[Funland] Chung kết AFF 2020 Indonesia vs Thái Lan: Kính mời chém gió kể cả không có ...kèo!

Chauthanh11

Xe điện
Nhiều cụ cứ chê thằng Thip bị bắt chết trận lượt về trong khi trận đó các cầu thủ Thái lùi sâu có buồn lên tham gia tấn công đâu. Định bắt nó phải một mình một bóng quẩy qua cả hàng hậu vệ VN mới chịu thừa nhận nó giỏi hay sao.

Trong một thế trận mình bắt buộc phải ghi ít nhất 2 bàn cuối cùng suốt 90p không ghi nổi một bàn, hơn nữa càng chơi càng như húc đầu vào đá đến nỗi các cầu thủ trong sân cũng chán chỉ chờ tiếng còi hết giờ mà nhiều cụ vẫn tự sướng được thì cũng nể.
Mình cũng mong có thằng như nó mà không được .
Nó đá tv nhưng khả năng ghi bàn và cơ động của nó thì giải này làm gì có ai bằng ?

goodbyept

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là VN vô địch chỉ nhờ vào vận đỏ ?
Khi người ta dẫn 2-0 không lẽ bắt họ lao lên như bị dẫn 0-1 ?
Lấy sai sót để bao biện chỉ dành cho những ai bản lĩnh kém . Bản lĩnh kém thì mới sai lầm chứ ?
Nhìn vào thế trận trận thì mình chẳng có cơ hội nào rõ ràng , vậy thì vượt trội cái gì ? Cứ cầm bóng nhiều là vượt trội ? Mà cũng chỉ mỗi trận 1 hiệp , hiệp 2 lượt về khác gì húc đầu vào đá .
Đan Mạch , Hy Lạp khi vô địch ngoài may mắn họ đều có thực lực cụ nhé .
Bóng đá nó cả là đấu trí chứ không chỉ đấu sức .
Có thực lực sao không giữ được thành tích ?

Ai bảo VN không tạo được cơ hội ?
Lượt đi có 2 pha thoát xuống đối mặt thủ môn của Đức Chinh và PVĐ.
Lượt về có quả đánh đầu cận thành của Tấn Tài, cú sút của QH khi nhận bóng trả về hay tình huống sút 2 quả liên tiếp cận thành của PVĐ cũng đều nguy hiểm cả.
Cơ hội VN tạo ra nhiều hơn Thái.
Thái ngoài 2 quả ăn bàn chủ yếu do VN sai sót thì chả lên bóng được quả nào ra hồn, thế trận như vậy thì gọi là vượt trội ah ?

Chauthanh11

Xe điện
Có thực lực sao không giữ được thành tích ?

Ai bảo VN không tạo được cơ hội ?
Lượt đi có 2 pha thoát xuống đối mặt thủ môn của Đức Chinh và PVĐ.
Lượt về có quả đánh đầu cận thành của Tấn Tài, cú sút của QH khi nhận bóng trả về hay tình huống sút 2 quả liên tiếp cận thành của PVĐ cũng đều nguy hiểm cả.
Cơ hội VN tạo ra nhiều hơn Thái.
Thái ngoài 2 quả ăn bàn chủ yếu do VN sai sót thì chả lên bóng được quả nào ra hồn, thế trận như vậy thì gọi là vượt trội ah ?
Thử xem có mấy đội vô địch được 2 lần liên tiếp ? Ngoài TBN ra thì không bao giờ có nhé .
Những quả của Đức Chinh với PVĐ là cơ hội rõ ràng hả cụ ?
Những đánh đầu của Tấn Tài hay sút phạt của Quang Hải nó chỉ là tình huống bóng chết .
Sao cụ không tự hỏi nếu Thái nó không thắng 2-0 thì mình liệu có cơ hội như vậy không ?
Trong bóng đá đội bản lĩnh hơn thì bao giờ cũng tận dụng cơ hội tốt hơn .
Thua là thua , thua là dở hơn họ . Chứ cứ tự sướng ta vượt trội họ , do ta đen nghe nó chối quá .
Thôi chào cụ em dừng nhé !

