[Funland] Chung kết AFF 2020 Indonesia vs Thái Lan: Kính mời chém gió kể cả không có ...kèo!

4some

Xe tải
Tiền đạo VN khác gì hậu vệ đội bạn, toàn chuyển hóa bàn thắng thành cơ hội. Những nhân vật thiếu đầu óc, thiếu ý chí như TL, CP, VĐ, VT thì nên cho nghỉ hẳn. Mấy anh này đá Võ lích là đủ rồi.
khổ cái mấy ku này ở Võ Lích lại méo có thằng nào hơn tụi nó. thì Park biết tuyển ai thay đây cụ.

superPDP

Xe điện
2 trận vừa rồi với Thái thì mình chỉ chơi hay mỗi trận 1 hiệp . Mà kỳ thực cơ hội rõ ràng gần như không có , cơ hội của mình chỉ ở những pha bóng chết hay nỗ lực cá nhân .

Về lối chơi thì mình quá đơn điệu , thiếu sáng tạo . Một đội bóng đẳng cấp nó phải duy trì đều đặn chứ không phải bùng lên rồi tắt .

Em thấy nhiều cụ coi thường cu Chanathip thật đấy , một cầu thủ khẳng định được ở Nhật thì tầm ĐNA nó là số 1 rồi . Đến Messi , Ronaldo nhiều trận còn bị cầu thủ vô danh của Levante , Getafe bắt chết là chuyện thường .
nhóm cầu thủ hàng công của mình quá cùn ko thể phối hợp tốt các tình huống sáng tạo của nhóm tiền vệ trung tâm. CP,TL hay VT rất hay cắm đầu và chuyền ngu. Thằng ĐC nói nó gỗ ít ra còn va đập dắt bóng đẩy về tuyến hai còn ngon hơn 3 ông kia.

Zerodaide

Xe buýt
Muốn vươn ra biển được thì bóng đá Việt Nam nên tăng cường tham gia các giải với các đội Đông Bắc Á và Tây Á, không nên vấn vương với Đông Nam Á nữa. Em đề xuất mạnh dạn bỏ qua các giải tào lao này hoặc cử đội U23 hay đội U19 thậm chí U16 đi, giải gì cũng được, không giải cũng được.
Nhất cũng thế mà về không cũng vậy, tham gia giải mà chả được cái mịa gì thì tham gia làm gì? càng nhất, nhì thì ra đến Châu Á càng mất hút thì tham gia làm gì?
Có quy chế nào cho phép VN tham gia vào bóng đá khu vực Tây Á hay Đông Bắc Á ko nhỉ? Châu Âu càng tốt, xếp bét cũng vào. Chứ quanh đi quẩn lại đá với mấy thằng Thái , In , Ma chả bõ tiền thuốc thang.
Ai chả muốn đội mình đá với đội mạnh nhưng họ có chịu đá với mình không lại là chuyện khác cụ ah. Giả dụ khi mình tổ chức giải thì mình mời mấy clb hàn, nhật, úc sang đá chứ có bao giờ mời lào, cam sang đâu. Giờ mình muốn được bọn Hàn, Nhật, Trung mời sang đá thì ít nhất mình phải là trùm DNA đã, thì lúc đó chúng nó mới nói chuyện. Đến như úc đại lợi đó, nó gia nhập châu á để đá giải, đáng nhẽ với vị trí của nó thì phải gia nhập DNA chứ. Nhưng nó có thèm nhìn các đội DNA bằng nữa con mắt đâu. Gió tầng nào mây tầng ấy thôi

4some

Xe tải
nhóm cầu thủ hàng công của mình quá cùn ko thể phối hợp tốt các tình huống sáng tạo của nhóm tiền vệ trung tâm. CP,TL hay VT rất hay cắm đầu và chuyền ngu. Thằng ĐC nói nó gỗ ít ra còn va đập dắt bóng đẩy về tuyến hai còn ngon hơn 3 ông kia.
CP, TL, VT thì phế thật nhưng cụ thấy có trường hợp nào lúc bọn nó cầm bóng mà đồng đội chạy chỗ ngon ko. ko có ai thuận lợi thì nó chuyền ngu cũng là đúng.
xem trận Thái In vừa rồi. khi trên có bóng thì thằng tóc vàng (e ko nhớ tên) nó chạy như ngựa 1 mạch từ sân nhà lên vòng cấm Indo mấy lần, chạy chỗ rất ngon (tiếc là ko có ai chuyền cho nó).
Còn VN có thằng nào chạy chỗ ra hồn đâu mà chuyền.

