[Funland] Chung kết AFF 2020 Indonesia vs Thái Lan: Kính mời chém gió kể cả không có ...kèo!

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Quả đc quả ko, trận Mã nó đóng vào ko lôi 1 tình huống ra nói đc
Quả này Hải cận chân mà, có rảnh rang đâu.
Hải nó đóng vào các đội ở vl WC thì cụ k đưa ra.
Hải mà có đối tác ngon thì chả vua kiến tạo à. Quả nó chọc cho Chinh, Đức, Linh chả vãi lúa ra. Nó tiền vệ thì kiến tạo là quan trọng, cực chẳng đã mới phải tự ghi bàn.
Nhưng Hải nó cũng đủ vinh quang, tiền bạc rồi.
Chỉ tiếc cho cu em Hoàng Đức chưa có cup

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em dự trận này Thái thắng 2:0, ai dè nó giã thêm 2 trái nữa thành 4:0. Hôm qua Indo đá kém hơn về mọi mặt, và điều này đã được dự đoán từ trước nên em cũng không thất vọng về Indo.
Em cũng không ngờ Indonesia có một trận đấu kém cỏi, thua toàn diện trước Thái Lan :))

dzoro

Xe điện
VN đá với Thái, thậm chí với Indo vẫn loằng ngoằng lắm, chuyền chậm và rối rắm. Hoàng Đức thì tấn công hay nhưng làm tiền vệ thì bình thường, thu hồi bóng sót, phát động tấn công khá kém. Cho Hoàng Đức đá tiền vệ thì phải có Hùng Dũng đá cặp.
Em thì thấy Hoàng Đức công thủ đều và điều tiết nhịp cực tốt. Bóng trong chân em nó ít khi mất lắm. Xử lý cực gọn và dứt khoát. Kỹ năng thoát pressing là hàng top ở tuyển rồi, tầm top ĐNA luôn. Điểm yếu là hơi chậm và hơi yếu khi tranh chấp thôi. Bảo em nó phát động tấn công kém cũng oan cho nó vì tuyến trên có đá cùng đẳng cấp méo đâu, chọc khe cho thì chạy đỡ hụt, chuyền bổng cho thì không đè được hậu vệ đối phương! Em mặc dù quý Hải con nhưng rõ ràng phải thừa nhận HĐ nó đá hay nhất tuyển giải này.

trancannam

Xe điện
Em thì thấy Hoàng Đức công thủ đều và điều tiết nhịp cực tốt. Bóng trong chân em nó ít khi mất lắm. Xử lý cực gọn và dứt khoát. Kỹ năng thoát pressing là hàng top ở tuyển rồi, tầm top ĐNA luôn. Điểm yếu là hơi chậm và hơi yếu khi tranh chấp thôi. Bảo em nó phát động tấn công kém cũng oan cho nó vì tuyến trên có đá cùng đẳng cấp méo đâu, chọc khe cho thì chạy đỡ hụt, chuyền bổng cho thì không đè được hậu vệ đối phương! Em mặc dù quý Hải con nhưng rõ ràng phải thừa nhận HĐ nó đá hay nhất tuyển giải này.
Hoàng Đức nào mà thoát pressing ??????????

rgbhis

Xe tăng
Bóng đá nước mình mới thực sự trở lại khu vực vào Seagame 18 (1995). Phát triển được đến như bây giờ cũng là rất đáng ghi nhận rồi, nhiều bác đòi hỏi cao quá. Như Indo hay Sing còn đang mong được như mình kìa các bác.
E nghĩ bóng đá khác với kinh tế hay khoa học, đóng cửa vẫn tu luyện được. Vd như Bắc Hàn chỉ đá cho gia tộc nhà Kim xem mà cũng 2 lần vào WC (1966, 2010) đấy cụ.
Sin thì nó mong như mình hay Indo vì nguồn cầu thủ nó ít (dân ít, mà dân gốc Hoa số đông thì ko đá bóng, chỉ có nhúm dân gốc Malay đá thôi). Nhưng thành tích của Sin thì hơn mình, nó 4 cup AFF rồi.
Indo thì đúng là mong đc như mình. Dân đông gần gấp 3, cầu thủ thì mãi vẫn nhỏ con, chỉ đc cái sức bên, 6 lần vào CK chưa 1 lần đoạt cúp, có lẽ tầm Indo chỉ đến thế thôi.