goodbyept

[Tịch thu bằng lái]
Thử xem có mấy đội vô địch được 2 lần liên tiếp ? Ngoài TBN ra thì không bao giờ có nhé .
Những quả của Đức Chinh với PVĐ là cơ hội rõ ràng hả cụ ?
Những đánh đầu của Tấn Tài hay sút phạt của Quang Hải nó chỉ là tình huống bóng chết .
Sao cụ không tự hỏi nếu Thái nó không thắng 2-0 thì mình liệu có cơ hội như vậy không ?
Trong bóng đá đội bản lĩnh hơn thì bao giờ cũng tận dụng cơ hội tốt hơn .
Thua là thua , thua là dở hơn họ . Chứ cứ tự sướng ta vượt trội họ , do ta đen nghe nó chối quá .
Thôi chào cụ em dừng nhé !
Từ đầu đến cuối tôi phản đối luận điệu "Thái vượt trội VN" của mấy cụ Thái nô chứ tôi có lúc nào nói là VN vượt trội Thái không.
Tranh luận mà không biết mình tranh luận cái gì thì tốt nhất nên nghỉ.

Chauthanh11

Xe điện
Từ đầu đến cuối tôi phản đối luận điệu "Thái vượt trội VN" của mấy cụ Thái nô chứ tôi có lúc nào nói là VN vượt trội Thái không.
Tranh luận mà không biết mình tranh luận cái gì thì tốt nhất nên nghỉ.
Thế éo nào là Thái nô nhỉ ?
Thua 2-0 , 2 trận không ghi được bàn nào mà vẫn cứ do đen thì chịu rồi .
Tranh luận lại công kích cá nhân thì thôi nghỉ , nhưng em không nhỏ nhen đến mức vang với công kích đâu . Cho cụ 1 ly votka nhé !!

ducthangtailor

Xe tải
TĐ của mình toàn chuyển hoá bàn thắng thành cơ hội 😂

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Thế éo nào là Thái nô nhỉ ?
Thua 2-0 , 2 trận không ghi được bàn nào mà vẫn cứ do đen thì chịu rồi .
Tranh luận lại công kích cá nhân thì thôi nghỉ , nhưng em không nhỏ nhen đến mức vang với công kích đâu . Cho cụ 1 ly votka nhé !!
Cụ có vấn đề về logic. Cụ có biết thế nào là vượt trội không? Đấy là như VN đá với Lào. Không phải cứ thắng là vượt trội. Không có đội nào vượt trội đội kia mà để đội kia ép kể cả khi đang dẫn bàn. VN thử đá với Nhật hay Hàn xem khi nó dẫn bàn thì mình có ép được nó không?

NhiepPhong111

Xe hơi
Thống kê sơ sơ cho mấy cụ nói bóng đá Thái o vượt trội VN nhé.
1/Aff Cup tính cả năm nay là Thái vô địch 6 lần,Vn chỉ có 2 - còn kém cả Sing.
2/Sea Games Thái có 15 HCV , VN...60 năm có 1 cái
3/Thành tích CLB thì Thái đã có CLB vô địch giải AFC CL - giải đấu cao nhất cấp CLB châu Á,thậm chí là 2 lần , VN thì cao nhất là vào tới bán kết AFC Cup - giải hạng 2 cấp CLB
4/Thái có cầu thủ như Chanthip thi đấu chính thức vài mùa giải ở J-league ,có nhiều đóng góp cho thành tích của CLB.Vn thì chỉ có dăm cầu thủ như Công Phượng được gửi đi "du học" ở giải hạng 2 của Nhật , người ta cho đi phát tờ rơi quảng cáo ngoài sân ga mấy tháng rồi trả về VN.

Đó,khi nào VN có thành tích ngang tầm hoặc là chỉ thua Thái 1-2 cái Cup thì hãy chém,chứ bất cứ thứ nào trong bảng thành tích này thì VN phải mất cả chục năm may ra mới có thành tích như Thái.Còn cái chuyện thi đấu ép sân , thậm chí thắng 1-2 trận thì mấy đội bóng nhỏ như Hy Lạp cũng thắng được BĐN ,Hàn thắng được Ý,Đức...nhưng chả có chuyên gia bóng đá nào nói là họ vượt trội hay ngang tầm các đội lớn chỉ nhờ việc đó cả.Bóng đá chuyên nghiệp người ta chỉ ghi nhận bề dày thành tích cụ thể như những cái CUP , HCV... thôi còn mấy trận kiểu VN "ép sân" Thái thì chỉ có fan VN ghi nhớ chứ fan trung lập với chuyên gia bóng đá chả ai thèm quan tâm đâu nhé :D

