cũng là 1 đk tiên quyết.
Thip nó còn lùn hơn QH đấy cụ

cmyk77

Xe điện
Thái giải lần này xứng đáng vô địch. Nhìn họ đá Tâm phục khẩu phục thôi chứ đổ lỗi gì nữa.