[Funland] Chung kết AFF 2020 Indonesia vs Thái Lan: Kính mời chém gió kể cả không có ...kèo!

Isu_zu

Tháo bánh
QH thể hình ko đạt yêu cầu cụ ạ, chỉ đá với ĐNA thôi chứ ko đú với bọn Nhật/Hàn/Trung Đông được đâu, nói gì thì nói bóng đá về sức khỏe/thể hình cũng là 1 đk tiên quyết.
Hoàn toàn đồng ý với cụ. Vì thế Hải phải rèn luyện thể lực sức bền và kỹ năng để bù điểm yếu thể hình. Vẫn hy vọng em nó sang Nhật cụ ạ. Bóng đá Nhật đỡ bạo lực hơn Hàn.

xukthal.

Xe lăn
Thip nó còn lùn hơn QH đấy cụ
Nhưng cụ xem mình nó dầy lắm :D Như Card Los với Maradona cũng lùn đấy nhưng xem người các bác ý ntn :D Em thấy QH quá bé để đá bóng, chỉ là khéo thôi chứ bóng đá hiện đại ko tỳ đè được thì ko ăn thua.

Isu_zu

Tháo bánh
Chuẩn bác ah. Em thấy thế này khi nó ăn đc 2 bàn nó đá theo cách của nó, nó không cần ghi thêm bàn mà quan trọng là không để mình ghi được bàn nào. Hiệp 1 nó ăn 2 bàn và cầm bóng 60% thì mình làm gì có bóng để mà đá, tiền vệ mình không cầm được bóng, tiền đạo không phối hợp với nhau được. Thái em thấy thằng Su pa chốc số 7 nó hay thật sự, trận lượt về với mình không hiểu sao ko đá. Nó có thằng em trước mang áo số 16 trẻ nhưng rất hay, hình như cùng CLB LXT khi sang thái đá. Đội tuyển quốc gia muốn vượt nó thì phải có giải vô địch quốc gia vượt nó, cầu thủ ra nước ngoài không kém nó. 2 cái này mình đều thua nó. Thực tế không phải hạ thấp nhưng nói thẳng là nó hơn mình. 4 trận chính thức mình ko ghi đc nó 1 bàn nào, thế trận kể cả lúc mình mạnh nhất ở Mỹ đình nó ép mình. Trượt pen và quả Văn Hậu lăn xả không cũng sấp mặt.
Mọi người quên 1 điều là ở bán kết, Thái đã tính đến giữ chân cho chung kết, nên không tất tay, trừ khi mình gỡ hòa hoặc ít nhất gì đc 1 bàn. Trân hôm qua là chung kết, Thái ko cần giữ sức nữa. Thay tới 7 cầu thủ, cho cả thủ môn dự bị vô mà vẫn thắng 4-0. Thực tế là tại AFF lần này chưa đội nào đẩy Thái vào thế phải rượt đuổi, nên có cảm giác Thái chưa bung hết sức. Có lẽ mỗi VN là làm Thái thực sự phải chống đỡ vất vả khoảng 15p đầu bán kết lượt về.

goodbyept

[Tịch thu bằng lái]
Dạ thưa cụ là bản thân em thấy nhiều thằng học giỏi cấp 1 cấp 2 hơn em giờ nó sách dép cho em. Cụ mãn nguyện chưa?

Mà nói đến đây em thấy đúng là bọn Thái nó đẳng cấp hơn Vn thật. Mẹ, VN có những người như cụ thì sao mà cùng đẳng cấp với bọn Thái.
B
Thống kê sơ sơ cho mấy cụ nói bóng đá Thái o vượt trội VN nhé.
1/Aff Cup tính cả năm nay là Thái vô địch 6 lần,Vn chỉ có 2 - còn kém cả Sing.
2/Sea Games Thái có 15 HCV , VN...60 năm có 1 cái
3/Thành tích CLB thì Thái đã có CLB vô địch giải AFC CL - giải đấu cao nhất cấp CLB châu Á,thậm chí là 2 lần , VN thì cao nhất là vào tới bán kết AFC Cup - giải hạng 2 cấp CLB
4/Thái có cầu thủ như Chanthip thi đấu chính thức vài mùa giải ở J-league ,có nhiều đóng góp cho thành tích của CLB.Vn thì chỉ có dăm cầu thủ như Công Phượng được gửi đi "du học" ở giải hạng 2 của Nhật , người ta cho đi phát tờ rơi quảng cáo ngoài sân ga mấy tháng rồi trả về VN.

