[Funland] Chung kết AFF 2020 Indonesia vs Thái Lan: Kính mời chém gió kể cả không có ...kèo!

HanhScoopy

Xe hơi
Website
www.apzon.com
VN ko còn sát thủ chớp thời cơ kiểu Anh Đức năm 2018 or chỉ cần cỡ Thanh Bình xưa thôi, nên TL may mắn vậy.
Nhìn 2 trận vửa rồi VN ép cho TL chảy mỡ chỉ có đúng 2 bàn thắng 1 do lỗi HD 2 do pha bóng xuất thần quá.
Indo đá vòng bảng với VN thì VN đá với Indo như bố đá với con,In có lên đc pha nào ra hồn đâu.
Đá lại VN đầy đủ đội hình như TL thì biết nhau ngay thôi.
Cứ nhìn thái độ của cầu thủ Indo sau khi cầm hoà đc VN và TL qua đc 2 trận với VN thì biết họ may mắn cỡ nào!
Cỡ như ngày xưa VN thắng TL 3-0 trên Hàng Đẫy đó
Cụ noi chuẩn ạ! Khách quan màn nói thì Thái chung kết với VN là cần tài. Vn đá vẫn có nét trên cơ của 1 đội mạnh! Rất đáng tiếc!

Ô tô điên

Xe tăng
Thì các lần trước mình gặp thái họ cũng toàn lấn mình, chứ có khi nào mình đá ép họ được đâu, sai sót cá nhân mới thua ở kingcup thôi. Đẳng cấp của họ vẫn hơn mình rõ ràng.

Chauthanh11

Xe điện
Không hẳn như thế đâu
Người VN thường hay ca thằng cu Thip rằng cháu nó đá ngon ở Jav là đẳng cấp hơn hẳn.. Cái này không sai nhưng không nhất thiết là phải sợ nó.

Như tôi vẫn nói, Thái nó là bản sao level thấp của bọn Jav. Hai thằng này có lối đá giống nhau. Cho nên việc 1 cầu thủ xịn nhất của Thái chuyển sang chơi ở giải Jav là hoàn toàn hợp lý. Cơ bản là cách chơi giống nhau nên sẽ hòa nhập rất nhanh.
Ngược lại cầu thủ VN thì không theo style này. Về kỹ thuật ban bật mình không bằng người Thái, sang Thái còn không thích nghi được vì nghịch phong cách, sang Jav đi phát tờ rơi là hợp lý rồi.

Nếu có thể cầu thủ VN sang HQ sẽ phù hợp hơn. Tuy rằng thể lực chưa thể đáp ứng được nhưng có thể tìm cơ hội ra sân từ ghế dự bị rồi nâng cấp dần. Lối đá VN dưới thời ông Park có sự nhảy vọt là vì chúng ta đã từ bỏ lối ban bật kỹ thuật nhỏ kiểu Thái để theo đuổi lối đá đơn giản, rình rập, triển khai nhanh. Đó là cái mà Park mang từ HQ sang cho VN mình, nó có tác dụng vì nó phù hợp.

Cầu thủ VN sang HQ trước giờ hình như chỉ có HAGL, vốn là đội bóng đào tạo cầu thủ theo tiêu chí lấy kỹ thuật khéo léo làm nền tảng nên sang HQ chỉ đi nhặt bóng. Rõ ràng là việc xuất ngoại của cầu thủ VN chưa thành công không hẳn vì cầu thủ của chúng ta kém, Phil hay Indo còn đá cho tây lông ầm ầm, mà vì chọn lối đi sai
Đá ở Hàn em nghĩ lại càng không thể .
Lối đá của Hàn đòi hỏi thể lực cao + tính chính xác , kỷ luật thuộc dạng đỉnh . Những điểm ngoài yếu tố thể hình thể lực , thì kỹ thuật cơ bản + tư duy ý thức chiến thuật phải tốt . Những điểm đó mình còn thiếu rất nhiều .
Pha ghi bàn nâng tỷ số lên 2-0 của thằng Chanathip thấy nó quái và kỹ thuật của nó tốt thế nào .
Thì tất nhiên không lên sợ vì cầu thủ nào cũng có điểm yếu cả .
Nhưng trong 2 trận gặp VN thì mình thằng đó nó ghi cả 2 bàn thì chứng tỏ nó vượt trội còn gì nữa .