Emesco

Xe điện
Chỉ mong loại Công Phượng khỏi đội tuyển để có cơ hội cho nhân tố mới.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Thống kê sơ sơ cho mấy cụ nói bóng đá Thái o vượt trội VN nhé.
1/Aff Cup tính cả năm nay là Thái vô địch 6 lần,Vn chỉ có 2 - còn kém cả Sing.
2/Sea Games Thái có 15 HCV , VN...60 năm có 1 cái
3/Thành tích CLB thì Thái đã có CLB vô địch giải AFC CL - giải đấu cao nhất cấp CLB châu Á,thậm chí là 2 lần , VN thì cao nhất là vào tới bán kết AFC Cup - giải hạng 2 cấp CLB
4/Thái có cầu thủ như Chanthip thi đấu chính thức vài mùa giải ở J-league ,có nhiều đóng góp cho thành tích của CLB.Vn thì chỉ có dăm cầu thủ như Công Phượng được gửi đi "du học" ở giải hạng 2 của Nhật , người ta cho đi phát tờ rơi quảng cáo ngoài sân ga mấy tháng rồi trả về VN.

Đó,khi nào VN có thành tích ngang tầm hoặc là chỉ thua Thái 1-2 cái Cup thì hãy chém,chứ bất cứ thứ nào trong bảng thành tích này thì VN phải mất cả chục năm may ra mới có thành tích như Thái.Còn cái chuyện thi đấu ép sân , thậm chí thắng 1-2 trận thì mấy đội bóng nhỏ như Hy Lạp cũng thắng được BĐN ,Hàn thắng được Ý,Đức...nhưng chả có chuyên gia bóng đá nào nói là họ vượt trội hay ngang tầm các đội lớn chỉ nhờ việc đó cả.Bóng đá chuyên nghiệp người ta chỉ ghi nhận bề dày thành tích cụ thể như những cái CUP , HCV... thôi còn mấy trận kiểu VN "ép sân" Thái thì chỉ có fan VN ghi nhớ chứ fan trung lập với chuyên gia bóng đá chả ai thèm quan tâm đâu nhé :D
Cụ đừng lấy quá khứ xa để nói. Khi nói thì chỉ tính thời gian gần đây. Nói như cụ thì Nottingham Forest còn đẳng cấp hơn Man City vì Màn City chưa có C1 nào còn Nottingham Forest có 2 cái. Rồi mấy đứa học giỏi cấp 1 cấp 2 là tự nhiên lên cao nó giỏi hơn bọn khác vì nó có đẳng cấp trong quá khứ. Cụ đừng có cố cái cho được.

Tigerforce

Xe điện
Mình cũng làm gì có cơ hội phối hợp nào thực sự rõ ràng đâu hả cụ ?
Những cơ hội của Quang Hải , Tấn Tài đều chỉ là nỗ lực cá nhân .
Thua là dở hơn chứ không thể đổ do đen được cụ ạ . Cụ có tới 2 trận đấu , nếu bản lĩnh và giỏi thì có thể lật ngược được chứ ?
Nó có 2 cơ hội nhưng nó ghi cả 2 bàn , tiền đạo đôi khi nó chỉ cần như thế là đủ . Em không hiểu chê nó dở ở điểm nào nhỉ ?
Chuẩn bác ah. Em thấy thế này khi nó ăn đc 2 bàn nó đá theo cách của nó, nó không cần ghi thêm bàn mà quan trọng là không để mình ghi được bàn nào. Hiệp 1 nó ăn 2 bàn và cầm bóng 60% thì mình làm gì có bóng để mà đá, tiền vệ mình không cầm được bóng, tiền đạo không phối hợp với nhau được. Thái em thấy thằng Su pa chốc số 7 nó hay thật sự, trận lượt về với mình không hiểu sao ko đá. Nó có thằng em trước mang áo số 16 trẻ nhưng rất hay, hình như cùng CLB LXT khi sang thái đá. Đội tuyển quốc gia muốn vượt nó thì phải có giải vô địch quốc gia vượt nó, cầu thủ ra nước ngoài không kém nó. 2 cái này mình đều thua nó. Thực tế không phải hạ thấp nhưng nói thẳng là nó hơn mình. 4 trận chính thức mình ko ghi đc nó 1 bàn nào, thế trận kể cả lúc mình mạnh nhất ở Mỹ đình nó ép mình. Trượt pen và quả Văn Hậu lăn xả không cũng sấp mặt.