Tranha131076

Xe tăng
Thái nó qua được Việt Nam thì coi là auto vô địch rồi. Tốn giấy bút bàn luận thêm làm rề

NhiepPhong111

Xe hơi
Bóng đá nước mình mới thực sự trở lại khu vực vào Seagame 18 (1995). Phát triển được đến như bây giờ cũng là rất đáng ghi nhận rồi, nhiều bác đòi hỏi cao quá
Không phải đòi hỏi cao mà tôi với 1 số cụ thực tế hơn thấy nhiều fan cuồng VN ảo tưởng ghê quá nên cảm thấy rất buồn cười thôi.VN chẳng qua ăn được 2 cái danh hiệu ĐNA trong 2-3 năm , trong thời gian đó cũng chả thắng nổi ĐTQG Thái 1 trận , thế mà chém gió như là đã lên top đầu châu Á ấy.Cuối cùng thì đến việc đơn giản như bảo vệ thành công cái Cup "ao làng" - điều mà Thái đã làm được nhiều lần - VN cũng o làm nổi.Indo mong được như VN thì còn có lý chứ Sing đã vô địch AFF Cup 4 lần ,gấp đôi VN kìa cần gì "mong được như VN".Sing chỉ khó phát triển bóng đá vì dân số ít quá chứ thành tích khu vực có kém gì VN đâu.

Hieumos

Xe container
Quang Hải hay đấy cụ, 3 quả phạt trực tiếp làm Thái cũng hú hồn đấy. Chỉ khác chút là đồng đội của Thíp hay hơn đồng đội của Hải, và bản lĩnh của Thip đã được khẳng định ở Nhât. Hải muốn so sánh trực diện với Thip thì cũng nên sang Nhật thử sức.
Tại AFF này thì đúng là Thip hay hơn Hải, dù Hải là hay nhất tuyển VN.
Quả đc quả ko, trận Mã nó đóng vào ko lôi 1 tình huống ra nói đc
Thằng Thip nó đá được cả 2 chân đã là hơn QH một bậc rồi. Ai mà nghĩ được quả mở tỉ số trận Indo nó sút bằng chân trái là chân không thuận.

trancannam

Xe điện
Cụ có xem mấy trận vừa rồi không? Hay cụ nhầm với Văn Đức ;))
Hoàng Đức là cầu thủ không có tố chất thoát pressing. Từ này về sau đừng dùng từ thoát pressing với bóng đá VN nữa.
Bớt chém gió về Hoàng Đức được rồi. Năm sau là vật lộn để vào bán kết. Đá cái kiểu của Hoàng Đức thì VN ko bao giờ có cúp. Chờ xem.

Thinh82

Xe tải
E nghĩ bóng đá khác với kinh tế hay khoa học, đóng cửa vẫn tu luyện được. Vd như Bắc Hàn chỉ đá cho gia tộc nhà Kim xem mà cũng 2 lần vào WC (1966, 2010) đấy cụ.
Sin thì nó mong như mình hay Indo vì nguồn cầu thủ nó ít (dân ít, mà dân gốc Hoa số đông thì ko đá bóng, chỉ có nhúm dân gốc Malay đá thôi). Nhưng thành tích của Sin thì hơn mình, nó 4 cup AFF rồi.
Indo thì đúng là mong đc như mình. Dân đông gần gấp 3, cầu thủ thì mãi vẫn nhỏ con, chỉ đc cái sức bên, 6 lần vào CK chưa 1 lần đoạt cúp, có lẽ tầm Indo chỉ đến thế thôi.
Bắc Hàn là trường hợp rất đặc biệt cụ ạ. Đưa trường hợp đặc biệt ra để so sánh thì rất khó. Và đến hiện tại thì Bắc Hàn cũng thụt lùi lắm rồi.
Bác phải nhìn vào bóng đá Anh sau thảm họa Heysel bị cấm có 5 năm mà thành tích đi xuống sau khi trở lại châu Âu như thế nào.
Bóng đá cũng như toàn bộ các lĩnh vực khác thôi, không được giao lưu, học hỏi, cọ xát thì chỉ đứng im tại chỗ đã là may rồi, trong khi người ta phát triển ầm ầm.
Nên thực sự em mong có một ngày rất gần, các em trẻ như Hoàng Đức, Thành Chung dám và được cho phép bứt phá ra khỏi vùng an toàn để thi đấu ở J league hoặc K league thì bóng đá VN mới thực sự chứng minh được ngang bằng với Thái Lan.

xukthal.