rgbhis

Xe tăng
Thiếu gì cụ, đầy quả thằng Phượng nó có thèm liếc ai đâu còn thằng Toàn có kiểu xử lý đi vào lòng đất là đẩy bóng dài để chạy thì một là đẩy hết đường biên ngang hoặc đẩy thẳng vào hậu vệ nó. Còn đã ko ngon thì giật về bọn Thái chỉ khi thoáng nó mới đột phá còn nhóm tiền đạo Việt thì auto húc đầu
CP còn tí lắt léo, chứ VT mang tiếng lò HAGL mà chẳng chẳng có chiêu gì dẫn bóng qua người ngoài chiêu đẩy bóng dài như cụ nói. E dự VT mùa vleague tới là hết vị .

goodbyept

[Tịch thu bằng lái]
Đá ở Hàn em nghĩ lại càng không thể .
Lối đá của Hàn đòi hỏi thể lực cao + tính chính xác , kỷ luật thuộc dạng đỉnh . Những điểm ngoài yếu tố thể hình thể lực , thì kỹ thuật cơ bản + tư duy ý thức chiến thuật phải tốt . Những điểm đó mình còn thiếu rất nhiều .
Pha ghi bàn nâng tỷ số lên 2-0 của thằng Chanathip thấy nó quái và kỹ thuật của nó tốt thế nào .
Thì tất nhiên không lên sợ vì cầu thủ nào cũng có điểm yếu cả .
Nhưng trong 2 trận gặp VN thì mình thằng đó nó ghi cả 2 bàn thì chứng tỏ nó vượt trội còn gì nữa .
Đó là do mình chọn sai cách tiếp cận ở đầu trận đấu + đen cụ ơi
Nó mà vượt trội thì đã chả im thin thít suốt 3 hiệp còn lại, chả có nổi pha bóng nào ra hồn. Nhiều pha nó bị Hoàng Đức cho ngửi mít nhìn tội tội.
Thật ra suốt 2 trận VN - Thái thì Thái chỉ có đúng 3 pha hãm thành nguy hiểm thôi, và nó ăn 2 trái. VN tiền đạo đã dở lại còn đen nữa thì thua là bình thường. Nhưng bảo cầu thủ Thái vượt trội mình thì không phải.

Chauthanh11

Xe điện
Đó là do mình chọn sai cách tiếp cận ở đầu trận đấu + đen cụ ơi
Nó mà vượt trội thì đã chả im thin thít suốt 3 hiệp còn lại, chả có nổi pha bóng nào ra hồn. Nhiều pha nó bị Hoàng Đức cho ngửi mít nhìn tội tội.
Thật ra suốt 2 trận VN - Thái thì Thái chỉ có đúng 3 pha hãm thành nguy hiểm thôi, và nó ăn 2 trái. VN tiền đạo đã dở lại còn đen nữa thì thua là bình thường. Nhưng bảo cầu thủ Thái vượt trội mình thì không phải.
Mình cũng làm gì có cơ hội phối hợp nào thực sự rõ ràng đâu hả cụ ?
Những cơ hội của Quang Hải , Tấn Tài đều chỉ là nỗ lực cá nhân .
Thua là dở hơn chứ không thể đổ do đen được cụ ạ . Cụ có tới 2 trận đấu , nếu bản lĩnh và giỏi thì có thể lật ngược được chứ ?
Nó có 2 cơ hội nhưng nó ghi cả 2 bàn , tiền đạo đôi khi nó chỉ cần như thế là đủ . Em không hiểu chê nó dở ở điểm nào nhỉ ?

Baba99

[Tịch thu bằng lái]
Indo làm gì có cửa. Mà đến giờ e vẫn chửa hiểu cái giải ao làng, đá ở 1 nước mà còn đẻ ra lượt đi lượt về thì cũng đến chịu :))
Tiền bản quyền truyền hình lần này bọn Sing ăn đủ. Đang đói kém do Covid. Khôn vcll

dungcivic

Xe tăng
Thua là dở hơn chứ không thể đổ do đen được cụ ạ . Cụ có tới 2 trận đấu , nếu bản lĩnh và giỏi thì có thể lật ngược được chứ ?
Nó có 2 cơ hội nhưng nó ghi cả 2 bàn , tiền đạo đôi khi nó chỉ cần như thế là đủ . Em không hiểu chê nó dở ở điểm nào nhỉ ?
Nhiều cụ cứ chê thằng Thip bị bắt chết trận lượt về trong khi trận đó các cầu thủ Thái lùi sâu có buồn lên tham gia tấn công đâu. Định bắt nó phải một mình một bóng quẩy qua cả hàng hậu vệ VN mới chịu thừa nhận nó giỏi hay sao.