ku tóc vàng này đây. chạy như gió. trận gặp VN nó ko đá thì phải

Chỉnh sửa cuối:

taiadau

Xe điện
thì còn chưa kiếm được điểm nào. Thái có 4 điểm và ghi bàn kha khá
Thái có 4 điểm là thể thức cũ chỉ có 2 vòng năm 2002, nhưng thành tích này thực sự tốt. Còn tính thể thức mới, Thái vào vòng 3 năm 2018 và có 2 điểm ghi 6 bàn và thủng 24 bàn. Thành tích này hi vọng VN sẽ vượt qua khi đã ghi 4 bàn và vẫn còn 4 trận trong đó có 2 trận sân nhà gặp TQ và Oman, làm nên lịch sử hay ko là ở 2 trận này đây.

superPDP

Xe điện
CP, TL, VT thì phế thật nhưng cụ thấy có trường hợp nào lúc bọn nó cầm bóng mà đồng đội chạy chỗ ngon ko. ko có ai thuận lợi thì nó chuyền ngu cũng là đúng.
xem trận Thái In vừa rồi. khi trên có bóng thì thằng tóc vàng (e ko nhớ tên) nó chạy như ngựa 1 mạch từ sân nhà lên vòng cấm Indo mấy lần, chạy chỗ rất ngon (tiếc là ko có ai chuyền cho nó).
Thiếu gì cụ, đầy quả thằng Phượng nó có thèm liếc ai đâu còn thằng Toàn có kiểu xử lý đi vào lòng đất là đẩy bóng dài để chạy thì một là đẩy hết đường biên ngang hoặc đẩy thẳng vào hậu vệ nó. Còn đã ko ngon thì giật về bọn Thái chỉ khi thoáng nó mới đột phá còn nhóm tiền đạo Việt thì auto húc đầu

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Kết nhất 2 thằng Chanathip và Therathoon. Đẳng cấp ngang với Quang Hải

duongphong

Xe container
Cầu thủ Thái đỡ bóng, khống chế bóng rất ít có động tác thừa, chuyền bóng căng và dứt khoát. Cầu thủ VN khi nào làm được việc này thì nói chuyện cùng mâm :D

taiadau

Xe điện
Kết nhất 2 thằng Chanathip và Therathoon. Đẳng cấp ngang với Quang Hải
Nói thật, cầu thủ từng xuất sắc nhất đội 1 của clb top 4 J league và lọt vào đội hình tiêu biểu cả mùa giải của J league thì hiện tại (thậm chí cả lịch sử) chưa có 1 cầu thủ nào của ĐNA so được về đẳng cấp cụ ạ, kể cả QH có giỏi hơn Chanathip đi chăng nữa.

Gio_Dong

Xe buýt
Nhiều cụ cứ bảo Thái là bá chủ, là ông vua ở ĐNA. Thực tế thì ngay ở ĐNA này, Thái thường thua sấp mặt trước Malaysia đấy thôi (chung kết lượt về AFF Cup 2014, bán kết AFF Cup 2018, 2 trận lượt đi - lượt về vòng loại World Cup 2022). Giải này Mã ko ngã ngựa thì Thái ko vô địch được đâu

Đấy là nói ở ĐNA, còn ra ngoài châu Á thì Thái cũng hay thua sấp mặt, nhiều trận thua chênh 3-4 quả, ví dụ như trận thua Ấn Độ 1-4 ở Asia Cup 2019. Thời ông Park, VN ra ngoài châu Á đá nếu thua thì chỉ chênh 2 quả là maximum (thua Iran 0-2, Arab Saudi 1-3, Oman 1-3)

Zerodaide

Xe buýt

ku tóc vàng này đây. chạy như gió. trận gặp VN nó ko đá thì phải
Đầy quả đồng đội đứng đợinó chuyền để đẹm bóng cũng vào nhưng nó có chuyền đâu, nhất là cu CP suốt ngày cứ cắm mặt xuống nhìn quả bóng có thèm nhìn ai đâu.

taiadau

Xe điện
Nhiều cụ cứ bảo Thái là bá chủ, là ông vua ở ĐNA. Thực tế thì ngay ở ĐNA này, Thái thường thua sấp mặt trước Malaysia đấy thôi (chung kết lượt về AFF Cup 2014, bán kết AFF Cup 2018, 2 trận lượt đi - lượt về vòng loại World Cup 2022). Giải này Mã ko ngã ngựa thì Thái ko vô địch được đâu

Đấy là nói ở ĐNA, còn ra ngoài châu Á thì Thái cũng hay thua sấp mặt, nhiều trận thua chênh 3-4 quả, ví dụ như trận thua Ấn Độ 1-4 ở Asia Cup 2019. Thời ông Park, VN ra ngoài châu Á đá nếu thua thì chỉ chênh 2 quả là maximum (thua Iran 0-2, Arab Saudi 1-3, Oman 1-3)
Em vừa còm bên top cụ Tiêu:
Theo cách nói của 1 số cđv VN, 2018 VN vô địch vì tránh được Thái. Năm nay cũng có thể nói Thái vô địch được nhờ tránh Malaysia. Mà đúng là lich sử đối đầu 2 nước, Malaysia đang hơn Thái 3 trận (thắng 40, hòa 34 và thua 37) và đặc biệt 5 trận gần nhất Thái thua 3 hòa 2, trận thắng của Thái gần nhất là từ 2014, ngạc nhiên chưa các cụ, có thể nói có cái gì đó kị rơ của 2 nền bóng đá :)