Đó,khi nào VN có thành tích ngang tầm hoặc là chỉ thua Thái 1-2 cái Cup thì hãy chém,chứ bất cứ thứ nào trong bảng thành tích này thì VN phải mất cả chục năm may ra mới có thành tích như Thái.Còn cái chuyện thi đấu ép sân , thậm chí thắng 1-2 trận thì mấy đội bóng nhỏ như Hy Lạp cũng thắng được BĐN ,Hàn thắng được Ý,Đức...nhưng chả có chuyên gia bóng đá nào nói là họ vượt trội hay ngang tầm các đội lớn chỉ nhờ việc đó cả.Bóng đá chuyên nghiệp người ta chỉ ghi nhận bề dày thành tích cụ thể như những cái CUP , HCV... thôi còn mấy trận kiểu VN "ép sân" Thái thì chỉ có fan VN ghi nhớ chứ fan trung lập với chuyên gia bóng đá chả ai thèm quan tâm đâu nhé :D
Thống kê thì đến trước 1850, TQ lúc nào cùng nằm trong top 2 đế chế hùng mạnh nhất thế giới, xem Jav như lũ mọi. Bọn Jav còn phải sang TQ du học đem văn minh về khai hóa cho đám dân Phù Tang man di mọi rợ.
Nhưng từ cuối tk 19 đến nay thì Jav nó vả TQ như bố vả con. Nó hiếp cả cái Nam Kinh, mang người TQ ra để thí nghiệm vũ khí vi trùng, giết lính TQ như nghóe.. Bọn Khựa căm lắm mà chả làm gì được ngoài việc mỗi năm giết khoảng 2 tr lính Jav trên màn ảnh.

Cuộc đời lúc thịnh lúc suy. Lúc cưỡi Lexus, lúc phi mèo mù.
Tư duy đẳng cấp chỉ dựa vào quá khứ như anh thì lẽ ra ngày nay cả thế giới phải xây đầy kim tự tháp chứ không phải là nhà chọc trời đâu nhỉ

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng cụ xem mình nó dầy lắm :D Như Card Los với Maradona cũng lùn đấy nhưng xem người các bác ý ntn :D Em thấy QH quá bé để đá bóng, chỉ là khéo thôi chứ bóng đá hiện đại ko tỳ đè được thì ko ăn thua.
Hải nó rất khôn, không tì đè được thì ai động vào là lăn ra, ăn các tình huống phạt cố định nên cũng tạo rất nhiều cơ hội.Nhất là khoản bật, chuyền nhanh, chạy chỗ trống thì rất thông minh.
Nếu đc rèn luyện ở JP thì cũng ngon đấy cụ.
cơ mà mấy ô ĐNA ông nào cũng cao mỗi tội mỏng cơm. Có Văn Hậu đi đc 6 tháng thì đô con trông thấy, nhưng lại chậm đi nhiều, chứng tỏ chỉ cần thay đổi chế độ ăn là người dầy lên được nhưng hoạt động lại kém hơn, điểm mạnh vẫn là nhanh nhẹn bù cho cơ bắp với các cầu thủ DNA.
có thằng Paula của Mã, nhập tịch Brazil, đô con mà đá như hạch, như mất hút trên sân.

Chỉnh sửa cuối:
4 trái rồi, hết đường cựa, Indo vẫn chỉ là Indo thôi
qua em xem 3-0 thì tắt máy

superPDP

Xe điện
Hoàn toàn đồng ý với cụ. Vì thế Hải phải rèn luyện thể lực sức bền và kỹ năng để bù điểm yếu thể hình. Vẫn hy vọng em nó sang Nhật cụ ạ. Bóng đá Nhật đỡ bạo lực hơn Hàn.
Sức bền nó đá toàn full trận ngon lành từ 3 năm nay nhưng thể hình vs độ dày thì ko ăn thua.

superPDP

Xe điện
Mọi người quên 1 điều là ở bán kết, Thái đã tính đến giữ chân cho chung kết, nên không tất tay, trừ khi mình gỡ hòa hoặc ít nhất gì đc 1 bàn. Trân hôm qua là chung kết, Thái ko cần giữ sức nữa. Thay tới 7 cầu thủ, cho cả thủ môn dự bị vô mà vẫn thắng 4-0. Thực tế là tại AFF lần này chưa đội nào đẩy Thái vào thế phải rượt đuổi, nên có cảm giác Thái chưa bung hết sức. Có lẽ mỗi VN là làm Thái thực sự phải chống đỡ vất vả khoảng 15p đầu bán kết lượt về.
Giữ sức gì, nó ko đè ra mà hấp diêm được chứ ko thì nó thông như Ỉn hôm qua rồi. Trận qua nó cho mấy thằng to cây tốt củ để ko ngại đấu sức với Ỉn thôi. Đội hình nó rất có chiều sâu

xukthal.

Xe lăn
ĐNA đá với nhau em ko bàn, QH đá được. Nhưng muốn vươn tầm châu lục phải tuyển chọn đc những cầu thủ to như Tiến Linh và đá hay như Quang Hải mới hy vọng.

superPDP

Xe điện
Thằng Thip ko dày đâu, cho cụ nhìn nó lao vào Hoàng Đức thì thằng HĐ chấp luôn quay mông lại là Thip lùn vô hại chạy ko đuổi đc

nvht

Xe điện
Muốn thắng Thái Lan thì đầu tiên vào đá phải thắng được trận tâm lý chiến với Thái Lan... Tránh khiêu khích, trả đũa. Chấp nhận đá với TL thì tiếng còi của trọng tài sẽ lệch lạc. Cầu thủ bị phạm lỗi ngay lập tức đứng dậy chạy tiếp chứ không phải giơ tay giơ chân đòi thẻ phạt cho đội bạn... Cầu thủ phải kỷ luật, chuyên nghiệp, bặm trợn... Cự ly đội hình phải khoa học, đá đơn giản, lấy thế trận để chống kỹ thuật cá nhân của họ. Nhất thiết phải có tiền vệ phòng ngự để phong tỏa "từ sớm từ xa". Lấy mục tiêu giữ sạch lưới khi đá với Thái Lan làm nguyên tắc vận hành hệ thống chứ không nên đòi thắng TL...