Trong một thế trận mình bắt buộc phải ghi ít nhất 2 bàn cuối cùng suốt 90p không ghi nổi một bàn, hơn nữa càng chơi càng như húc đầu vào đá đến nỗi các cầu thủ trong sân cũng chán chỉ chờ tiếng còi hết giờ mà nhiều cụ vẫn tự sướng được thì cũng nể.

Thinh82

Xe tải
Làm gì có chuyện Thái vượt trội mình hả các cụ. Vượt trội hay không nó thể hiện ở bảng xếp hạng Fifa, làng nhàng như mình hay Thái tầm ở 100 đến 110 thì trình độ xấp xỉ nhau thôi.

kduc.1

Xe máy
Cái hay của các đội là có cơ hội là dễ có bàn thắng.
Cái hay của ta là có cơ hội nhưng vẫn duy trì là cơ hội

goodbyept

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không bảo nó dở. Chỉ nói là nó không hề vượt trội gì mình. Thậm chí chơi đúng sức thế trận của mình hoàn toàn lấn lướt nó.
Mình giải này đá dở, lại còn đen. Ngược lại bọn Thái đang vận đỏ, sút là vào. Nói gì nói, thành bại lúc nào cũng phải phụ thuộc 1 phần vào may mắn nữa.

Imei

Xe buýt
Đúng vậy cụ. Tất nhiên là không thể phủ nhận Thái nhỉnh hơn nhưng chủ yếu vẫn là đội hình mình sứt mẻ quá nhiều trong khi Thái đủ đội hình mạnh nhất. Nếu mình đủ Văn Hậu, Hùng Dũng, Trọng Hoàng thì cũng chưa biết thế nào đâu. Đến chuyên gia của Thái còn thừa nhận cầu thủ Thái không dám cầm bóng dưới sức ép của VN.
đủ Văn Lâm, Văn Hậu, Hùng Dũng, Trọng Hoàng thì ta đã k thua, có thêm Đình Trọng nữa thì càng tốt. Giá mà chân sút như Anh Đức trẻ lại nữa thì đã k mệt ntn

khanhnguyen09

Xe container
VN ko còn sát thủ chớp thời cơ kiểu Anh Đức năm 2018 or chỉ cần cỡ Thanh Bình xưa thôi, nên TL may mắn vậy.
Nhìn 2 trận vửa rồi VN ép cho TL chảy mỡ chỉ có đúng 2 bàn thắng 1 do lỗi HD 2 do pha bóng xuất thần quá.
Indo đá vòng bảng với VN thì VN đá với Indo như bố đá với con,In có lên đc pha nào ra hồn đâu.
Đá lại VN đầy đủ đội hình như TL thì biết nhau ngay thôi.
Cứ nhìn thái độ của cầu thủ Indo sau khi cầm hoà đc VN và TL qua đc 2 trận với VN thì biết họ may mắn cỡ nào!
Cỡ như ngày xưa VN thắng TL 3-0 trên Hàng Đẫy đó
Đá cả lượt đi lẫn lượt về rồi cũng ko thắng nổi thì nhận thua cho tiến bộ, cứ tự sướng với nhau thì bao giờ khá được? Ngoài ra cũng ko thắng nổi cả In, trong khi nó làm 4-0 vậy nó xuân chắc?

Imei

Xe buýt
Chả bao giờ có u23 đâu, fifa nó tính điểm hết chứ có phải giao hữu đâu mà tính thấp điểm.
Sao giải aff cup này ko thuộc hệ thống FIFA, k vào ngày FIFA day mà vẫn tính điểm nhỉ cccm?

Chauthanh11

Xe điện
Tôi không bảo nó dở. Chỉ nói là nó không hề vượt trội gì mình. Thậm chí chơi đúng sức thế trận của mình hoàn toàn lấn lướt nó.
Mình giải này đá dở, lại còn đen. Ngược lại bọn Thái đang vận đỏ, sút là vào. Nói gì nói, thành bại lúc nào cũng phải phụ thuộc 1 phần vào may mắn nữa.
Em không hiểu cụ .
Đá 2 trận nó ghi 2 bàn , con mình thì không bàn nào . Riêng cái bàn nâng 2-0 thì có 2 thằng nó thắng 6 ông VN , như thế nó không vượt trội à ? Đến Messi hay Ronaldo cũng không thể trận nào cũng ghi bàn
Lấn lướt những cơ hội không có thì để làm gì ?