Zerodaide

Xe buýt

Thế cụ có biết DNA được gọi là gì không? Là VÙNG TRŨNG CỦA BÓNG ĐÁ đó cụ. Là nơi có nền bóng đá kém nhất, vậy thằng trùm của vùng trũng có ra ngoài đá bị vã thua sấp mặt thì cũng là chuyện thường thôi

goodbyept

[Tịch thu bằng lái]
2 trận vừa rồi với Thái thì mình chỉ chơi hay mỗi trận 1 hiệp . Mà kỳ thực cơ hội rõ ràng gần như không có , cơ hội của mình chỉ ở những pha bóng chết hay nỗ lực cá nhân .

Về lối chơi thì mình quá đơn điệu , thiếu sáng tạo . Một đội bóng đẳng cấp nó phải duy trì đều đặn chứ không phải bùng lên rồi tắt .

Em thấy nhiều cụ coi thường cu Chanathip thật đấy , một cầu thủ khẳng định được ở Nhật thì tầm ĐNA nó là số 1 rồi . Đến Messi , Ronaldo nhiều trận còn bị cầu thủ vô danh của Levante , Getafe bắt chết là chuyện thường .
Không hẳn như thế đâu
Người VN thường hay ca thằng cu Thip rằng cháu nó đá ngon ở Jav là đẳng cấp hơn hẳn.. Cái này không sai nhưng không nhất thiết là phải sợ nó.

Như tôi vẫn nói, Thái nó là bản sao level thấp của bọn Jav. Hai thằng này có lối đá giống nhau. Cho nên việc 1 cầu thủ xịn nhất của Thái chuyển sang chơi ở giải Jav là hoàn toàn hợp lý. Cơ bản là cách chơi giống nhau nên sẽ hòa nhập rất nhanh.
Ngược lại cầu thủ VN thì không theo style này. Về kỹ thuật ban bật mình không bằng người Thái, sang Thái còn không thích nghi được vì nghịch phong cách, sang Jav đi phát tờ rơi là hợp lý rồi.

Nếu có thể cầu thủ VN sang HQ sẽ phù hợp hơn. Tuy rằng thể lực chưa thể đáp ứng được nhưng có thể tìm cơ hội ra sân từ ghế dự bị rồi nâng cấp dần. Lối đá VN dưới thời ông Park có sự nhảy vọt là vì chúng ta đã từ bỏ lối ban bật kỹ thuật nhỏ kiểu Thái để theo đuổi lối đá đơn giản, rình rập, triển khai nhanh. Đó là cái mà Park mang từ HQ sang cho VN mình, nó có tác dụng vì nó phù hợp.

Cầu thủ VN sang HQ trước giờ hình như chỉ có HAGL, vốn là đội bóng đào tạo cầu thủ theo tiêu chí lấy kỹ thuật khéo léo làm nền tảng nên sang HQ chỉ đi nhặt bóng. Rõ ràng là việc xuất ngoại của cầu thủ VN chưa thành công không hẳn vì cầu thủ của chúng ta kém, Phil hay Indo còn đá cho tây lông ầm ầm, mà vì chọn lối đi sai

Chỉnh sửa cuối:

mazda929

Xe tăng
Thằng cu Indo đúng là ngô nghê từ hlv đến cầu thủ đá với ta thì rúm ró như chuột gặp mèo quá đề cao tuyển ta nh lại đòi ăn tươi nuốt sống TL đòi đá ngang ngửa với Thái. Đúng là Thái hiện nay đầy đủ binh hùng tướng mạnh nh so với ta cũng chỉ nhỉnh hơn chút xíu cái căn bản là bn năm qua chúng ta k thể thoát ra đc cái tâm lý đè nặng khi gặp Thái, nhớ 2 năm trc Thái nó mời mình đá cup M150 định hạ nhục ta trên sân nhà và khi đó Thái nó cũng bị tâm lý sợ hãi sợ thua ta nên đá trận đó khá nóng ngóng và phạm lỗi rất thô bạo kết cục thua ta 1-0. Vậy mới nói nếu chúng ta cởi bỏ đc tâm lý và đá quyết tâm như bán kết 2 thì có lẽ tình thế đã khác rồi.