Trong trận U23 VN thắng U23 TL 4-0 năm nào. Trương Văn Thái Quý và Triệu Việt Hưng là bộ đôi giữa sân vây ráp, săn tiền vệ TL, thu hồi bóng, thu hẹp không gian không để cầu thủ TL có cơ hội kiến thiết bóng. Trong trận bán kết lượt về AFF cup 2020 cũng vậy: Bộ đôi Quang Hải+ Hoàng Đức đã bắt chết Chanathip...

Cầu thủ HLV trước khi đi đá giải cắt hết điện thoại máy tính. Cầm mỗi thằng 1 con nokia cục gạch chỉ để liên lạc với gia đình. Còn lại toàn tâm toàn ý tập luyện, tránh lên mạng đọc báo chí giẻ rách bơm thổi....

Sau cùng, muốn thắng Thái Lan thì phải dẹp các cầu thủ phế vật HAGL lứa Công Phượng: cho ngồi dự bị hoặc không gọi lên tuyển. Những năm gần đây đội hình chính không có đám cầu thủ này mới gặt hái được nhiều thành công...
VN đang thiếu 1 cầu thủ như Hùng Dũng để có thể đứng ngang cơ với TL. Quang Hải, Hoàng Đức mà phải hỗ trợ phòng ngự là hỏng

xukthal.

Xe lăn
Thằng Thip ko dày đâu, cho cụ nhìn nó lao vào Hoàng Đức thì thằng HĐ chấp luôn quay mông lại là Thip lùn vô hại chạy ko đuổi đc
Thì vẫn là ĐNA với nhau thôi, Thái dúi gặp bọn Bắc Á với Trung Đông thì nó đè cho vỡ *** =))

xukthal.

Xe lăn
VN đang thiếu 1 cầu thủ như Hùng Dũng để có thể đứng ngang cơ với TL. Quang Hải, Hoàng Đức mà phải hỗ trợ phòng ngự là hỏng
Khổ cái là VN mình cứ ông nào cao to lại vụng /:)

manhthangnguyen

Xe máy
Đúng bác ơi. Trận U23 thắng TL 4-0 chính là QH HĐ được đôn lên đá hộ công trước 16m50. Nhiệm vụ tiền vệ phía sau là T.V.T.Quý và T.V.Hưng, và TL ăn no hành…. Chứ không phải đưa mấy ông phế vật Văn Toàn + Công Phượng vào rồi mất hút. Trong khi QH và HĐ phải lóng ngóng ở giữa sân

pooka

Xe container
Khổ cái là VN mình cứ ông nào cao to lại vụng /:)
Được Văn Hậu và thủ môn Đặng Lâm thì đều bị chấn thương, nếu đủ bộ thì Thái Lan rét đấy. Văn Hậu lâu không đá bây giờ chắc bị hỏng rồi, giống kiểu tập GYM cơ bắp xong bỏ tập một thời gian là mỡ nó tràn vào thành béo bệu ngay.

pooka

Xe container
Đúng bác ơi. Trận U23 thắng TL 4-0 chính là QH HĐ được đôn lên đá hộ công trước 16m50. Nhiệm vụ tiền vệ phía sau là T.V.T.Quý và T.V.Hưng, và TL ăn no hành…. Chứ không phải đưa mấy ông phế vật Văn Toàn + Công Phượng vào rồi mất hút. Trong khi QH và HĐ phải lóng ngóng ở giữa sân
Văn Toàn và Công Phượng vào gần như chẳng được tích sự gì từ đầu mùa giải.

TranCB

Xe tăng
Nhìn Thái Lan đá nó thanh thoát và đẳng cấp hơn phần còn lại của Đông Nam Á, không loằng ngà loằng ngoằng như Việt Nam và Indonesia. Việt Nam và phần còn lại của ĐNA thì rất chi là loằng ngoằng, cố gắng tiếp cận khung thành đối phương sau đó sút ra ngoài.

Lam__Phương

Xe điện
Thôi giải tán thôi cụ ơi :))
Thế mới thấy cụ Park cũng khổ, muốn thay đổi lối chơi cho mình đỡ bị bắt bài nhưng không nổi. Mình vẫn chỉ có khả năng đá phòng ngự phản công mà thôi.
Hôm qua e say quá k xem được BTC trao cúp cho TL chưa cụ, 4 trứng rồi thì lượt về làm gì nữa :))