Giải này mình dở thua đứt Thái , sao cứ đổ cho đen nhỉ ? Đá với 3 đội mạnh là Indo , Malai , Thái tới 4 trận thì tới 3 trận tịt ngòi thì đen ở đâu ??
Thái vừa đập Indo 4 nháy , chắc Indo nó cũng đen ??

Chỉnh sửa cuối:

goodbyept

[Tịch thu bằng lái]
Em không hiểu cụ .
Đá 2 trận nó ghi 2 bàn , con mình thì không bàn nào . Riêng cái bàn nâng 2-0 thì có 2 thằng nó thắng 6 ông VN , như thế nó không vượt trội à ? Đến Messi hay Ronaldo cũng không thể trận nào cũng ghi bàn
Lấn lướt những cơ hội không có thì để làm gì ?

Giải này mình dở thua đứt Thái , sao cứ đổ cho đen nhỉ ? Đá với 3 đội mạnh là Indo , Malai , Thái tới 4 trận thì tới 3 trận tịt ngòi thì đen ở đâu ??
Thái vừa đập Indo 4 nháy , chắc Indo nó cũng đen ??
Giải này mình đá dở thì đúng rồi. Tôi cũng nói vậy mà
Nhưng đánh giá mạnh yếu giữa 2 đội tôi nhìn vào thế trận hơn là chỉ nhìn vào kết quả. Kết quả trận đấu đôi khi phụ thuộc rất nhiều vào may rủi hoặc các sai sót nhất thời.
Gặp vận đỏ thì Đan Mạch, Hy lạp cũng vô địch Euro, VN cũng có thể á quân U23 châu Á. Nhưng đó không phải là thực lực.
Nhìn vào thế trận thì chẳng có lý do gì để kết luận Thái vượt trội VN cả.

khanhnguyen09

Xe container
Biết là phải có người thay thế nhưng ko đúng như kỳ vọng. E ko nói hai trận vừa rồi mà chỉ giả dụ Thái và mình đủ đội hình mạnh nhất, vật nhau ở một, hai trận cụ thể thì Thái cũng chỉ 51, còn giải này thua là thua, Thái vô địch xứng đáng, cu Thip chắc 99% đc giải hay nhất rồi
Cụ xem đào mộ được ông nào nữa thì lôi hết lên.

Rivers

Xe container
Nói chung VN không khắc phục được mấy cái chân gỗ trên hàng công thì còn ế dài.

Chauthanh11

Xe điện
Giải này mình đá dở thì đúng rồi. Tôi cũng nói vậy mà
Nhưng đánh giá mạnh yếu giữa 2 đội tôi nhìn vào thế trận hơn là chỉ nhìn vào kết quả. Kết quả trận đấu đôi khi phụ thuộc rất nhiều vào may rủi hoặc các sai sót nhất thời.
Gặp vận đỏ thì Đan Mạch, Hy lạp cũng vô địch Euro, VN cũng có thể á quân U23 châu Á. Nhưng đó không phải là thực lực.
Nhìn vào thế trận thì chẳng có lý do gì để kết luận Thái vượt trội VN cả.
Vậy là VN vô địch chỉ nhờ vào vận đỏ ?
Khi người ta dẫn 2-0 không lẽ bắt họ lao lên như bị dẫn 0-1 ?
Lấy sai sót để bao biện chỉ dành cho những ai bản lĩnh kém . Bản lĩnh kém thì mới sai lầm chứ ?
Nhìn vào thế trận trận thì mình chẳng có cơ hội nào rõ ràng , vậy thì vượt trội cái gì ? Cứ cầm bóng nhiều là vượt trội ? Mà cũng chỉ mỗi trận 1 hiệp , hiệp 2 lượt về khác gì húc đầu vào đá .
Đan Mạch , Hy Lạp khi vô địch ngoài may mắn họ đều có thực lực cụ nhé .
Bóng đá nó cả là đấu trí chứ không chỉ đấu sức .