poiuy

Xe ba gác
Muốn vươn ra biển được thì bóng đá Việt Nam nên tăng cường tham gia các giải với các đội Đông Bắc Á và Tây Á, không nên vấn vương với Đông Nam Á nữa. Em đề xuất mạnh dạn bỏ qua các giải tào lao này hoặc cử đội U23 hay đội U19 thậm chí U16 đi, giải gì cũng được, không giải cũng được.
Nhất cũng thế mà về không cũng vậy, tham gia giải mà chả được cái mịa gì thì tham gia làm gì? càng nhất, nhì thì ra đến Châu Á càng mất hút thì tham gia làm gì?
Có quy chế nào cho phép VN tham gia vào bóng đá khu vực Tây Á hay Đông Bắc Á ko nhỉ? Châu Âu càng tốt, xếp bét cũng vào. Chứ quanh đi quẩn lại đá với mấy thằng Thái , In , Ma chả bõ tiền thuốc thang.
Mới đá có 6 trận với các đội mạnh mà hàng tiền đạo đã cùn đi thấy rõ. Bị nó bắt chết toàn chạy không nên mất dần phong độ. Ko phải cứ chơi với mạnh là mình cũng lên được. Trình độ chênh lệch quá cũng không học hỏi được gì nhiều. Cứ phải có vừa sức kết hợp với thử sức để nâng trình độ. Học được thì cũng phải có chỗ để hành.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Thực ra thủ môn, hậu vệ, tiền vệ trung tâm mình chả thua gì Thái. Có điều tiền vệ công và tiền đạo quá phế. Nguyên cả đám hay đá chính là Công Phượng, PVĐ, Văn Toàn, Tiến Linh, Đức chinh không ông nào cầm nổi bóng, đặc biệt ông CP thì tư duy bóng đá = 0. Thế nên mặc dù thế trận mình chả thua mẹ gì , thậm chí lấn lướt nhưng cứ chuyền bóng cho mấy ông giời ở trên là mất bóng. Nên đá áp đảo mà số bàn thắng rất thấp.

Thứ hai là do HLV nữa. Nói thật về mặt chiến thuật ông Park đã quá lạc hậu rồi. Đm đến Mourinho bây giờ còn bị coi là hết thời, nữa là ông Park nhà mình. Ví dụ như trận lượt về, rõ ràng Hoàng Đức, Quang Hải chơi rất hay ở tuyến giữa, hiệp hai ông lại chỉ đạo ban bổng lên từ hậu vệ. Thế là hai thằng tiền vệ trung tâm ở giữa thành vô dụng. Đáng nhẽ ông phải cho trung vệ dâng cao để hai thằng tiền vệ trung tâm nó gần với 1/3 sân của Thái hơn để rê rắt tỉa tót như hiệp 1 thì khác ngay.
Ông ấy đổ lỗi cho cầu thủ là đã bị nhiều cụ trên này chê dở rồi. Thường thì các hlv họ sẽ thường thay mặt đội bóng để đứng ra nhận trách nhiệm về mình. Chứ em chả thấy ai như ông Park. Ừ thì cho là đám tiền đạo nó ko tuân thủ chiến thuật khi ko dạt biên mà lại bó vào trung lộ, thế chả lẽ ông ý đứng ngoài mà thấy thế lại ko chỉ đạo nhắc nhở dc chúng nó à. Rồi ở dưới thì toàn phất bổng vào trung lộ, trong khi ông ấy muốn tiền đạo dạt biên. Nó mâu thuẫn ko tả nổi. Em nhìn cái kiểu đá thế là thấy chẳng còn hy vọng gì nữa rồi.

Zerodaide

Xe buýt
Thái đá đàng hoàng và có ý đồ hơn Vn xuyên suốt qua bao hlv

Thái đá tấn công để cố giành vé đi Wc khác với Vn mục đích chỉ là đá phòng ngự không thua đậm, không thể so sánh như vậy, sắp tới Wc 48 đội xem thằng nào có vé trước là rõ

mấy trận cụ kể là từ bao giờ, còn ở thời điểm này với phong độ này Nhật Hàn đá với Thái còn căng nữa là Malay ngờ ngệch
Malay mà ngờ nghệch thì e lạy cụ, chẳng qua do covit với tính toán sai lầm của hlv nên giải này Malay bể sớm, chứ nó mà đủ quân thì Thái còn phải sợ đấy, cụ seach lịch sử gặp nhau của 2 đội thì rõ. Cụ nhìn Thái đá hn thấy nó hay cụ lại tưởng nó trình cao, nhưng hn Thái đá quá nhàn do gặp phải indo đá dỡ thì đúng hơn, chứ giờ Thái mà gặp Nhật, Hàn thì Thái hóa thành indo thôi. Những thằng giỏi nhất của Thái mới đủ sức sang Nhật đá, còn những thằng giỏi nhất của Nhật, Hàn thì nó qua châu âu hết rồi đó cụ.