NhiepPhong111

Xe hơi
Cụ đừng lấy quá khứ xa để nói. Khi nói thì chỉ tính thời gian gần đây
Lại cái trò ngụy biện cũ rích của mấy anh fan cuồng VN.Lúc nào cũng muốn lấy thành tích 2-3 năm của VN ra so với bề dày thành tích hàng chục năm ở khu vực của Thái.Chẳng qua VN có 1 lứa cầu thủ tốt cộng thêm nhiều may mắn nên ăn được 2 cái Cup khu vực DNA với vào sâu mấy giải châu Á (mà mấy thành tích này Thái cũng có từ lâu rồi) ,thế thôi chứ thực ra cũng chả thắng nổi ĐTQG Thái trận CHÍNH THỨC nào,thậm chí o ghi nổi 1 bàn.

Còn thích lấy thành tích gần đây để nói chứ gì,chơi luôn:
1/AFF Cup Thái vô địch liền 2 giải 2014 và 16,nghĩa là đã bảo vệ chức vô địch thành công ròi mới đến VN 2018.
2/Sea Games Thái có HCV liên tục 3 kỳ 2013 -15 -17 rồi mới đến VN 2019.

Thế đã đủ rõ ràng chưa,tính chung 2 giải khu vực thì Thái vô địch 5 năm liên tiếp nhé chưa kể trong thời gian đó có những trận thắng VN để lên ngôi ; nghĩa là vừa giành CUP vừa thắng trực tiếp luôn.Chẳng qua vài năm gần đây Thái có nhiều mâu thuẫn trong Liên đoàn sau khi đuổi Kiatisuk nên có phần sa sút,đến khi họ sửa sai được là lại ăn Cup ngay thôi.

duongphong

Xe container
Cụ đừng lấy quá khứ xa để nói. Khi nói thì chỉ tính thời gian gần đây. Nói như cụ thì Nottingham Forest còn đẳng cấp hơn Man City vì Màn City chưa có C1 nào còn Nottingham Forest có 2 cái. Rồi mấy đứa học giỏi cấp 1 cấp 2 là tự nhiên lên cao nó giỏi hơn bọn khác vì nó có đẳng cấp trong quá khứ. Cụ đừng có cố cái cho được.
Cụ đừng lấy 1 trường hợp Man City rồi đưa kết luận cả nền bóng đá. Làm gì nó phải có gốc, Mancity nó cũng trưởng thành từ CLB hạng vớ vẩn, đầu tư tiền của nhiều mua cầu thủ để đoạt giải. Nó cũng phải đào tạo lớp trẻ kế cận.

Cấp 1-2 học giỏi thì 99% lên cấp 3 sẽ học giỏi nhé. Đơn giải là có sẵn nền tảng. Còn cấp 1-2 học dốt thì lên cấp 3 sẽ 99,9999% học dốt.
=> Bóng đá và Học hành là 2 lĩnh vực khác nhau, không nên sàng qua sàng lại cụ :))

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Lại cái trò ngụy biện cũ rích của mấy anh fan cuồng VN.Lúc nào cũng muốn lấy thành tích 2-3 năm của VN ra so với bề dày thành tích hàng chục năm ở khu vực của Thái.Chẳng qua VN có 1 lứa cầu thủ tốt cộng thêm nhiều may mắn nên ăn được 2 cái Cup khu vực DNA với vào sâu mấy giải châu Á (mà mấy thành tích này Thái cũng có từ lâu rồi) ,thế thôi chứ thực ra cũng chả thắng nổi ĐTQG Thái trận CHÍNH THỨC nào,thậm chí o ghi nổi 1 bàn.

Còn thích lấy thành tích gần đây để nói chứ gì,chơi luôn:
1/AFF Cup Thái vô địch liền 2 giải 2014 và 16,nghĩa là đã bảo vệ chức vô địch thành công ròi mới đến VN 2018.
2/Sea Games Thái có HCV liên tục 3 kỳ 2013 -15 -17 rồi mới đến VN 2019.