Xe lăn
Vd như Bắc Hàn chỉ đá cho gia tộc nhà Kim xem mà cũng 2 lần vào WC (1966, 2010) đấy cụ.
Bắc Hàn là kỷ luật thép, ông cháu thằng Ủn nó ra chỉ thị nếu ko đạt thành tích thì về nước nó cho đi chăn trâu nên bọn VĐV phải tập luyện nỗ lực và thi đấu lăn xả :))
Em lại nhớ WC nào đó hồi WW2 Đức hay Ý gì đó nó dọa bọn còn lại sợ ko dám đá vào gôn nó cơ =))

xukthal.

Xe lăn
Tóm lại có cụ nào đưa ra được đội hình chuẩn cho VN giai đoạn này ko? Kể cả đang chấn thương sắp bình phục nhé ! L-)

congngo

Xe điện
Nói đi nói lại rồi là đừng mạng quá khứ xa xôi ra. Nói thế thì Manu giờ đẳng cấp hơn Man City.

Thế cụ nói là Màn City đẳng cấp cao hơn Chelsea? Vâng, nếu nói thế thì em đồng ý là Thái đẳng cấp cao hơn Việt.
Quá khứ thì rõ rồi, còn hiện tại dột tuyển VN dưới thời ông Park đá chính thức với TL 4 trận thì hòa 3 với tỷ số 0-0 còn 1 trận thua 0-2. Hai trận hòa 0-0 ở vòng loại WC là khi mà bóng đá TK khủng hoảng nhất. Bên nào hơn hả cụ, ủng hộ đội nhà nhưng không nên mù quáng.

Thinh82

Xe tải
Không phải đòi hỏi cao mà tôi với 1 số cụ thực tế hơn thấy nhiều fan cuồng VN ảo tưởng ghê quá nên cảm thấy rất buồn cười thôi.VN chẳng qua ăn được 2 cái danh hiệu ĐNA trong 2-3 năm , trong thời gian đó cũng chả thắng nổi ĐTQG Thái 1 trận , thế mà chém gió như là đã lên top đầu châu Á ấy.Cuối cùng thì đến việc đơn giản như bảo vệ thành công cái Cup "ao làng" - điều mà Thái đã làm được nhiều lần - VN cũng o làm nổi.Indo mong được như VN thì còn có lý chứ Sing đã vô địch AFF Cup 4 lần ,gấp đôi VN kìa cần gì "mong được như VN".Sing chỉ khó phát triển bóng đá vì dân số ít quá chứ thành tích khu vực có kém gì VN đâu.
Sing vô địch nhiều là do nhập tịch ồ ạt, hết nhập tịch là lại yếu đi ngay. Ý em là hiện tại các nước cũng đang nhìn mình cùng với Thái Lan là cùng đằng cấp với nhau, các cụ không nên bi quan quá.

xukthal.

Xe lăn
VN cần tiền đạo giỏi, 1 sự thật ai cũng thấy L-)

Thinh82

Xe tải
Hoàng Đức là cầu thủ không có tố chất thoát pressing. Từ này về sau đừng dùng từ thoát pressing với bóng đá VN nữa.
Bớt chém gió về Hoàng Đức được rồi. Năm sau là vật lộn để vào bán kết. Đá cái kiểu của Hoàng Đức thì VN ko bao giờ có cúp. Chờ xem.
Tại sao lại không dùng từ thoát pressing với bóng đá VN, vậy khái niệm thoát pressing của cụ là như thế nào?

xukthal.

Xe lăn
Tại sao lại không dùng từ thoát pressing với bóng đá VN, vậy khái niệm thoát pressing của cụ là như thế nào?
Em nghĩ thoát Pressing là lúc chúng nó ép thì mình đi bộ lững thững cho khỏe =))

congngo

Xe điện
Bóng đá nước mình mới thực sự trở lại khu vực vào Seagame 18 (1995). Phát triển được đến như bây giờ cũng là rất đáng ghi nhận rồi, nhiều bác đòi hỏi cao quá. Như Indo hay Sing còn đang mong được như mình kìa các bác.
Cụ nhầm, trước đây đội của VNCH ( Miền nam - khi còn chia cách) cũng không phải dạng vừa đâu.
Xem các giải DNA, Seap Game và thành tích đối đầu với TL, SIN ... thì mình toàn cửa trên đấy.