Thế đã đủ rõ ràng chưa,tính chung 2 giải khu vực thì Thái vô địch 5 năm liên tiếp nhé chưa kể trong thời gian đó có những trận thắng VN để lên ngôi ; nghĩa là vừa giành CUP vừa thắng trực tiếp luôn.Chẳng qua vài năm gần đây Thái có nhiều mâu thuẫn trong Liên đoàn sau khi đuổi Kiatisuk nên có phần sa sút,đến khi họ sửa sai được là lại ăn Cup ngay thôi.
Sao lại có thể loại cứ người khác nói ngược ý mình là chửu người ta fan cuồng? Người ta nói nhưng không nói lại được lại chửu người ta fan cuồng? Thể loại thiếu văn hoá.

Em nói thẳng với cụ nhé là quá cách nói của cụ thể hiện cụ là người không thành công trong cuộc sống nên sống rất mặc cảm tự ty. Thái có thể mạnh hơn VN nhưng không phải là đẳng cấp cao hơn. Đẳng cấp cao hơn là phải vô địch Châu Á, phải dự WC chứ không phải vô địch mấy cái Seagame với AFF. Thêm nữa Thái dù có thắng VN thì cũng không phải là hình mẫu để VN học tập vì người ta chỉ học tập người đạt được cái ta mong muốn chứ không phải học tập cái thằng mà ra ngoài vẫn bị người khác đã cho như trẻ con.

Rất nhiều người VN có cái tư duy nhược tiểu, sau lũy tre làng nên không thể khá được. Cụ nên nhớ rằng cứ không phải cứ giỏi hơn là đẳng cấp hơn. Nếu cụ không phân biệt được hai cái đấy thì miễn nói chuyện với cụ.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng lấy 1 trường hợp Man City rồi đưa kết luận cả nền bóng đá. Làm gì nó phải có gốc, Mancity nó cũng trưởng thành từ CLB hạng vớ vẩn, đầu tư tiền của nhiều mua cầu thủ để đoạt giải. Nó cũng phải đào tạo lớp trẻ kế cận.

Cấp 1-2 học giỏi thì 99% lên cấp 3 sẽ học giỏi nhé. Đơn giải là có sẵn nền tảng. Còn cấp 1-2 học dốt thì lên cấp 3 sẽ 99,9999% học dốt.
=> Bóng đá và Học hành là 2 lĩnh vực khác nhau, không nên sàng qua sàng lại cụ :))
Cụ có phân biệt được là học giỏi hơn với học dốt không? Nếu cụ không phân biệt được thì đừng có mở mồm ra nữa. Thưa với cụ là hầu hết những đứa học giỏi nhất cấp 1 cấp 2 lên cấp 3 và Đại Học không giỏi bằng nhiều đứa khác.

Nếu cụ nói Màn City là trường hợp ngoại lệ thì xin hỏi ngày xưa Chelsea nó là cái gì so với các đội khác? Ngày xưa AC Milan đá thế nào và bây giờ thế nào?

duongphong

Xe container
Cụ có phân biệt được là học giỏi hơn với học dốt không? Nếu cụ không phân biệt được thì đừng có mở mồm ra nữa. Thưa với cụ là hầu hết những đứa học giỏi nhất cấp 1 cấp 2 lên cấp 3 và Đại Học không giỏi bằng nhiều đứa khác.

Nếu cụ nói Màn City là trường hợp ngoại lệ thì xin hỏi ngày xưa Chelsea nó là cái gì so với các đội khác? Ngày xưa AC Milan đá thế nào và bây giờ thế nào?
Cụ biết nhiều người giỏi - dốt vậy thì cụ cho em xin VD ai học giỏi cấp 1-3 và ĐH mà không bằng nhiều đứa khác. Cái đứa khác cụ nói là đưa nào, tên nó là gì, số lượng nó bao nhiêu cụ?
Ở VN này em thấy mấy người thành đạt như anh; Vượng, Thảo....đều dân du học. Các cụ lãnh đạo; Trọng, Phúc, Chính... toàn GS, TS và Lý luận cao cấp....em không thấy ai có bằng cấp 3 mà Lý luận cao cấp. Cũng không thấy cái đứa nào như cụ nói ;))
Cụ không hiểu hay chưa hiểu gì Man city, Chelsea thì thôi đừng chém, người ta cười cho. Tự cụ lấy VD Mancity giờ lôi Chelsea vào hỏi em làm gì? :))

xukthal.

Xe lăn
Thái lan đá hay quá
Vô địch ko bàn cãi